[Thảo luận] Sai làn Hoàng Diệu - Trần Phú ! Tháng này cãi nhau với xxx nhiều quá!

calibrationwater

Xe điện
Từ ngày có bằng đến giờ em mắc cái bệnh cãi nhau với xxx đặc biệt là khi rỗi hơi ....thế mới lạ !

Ngã Tư Hoàng Diệu - Trần Phú:

Em bị xxx bắt vì tội đi sai làn khi rẽ phải từ Hoàng Diệu - ---> Trần Phú

Về Biên bản:

1. XXX cương quyết không cho em ghi ý kiến vi phạm mà chỉ cho ghi là công nhận lỗi :-s:-s:-s:-s , sau đó xxx nhờ 1 thằng xe ôm thì phải gần đó ký làm chứng và định bỏ đi. Em quay phim từ đầu đến cuối nên xxx cũng chờn đành phải cho em ghi: Tôi không vi phạm lỗi, xử phạt không có hình ảnh.

2.Trong quá trình làm biên bản xxx kêu thêm 1 xxx đang cầm súng đứng gác làm chứng ! Em chỉ hỏi 1 câu: em có thấy anh vi phạm kg ? xxx kia trả lời kg ! do đó chú lập biên bản mặt tiu nghỉu :))

3. Khi làm việc em phát hiện 2 xxx kg có bảng tên , số hiệu em có đưa ra thắc mắc và việc này do xxx đã vi phạm Mục 3, thông tư 27 của Bộ Công an "Quy định về nhiệm vụ, quyền hạn, hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát giao thông của CSGT đường bộ" có ghi:
" 1. Trang phục
a) Quần, áo màu vàng lúa chín, có số hiệu, cấp hiệu theo quy định.
b) Mũ kêpi cùng màu với quần áo, vành mũ màu đỏ, phía trước mũ gắn với Công an hiệu. Mũ bảo hiểm cùng màu với quần áo, phía trước mũ gắn Công an hiệu, hai bên mũ có chữ “CSGT” màu xanh phản quang (sử dụng khi tuần tra, kiểm soát bằng xe môtô).
c) Dây lưng và dây chéo bằng da màu nâu.
d) Giầy da màu đen và các trang phục khác trang bị cho lực lượng Cảnh sát giao thông theo quy định của Bộ Công an."

Em tuyên bố anh kg làm việc khi các em kg đủ số hiệu ! đồng thời lấy cái aloo thứ 2 ra dí tận mẹt chụp ảnh cẩn thận. Nhưng do yêu nghề dù em hắt hủi thế nào vẫn cứ lăn xả vào lập biên bản !

4. Biên bản ghi lỗi sai làn là kg đúng vì kg có biển 411. Lỗi này là lỗi

Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm a, điểm c, điểm g, điểm h, điểm i, điểm k khoản 2; điểm a, điểm đ, điểm e khoản 3; điểm a, điểm b, điểm c, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 4; điểm a khoản 5; điểm a khoản 6 Điều này;

Nhẹ hơn tội sai làn nhiều lần =D>=D>=D>=D>:)):)):))

Vậy ngày em em sẽ làm đơn khiêu nại lên đội 2 khả năng là các mục: Kg có số hiệu và bắt sai lỗi.

Toàn bộ em đã quay phim đầy đủ chuẩn HD :)

Chỗ này đường chật, xe đông che hết mũi tên, mũi tên thì mờ mà lại có biển cấm rẽ trái do đó chẳng riêng gì em rất nhiều cụ tèo ở đây !

------------------------------------------------------------------------

Đầu tháng dính quả đè vạch. Mà đúng là đè vạch thật, em công nhận lỗi nhưng kiện ngược xxx kg cho em quay phim chụp ảnh và dám ăn nói "vô lễ" với ông chủ ! Anh đội trưởng đã tiếp thu và xin lỗi em, đồng thời xí xóa 700K tiền phạt - các anh ấy tự trả hộ em.

Việc nhỏ nhưng mong muốn xxx hành xử cho đúng mực !

Hây zà sao mà tháng này toàn đi cãi nhau với kiệu cáo xxx thế này cơ chứ ! :-s:-s:-s:-s

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes-0o0

Xe tải
hóng cái video và ghi âm của cụ..và xem cụ kiện cáo đến đâu...chúc cụ may mắn.:)

S320

Xe điện
cụ đóng tiền cho ngành gtcc như vậy là nhiều lần quá !??!! cảnh cáo đồng chí cụ... trước Đẻng nha.

bmwl7

Xe tải
Chỗ này xxx chăm đứng lắm, toàn đỗ 1 xe tải chở 2B đi. Em cứ tưởng là bắt lỗi rẽ phải khi đèn đỏ hay rẽ ko xi nhan chứ (vì khuất). Bắt sai làn thì láo thật.

Xxx cầm súng gác vẫn còn chất tốt nhỉ. Vậy mà gần đó có xxx khác hy sinh khi bị thằng say nửa đêm mất lái đâm thẳng vào bốt gác.

Tháng này cụ rỗi nhiều thật đấy. :)

Chỉnh sửa cuối:

vam

Xe buýt
mũi tên ở đây mờ, biển phân làn thì ko có. Cụ có đầy đủ hình ảnh video thì chắc chắn thắng thôi. Chúc cụ may mắn giải quyết nhanh gọn.

thanhbb

Xe tải
Cố lên cụ chủ, Cụ đã có sự chuẩn bị tương đối chu đáo rồi cứ phang thôi.

dungce912

Xe điện
Chỗ này xxx chăm đứng lắm, toàn đỗ 1 xe tải chở 2B đi. Em cứ tưởng là bắt lỗi rẽ phải khi đèn đỏ hay rẽ ko xi nhan chứ (vì khuất). Bắt sai làn thì láo thật.

Xxx cầm súng gác vẫn còn chất tốt nhỉ. Vậy mà gần đó có xxx khác hy sinh khi bị thằng say nửa đêm mất lái đâm thẳng vào bốt gác.
Tháng này cụ rỗi nhiều thật đấy. :)
Xxx gác bốt có lẽ trong sạch nhất trong các loại xxx

cayenneturbo

Xe tải
Gần như ngày nào e cũng đi qua đây cũng gặp rất đông xxx bắt rẽ sai làn, 2B thì thêm lỗi rẽ k xi nhan,...thỉnh thoảng có đợt mâý hôm k có đèn tín hiêụ giao thông thi lại chẳng có chú nào, giao thông cứ gọi là hỗn loạn, nhất là giờ cao điểm! Haizzzzz

anhtho

Xe ngựa
Cụ nên xin cái phiếu giảm giá do là khách hàng thường xuyên !

xe thủng lốp

Xe container
Em hóng vụ kiện của cụ có gì mới cụ nhớ update nhá

Xichlo_4_banh

Xe đạp
up video đi cụ ơi, cho anh em lấy kinh nghiệm cái

Gyn G.O

Xe hơi
Lại có chuyện hay để xem. Cụ cho cái video lên đi để tăng nhiệt nào ;))

calibrationwater

Xe điện
Em đang soạn đơn chỉ thay đổi tý nội dung với lại kính gửi mà thôi =))=))

Có lẽ sau vụ này em cũng thôi chán kg thèm cãi nhau với xxx nữa, rát cổ, tuy nhiên bù lại lúc đang rỗi thi thoảng cứ tủm tỉm cười thầm :)

Việc rẽ phải Từ Hoàng Diệu ra Trần phú hoàn toàn không gây xung đột giao thông, thay vì hướng dẫn giao thông xxx lại đi làm cái việc rình mò ở xa xa 1 tý rồi nhảy ra túm sống !

Thật sự vì đồng tiền quá đáng rất mất thiện cảm !

Chỉnh sửa cuối:

MOTOYA

Xe tăng
cụ rẽ phải từ hoàng diệu qua trần phú cụ đi vào làn trái à mà xxx nó túm cụ?

cop3x3

Xe hơi
Em ngày nào cũng qua đây. Chỗ này xxx đứng lâu rồi. Cũng nhiều cụ bị dính, nhất là xe tỉnh ngoài, trừ xe biển xanh miễn nhiễm. Nhưng chưa thấy cụ nào cãi như cụ. Cám ơn cụ cho ae rút kinh nghiệm. Hoan hô tinh thần of của cụ.

xe tập đi

Đi bộ
Hóng tin của cụ ah, em lính mới tò te nên phải chăm học hỏi.

manhkienhb

Xe tải
Đặt gạch hóng video của cụ!