[Funland] Sao cứ phải chen nhau mua xe mới ra...trong khi đáng nhẽ xe mới phải thật nhiều ưu đãi cho KH....

vkthang

Xe container
Các cụ mợ nghĩ sao,khi bỏ tiền mua xe mà các hãng mới ra sản phẩm mới cứ chiêu trò ntn...đặc biệt mấy ông hãng lớn như Toy, Honda, Ford....Xe không phải trang sức, là phương tiện để đi, để khoe với các doanh nhưn....cơ mà sao cứ để tình trạng bia kèm lạc, saler thì vảnh vót....Kinh tế khó khăn ntn, có khách mua, khách quý là hoan hỉ lắm rồi, kích cầu, tăng khuyến mại, dịch vụ tốt lên chứ...sao cứ chơi mấy cái trò này. Dù là kinh doanh, vì lợi nhuận....nhưng phải đặt bài toán uy tín và tâm lý người tiêu dùng lên để duy trì và giữ chân khách hàng mới quan trọng.

Thị trường quyết định, đội bán họ không ngu đâu cụ ạ. :D

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Các cụ mợ nghĩ sao,khi bỏ tiền mua xe mà các hãng mới ra sản phẩm mới cứ chiêu trò ntn...đặc biệt mấy ông hãng lớn như Toy, Honda, Ford....Xe không phải trang sức, là phương tiện để đi, để khoe với các doanh nhưn....cơ mà sao cứ để tình trạng bia kèm lạc, saler thì vảnh vót....Kinh tế khó khăn ntn, có khách mua, khách quý là hoan hỉ lắm rồi, kích cầu, tăng khuyến mại, dịch vụ tốt lên chứ...sao cứ chơi mấy cái trò này. Dù là kinh doanh, vì lợi nhuận....nhưng phải đặt bài toán uy tín và tâm lý người tiêu dùng lên để duy trì và giữ chân khách hàng mới quan trọng.

Thì mình không mua loại đó nữa, chọn loại khác thôi cụ chứ bận tâm làm gì!

hoahuongduong

Xe buýt
Quy luật cung cầu nên nếu bán ngon mà tăng giá lên vẫn bán được thì chả ai dại mà giảm đi cả. Còn những xe giảm là những xe bán ế, lỗi mode chứ chả thằng nào chịu ăn ít đi nếu ko cần thế đâu mà dạy nó. Còn mình có 1 tỏi mua cái xe 700tr thì lạc 50 củ là xót chứ người có 10 tỏi mua cái xe 2 tỏi có lạc thêm 300 nữa thì họ vẫn thoải mái chứ sao. Cứ phải phán xét dựa vào thế đứng của mình làm gì cho nặng nề.
Quan niệm cụ là giới người giàu...phân chia cho người nghèo rùi và giúp nước :D hahaah...GDP sẽ tăng vượt bực....

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
HÔm trước cũng có cụ làm thớt giống cụ rồi; lúc kèm lạc không cần phải mua ngay. Ai cũng vậy thì đại lý tuổi gì mà kèm lạc. Nhưng cái thói khôn lỏi muốn xếp hàng sau nhưng lấy trước nó tạo điều kiện cho đại lý lạc đấy cụ ạ. Nhìn chung khôn lỏi không phải lúc nào cũng tốt đâu. TRước bọn em xe nhập chờ 6.5 tháng mới lấy cũng kệ. Có bố không chờ mất cả gần 100 củ tiền lạc!
Em còn bỏ luôn TOY chuyển sang xe Hàn cơ, năm 2010 định mua Altis nhưng phải chờ & mất đâu đó 1000-2000$ nên em phang luôn con Cerato nhập, đi ngon choét, đến giờ lại chung thân thêm 1 đời Kia gầm cao cũng nhập khẩu :))

Thành Thị 1

Xe điện
Quan niệm cụ là giới người giàu...phân chia cho người nghèo rùi và giúp nước :D hahaah...GDP sẽ tăng vượt bực....
tâm lý cụ có vẻ cay bọn đại lý nhỉ? tìm đc con xe mình yêu thích, nhưng bị bọn sale bắt bài nên nó ép mua lạc!!!!
Thực ra yêu thích hay ghét bỏ chỉ là vấn đề của não bộ thôi, mà cơ bản là chất hóa học trong não. Cụ cứ thong thả để độ 1/2 năm nữa, tự dưng cái yêu thích sẽ hết, rồi cụ sẽ thấy cụ tìm đc ty mới thôi, và cụ lại tiếp tục thong thả, não bộ sẽ tự điều chỉnh để giảm cái niềm yêu thích ấy xuống tới khi...cụ chán chả buồn mua xe, hoặc xe là cái phương tiện, mua cái nào phù hợp là đc.

tieunhupha

Xe điện
Cụ nghĩ xa xôi quá. Đơn giản là số lạc kia có quá quan trọng với họ ko thôi. Ví dụ như các bà đi chợ mặc cả từ 1k-2k cho mớ rau, còn các cụ thì thích vào siêu thị nhặt cho nhanh vì ko phải mặc cả. Mặc cả cả buổi chợ được 10k thì bao nhiêu cụ trong đây mất thời gian cho việc đó nào.

hoahuongduong

Xe buýt
tâm lý cụ có vẻ cay bọn đại lý nhỉ? tìm đc con xe mình yêu thích, nhưng bị bọn sale bắt bài nên nó ép mua lạc!!!!
Thực ra yêu thích hay ghét bỏ chỉ là vấn đề của não bộ thôi, mà cơ bản là chất hóa học trong não. Cụ cứ thong thả để độ 1/2 năm nữa, tự dưng cái yêu thích sẽ hết, rồi cụ sẽ thấy cụ tìm đc ty mới thôi, và cụ lại tiếp tục thong thả, não bộ sẽ tự điều chỉnh để giảm cái niềm yêu thích ấy xuống tới khi...cụ chán chả buồn mua xe, hoặc xe là cái phương tiện, mua cái nào phù hợp là đc.
à...em e chỉ cay về cách tranh thủ hớt váng của các Đại lý, mà mình người tiêu dùng phải chịu....họ cũng vì mục tiêu KD cả. Em thì ko máu lắm vì may mắn vẫn có xe đi...thường trước giờ e mua xe là khoảng giữa của đời xe đó, ưu đãi tặng tung tóe.... :)) e thuộc tuyp mua có KM là thik... :D

Trần Đoành.

Xe container
Em nhớ năm 2018 em hỏi sale mua xe dịp gần tết, chị sale bảo anh lấy trong tết thì giá+50tr,em bảo ngoài tết lấy cũng ok, chứ 20 ngày lấy mịa nó 50tr kia thuê đc xe sang, xịn mịn đi đc 20 ngày luôn mà còn dư chục củ để mua quà cho ông bà già, TSB nó chứ nói ko với lạc cho nhăn cmn răng ra hết chảnh

Xe bọ xít

Xe container

Do sản xuất ko kịp

thientudolong

Xe container
cung cầu cả có gì mà bức xúc nhỉ
như e giờ mà hỏi mua xe thằng nào bảo lạc hoặc là phải chờ lâu thế nọ chai là e cho chim cút

caisua

Xe lăn
Em còn bỏ luôn TOY chuyển sang xe Hàn cơ, năm 2010 định mua Altis nhưng phải chờ & mất đâu đó 1000-2000$ nên em phang luôn con Cerato nhập, đi ngon choét, đến giờ lại chung thân thêm 1 đời Kia gầm cao cũng nhập khẩu :))
em chỉ mua 1 đời xe nội 2 chục năm trước xong chỉ chọn xe nhập vì trông thì giống nhau chứ nó khác hẳn luôn

MacArthur1

Xe máy
Tại một số cụ thích xe quá, nhưng chỉ muốn mua với giá mình mong muốn nên bức xúc thôi. Iphone lúc mới mở bán cao chót vót vẫn xếp hàng mua thì không thấy ai ý kiến.
Ô tô không phải là mặt hàng thiết yếu, không phải là độc quyền, nên cứ để cung cầu của thị trường điều tiết , đâu cần ý kiến gì với doanh nghiệp.

Thành Thị 1

Xe điện
Trả tiền để có dc niềm yếu thích là lẽ thường ở đời thôi. Để sale khai thác được thì nhẽ trách mình dại thôi. Xét cho cùng ai cũng vì nồi cơm cả mà!!!

nguyentoan.uct

Xe điện
Như kiểu Iphone mới ra, cứ thích cầm trước mấy ngày thì xác định chênh từ chục đến vài chục nữa.

Alongcamepolly06

Xe container
Mình ko có xiền thì tính toán chi li, họ có xiền thì coi như là tip, tính toán gì đâu mà bia với lạc :D

Húp sụp sụp

Xe điện
Có thằng tình nguyện đưa đầu ra cho chém. Ngu gì không chém.
Về cơ bản là vậy
Nhưng tầm này em nghĩ là chiêu trò, khách nào kết thì rỉ tai rằng em có khách bỏ cọc, người ta mất 50 củ lạc anh đỡ hộ 10 củ nhé, khách mặc cả 5 củ thì giả vờ ra ngoài gọi điện rồi vào báo rằng thôi có 5 củ còn hơn không, người ta đồng ý rồi =))

tellme

Xe tăng
Đây là một cách marketing sản phẩm hiệu quả mà.
Cách này có trong sách giáo khoa maketing luôn.

caisua

Xe lăn
thằng bạn em vào xin bố mẹ con nhà người ta cho đi Sầm Sơn 3 ngày, thấy không đồng ý nó ra rủ luôn 2 con gội đầu ngay quán ngoài đường và tắt máy cả 3 hôm. Con bé kia nằm khóc nguyên 3 ngày, sau đó nó rủ đi đâu cũng được, khỏi cần xin phép bố mẹ luôn
Mua bán cũng chủ yếu là ép tâm lý thôi, bia với lạc là chuyện quá bình thường, có gì đâu mà phải bàn mãi vậy