SANTAFE nối chân, thay móng mới lắp cảm biến tích hợp màn hình các Cụ vào chém ah

Mr_Khoi

Xe tăng
E xin phép vào việc luôn ah, Cách đây hơn 1 tháng sau một thời gian nghiên cứu em quyết định mang vợ 2 đi thay chân và sắm cho em ý đôi giầy mới, tiện thể lắp cho em ý luôn bộ cảm biến áp suất mới. Vợ 2 em trước đây cũng đã lắp thiết bị cảm biến áp suất lốp rồi nhưng là thiết bị cắm ngoài có màn hình riêng, nên nhân tiện thay chân cho vợ 2 đợt này em đã tìm hiểu nhiều nơi để tìm cho e ý bộ cảm biến áp suất lốp tích hợp cảnh bảo luôn trên màn hình DVD Pioner 4250 đã lắp sẵn từ trước. Mất công tìm hiểu và hỏi han nhiều nơi nhưng em không tài nào tìm được thiết bị cảm biến theo đúng yêu cầu và may rủi thế nào, tình cờ em vào Trung tâm thương mại OF và biết đến gian hàng Cụ Steel mate có giới thiệu về một số thiết bị cảnh báo lốp và đồ chơi cho Oto, ở đây em đã tìm thấy được cái mình cần tìm bấy lâu nay là bộ cảm biến áp suất lốp TP05. Hình ảnh bộ này sau khi lắp vào xe nó như thế này ah.

thông báo trên màn hình nó như thế này ah.

Nút này để khi cần xem thông số thì nhấn vào.

xe em dán cái nút nó ở chỗ này ah

Tiện thể khoe luôn một vài hình ảnh vợ 2 em sau khi thay chân và sắm giầy mới ạhh

Sau hơn một tháng lắp bộ TP05 cảm nhận bước đầu của E như sau ah.
Về ưu điểm
- Về tín hiệu: Em thấy so với bộ cảm biến có màn hình rời em lắp trước đây thì bộ này tín hiệu hoàn toàn ổn định, trong thời gian hơn 1 tháng sử dụng thì chưa bao giờ thấy hiện tượng mất tín hiệu từ 4 lốp, mặc dù xe E đã dán kính chống nóng Vkool toàn xe, bộ trước em lắp thì thỉnh thoảng bị mất tín hiệu và khi hỏi nhà phân phối thì nhân được câu trả lời là do xe em dán kính chống nóng nên bị phá sóng.
- Về hiển thị: Bộ cảm biến trước đây em lắp hiển thị trên màn hình riêng cắm ngoài có 2 inch nên rất khó nhìn( chắc do em bị cận và thường xuyên ko đeo kính) và mỗi lần muốn xem tình trạng lốp thì nó hiển thị báo lần lượt từng lốp một nên hơi mất thời gian, còn đối với TP05 do được tích hợp với màn hình có sẵn của xe qua cổng AV nên khi muốn xem tình trạng lốp nó sẽ hiển thị luôn trên màn hình 7 inch và hiển thị liền một lúc 4 bánh, ngoài hiển thị về áp suất lốp còn có hiển thị về nhiệt độ trong lốp.
- Về thẩm mỹ: Bộ cảm biến trước đây do màn hình hiển thị riêng nên phải chạy dây dợ hơi lằng nhằng trong xe, cộng với xe em thường xuyên chở F1 mà thằng ku F1 nhà em nó nghịch kinh, không để ý là nó giật luôn cái màn hình hiển thị em gắn ở taplo ra nghịch ngay hic. Nên khi lắp bộ TP05 E hoàn toàn ưng ý. thứ nhất do thiết bị được đấu qua cổng AV nên không có đây dợ chạy lằng nhằng ở mặt taplo, thứ 2 là thằng ku nhà em nó ko thể lôi ra nghịch như trước đây được nữa he he.
- Về tính tiện dụng: đối với bộ cảm biến trước đây khi cần xem hiển thị thì phải thao tác trên cái màn hình bé tí với mấy nút bấm như điện thoại di động, còn với TP05 có riêng cái nút bấm hiển thị khi mình cần to dùng bằng cái lắp chai bia nên rất tiện khi xe đang lưu thông.
- Về hoạt động và độ chính xác của thiết bị: Sau một tháng lắp đặt trên xe, E thường xuyên dùng thiết bị ngoài để đo và so sách với cảnh báo của TP05 thì thấy thiết bị này hoạt động rất chính xác, trong 1 tháng sử dụng chưa thấy có lỗi gì xảy ra dù là lỗi nhỏ nhất( ko biết trong thời gian tới có lỗi gì ko cái này các Cụ phải hỏi Cụ Steel:))), còn về thời gian pin của sản phẩm thì mời Cụ Steel vào trả lời giúp AE nhé.
Về nhược điểm:
- Cho đến thời điểm này nhược điểm duy nhất của thiết bị này đối với em là: do thiết bị được đấu tín hiệu qua cổng AV của đầu DVD nên khi cần xem hiển thị thì bắt buộc phải chuyển sang chế độ AV của đầu, nên nhiều lúc đang nghe nhạc hoặc xem phim mà muốn kiểm tra thì phải dừng lại để chuyển sang AV, trừ khi nào E xem truyền hình KTS thì không bị dán đoạn:)).tuy nhiên nhược điểm này cũng được hạn chế đi một phần là vì ngoài cảnh báo bằng hiển thị, thiết bị còn được lắp thêm một cái loa ngoài để cảnh báo bằng âm thanh nên nếu trong trường hợp có biến ta chỉ cần nghe cảnh báo bằng âm thanh là có thể đã biết được có vấn đề xảy ra với lốp xe.( cho đến thời điểm hiện tai nhược điểm này đã dc Cụ Nam Lốp xử lý rồi ah vì vậy khi xe có bất kỳ sự cố gì về lốp sẽ hiện thông số ngay trên màn hình cho dù màn hình đang chạy ở bất kỳ chế độ nào)

Từ nhưng ưu nhược điểm của sản phẩm, bản thân em thấy bỏ ra 4tr đế sở hữu một sản phẩm hết sức hữu ích mang lại sự an toàn tuyệt đối cho bản thân mình và người nhà khi đi xe là hoàn toàn hợp lý.

Cuối cùng em xin trân thành cảm ơn Cụ Steel mate đã rất uy tín và nhiệt tình, sau một lần lỡ hẹn với em mà đã quyết định lắp đặt miễn phí cho em thiết bị này( E là người chuột bạch đầu tiên thiết bị này của Cụ Steel he he:))) chúc Cụ steel và toàn thể anh em trong cty luôn mạnh khỏe, thành đạt, chúc cty mình ngày càng phát triển và luôn luôn mang đến cho AE OF những thiết bị có ích cho Vợ 2.

Chỉnh sửa cuối:

anyee

Xe tăng
em thấy chân cũ của em nó đẹp hơn ợ

SPL

Xe container
em thấy chân cũ của em nó đẹp hơn ợ
Em cũng đồng ý với cụ, chân này theo em không đẹp, nhìn cứ yếu yếu sao ấy, đã thế ốp lại còn để KIA nữa chứ :D

Mr_Khoi

Xe tăng
Em cũng đồng ý với cụ, chân này theo em không đẹp, nhìn cứ yếu yếu sao ấy, đã thế ốp lại còn để KIA nữa chứ :D
:))E đang tìm cái ôp HD nhưng mà ko biết của xe nào vừa cái lazang này nên tạm thời cứ để ốp kia ah\:D/

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Bộ lazang này lắp cho dòng SUV thì không khỏe cụ ah, nếu dùng cho dòng sedan đi thong thả trong thành phố nhìn sẽ đẹp. Chắc cụ đổi bộ mâm của dòng KIA sang

trungnh

Xe tăng
Em hỏi ngu tí, cái cảm biến này lắp bên ngoài mâm à cụ? Thế nhỡ thằng nào đi qua nó vặt ngoéo cái thì sao nhể :-?

Mr_Khoi

Xe tăng
Em hỏi ngu tí, cái cảm biến này lắp bên ngoài mâm à cụ? Thế nhỡ thằng nào đi qua nó vặt ngoéo cái thì sao nhể :-?
Đâu có Cụ ơi, cục cảm biến đc lắp phía trong của chân van, còn bên ngoài cái van của nó có khác gì van bình thường đâu nên khỏi lo vụ bị vặt Cụ ah

heli

Xe tăng
thế có cần bơm ni tơ ko cụ chủ thớt?

balongo5

Xe tải
Thay bộ chân của KIA vào Santafe ^:)^

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Santafe này mà làm thêm dải led mí khối với module xi nhan thế này thì tuyệt

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chân em kia sport nhưng mà nhìn lại không sipo tý nào các cụ nhẩy.

Duonganh2004

Xe tăng
Cụ này toàn đỗ xe ở bãi xe khách sạn Heritage, lúc nào cụ có ý định đổi xe thì call em nhá, em theo dõi xe cụ từ lâu rồi đóa :D

0939256666

Xe tải
Cụ chăm sóc cho cô vợ 2 chân ngắn của cụ cẩn thận quá ạ, Chắc cụ phải chiều chuộng em nó lắm nhỉ hi hi :D

MoonMax

Xe điện
Cụ này toàn đỗ xe ở bãi xe khách sạn Heritage, lúc nào cụ có ý định đổi xe thì call em nhá, em theo dõi xe cụ từ lâu rồi đóa :D
Xe cụ ấy hôm nọ có người trả 850 củ không bán, giờ phải hơn 854 củ nhé!!!!:D

skull

Xe buýt
ổn thế là tốt rồi, hôm nào Lan Chín tập thể hình nhé...