[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

datinh

Xe container
Cháu ủng hộ các mợ ý, bây giờ bình đẳng:Phụ nữ họ có học thức, họ có hiểu biết, họ làm ra tiền, họ kg phụ thuộc ck bất cứ cái gì, nên họ có quyền bình đẳng.
Khi vợ chồng ly hôn, thiệt thòi nhất là những đứa con.
thế không tính tứ thân phụ mẫu ư
chả người làm cha mẹ nào khoái cái tình trạng đó đâu. trừ những ca bất khả kháng.
giờ thử nghĩ xem. có bà nào lại đi khoe : ah. con tôi nó vừa bỏ chồng xong :D hoặc con giai tôi bị vợ đá đuýt òi !

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ phải phân biệt đâu là single mom, đâu là phụ nữ bỏ chồng/bị chồng bỏ nhận nuôi con chứ. 2 cái này khác nhau khá nhiều, không biết sau này thế nào, chứ như ở lớp con gái em học (lớp 7) có 1 đứa học cùng chuẩn con của single mom, bị bạn cùng lớp, khác lớp nó trêu chọc suốt. Con em nó bảo lúc bị trêu nhìn bạn ý buồn rũ rượi, em chỉ dặn con em là nếu con không động viên được thì cũng đừng trêu bạn ý.
Còn về trường hợp mẹ nuôi con sau khi bỏ chồng/chồng bỏ thì gần như không bị đám bạn học cùng trêu chọc
Nói thật, nếu bản thân tôi không biết quê quán mồ mả tổ tiên nội ngoại ở đâu, khéo giờ này đã chết rấp ngoài bụi.
Buồn đời, dặt dẹo, va vấp riết một hồi mà chết thôi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vì công việc, các mối quan hệ, khách hàng, rồi tính em cũng thích giao lưu. Em nhận thấy sao giờ nhiều chị em single mom thế các cụ, rất nhiều luôn ấy ạ, ngồi đâu cũng gặp. Các chị em single mom còn toàn chơi theo nhóm, theo hội, các em trẻ 9x rất nhiều, hay giờ là phong trào. Các chị em khét lắm, nhậu giỏi, chém gió tốt, tự tin lắm. Em nhiều khi nhậu cùng còn rén.
Ngồi nhậu thấy chị em nào cũng tâm sự, ck tệ bạc, ck cờ bạc, ck gái mú, ck hư hỏng, ck báo nợ.
Đàn ông giờ hỏng hết rồi à các cụ
1 phần thôi cụ. Thế mấy chị em thích hoa thơm cỏ lạ lấy lý do chồng nghèo xíu chê bai bế con đi lập nghiệp cùng "bạn thân khác giới" thì sao ạ?

Ai cũng là nạn nhân trong câu chuyện của họ.

Còn về cơ bản thì...cụ xem có mối nào hợp lý tâm sự dày mỏng tôn trọng nhau thì cụ xem giới thiệu cho anh em cái nhỉ :v:v

MinhAnh2023

Xe hơi
Đề nghị min mốt bem ông thớt cảnh cáo, hàng trăm cụ hóng, hàng ngàn lượt còm mà mới có 1 tiếng mà lại tả bằng mồm thế lày. Cụ lào đồng ý vodka em cái cho các chã tiện đếm.
Phải có hình ảnh nữa cụ nhỉ,cứ tả bằng mồm làm ae lại phải tưởng tượng =))

lx125_black

Xe container
Mình YSL, cứ thấy mất thớt này lại tủm tỉm, hehe

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
thời đại tân tiến, âu hóa nhiều nên nó thế chứ em thấy có gì đâu

thời xưa nếu phụ nữ luôn có suy nghĩ chịu đựng để giữ gìn gia đình êm ấm, thời nay khác rồi, bình đẳng hơn rồi, nên gần như họ cũng độc lập về tài chính hơn họ ít nhẫn nhịn hơn, nên nếu người chồng cư xử tệ là họ bỏ phút mốt không suy nghĩ,
thứ nữa là thời nay cởi mở hơn, giao lưu giữa nam nữ nhiều hơn nên cụ gặp đc nhiều hơn xưa, ngày xưa mà phụ nữ đã li hôn thường họ sống càng khép kín hơn do mặc cảm với xã hội, chứ giờ thì với họ như một chuyện bình thường, nên các cụ gặp đc nhiều hơn thôi.
E chả biết tân tiến, âu hoá ở đâu chứ li hôn thì e sợ lắm. Ngày xưa hỏi vợ đã khó rồi, giờ đi kiếm thì ở đâu ra. Nên thấy vợ nó mạnh mồm thì phải kiếm cớ rút êm. Nhiều khi cũng phải võ mồm tí nhưng phải tính nước rút trước tiên. Chả biết các cụ thế nào chứ khoản cưa gái e dốt đặc. Đi hỏi vợ thì cứ lì mặt đến nhà thôi. May ngày xưa đi hỏi vợ chưa bị ăn trận đòn nào

Hai-OVC

Xe tải
Có lẽ là trend "không có gì quý hơn độc lập tự do"

vieteuro

Xe container
Đó là xu hướng tất yếu , phụ nữ giờ họ độc lập về tài chính, ngoài xã hội họ được ưu ái hơn. Con cái họ tự đẻ được, khả năng tự chăm sóc bản thân tốt hơn, chưa kể ít hơn. Về phía đàn ông, các thú vui đàn ông càng ngày càng ít hoặc bị thu hẹp lại( rượu chè, cờ bạc, thể thao) :)) , lí tưởng cách mạng thì không còn, xu hướng quay về thú vui bản năng : thờ lồng bàn nhiều. Thế là đã rõ chênh lệch rồi ,pn họ càng có giá, mà giá cao nhất là bán đi bán lại nhiều lần, chả bán đứt cho thằng nào . Chỗ em có em sg mom u30, em ấy ra giá luôn, thằng nào sang tên cho e ấy 1 căn cc or 1 xe ô tô tương đương giá, e ấy mới cặp làm bạn gái. Công khai mập mờ, thế mà không dưới 2 hồ sơ tình nguyện chết, nhan sắc chỉ đang trung bình khá thôi đấy .
Chắc e ý có kỹ năng gì chứ nhan sắc tb khá mà nhiều lão xin chết vậy à

baba77

Xe buýt
Em iu các mợ SG lắm. Trên FB, zalo trông thật là long lanh, mạnh mẽ, giỏi giang, hấp dẫn..... =P~.... các cụ dư lào chứ em thèm yêu lắm nhưng vợ nó cấm....:((

cucsat

Xe tải
Nói thật em mà là single dad thì tội lềnh gì mà phải cưới lần nữa nếu đã đủ nếp tẻ, nhất là lại dính vào SM. Vui chơi xong ai về nhà nấy thôi. Yêu không ràng buộc. Cuộc tình nào rồi cũng sẽ kết thúc nên tốt nhất không có dính dáng ràng buộc pháp lý làm chi.
Cùng quan điểm với cụ. Với cá nhân em, kết hôn chỉ 1 lần duy nhất. Nếu có đổ vỡ thì xác CMN định là sống một mình. Trường hợp sau đó mà gặp ai mình có tình cảm thì chỉ như người tình thôi.

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net
Cùng quan điểm với cụ. Với cá nhân em, kết hôn chỉ 1 lần duy nhất. Nếu có đổ vỡ thì xác CMN định là sống một mình. Trường hợp sau đó mà gặp ai mình có tình cảm thì chỉ như người tình thôi.
cụ nói như var rồi ;))
biết đâu sau này cụ nghĩ khác khi tìm đc người phù hợp

LeTai1979

Racing Boy

Mr Chun

Xe tăng
1 phần thôi cụ. Thế mấy chị em thích hoa thơm cỏ lạ lấy lý do chồng nghèo xíu chê bai bế con đi lập nghiệp cùng "bạn thân khác giới" thì sao ạ?

Ai cũng là nạn nhân trong câu chuyện của họ.

Còn về cơ bản thì...cụ xem có mối nào hợp lý tâm sự dày mỏng tôn trọng nhau thì cụ xem giới thiệu cho anh em cái nhỉ :v:v
Cụ đã tks và tin dụng cho em chưa mà bảo em gt

dongnat123

Xe container
Gia đình nếu khuyết 1 người sẽ.vất vả không nhiều thì ít: kinh tế, chăm con, dạy con v.v. Cứ gồng mình tô son trát phấn một mặt làm gì

vingraux

Xe tăng
Đó là xu hướng tất yếu , phụ nữ giờ họ độc lập về tài chính, ngoài xã hội họ được ưu ái hơn. Con cái họ tự đẻ được, khả năng tự chăm sóc bản thân tốt hơn, chưa kể ít hơn. Về phía đàn ông, các thú vui đàn ông càng ngày càng ít hoặc bị thu hẹp lại( rượu chè, cờ bạc, thể thao) :)) , lí tưởng cách mạng thì không còn, xu hướng quay về thú vui bản năng : thờ lồng bàn nhiều. Thế là đã rõ chênh lệch rồi ,pn họ càng có giá, mà giá cao nhất là bán đi bán lại nhiều lần, chả bán đứt cho thằng nào . Chỗ em có em sg mom u30, em ấy ra giá luôn, thằng nào sang tên cho e ấy 1 căn cc or 1 xe ô tô tương đương giá, e ấy mới cặp làm bạn gái. Công khai mập mờ, thế mà không dưới 2 hồ sơ tình nguyện chết, nhan sắc chỉ đang trung bình khá thôi đấy .
Em mượn bài của bác để đào sâu vấn đề này một tý:

Ly hôn nhiều vì 2 lý do:

1/ Thiếu kỹ năng sống

2/ Kinh tế khó khăn

Em thấy chẳng hay ho gì như theo lời bác tả là phụ nữ độc lập tài chính được xã hội ưu ái.

Bài này có con số thống kê đàng hoàng, đọc được:

Trạng thái
Thớt đang đóng