Chi hội San ko nhận lệnh khóa cửa, đã có cụ nào bị chưa ???

hgjp

Xe tăng
Lúc vừa nãy em bị tình huống dở khóc dở cười. Em về tới nhà, tắt nguồn ra ngoài đóng cửa, mở cửa cốp sau, lấy đồ ra, đóng cốp rồi bấm khóa của trên SmartKey -> ko xi nhê gì.

Em ra bấm vào khóa cửa cửa trước, cũng ko ăn thua, mở cửa lên xe, đóng cửa lại khởi động lùi tiến 1 tý rồi tắt máy đóng cửa -> khóa cửa, vẫn không nhận lệnh.

Em bấm thêm mấy nhát, cũng ko hiện tượng gì, trên màn hình chính tắt hẳn ko báo lỗi hay ko hiển thị cửa nào chưa bị đóng (em cũng đã thử mở đóng lại toàn bộ cửa bao gồm cả cốp).

Một lúc đang đứng, thì gương chiếu hậu đóng mở nháy LED liên hồi, kiểu lệnh đóng mở bị tồn lại xổ ra 1 loạt. Một lúc nó thôi ko nháy nữa mà gương xòe, led gương sáng ở chế độ chờ lên xe, em mở cửa xe đóng lại khởi động rồi tắt máy. Lúc này toàn bộ màn hình tắt hết ko báo lỗi gì nhưng có tiếng kêu "ti ti ......" kiểu báo lỗi gì mà ko biết. Em ra ngoài đóng cửa, thử khóa vẫn ko được, thế là hết cách em chất đồ vào cốp đóng lại rồi lên xe đi 1 vòng.

Đỗ xe giữa đường, thử khóa laij vẫn ko được, em mới mở cốp lấy đt định gọi điện hỏi, thì lúc ấy em lên xe rồi tắt máy xuống xe. Thử khóa lại thì OK.

Chốt là em đoán do kết nối Bluetooth giữa đt với San. Tắt máy rồi nhưng kiểu vẫn còn cố kết nối hay gì ấy, em cũng ko chắc. Ngoài ra em có nghi Cam hành trình nhưng đã rút nguồn ra khỏi nguồn Cigar ở ghế trước mà ko được.

Có cụ nào bị giống em ko chia sẻ em chút kinh nghiệm.

duongtm

Xe tăng
Quên khóa trong xe