[Đồ gia dụng - nội ngoại thất] Siêu khuyến mại bộ lọc nước thô 123 chỉ từ 75k thôi ak. Máy Mutosi giảm sốc chỉ hơn 2tr, Karofi chỉ gần 3tr. Ion kiềm điện phân từ 7tr

Số điện thoại
0946538556
Giá
300,000 VNĐ
Địa chỉ
Trường Chinh, Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Máy này em lắp hơn 1 năm, mới thay lõi số 1 và số 2. Cốc lọc canxi lắp ngoài, cao khoảng 80cm còn đường kính thì chỉ to hơn cốc lọc thường 1 chút thôi, không to được như bình ga. Mợ bảo em ngâm là em ngâm những lõi nào?
P/S: trước đây nước chảy vẫn khỏe, gần đây mới chậm.
Dạ vâng, các lõi loại canxi sẽ ngâm muối hoàn nguyên cụ ạ. Thông thường là lõi 1, nhưng 1 số máy cả lõi 1 và lõi 2. Nhà cụ thì thêm lõi lắp ngoài nữa. Cụ mở lõi xem lõi nào có hạt vàng vàng như trứng nhện ấy thì cụ đổ vào nc muối pha đặc bão hòa giúp e, ngâm khoảng 1h hay càng lâu càng tốt rồi lại đổ vào cụ nhé.
Còn lõi tắc là do lâu ngày bẩn bám vào bê mặt lõi. Cụ vệ sinh lõi thứ 3 tính từ đường nc vào nhé, lõi này đen và cứng đấy ạ, có cái miệng trông như cái chai ấy. Cụ lấy cái rẻ sắt cọ nồi cọ dưới vòi nước đang chảy cho trôi hết rồi có thể cho mồm vào thổi như thổi bong bóng ấy ạ, thổi thật mạnh rồi xả nước và lắp vào. Nếu tắc nữa có thể dùng axit chanh ngâm với soda cụ nhé.
Mợ toét tư véo giúp em, em cần lắp 1 máy lọc nước cho gia đình dùng. Loại RO, 6 lõi. cụ xem có con nào KM cả vỏ tủ, dùng ngon lành thì báo giá em cái. ngân sách của em loanh quanh 3 củ.
Nếu 6 cấp có cả tủ và giá tầm 3 củ thì k dùng loại tốt đc cụ ạ. Cụ cố thêm vài trăm lấy máy Karofi cụ nhé. Tủ inox không nhiễm từ sẽ bền hơn, màng RO xịn hơn. Trường hợp cụ vẫn thích máy 6 cấp tầm 3tr thì e sẽ lắp Panasonic, Daikin (nhái thương hiệu) hoặc Euro uno, SH cho cụ nhé. Tủ sẽ là tủ nhiễm từ cụ nhé.

AudiA8_3737

Xe tải
đã inbox lại cho cụ. thanks cụ nhiều.

DatMoc

Xe tải
Dạ vâng, các lõi loại canxi sẽ ngâm muối hoàn nguyên cụ ạ. Thông thường là lõi 1, nhưng 1 số máy cả lõi 1 và lõi 2. Nhà cụ thì thêm lõi lắp ngoài nữa. Cụ mở lõi xem lõi nào có hạt vàng vàng như trứng nhện ấy thì cụ đổ vào nc muối pha đặc bão hòa giúp e, ngâm khoảng 1h hay càng lâu càng tốt rồi lại đổ vào cụ nhé.
Còn lõi tắc là do lâu ngày bẩn bám vào bê mặt lõi. Cụ vệ sinh lõi thứ 3 tính từ đường nc vào nhé, lõi này đen và cứng đấy ạ, có cái miệng trông như cái chai ấy. Cụ lấy cái rẻ sắt cọ nồi cọ dưới vòi nước đang chảy cho trôi hết rồi có thể cho mồm vào thổi như thổi bong bóng ấy ạ, thổi thật mạnh rồi xả nước và lắp vào. Nếu tắc nữa có thể dùng axit chanh ngâm với soda cụ nhé.
Cám ơn mợ nhiều ạ, em về sẽ làm theo hướng dẫn :D

trước là ủn ạ, sau thì là rằng hiện tại nhà em cũng đang dùng cái Chuột túi 5 cục lọc, cứ cần thay lọc mợ có nhận không ạ để em chuyển qua ủng hộ mợ ạ

citycar

Xe tải
Cụ báo giá giúp em máy lọc nước Karofi 8 cấp.
Em dự định lắp trong tủ bếp phía dưới chậu rửa bát ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
đã inbox lại cho cụ. thanks cụ nhiều.
Dạ e cảm ơn cụ nhiều ạ
Cám ơn mợ nhiều ạ, em về sẽ làm theo hướng dẫn :D
VÂng ạ, nếu làm không được cụ pm địa chỉ và số đt e cho thợ qua giúp cụ ạ
Bữa trước Mợ có cây karofi thanh lý phải hông?
E còn cây nóng lạnh Karofi nhập Hàn thanh lý thôi ạ, cây này phải úp bình và hơi cao nhưng khá đẹp và sang trọng. Cụ ủng hộ e nhé

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
trước là ủn ạ, sau thì là rằng hiện tại nhà em cũng đang dùng cái Chuột túi 5 cục lọc, cứ cần thay lọc mợ có nhận không ạ để em chuyển qua ủng hộ mợ ạ
Dạ vâng, nhà e có tất cả các loại cụ nhé. Nếu cụ tin tưởng thì cụ cứ giao e nó cho e, e đảm bảo hàng chính hãng ̣vi Kang hàng nhái cực nhiều ạ. Còn nếu muốn rẻ hơn mà chất lượng cũng như vậy thì cụ đổi sang lõi lọc Karofi cụ nhé.
Cụ báo giá giúp em máy lọc nước Karofi 8 cấp.
Em dự định lắp trong tủ bếp phía dưới chậu rửa bát ạ.
E cảm ơn cụ. E pm giá cho cụ nhé. Mong cụ sớm ủng hộ e ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

AudiA8_3737

Xe tải
Mợ toét ơi, sau khi tham khảo và xem lại nguồn nước nhà em thì em muốn đặt vấn đề với mợ thế này ạ, mợ xem xét có đc ko nhé:
- Về máy lọc nước, em cần mợ lắp cho em 1 máy lọc nước RO 6 cấp của Karofi, hàng chuẩn mợ nhé. (giá cả máy và tủ chống từ như mợ đã inbox e đúng ko ạ?)
- Về nguồn nước và vị trí e muốn lắp: em muốn lắp tại khu bếp, ngay gần chỗ rửa bát. Về nguồn nước, hiện tại nhà em có 1 đầu ra duy nhất ở ngay bồn rửa bát để ăn và uống, rửa bát, rau....vì vậy khi lắp máy lọc nước e muốn thợ bên mợ hỗ trợ (làm luôn :D) cho em việc là tách đầu nước ra đấy thành 2 nguồn, 1 là vào thẳng máy lọc nước để nhà em ăn uống luôn, nguồn thứ 2 e ko cần lọc mà chỉ để rửa bát, rửa các thứ...Vấn đề nữa là nguồn nước ở đầu đấy yếu quá, tình trạng là em đi tắm thì ở ngoài ko rửa bát đc :D, vì trước đây e lắp 1 lõi lọc vào nguồn đấy, để lâu rồi nên giờ nó làm yếu nguồn nước đi vì vậy nếu bên mợ có giải pháp hỗ trợ làm sao cho nguồn nước nó mạnh hơn 1 chút đc ko? e cũng đã xem xét, bên em là chung cư tái định cư, nên ko lắp bơm tăng áp đc.

Em cũng đã tham khảo thêm vài nơi, giá thì thấp hơn bên mợ nhưng em ko an tâm nên quyết định ới mợ để ủng hộ. :D. Về hỗ trợ tách nguồn nước và hỗ trợ làm cho nó ổn định thì e có tham khảo 1 số cửa hàng thì đều hỗ trợ ko lấy phí khi nhà e đã lắp máy lọc nước, nhà e chỉ chi trả những nguyên vật liệu nếu thợ yêu cầu, ko biết bên mợ thế nào?
Tính em cận thẩn và rõ ràng, nên em nói toẹt ra thế để mong mợ hồi âm.
Cảm ơn mợ nhiều. Nếu ok, mọi việc suôn sẻ mong mợ cuối giờ chiều cho thợ đến lắp luôn giúp em nhé.

KuMin

Xe tải
Nhà em lâu rồi chưa bảo dưỡng hay thay lõi lọc. Chị bỏ mặc khách hàng như em thế trả bao giờ thấy chăm sóc gì :((

AudiA8_3737

Xe tải
Dạ e cảm ơn cụ nhiều ạ

VÂng ạ, nếu làm không được cụ pm địa chỉ và số đt e cho thợ qua giúp cụ ạ

E còn cây nóng lạnh Karofi nhập Hàn thanh lý thôi ạ, cây này phải úp bình và hơi cao nhưng khá đẹp và sang trọng. Cụ ủng hộ e nhé
E ko thấy cụ hồi âm inbox em, liệu có làm đc ko cụ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Mợ toét ơi, sau khi tham khảo và xem lại nguồn nước nhà em thì em muốn đặt vấn đề với mợ thế này ạ, mợ xem xét có đc ko nhé:
- Về máy lọc nước, em cần mợ lắp cho em 1 máy lọc nước RO 6 cấp của Karofi, hàng chuẩn mợ nhé. (giá cả máy và tủ chống từ như mợ đã inbox e đúng ko ạ?)
- Về nguồn nước và vị trí e muốn lắp: em muốn lắp tại khu bếp, ngay gần chỗ rửa bát. Về nguồn nước, hiện tại nhà em có 1 đầu ra duy nhất ở ngay bồn rửa bát để ăn và uống, rửa bát, rau....vì vậy khi lắp máy lọc nước e muốn thợ bên mợ hỗ trợ (làm luôn :D) cho em việc là tách đầu nước ra đấy thành 2 nguồn, 1 là vào thẳng máy lọc nước để nhà em ăn uống luôn, nguồn thứ 2 e ko cần lọc mà chỉ để rửa bát, rửa các thứ...Vấn đề nữa là nguồn nước ở đầu đấy yếu quá, tình trạng là em đi tắm thì ở ngoài ko rửa bát đc :D, vì trước đây e lắp 1 lõi lọc vào nguồn đấy, để lâu rồi nên giờ nó làm yếu nguồn nước đi vì vậy nếu bên mợ có giải pháp hỗ trợ làm sao cho nguồn nước nó mạnh hơn 1 chút đc ko? e cũng đã xem xét, bên em là chung cư tái định cư, nên ko lắp bơm tăng áp đc.

Em cũng đã tham khảo thêm vài nơi, giá thì thấp hơn bên mợ nhưng em ko an tâm nên quyết định ới mợ để ủng hộ. :D. Về hỗ trợ tách nguồn nước và hỗ trợ làm cho nó ổn định thì e có tham khảo 1 số cửa hàng thì đều hỗ trợ ko lấy phí khi nhà e đã lắp máy lọc nước, nhà e chỉ chi trả những nguyên vật liệu nếu thợ yêu cầu, ko biết bên mợ thế nào?
Tính em cận thẩn và rõ ràng, nên em nói toẹt ra thế để mong mợ hồi âm.
Cảm ơn mợ nhiều. Nếu ok, mọi việc suôn sẻ mong mợ cuối giờ chiều cho thợ đến lắp luôn giúp em nhé.
ok cụ nha. E sẽ alo hỏi cụ thêm ạ.
Nhà em lâu rồi chưa bảo dưỡng hay thay lõi lọc. Chị bỏ mặc khách hàng như em thế trả bao giờ thấy chăm sóc gì :((
Nhà e mới thay hồi trước Tết mà nhỉ??? Chị alo e k được. Giờ e dùng số nào inbox chị nhá
E ko thấy cụ hồi âm inbox em, liệu có làm đc ko cụ?
e alo cụ rồi ạ. Nhà cụ làm đơn giản mà. Tối e cho thợ qua lắp cho cụ ạ. Cảm ơn cụ đã ủng hộ e ạ.

Chỉnh sửa cuối: