[Funland] Sống trên đời phải có tiền và có nhiều tiền thì càng tốt các cụ ạ.

Sáng nay mưa to quá, em đưa vợ đi làm. Chỗ em để xe với xưởng của em trong một con ngõ 1 ô tô 5 tấn đi vừa. Đầu ngõ em là một khúc cua đường rất rộng, một bên là quán bia và phở ăn sáng, một bên là quán rửa xe. Sáng, thường có xe của một ông cũng có xưởng trong ngõ đỗ, và mấy xe của khách ăn sáng đỗ. Nay đưa vợ đi làm xong về một ông đỗ ngay con Lux SA2.0 giữa đầu ngõ, chắn hoàn toàn ngõ không ra vào được, đầu xe là một con morning khách ăn sáng, giữa xe là một con mẹc của ông cùng ngõ với em, xe máy thì lách bên nhà rửa xe vào được ngõ, xe ô tô thì không vào được vì nhà rửa xe này khá bé. Em tưởng khách của quán ăn sáng nên vào hỏi thì bảo không phải, trên xe không có số điện thoại, hỏi mấy nhà cũng không biết.
Em đi dọc ngõ xem xe của khách nhà ai, vì ngõ này em quen hết và là ngõ cụt, nhưng cũng không phải. Đứng tầm 5 phút thì em tiến xe của em vào sát đuôi xe kia cho đỡ vướng đường và có ý định gọi thằng cu em lấy một con xe tải nữa chèn tiếp vào đầu xe kia vì lúc đó con morning đã đi ra. Bà chủ quán ăn sáng thì cũng không ưa em, ra hỏi mày có đủ trình để đì người ta không mà mày định làm thế. Em nghĩ cũng đúng, tiền thì không có nhiều, quan hệ thì vậy vậy muốn dùng đến, có cái xưởng con con chắc không đu được ai, nhưng muốn nói chuyện với chủ xe xem tại sao lại đỗ xe như thế trong khi không thiếu chỗ đỗ vì đường rất rộng, trong ngõ thì con xe tải của em đang bốc hàng chuẩn bị ra.
Đang nó chuyện với bà chủ quán thì chủ xe ra, mặt đỏ rồi ,dây xích vàng to. Vừa ăn cháo lòng từ quán cách ngõ 5-6 nhà.
- Xe này của anh ạ?
- Ừ, xe tao, làm sao?
- Sao anh lại đỗ chắn ngõ nhà em như thế này ?
- Ngõ nào nhà mày?
- Kho của em trong này, xe của em cũng để trong ngõ này, anh đỗ như thế này thì em vào như thế nào?
- Làm sao? Tao thích đỗ như thế này đấy? Xe mày ra chưa?
- Xe em sắp ra.
- Mày ra đi rồi tao ra, mày thích thì tao đỗ đây cả ngày chơi với mày. Mày đỗ xe chắn đít xe tao để chơi tao đúng không?
- Anh chắn ngõ như thế này, em không đỗ đây thì đỗ đâu?
- ĐM mấy thằng ranh con, chúng mày không đủ tuổi. chúng mày thích chơi tao chiều hết. (Mở cửa lấy điếu thuốc ra đứng hút)
Cái kiểu đỗ xe của mày như thế là muốn chơi tao rồi, tao chơi với mày cả ngày được.
Mấy ông đi cùng với chủ xe ra nói, thôi mày đánh xe ra cho nó ra. Tính em thì rất nóng, nhưng đúng hôm nay em phải nhịn, lên xe đánh xe ra.
Về đến xưởng mà đầu vẫn nóng quá nên lên đây tâm sự vớ các cụ xem vào trường hợp đó thì các cụ xử lý ra sao?
1, Gọi phường ra giải quyết.
Công an phường cách ngõ em 100m, nhưng lúc chủ xe nói chuyện với bà quán phở thì em biết đây là người Làng, em thì người nơi khác đến, ở đây cũng chục năm rồi. Trường hợp này gọi phường chả giải quyết được việc gì, cũng chỉ đứng cho chủ xe chửi thêm mấy câu thì nhục thêm.
2, Đấm nhau
Tương quan lực lượng thì em chơi được, nhưng xong thì quá phiến, vì nếu cần đến đỏ thì em cũng có thể nhờ vả được, đen thì cũng cũ mối quan hệ cả và chủ xe chắc chắn cũng có, xong xuôi hai bên cùng đau rồi lại bắt tay giảng hòa trước mặt đỏ, đen là xong.
3, Chấp nhận thua, nén cục tức vào người, coi như cúi đầu nhận thua vì mình không có tiền để đua, và quyền thì càng không
Đây là cách em lựa chọn. Nên thôi, về xưởng đốc thúc anh em làm việc để kiếm tiền, có nhiều tiền rồi lần sao thằng nào đỗ xe như thế thì bem thẳng vào xe rồi tính tiếp, hết vài trăm nhưng sẽ sướng thằng người và cho những thằng đỗ xe bố láo biết thế nào là lễ độ. Và đây là pha đỗ xe bố láo nhất mà em từng thấy.
Em vẽ ảnh mô phỏng cái ngõ để các cụ bình luận. Lúc em bị chửi là xe Morning đã đi rồi, Lux hoàn toàn có thể đi ra được.

Em vừa tìm được đoạn video trong cam hành trình, đoạn trước bị mất, cam xiaomi hay bị đơ quá. Trong video có biển số và mặt chủ xe nên em không up

Bên trái kia là ngõ vào xưởng em

Đây, nguyên bản nó như thế này đây, lúc em về đầu xe Lux còn một con Morning, nhưng lúc này Morning đã đánh đi rồi, em vẫn phải lùi xe lại để Lux ra.

Đây là đang lùi ra đây.

Chỉnh sửa cuối:

Honghen2008

Xe container
Nhịn thôi Cụ ơi, được gì đâu, sống tiếp để làm ra nhiều tiền chứ Cụ.

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
1, Gọi phường ra giải quyết.
Công an phường cách ngõ em 100m, nhưng lúc chủ xe nói chuyện với bà quán phở thì em biết đây là người Làng, em thì người nơi khác đến, ở đây cũng chục năm rồi. Trường hợp này gọi phường chả giải quyết được việc gì, cũng chỉ đứng cho chủ xe chửi thêm mấy câu thì nhục thêm.
2, Đấm nhau
Tương quan lực lượng thì em chơi được, nhưng xong thì quá phiến, vì nếu cần đến đỏ thì em cũng có thể nhờ vả được, đen thì cũng cũ mối quan hệ cả và chủ xe chắc chắn cũng có, xong xuôi hai bên cùng đau rồi lại bắt tay giảng hòa trước mặt đỏ, đen là xong.
3, Chấp nhận thua, nén cục tức vào người, coi như cúi đầu nhận thua vì mình không có tiền để đua, và quyền thì càng không
Đây là cách em lựa chọn. Nên thôi, về xưởng đốc thúc anh em làm việc để kiếm tiền, có nhiều tiền rồi lần sao thằng nào đỗ xe như thế thì bem thẳng vào xe rồi tính tiếp, hết vài trăm nhưng sẽ sướng thằng người và cho những thằng đỗ xe bố láo biết thế nào là lễ độ. Và đây là pha đỗ xe bố láo nhất mà em từng thấy.
Cụ còn non quá.

4. Đánh xe tải đến, đỗ ngay sau con mẹc, xong đóng cửa đi chơi.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Phường ở xa còn hàng xóm nó gần cụ ạ. Cơ mà nhịn nhau một tí thì mỗi tối mới về được gặp vợ con. Mạnh tay với nó có khi mình vào chung phòng với Hồ Duy Hải thì khổ gia đình. Em chưa biết khuyên dư lào cơ mà em khuyên cụ ra bếp rửa mặt rồi làm miếng cơm với vợ con cái đã. Từ từ cụ ạ. Còn vào ọp được coi như là còn phúc. Em chúc cụ an ổn bình tĩnh.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Pa 1 đi cho văn minh . Đưa ra phường là best choice. Lỡ có gì cả làng otofun sau lưng cụ ..lo gì :))

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Nên thôi, về xưởng đốc thúc anh em làm việc để kiếm tiền, có nhiều tiền rồi lần sao thằng nào đỗ xe như thế thì bem thẳng vào xe rồi tính tiếp, hết vài trăm nhưng sẽ sướng thằng người và cho những thằng đỗ xe bố láo biết thế nào là lễ độ.
cụ làm thế này là dốt, dính cái án hình sự tội phá hoại tài sàn người khác, thiệt hai lớn là đi tù mọt gông đấy. Đừng nghĩ bỏ ra vài trăm đền nó là xong đâu.

keyon

Xe tăng
Ngưu mã gặp nhau thôi, cụ cũng định ăn người ta nhưng họ cứng hơn , cụ lại phải mất công bán than. Giá cụ đừng có ý chặn đầu đuôi chắc họ cũng không như vậy.

Dung TOYOTA

Xe tăng
tức làm gì hả cụ :)) càng có tiền (nhiều tiền) và quyền (quyền to) thì người ta càng thua (đúng hơn là không thèm thắng) mấy chuyện như này cụ ạ

Manh Ng

Xe tải
Đấm. E đề xuất đấm xong chạy. Say rượu chạy sao đuổi đc cụ

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Như em chạy vào hỏi anh nào chủ xe Lux rồi tươi cười nói nhỏ anh ơi anh đánh giúp em con xe để em cho xe vào xưởng với ạ. DM nói thì thế thì đến bố thằng xăm trổ đầu gấu nó cũng phải nghe.

Chứ ra nói chuyện thái độ hằm hằm : xe anh phải không? Sao anh đỗ ngang ngõ?...thì nó chả chửi cho tát nước vào mặt.

Càng có tiền càng ngại va chạm nhé cụ thớt.

Phường ở xa còn hàng xóm nó gần cụ ạ. Cơ mà nhịn nhau một tí thì mỗi tối mới về được gặp vợ con. Mạnh tay với nó có khi mình vào chung phòng với Hồ Duy Hải thì khổ gia đình. Em chưa biết khuyên dư lào cơ mà em khuyên cụ ra bếp rửa mặt rồi làm miếng cơm với vợ con cái đã. Từ từ cụ ạ. Còn vào ọp được coi như là còn phúc. Em chúc cụ an ổn bình tĩnh.
Pa 1 đi cho văn minh . Đưa ra phường là best choice. Lỡ có gì cả làng otofun sau lưng cụ ..lo gì :))
Mất dạy như nhau chứ choá gì :-j
Ngưu mã gặp nhau thôi, cụ cũng định ăn người ta nhưng họ cứng hơn , cụ lại phải mất công bán than. Giá cụ đừng có ý chặn đầu đuôi chắc họ cũng không như vậy.
tức làm gì hả cụ :)) càng có tiền (nhiều tiền) và quyền (quyền to) thì người ta càng thua (đúng hơn là không thèm thắng) mấy chuyện như này cụ ạ

thanhphong1998

Xe điện
Nuốt cục tức thì hơi khó nhưng mà yên thân. Tối nay chúc cụ cùng vợ con Trung thu vui vẻ....

Vầng, thì em lựa chọn phương án đó mà cụ, cơ bản là vào lúc đó điện lắm cụ ạ.
Cụ còn non quá.

4. Đánh xe tải đến, đỗ ngay sau con mẹc, xong đóng cửa đi chơi.
Em ĐỊNH gọi thằng em ra đánh nốt con xe tải chèn vào chỗ con Morning vừa ra rồi đấy chứ cụ. Nhưng xong rồi cũng vậy vậy.
Sự việc chuẩn như em diễn tả, không thêm bớt. Thực sự tính em rất nóng mà hôm nay kìm được xuống thì thấy mình trưởng thành hơn một chút nữa.
Người làng, chả giải quyết được gì cụ ạ.

hanoi1971

Xe tải
Rất cảm thông với nối bức xúc của chủ thớt. Xã hội ta còn nhiều người có tiền nhưng thiếu văn hóa như trường hợp này đây. Tuy nhiên cũng rất mừng vì cụ chủ thớt đã giữ được cái đầu lạnh thể hiện ở chỗ cụ vẫn bình tĩnh vẽ lại được sơ đồ sự vụ rồi lên đây tâm sự với các ofer. Chúc cụ sớm tìm lại được niềm vui.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, thì em lựa chọn phương án đó mà cụ, cơ bản là vào lúc đó điện lắm cụ ạ.

Em ĐỊNH gọi thằng em ra đánh nốt con xe tải chèn vào chỗ con Morning vừa ra rồi đấy chứ cụ. Nhưng xong rồi cũng vậy vậy.

Sự việc chuẩn như em diễn tả, không thêm bớt. Thực sự tính em rất nóng mà hôm nay kìm được xuống thì thấy mình trưởng thành hơn một chút nữa.

Người làng, chả giải quyết được gì cụ ạ.
Đệt . Vậy chốt phương án nào cũng ko cho cụ happy đâu . Phải chịu thiệt 1 chút.

cụ làm thế này là dốt, dính cái án hình sự tội phá hoại tài sàn người khác, thiệt hai lớn là đi tù mọt gông đấy. Đừng nghĩ bỏ ra vài trăm đền nó là xong đâu.
À không, em phang xe thôi chứ phang người làm gì cụ? Chẳng may đâm vào hoặc chẳng may lùi vào.

Chỉnh sửa cuối: