[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

Dê tơ

Xe đạp
Đề tài này, nếu để phân tích sâu cần nhiều nghìn trang giấy, hoàn toàn có thể làm một luận án tiến sỹ tầm cỡ đồng chí Viện trưởng Viện Hàn Lâm khoa học xã hội. Nhưng nếu là người có đầu óc thì rất dễ hiểu, có thể tóm gọn 2 chữ "nhạy cảm". Đây là phẩm chất quyết định mà không phải ai cũng có.
Anh từng đọc ở đâu đó nói rằng nếu con người được phép quan hệ tình dục thoải mái với bất kỳ ai, bất kể luân thường đạo đức thì xã hội sẽ không còn tình trạng ngoại tình, đại loại như vậy. Đáng tiếc trong xã hội loài người ngày nay điều đó không hoặc chưa được phép xảy ra. Nhưng nó nói lên tầm quan trọng của vấn đề tình dục với loài động vật mang tên con người.
Đi vào bản chất thì con người ai cũng như nhau, đàn ông cũng như đàn bà. Các chú phải đồng ý với anh rằng khi đã trần truồng trên giường với nhau thì đức hạnh nết na đều đ éo có ý nghĩa gì hết, thậm chí càng những người vẻ ngoài đạo mạo, đoan trang lại là những người "hư" nhất, bộc lộ bản năng một cách bạo liệt nhất. Nói thế để hiểu rằng chuyện tình dục nó là bản năng gốc của con người và không thuộc phạm trù đạo đức, anh không bao giờ đánh giá, dùng những từ ngữ như dâm đãng, đĩ thõa...để nói về người khác, Donald Trump 3 vợ 5 còn và hàng tá nhân tình, Bill Clinton phang phịch ngay tại phòng làm việc nhưng vẫn là những TT xuất sắc của nước Mỹ chứ bảo cả đời vì nước vì dân không gái gú thì tin thế đ éo nào được.
Tuy nhiên anh là thằng ích kỷ nên dù bản thân chơi bời phóng đãng nhưng lại không chấp nhận vợ/người yêu mình cũng giống mình, thật chứ chỉ cần con người yêu mình nó liếc mắt với thằng khác cũng đủ làm mình sôi máu. Biết rằng tình dục là bản năng nhưng một đứa con gái có suy nghĩ sẽ không cho phép sống theo bản năng. Con gái ai chằng muốn mình được nhiều người nhòm ngó để ý, nhưng phải biết đâu là giới hạn, không phải thấy có người đong đưa là bật đèn xanh ngay, cái này nó thuộc vẫn đề vấn đề trí tuệ.
Tất nhiên không thể bác bỏ một phần may rủi nhưng nếu tỉnh táo, có đầu óc thì sẽ giảm được "hàm lượng" may rủi xuống mức tối thiểu, chẳng hạn một đứa con gái khi đi học đã chấp nhận lên giường với thầy giáo để xin điểm thì khi đi làm nó cũng sẵn sàng cởi quần áo với thằng sếp để đổi lấy lợi ích, và với loại đàn bà này thì chẳng hề mảy may lăn tăn khi cắm cho ông chồng vài cái sừng
Dài dòng quá, thế thôi nghỉ ăn trưa nhé, trời đất gì âm u ẩm ướt kinh đ éo tả.
Cháu dự cụ là viện phó 😅😅😅

KoBietTenGi

Xe tải
Tưởng tượng cụ chủ trì 4 cuộc họp kia nó mới oai làm sao, đầy đủ hai bên nội ngoại =))
Em cực kỳ dị ứng với việc lôi hai bên nội ngoại vào. Mâu thuẫn có lớn đến đâu cũng nên tự giải quyết. Nếu ly hôn cũng chẳng cần báo, chỉ báo khi đã ly hôn xong kkk

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
E thấy em nào hay khoe về gia đình hp có khi lại đang cặp bồ tùm lum. Chắc là tâm lý bất an nên cứ phải gồng lên bề ngoài nhỉ.

One-77

Xe cút kít
Em lượn về xóm phát

lequynh91

Xe tải
khổ thân cụ ai để cắm sừng 3 tay bao giờ không

Napoli

Xe tải
Thiện không đúng chỗ sẽ thành ác, nhân đạo là tự sát. Bắt đc vk nó xoạc với thằng khác đến 3 lần mà vẫn tha thứ thì có lần thứ 4 là điểu hiển nhiên rồi, than trách gì nữa.

Nhiều cụ cứ nói là gặp phải con vợ lol để ngoài quần thì nó dư vậy cũng chẳng đúng, bản năng thèm của lạ con nào cũng vậy thôi. Những con vk có đối tác chịch xoạc bên ngoài nên xem xét lại thằng ck.

hoangtu881988

Đi bộ
Chẳng lẽ lại nói câu muôn thủa " ... chết bệnh tật gì"

ying80

Xe buýt
Vê lờ nhõn 3 lần

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ nào......tài sản toàn là của vợ bác thớt? Còn bác nhẫn đến mức đó thì...
Bác tìm chỗ nào cao cao chút,ngồi khoanh chân,tay như Phật để em lạy bác 3 lạy.

KatKik

Xe điện
Nhiều cụ mỉa mai cụ thớt quá.
Cụ cứ kệ mịa, coi con vợ như con hàng cho nhẹ đầu.
Việc cần bây giờ là tìm cách thu hồi dần tài sản, đảm bảo đc 1 khoản đủ sống cho mấy bố con ổn định lâu dài.
Ly hôn hay ko với cụ giờ chả qua trọng nữa, nó chỉ là thủ tục hành chính thôi.

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Mấy con đàn bà bây giờ thì kinh rồi