Sau 1 tháng chuyển từ Touring sang Road

E đang đi tourring được 2 tuần thì bao giờ mới lên road được.:( Cụ show xe lên đi.
các cụ chuyên nghiệp cho em hỏi, làm thế nào để đạp xe không bị đau mông và tê chim, em đạp được 40km mà thấy như rụng mất chim rồi ấy.

enter0280

Xe tăng
các cụ chuyên nghiệp cho em hỏi, làm thế nào để đạp xe không bị đau mông và tê chim, em đạp được 40km mà thấy như rụng mất chim rồi ấy.
E mới đạp cũng có hiện tượng này, vợ lại gần là phải chạy. Nguyên nhân chủ yếu là CỤ chỉnh khoảng cách giữa yên và pôtăng theo người Cụ sao cho tay Cụ cảm thấy thoải mái nhất. Chỉnh yên hơi chúi về phía trước khoảng 2-2,5cm thì đỡ đau chym hơn. Lưu ý mới đạp Cụ mặc bỉm hoặc có đệm yên nữa cũng cải thiện.

E mới đạp cũng có hiện tượng này, vợ lại gần là phải chạy. Nguyên nhân chủ yếu là CỤ chỉnh khoảng cách giữa yên và pôtăng theo người Cụ sao cho tay Cụ cảm thấy thoải mái nhất. Chỉnh yên hơi chúi về phía trước khoảng 2-2,5cm thì đỡ đau chym hơn. Lưu ý mới đạp Cụ mặc bỉm hoặc có đệm yên nữa cũng cải thiện.
em không đau, chỉ tê thôi ạ. Mà thốn nhất là đạp được tầm 20km thì buồn đi tè, lúc đó thực sự hoang mang, méo biết còn chim không mà tè, xuống phải mát xa chim tầm 1p mới tè được, Trộm vía chứ tê xong về chấp vợ một mắt, lang thang hết chợ mà tiền vẫn rủng rỉnh cụ ạ.

hoanxtq

Xe hơi
em không đau, chỉ tê thôi ạ. Mà thốn nhất là đạp được tầm 20km thì buồn đi tè, lúc đó thực sự hoang mang, méo biết còn chim không mà tè, xuống phải mát xa chim tầm 1p mới tè được, Trộm vía chứ tê xong về chấp vợ một mắt, lang thang hết chợ mà tiền vẫn rủng rỉnh cụ ạ.
mới đạp thì tầm 1,2 tuần quen là hết tê, cẩn thận hơn thì cụ làm cái quần bỉm

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mưa gió, ko độp đc, và cũng ko có vc gì làm, e lập thớt chém gió tý.
Con xe đầu tiên em độp là touring, cách đây 7 năm, mua của cụ Bảo trên of, xe nhật bãi, tên nó là Road rosa, cảm giác là đạp sướng, xe đó có đinamo tích hợp vào may ở bánh trước, đèn led có cảm biến ánh sáng, cứ nhá nhem là đèn sáng, đi cũng sướng, khoẻ người, món đau vai gáy giảm dần và...hết, đặc biệt món sỏi thận, chịu khó uống nước và độp nhiều sẽ biến mất sau vài tháng, và không bị tái lại. Nhược điểm là ...vì bị tốn sức lai cái dinamo nên hao sức vì nó, muốn tháo bỏ nhưng ngại, nên cứ lai theo nó suốt.
Khi phong trào cả làng đi xe, nhiều ae chơi Road, mình cũng thuộc dạng hải dóng rồi, mà hít khói ae xe cuộc, trong đầu âm thầm lên kế hoạch mua xe cuộc. Đc cụ mèo tham lam giới thiệu trong 1 bài trên of, em đã liên lạc với cụ Nguyễn Cao ở hà nội, cũng chẳng quen biết gì, qua zalo nhắn tin qua lại, em chốt luôn con road BMC cũ bãi full cacbon, group shimano 105, giá 22,5 củ, đạp phê lòi, đú đởn với ae ngang hàng về tốc độ.
Em tự chém gió với Ae trong đội xe, đỉnh cao của chơi xe đạp phải là xe cuộc. Hihi
Chúc các cụ đạp khoẻ, đạp vui, đạp có ích.
Em em 3 con xe bãi Trex: 1 con xe touring, 1 con cuộc road (dòng touring); sau mua thêm con MTB ML5 cho F1 đi học C3, thi thoảng đổi món em mượn ra dạo quanh hồ Tây. Tốc độ em không lại được các bạn trẻ nên touring thôi ạ!