[Luật] Sang tên đăng kí ô tô mất bao lâu?

thuanthien

Xe tải
Cụ làm theo trình tự này:
1. Mang bộ hồ sơ xe đến nguyễn phong sắc phòng thuế , khai và nhận tờ thuế. Ra chỗ thuế ngay agribank chỗ nguyễn khánh toàn nộp thuế , lấy tờ khai đã nộp thuế.
2. Đi cà số khung số máy trước gtvt nhớ 2 bộ
3. Đến 1234 đường láng khai và nộp ở mấy đồng chí ở sân, các đồng chí ấy kiểm tra xe và ký vào tờ khai
4. Lên tầng 2 nộp đợi bấm số kèm giấy hẹn trả đăng ký
5 sang phòng đối diện nhận biển
6 về và 1 tuần sau qua lấy giấy tờ.

Thiết hại :200k tiền cà biển. 50k tiền biển. Chi phí biển ( tuỳ nơi).

Tổng thời gian 1 tiếng ở thuế, 30 phút nộp thuế, cà biển 30 phút viết khai nộp 1 tiếng. Tổng 3 tiếng +1 tiếng di chuyển
Cám ơn bác về sự hướng dẫn rất rõ ràng và chi tiết . Xin hỏi thêm bác là mục 2 - cà số - là làm bên chỗ đăng kiểm trước trường giao thông phải không ạ

The man nguyen

Xe máy
Cụ hỏi bên cụ thuê dịch vụ thì họ bảo sao ạ?

bigman95

Xe điện
Cám ơn bác về sự hướng dẫn rất rõ ràng và chi tiết . Xin hỏi thêm bác là mục 2 - cà số - là làm bên chỗ đăng kiểm trước trường giao thông phải không ạ
Đúng rồi Cụ, chỗ cửa đăng kiểm ấy. Không cần thiết dịch vụ nếu Cụ có thời gian. Sáng thứ 7 là xong.( làm dịch vụ bản thân đội dịch vụ hay đại lý đều mất phí, cá nhân tự làm không bị mất phí abc này)

Chỉnh sửa cuối:

thuanthien

Xe tải
Đúng rồi Cụ, chỗ cửa đăng kiểm ấy. Không cần thiết dịch vụ nếu Cụ có thời gian. Sáng thứ 7 là xong.( làm dịch vụ bản thân đội dịch vụ hay đại lý đều mất phí, cá nhân tự làm không bị mất phí abc này)
Vâng cám ơn cụ, thời gian này cũng không bận lắm nên em thử tự đi làm xem sao, mấy lần trước toàn bên gara làm cho chỉ việc ra ngồi đợi bấm biển

Laoba

Xe điện
Chỗ nào chả có ng mời cụ cà số, thuế cũng có.., mà giờ làm nhanh như gió mất buổi sáng thoải mái là xong cần gì phải qua dv làm gì, còn xong cứ cần giấy hẹn lấy lúc nào chả dc nó cũng tương đương cái giays dk rồi

Tit_mu_tap

Xe tăng
Tự làm cho nhanh, cò vạc mất time. Mỗi cửa 5 lít, cà sẵn sk sm ở nhà dán vào, sai đâu nó chỉ tận tay cho mà sửa. Cò vạc thì 2 củ dành cho cụ nào ngày kiếm chục củ trở lên vì làm mất mẹ nửa ngày.