Rút chìa khóa chế độ N

mrpopocom

Xe hơi
Hjc có 1 lần e để xe ở bãi, được bác trông xe hướng dẫn cách rút chìa khóa khi xe ở chế độ N ( đẩy xe được ). Bây giở loay hoay làm đủ các kiểu thì ko làm được. Bác nào vào chỉ giúp e cái được không ạ. Không như dòng Toy có cái nút Shift thì mình đưa về N rút khóa được :(

nguyenducduy

Xe điện
Xe cụ xe gì, ở bên phải cần số có một cái lỗ có lắp nhựa nhỏ bằng đầu ngón tay, cụ cạy lên sau đó lấy đầu thanh kim loại nhỏ cắm vào phát về N rút khóa ngon lành cành đào

Chỉnh sửa cuối:

xebuyt

Xe tăng
Cụ cứ về P để rút chìa khóa sau đó dí cái nút tròn tròn cạnh cần số thì sẽ kéo được cần số từ P về N.

giangsuki

Xe ngựa
cái chính là xe cụ chủ là xe gì mọi người mới hướng được chứ, Toi, Ki, mec ... khác nhau cụ ạ

binhduydo

Xe tải
Xe cụ xe gì, ở bên phải cần số có một cái lỗ có lắp nhựa nhỏ bằng đầu ngón tay, cụ cạy lên sau đó lấy đầu thanh kim loại nhỏ cắm vào phát về N rút khóa ngon lành cành đào
Cụ nói đúng nhưng theo em thì về chế độ P rút chìa khóa ra đã, sau đó dùng đầu thanh kim loại hoặc dùng ngay chì khóa cắm vào cái lỗ cạnh cần số( phải cậy cái nắp nhựa nhỏ lên đã). Sau đó kéo về N là ok

mrpopocom

Xe hơi
xe nhà e là Focus cụ à, e thấy có kiểu gì mà k phải cậy cái nhựa đấy cơ, mà các cụ c hỉ thế này thì e về thử xem sao :))

EZdong

Xe điện
xe nhà e là Focus cụ à, e thấy có kiểu gì mà k phải cậy cái nhựa đấy cơ, mà các cụ c hỉ thế này thì e về thử xem sao :))
Hờ hờ.... mà sao ló hổng làm cái óp sừn ý cho ló rễ cụ nhở? Em fun tý:))
Cụ chủ thớt tham khảo hướng dẫn cách chuyển cần số từ vị trí "P" sang vị trí "N" cho một số xe Ford ở đây nè: http://www.ford.com.vn/owners/safe-in-flood/plan-2

Nocar nothing

Xe buýt
Hờ hờ.... mà sao ló hổng làm cái óp sừn ý cho ló rễ cụ nhở? Em fun tý:))
Cụ chủ thớt tham khảo hướng dẫn cách chuyển cần số từ vị trí "P" sang vị trí "N" cho một số xe Ford ở đây nè: http://www.ford.com.vn/owners/safe-in-flood/plan-2
Cái hướng dẫn này nó ở thủa nào ấy cụ ạ, gửi cái xe mà bắt tháo tùm lum thế thì bỏ mệ :D. Xe nhà em es 2011 nó có cái nút nhựa như này (chỗ tay em chỉ):

Khi rút chìa khóa điện muốn đưa cần số từ P -> N em chỉ việc đẩy kênh một đầu nút nhựa lên (đầu giáp taplo), đạp phanh bấm khóa trên cần số là chuyển phe phé:

mrpopocom

Xe hơi
cũng cảm ơn các cụ về hướng dẫn này, nhưng mà có cái cách k phải cậy thế kia cơ, nhìn thế khổ quá:)) không hại điện như mấy e toy an tịt:(