[Thảo luận] Sai làn đường 5

xedap668

Xe buýt
Dù 412 không theo quy chuẩn thì các cụ cũng nên đi theo làn cho an toàn. Còn tình huống của cụ chủ thì rõ là các anh xxx bắt bậy thôi. Cứ cho là dường 5 có biển phân làn theo quy chuẩn thì tới nút giao, gặp mũi tên 1.18 thì biển phân làn không còn giá trị nữa, các phương tiện cơ giới và thô sơ đi trộn và anh nào rẽ trái thì đứng (đi) vào làn sát giải phân cách (có mũi tên rẽ trái) anh nào đi thẳng thì vào làn giữa (mũi tên thẳng), anh nào rẽ phải thì vào hàng trong cùng.... Khi qua nút giao đó, biển phân làn theo phương tiện 412 treo trên giá long môn phải được nhắc lại (nếu không thì các phương tiện lại đi trộn thoải mái). Và đến nút giao gần nhất, mũi tên 1.18 lại lặp lại.
Cụ cứ giải thích như vậy với anh xxx. Còn nếu anh ấy cùn quá thì cụ hỏi "thế cái anh xe tải ở làn giữa ấy phải đi thẳng suốt từ HN đến HP không được rẽ phải rẽ trái à, xem anh ấy bảo sao
Kụ nói chuẩn đấy, em thỉnh thoảng đii đường 5 qua 3 cái ngã tư Sài Đồng và Thạch Bản, Đại học NN , xxx toàn bắt láo, Kụ nào ko biết là mất $.
PS: có lần e đi 2b chờ đèn đỏ làn xe máy ngon lành, ko đè vạch , thế mà bị vẫy lại nói là đỗ sailàn chứ....vai ba câu ...cho e đi...ko gặm được??

Wagon902.86

Xe hơi
Hôm kia em có đi ở đường 5,đi xe con.Em đi làn 1 sát giải phân cách.Nhưng khi gần tới đèn đỏ làn 1 lại bắt rẽ trái,nên em ra làn giữa để đi thẳng.xxx vịn em và bảo đi vào làn xe tải.Em lái mới nên cũng không biết cãi thế nào.May là có người quen nên cũng k mất bánh mỳ.mong các bác cho em ý kiến ạ!
em hãy đi đường này nên xin có ý kiến là việc cu đi vào làn giữa để đi thẳng là không sai nhưng khi qua ngã 4 rồi cu không về ngay lan cạnh giải phân cách nên sau ngã 4 là cu sai xxx đứng. em gặp nhiều trường hợp thế không biết cụ có vấp phải thì lần sau rút kinh nghiệm ạ

@79

Xe hơi
Hôm kia em có đi ở đường 5,đi xe con.Em đi làn 1 sát giải phân cách.Nhưng khi gần tới đèn đỏ làn 1 lại bắt rẽ trái,nên em ra làn giữa để đi thẳng.xxx vịn em và bảo đi vào làn xe tải.Em lái mới nên cũng không biết cãi thế nào.May là có người quen nên cũng k mất bánh mỳ.mong các bác cho em ý kiến ạ!
Khổ thân nhà em quá một phần là vội một phần là lâu ko đi đoạn đó nên hôm vừa rồi bị *** vợt lại nên dúi tạm 300k rồi đi vì ko có thời gian. Giờ nghĩ lại vẫn còn cay. Có cụ of nào làm lại cái clip mới cho bõ gét mà lại cập nhật thêm cho ae đỡ quên đoạn này cho xã hội nó trong sạch đi ạ

Chỉnh sửa cuối:

CồHải

Xe đạp
em hãy đi đường này nên xin có ý kiến là việc cu đi vào làn giữa để đi thẳng là không sai nhưng khi qua ngã 4 rồi cu không về ngay lan cạnh giải phân cách nên sau ngã 4 là cu sai xxx đứng. em gặp nhiều trường hợp thế không biết cụ có vấp phải thì lần sau rút kinh nghiệm ạ
Xe thì đông mà có 1 đoạn ngắn thế làm sao mà lượn ra rồi lại lượn vào ngay đc hả cụ.

keydangyeu

Xe hơi
Lúc mới học lái em được dạy trước và sau điểm giao cắt có đèn tín hiệu 200m thì không tính làn đường, chỉ tính hướng đi. Do vậy ko bao giờ có lỗi sai làn ở các điểm giao cắt này!
XXX toàn bẻ lái bắt láo ở đường này thôi!