Đánh giá So sánh PS allnew 4x2 với Everest titanium 4x2

formen

Xe lăn
Mổi tháng đi tầm 1000k
k hề gì, 1000 km/tháng quá ít.

vậy cơ hội đang chia đều cho cả ps xăng lẫn fev dầu.

e chuyển sang đánh giá quan trọng: AN TOÀN.

như cccm biết e đi tủn, lại có nhõn 2 túi khí, lại k biết có nổ hay k.

nên 2 e trên bàn cân hiện giờ đều full 7 túi khí. đánh giá ancap 5 sao thuộc loại top của an toàn bị động.

vậy còn an toàn chủ động, phanh, cảnh báo...... điện tử.

các chức năng đ tử này hoàn toàn k có trên con ft. nên mời cccm cồng cho e hóng với.

formen

Xe lăn
câu này e hỏi trang 3 rồi n k cụ nào tl. e hỏi lại với:

cân bằng điện tử: khi nào hoạt động?

1. khi chạy trên xe có cbdt e hay đặt câu hỏi: khi nào nó h động? và e cũng chạy thử theo tình huống h động của cbdt.

2. nếu on va off nó trên cùng 1 xe, cùng 1 tình huống thì sự khác nhau khi lái có cảm nhậm đc k?

3. kết quả là e chả thấy nó h động bao giờ trong thực tế cầm lái của mình.

dù tốc độ ôm e cua bắt đầu vào cua 80, ôm cua trên 60 rồi, đánh và trả lái gấp..., và tiếng rít lốp nghe rõ qua cửa kính đóng kín.

4. do vậy e tự kết luận: + để xe chạy ổn định, an toàn, khó lật thì phần cấu tạo, cơ khí quan trọng hơn rất nhiều phần đ tử (với e cho nó sang vì nó có h đông đâu).

cccm cầm lái đường đèo, trời mưa, lốp ướt, đi qua những chỗ nước + bùn tràn nhẹ qua mặt đường cảm thấy rõ nhất nhể.

cccm thì sao?

trên 2 xe psan 4x2 và fev 4x2 cccm có thấy nó h động k. hoac cac xe SUV, CUV #

cảm nhận của cccm ?

ketquadi

Xe tải
Cảm ơn cụ đã có thêm thông tin!
Mong cụ hạ hoả đi ạ. Em Cm với tinh thần Fun và tìm hiểu thông tin thôi, không có ý thách thức gì với cụ ạ!
Vâng cụ. E cảm ơn cụ. Từ trước đến nay e sinh hoạt ở các diễn đàn luôn cm mang tính cầu thị, ko bao giờ cm mang tính chất công kích. Với lại nhưng nhận xét, cảm nhận mang tính cá nhân thì e đều viết hoa 2 chữ CÁ NHÂN để mọi ng dễ nhận biết là đó là cm mang tính phiến diện của cá nhân mình để mọi ng phản biện.

Gửi từ SM-N930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Baohuy

Xe tải
Quan điểm của e lại khác bỏ ra hơn tỷ bạ mua xe thì cũng chẳng nghĩ ngợi xăng nhiều ,muốn vợ trẻ khoẻ con khôn thì phải đầu tư thôi.30.v6 nó có 1 chút gì kiêu hãnh khi nhấn chân ga...sướng khó tả lắm các cụ ạ

ketquadi

Xe tải
Thanks Bác, Chạy nhiều thì có vẻ chuyển qua máy dầu chạy ổn hơn.
Nhu cầu của mình thì chỉ đưa đón con đi học. Mổi tháng đi tầm 1000k. EV đi đường SG có lì máy khó chạy lắm không bác. Hiện tại mình đang chạy FF 1.0.
Nói tóm lại đi ít hoặc ko để ý đến nhiên liệu thì cụ cứ máy xăng chạy cho sướng cái thằng người. PS tuy đắt nhưng nó cũng rất đáng đồng tiền đấy cụ ạ nó hơn EV New như sau:
1. Hộp số 8 cấp.
2. Phanh tay điện tử.
3. Chuyển số vô lăng (Đang chạy D nhấn + hoặc - trên vô lăng là tự chuyển sang số thể thao bán tự động luôn chứ ko cần phải đẩy cần số).
4. Còn 1 số cái khác nữa nhưng giờ e chưa nghĩ ra ngay ... Hehehe

Chỉnh sửa cuối:

ketquadi

Xe tải
câu này e hỏi trang 3 rồi n k cụ nào tl. e hỏi lại với:

cân bằng điện tử: khi nào hoạt động?

1. khi chạy trên xe có cbdt e hay đặt câu hỏi: khi nào nó h động? và e cũng chạy thử theo tình huống h động của cbdt.

2. nếu on va off nó trên cùng 1 xe, cùng 1 tình huống thì sự khác nhau khi lái có cảm nhậm đc k?

3. kết quả là e chả thấy nó h động bao giờ trong thực tế cầm lái của mình.

dù tốc độ ôm e cua bắt đầu vào cua 80, ôm cua trên 60 rồi, đánh và trả lái gấp..., và tiếng rít lốp nghe rõ qua cửa kính đóng kín.

4. do vậy e tự kết luận: + để xe chạy ổn định, an toàn, khó lật thì phần cấu tạo, cơ khí quan trọng hơn rất nhiều phần đ tử (với e cho nó sang vì nó có h đông đâu).

cccm cầm lái đường đèo, trời mưa, lốp ướt, đi qua những chỗ nước + bùn tràn nhẹ qua mặt đường cảm thấy rõ nhất nhể.

cccm thì sao?

trên 2 xe psan 4x2 và fev 4x2 cccm có thấy nó h động k. hoac cac xe SUV, CUV #

cảm nhận của cccm ?
Hệ thống cân bằng điện tử (Electronic Stability Program - ESP) được phát minh và ứng dụng trên xe hơi nhằm tăng tính ổn định và giảm thiểu khả năng xảy ra tai nạn trong các tình huống khi xe lưu hành.
Nguyên lý hoạt động của hệ thống ESP như sau: trong quá trình chuyển động, nếu hệ thống ESP phát hiện được tình trạng xe bắt đầu bị mất lái (rõ rệt nhất khi vào cua), ESP sẽ làm việc bằng cách can thiệp vào hệ thống phanh để giảm ngay vận tốc xe. ESP có thể ra lệnh cho hệ thống phanh hoạt động riêng rẽ trên một hoặc nhiều bánh xe trên cầu trước hoặc cầu sau. Nhiệm vụ chính của hệ thống ESP chính là giúp ổn định xe khi phanh, khi xe vào cua và ngay cả lúc xe mới khởi hành và tăng tốc. Tuy nhiên, để hiệu quả khi hoạt động, hệ thống ESP cũng tác động đến cả động cơ và hộp số. Vậy để cảm nhận khi cụ vào cua mà cụ nghe tiếng két két hay cụ có thể cảm nhận rõ rệt lắm. Nhưng cụ đang chạy Tủn bản nào? Nếu bản dầu số sàn hình như vẫn chưa có ESP đâu. Vì bản đó là bản để chạy dịch vụ.

Gửi từ SM-N930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Navara_BN

Đi bộ
Thấy các bác tranh luận chủ đề này ghê quá. Kể ra cũng khó khi so sánh 2 em này. E đang chạy Navara 2 cầu nhưng thú thật là chưa cài cầu bao giờ. Thiết nghĩ là cụ chủ cứ theo tiêu chí nào ưu tiên thì chọn xe thôi. Bản thân e thích cả 2, nhưng vẫn hơi nghiêng về FV hơn 1 chút

formen

Xe lăn
Vậy để cảm nhận khi cụ vào cua mà cụ nghe tiếng két két hay cụ có thể cảm nhận rõ rệt lắm

cụ hùng lâm phải ôm cua gắt trên 70 nó mới hoạt động.
e chưa bao giờ làm được đến tốc độ này. cái tay lái của tủn góc quay rất lớn. phải xoắn hết cả tay lại nó mới ngoặt gấp. cccm xem clip của cụ hùng lâm thấy rất rõ. e ôm cua chủ động cũng phải vắt tay dài hơn.

các xe khác góc quay nhỏ hơn. xe bám theo lái luôn. nên cái gọi là cảm giác lái thật hơn. vì thế. tủn không cho cccm cảm giác người xe hợp nhất. hay bị chê vì thế phải không cccm.

formen

Xe lăn
ah ford tita cụ Hùng lâm cũng tést dích dắc với cbdt. lát e copy ảnh lên.

ac. cụ củ lượn vè sâu kim thôi. không chạy tốc độ cao. không so sánh được

alexdan

Xe hơi
Đánh giá xe trên Xe hay giờ chỉ xem cho vui thôi cụ. E toàn thấy Wow với aha, thật tuyệt vời.... từ xe bình dân tới xe hạng sang :D

formen

Xe lăn
:D: xem hình cụ ợ. k nghe nịnh.

Binhtn99

Xe buýt
Đánh giá xe trên Xe hay giờ chỉ xem cho vui thôi cụ. E toàn thấy Wow với aha, thật tuyệt vời.... từ xe bình dân tới xe hạng sang :D
hồi đầu em cũng xem mấy cờ líp của cụ HL trên xe hay nhưng càng ngày càng nhàm vì đúng như cụ nhận xét, toàn òa, ồ, hay hết.... mà test xe đeo biển LD thì không ồ, òa thì lấy đâu ra xèng :))

frenchiebull

Xe buýt
2 em này ngon ngang nhau đó các cụ, các cụ tin e đi ah, hợp nhãn là múc thôi. Về cơ bản là cụ nào thích dầu bem dầu, thích xăng bem xăng.

It Nguyen

Xe máy
Thanks Bác, Hy vọng đến tháng 1/2018 sẻ rước được 1 trong 2 em này.

heineken1983

Xe máy
Có nhứng cái phải ngồi thử và cảm nhận mới biết được các cụ ah. E hôm đầu cũng tưởng máy dầu 2.2 có 160 hp thì chắc ì lắm, cơ mà đi test thử đạp ga nó lên cũng khá kinh, nếu chưa biết qua về thông số máy e nghĩ con này phải máy 3.0 trở lên. Không biết Ford làm thế nào mà chiếc xe nặng gần 2,5 tấn máy 2.2 lại có gia tốc khá như thế
cụ tét xe ở đại lý nào thế? hôm trước e ra Ford ở Tôn Thất Thuyết mà đại lý kêu ko có xe chạy thử? e bực mình bọn này quá, ra Mit Cầu Diên chạy thử PsAn phê lắm cụ ạ

hi_lander_6052

Xe buýt
E lại thích pajero nhưng máy dầu cơ,hix bảo t7-8 có máy dầu mà mãi k thấy đâu