So sánh Sh 150i 2k12 và Air Blade Thái: Cảm nhận của bạn thế nào?

Trong_Khoi

Xe máy
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng khi so sánh 2 con này, căn bản giá tiền của 2 con này xêm xêm nhau, tầm trên dưới 80tr nên e đưa ra ý kiến này.
Bác nào đã lướt cả 2 em này cho em xin tý cảm nhận nhé
Air Blade Thái đã qua thử thách của thời gian, cảm nhận của mọi người chắc sẽ chính xác hơn e SH việt 2k12 vì mới ra lò được mấy tháng chưa biết thế nào mà lần.:P.
Ps: e mới sắm đc con Sh 2k12 rồi, chưa đi AB Thái bao giờ nên không biết thế nào ạ. Mong ý kiến trao đổi của các bác. Em là lính mới, muốn tạo cái Bình chọn mà không biết làm thế nào?:P

babyboo14189

Xe tải
do thuế + bọn buôn xe nên nó độn lên chứ về giá trị thực ko thể so sánh AB vs SH đc , cho dù là AB thái hay Ab j` thì SH vẫn hơn 1 đẳng :-??

Trong_Khoi

Xe máy
Sự so sánh lệch lạc thế này bác không cần lập bình chọn thì cũng biết được kết quảL:))
kết quả thế nào ạ? Em đã nói từ đầu là do giá e em này xêm xêm nhau nên e mang ra xin ý kiến các cụ cao niên.
Em thì e nghiêng về e Sh 2k12 vì e mới tậu 1 con.
( Nói nhỏ tý: e mới sắm con Sh việt 2k12 nhưng bị hàng xóm, họ hàng ném đá ghê quá. e mù tịt về xe cộ nên xin ý kiến các cụ để có kiến thức bình loạn, đỡ ấm ức ạ:)))

nakata8686

Xe tải
Sh vẫn hơn

0909999190

Xe hơi
cách đây khoảng 3 tháng em bán 1 em AB thái 2009 và cưới 1 em SH việt 2012!Rút ra 1 kết luận SH ít hao xăng hơn ngồi cao hơn và em nghĩ không quyết định sai trừ caí đấu SH mới bị ném đá quá nên tức mua thêm 1 em nhập màu đen 2012 cho nó 1 cặp trắng Việt đen Ý!HOHO

Trong_Khoi

Xe máy
cách đây khoảng 3 tháng em bán 1 em AB thái 2009 và cưới 1 em SH việt 2012!Rút ra 1 kết luận SH ít hao xăng hơn ngồi cao hơn và em nghĩ không quyết định sai trừ caí đấu SH mới bị ném đá quá nên tức mua thêm 1 em nhập màu đen 2012 cho nó 1 cặp trắng Việt đen Ý!HOHO
Em cũng đang bị ném đá thậm tệ đây ạ. Mang tiếng mua cho phụ huynh nhưng từ ngày mua về phụ huynh không thèm sờ vào lần nào luôn, lại còn bảo mua thêm con AB Thái chứ nhất quyết ko chịu cưỡi e SH này. ( mua 2 tháng rồi mới đi đc 200km). nên e lập top này để tổng hợp ý kiến mọi người xem lựa chọn của e có chuẩn không:P

nikexpress

Xe tăng
Sự so sánh lệch lạc thế này bác không cần lập bình chọn thì cũng biết được kết quảL:))
- Mọi sự so sánh đều khập khiễng: Đúng
- Nhưng tất cả mọi vấn đề của cuộc sống đều có tính tuơng đối: Có người thấp mới có người cao, có người béo mới thấy người kia gầy.....
- So sánh xe cộ thì có nhiều tiêu chí: Cùng hạng loại, cùng tầm tiền, cùng phân khối, cùng thuơng hiệu.....vvv
- Cách so sánh của bác chủ là xe cùng tầm tiền: không cần biết là loại xe nào, phân khối bao nhiêu, cách này thường là giúp cho những người có một số tiền nhất định có thể tìm mua loại xe hợp lý nhất đối với cá nhân họ.
- Cách so sánh cùng hạng loại (lúc này có thể tiền sẽ ko là tiêu chí): Ví dụ như: Mua SH thì nên mua loại nào, 150 hay 125, xe nhập hay xe trong nước, xe 150 thì đi thích hơn và nó nhiều tiền hơn, xe nhập thì tiêu chuẩn có thể cao hơn.....
- Cùng phân khối: thích xe phân khối 150 nhưng không biết mua spacy hay sh hay là excel của SYM....
- Cùng thuơng hiệu: thích mua honda nhưng đang phân vân ko bít nên mua Lead hay là AB hợp với mình đây???...
Và nhiều cách so sánh nữa, bởi mỗi người một hoàn cảnh mà, thế nên thị trường xe cộ mới đa dạng và phong phú để đáp ứng nhu cầu của nhiều người khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Trong_Khoi

Xe máy
-Mọi sự so sánh đều khập khiễng: Đúng
- Nhưng tất cả mọi vấn đề của cuộc sống đều có tính tuơng đối: Có người thấp mới có người cao, có người béo mới thấy người kia gầy.....
- So sánh xe cộ thì có nhiều tiêu chí: Cùng hạng loại, cùng tầm tiền, cùng phân khối.....vvv
- Cách so sánh của bác chủ là xe cùng tầm tiền: không cần biết là loại xe nào, phân khối bao nhiêu, cách này thường là giúp cho những người có một số tiền nhất định có thể tìm mua loại xe hợp lý nhất đối với cá nhân họ.
- Cách so sánh cùng hạng loại (lúc này có thể tiền sẽ ko là tiêu chí): Ví dụ như: Mua SH thì nên mua loại nào, 150 hay 125, xe nhập hay xe trong nước, xe 150 thì đi thích hơn và nó nhiều tiền hơn, xe nhập thì tiêu chuẩn có thể cao hơn.....
- Cùng phân khối: thích xe phân khối 150 nhưng không biết mua spacy hay sh hay là excel của SYM....
Em bảo là cảm nhận của mỗi người mà: người to cao thì cho cảm nhận của người to cao, nhỏ bé thì cho cảm nhận của người nhỏ bé. Đặc biệt với các cụ đã được cưới cả 2 e nó ạ.:)

0909999190

Xe hơi
Em cũng đang bị ném đá thậm tệ đây ạ. Mang tiếng mua cho phụ huynh nhưng từ ngày mua về phụ huynh không thèm sờ vào lần nào luôn, lại còn bảo mua thêm con AB Thái chứ nhất quyết ko chịu cưỡi e SH này. ( mua 2 tháng rồi mới đi đc 200km). nên e lập top này để tổng hợp ý kiến mọi người xem lựa chọn của e có chuẩn không:P
Ráng đi khi nào SH 2013 Ý về ViệtNam và Việt Nam ra phiên bản sproty chắc đẹp hơn giờ (chắc qua tết) thì sẽ ok hơn thui!Mà giờ cũng có gì đâu ngoài Bắc không biết đã nhiêu chiếc chứ TPHCM em nghĩ không dưới 1000 chiếc mới đâu ra đường gặp liên tục quá trời luôn nhiều khi 2 chiếc y chang chờ đèn đỏ cười 1 cái!!haha bình thường thui!!

babyboo14189

Xe tải
ui thuyết phụ huynh khó j`: đời mới nhất , công nghệ tiên tiến tiết kiệm xăng nhất , bản thiết kế toàn cầu , con SH này đúng là thiết kế của tương lai , tinh gọn, nhẹ nhàng, mềm mại ,sang trọng . mấy cái nhất liền phụ huynh nào chả siêu lòng :)) nói chung AB ko có cửa đâu . động viên phụ huynh mấy video này nữa :))
[video=youtube;G1IMQwTUcJo]http://www.youtube.com/watch?v=G1IMQwTUcJo[/video]
[video=youtube;3b7ZTyeTa48]http://www.youtube.com/watch?v=3b7ZTyeTa48&feature=related[/video]

lamhv

Xe tăng
Cảm nhận của em là Bác chọn rất đúng rồi về giá, về tổng thể cũng đúng.

Trong_Khoi

Xe máy
về cảm nhận cá nhân thi em thâý YÊU e SH này rôì ạ. tiết kiệm xăng, dáng đẹp, công nghệ hiện đaị... Khổ nôĩ mấy ô SH đời trc suốt ngày tỉ tê. Akay ghê

fixphone

Xe đạp
kết quả thế nào ạ? Em đã nói từ đầu là do giá e em này xêm xêm nhau nên e mang ra xin ý kiến các cụ cao niên.
Em thì e nghiêng về e Sh 2k12 vì e mới tậu 1 con.
( Nói nhỏ tý: e mới sắm con Sh việt 2k12 nhưng bị hàng xóm, họ hàng ném đá ghê quá. e mù tịt về xe cộ nên xin ý kiến các cụ để có kiến thức bình loạn, đỡ ấm ức ạ:)))
kẹ cha bọn trẻ trâu anh ơi.em cũng đang đi con vn2012 nè nào mà che sh ma'y pcx- sh giá rẻ 66t-sh dỏm.mà em để ý cái này ngộ nha bọn shi 2009 2010 211 chuyên gia gõ đầu xe em chẳng biết tụi nó suy nghĩ gì nữa.em đi con 2009 thì chẳng bao giờ bị :(.chắc bọn 2009 2010 2011 hận con 2012 này làm giảm giá trị xe nó hay sao đó.dân trí nước ta còn thấp qua' ah.

Chỉnh sửa cuối:

nolforever2003

Xe tăng
em k ss, tầm tiền thì bằng nhau thật. nhưng tầm giá trị bản thân thì Air thái k so được với SH việt. mặc dù e chưa đi Air thái nhưng em nghĩ đi sương hơn Air việt cũng chẳng mấy. Các bác cứ tâm lý từ con Dream thái bền nên suy ra con Air thái bền. các bác đi 5-7 năm thì có mà chẳng xe nào có vấn đề gì cả. e vote cho SH việt

nolforever2003

Xe tăng
em k ss, tầm tiền thì bằng nhau thật. nhưng tầm giá trị bản thân thì Air thái k so được với SH việt. mặc dù e chưa đi Air thái nhưng em nghĩ đi sương hơn Air việt cũng chẳng mấy. Các bác cứ tâm lý từ con Dream thái (máy Nhật) bền nên suy ra con Air thái bền. các bác đi 5-7 năm thì có mà chẳng xe nào có vấn đề gì cả. e vote cho SH việt

LXie

Xe tải
Honda sản xuất xe thì cũng có tiêu chuẩn cả rồi. Air với SH ko so với nhau được, 2 xe thuộc 2 phân khúc khác nhau. SH là dòng scooter cao cấp của Honda, nó mà sx ra chất lượng như Air thì ai mua.
Dân mình còn nặng tư tưởng xính ngoại. Hơi lạc chủ đề, nhưng em ví dụ như này: các smart phone hàng chính hãng sx tại VN giá bao giờ cũng cao hơn hàng xách tay, chắc bọn nó dở hơi:)). Em nghĩ chất lượng sản phẩm bây giờ khác trước rồi, người tiêu dùng đã thông thái hơn nên nhà sx phải nâng cao chất lượng sản phẩm để cạch tranh.
Ông cụ nhà em thì cứ thích hàng nhập nên đoàn chơi xe nhập. Còn em thì từ cái wave cờ đến nay mấy đời xe toàn hàng Việt, chạy ngon chả kém:))

maithanh85

Xe buýt
E thì ý kiến thế này nói về giá thì thôi ở VN chuyện giá thì chẳng nói làm gì bất cứ cái gì cũng có thể đc làm giá.còn xét về chất lượng đã là tiêu chuẩn của Honda,của pháp luật thì giống nhau thôi kể cả Thailand.chất lượng còn phụ thuộc vào cách đi,và các điều kiện khách quan như:đường,thời tiết,môi trường,tính cách cá nhân và nét văn hóa XH của từng nước....còn về tính năng và khả năng ưu việt thì 2 xe đều có những cái chung là động cơ ổn định,sử dụng công nghệ PGM-FI...còn về điểm riêng thì tùy và khả năng tài chính và sự thích nghi của bản thân và mục đích sử dụng ví dụ:nếu mua xe để đi làm,phục vụ đi chuyển của gia đình và tiết kiệm chi phí thì nên chọn SH với khả năng vượt trội về động cơ với công nghệ tối ứu hóa nhiên liệu,thân thiện môi trường,cao dáo,chở được nhiều,đảm bảo sự vận hành trên quãng đường dài tạo khả sự thoải mái trong điều khiển...còn nếu mục đích chỉ sử dụng đi làm và di chuyển loanh quanh gần nơi ở,nói chung là mục đích sử dụng ít thì nên mua AB giá thành rẻ hơn chút,dắt đi dắt lại dễ dàng,xoay sở linh hoạt....
Còn bản thân cá nhân mình thì thích SH ko phải vì có nhiều tiền,không phải để oai,không phải để sỹ diện thể hiện đẳng cấp...(ở VN cứ mua SH là về hàng xóm,người thân cứ bảo ra oai sỹ diện...) mà vì con mắt mình yêu cái thiết kế quá hơn nữa nó lại phục vụ tốt các các yêu cầu của gia đình mình như:đi làm,cuối tuần đưa vợ con về quê Thái Nguyên;sự thoải mái khi lái xe đường dài,lúc đi dạo phố có thể chở được vợ và 2 đứa con yêu dấu một cách thuận tiện và thanh thoát ko nặng nề.
Tóm lại xét về lâu dài thì SH là chuẩn hơn AB.

Chỉnh sửa cuối:

neardarling

Xe tải
Nhưng em nghe nói con Air thái chạy ổn định lắm mà các bác.Với lại nó mang cái mác Thailan nên bán không sợ xuống giá:-??