[Funland] Sốt ảo đã qua , có cụ nào vớt được chút nào không ạ !

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]

trước tết khoảng đầu tháng 12 em đã nghi nghi khi thấy đội SG tung tiền ra mua , âm thầm và quyết liệt ! em quyết định làm 1,2 ha mặt tiền đẹp , đã có sổ sách đàng hoàng và đẫ lên thổ cư một ít - và cũng cho ra hết đợt sốt vừa rồi ,em bán giá rất đàng hoàng và vì thế ra rất nhanh , nhưng thực sự em vẫn chưa hiểu là tiền ở đâu ra mà họ xuống như mua mớ rau thế
kiếm được tý cháo nhưng thực sự không vui chút nào bởi tiền ảo , đến nhanh rồi cũng chả bền !
có cụ nào vừa vào đây không ạ - mời các cụ chém cho xôm !

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Gớm vẫn ảo. Cụ vớt được là cụ may rồi.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Gớm vẫn ảo. Cụ vớt được là cụ may rồi.
Vâng cụ - em đoán là sẽ có sốt ở đây vì xưởng em ở gần đây , và em khá thông thuộc địa bàn nơi này
khi em mua có 470 triệu , dân ra giá , em cũng không trả giá , thấy họ tội quá , em mua mấy lô liên nhau , và làm thủ tục chia tách , may em làm lúc chưa sốt nên 40 ngày là ra sổ , sổ vừa cầm tay thì sốt đến sau 10 ngày ! đỉnh điểm là ngày thứ 5 từ khi bắt đầu sốt giá lên đến 4 tỷ , hài hước thật !
em bán lúc đầu có mấy thửa 1,7 tỷ , mà người đặt cọc cho em qua đến tay thứ 5 , sợ thật , khi đi làm giấy tờ cho người cuối cùng mua giá đã đun lên 3,2 tỷ và số tiền dư ấy được đội cò vạc chia nhau , thử làm qua một phép tính với 500 triệu họ bỏ ra cọc họ đã kiếm 1,5 tỷ ...... giàu nhanh thế . mai em đi làm cò thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
vừa rồi BĐS bị đẩy lên 30 % đến 40 % ở một số nơi , ngay trước tết đã bắt đầu sôi , sau cơn lũ tiền chứng khoán chảy sang
sau khi giá BTC lên 57, 58 , đội Bitcoin Sài Gòn rút hết tiền về và tung vào Đất , cơn mưa tiền , kinh hoàng
cụ xem mà xem - rồi sẽ xẹp nhanh lắm
cụ nào máu liều thì cứ chắc đòn mới mong ăn được
đội tay to bí mật và mưu mô lắm

Jiren198

Xe điện
vừa rồi BĐS bị đẩy lên 30 % đến 40 % ở một số nơi , ngay trước tết đã bắt đầu sôi , sau cơn lũ tiền chứng khoán chảy sang
sau khi giá BTC lên 57, 58 , đội Bitcoin Sài Gòn rút hết tiền về và tung vào Đất , cơn mưa tiền , kinh hoàng
cụ xem mà xem - rồi sẽ xẹp nhanh lắm
cụ nào máu liều thì cứ chắc đòn mới mong ăn được
đội tay to bí mật và mưu mô lắm
Tiền như lá đa cụ ạ, e về chốt hut hết, kể cả cái lô chả biết mua để làm gì, view các cụ cũng bay lên ầm ầm:(( q yên đến thợ xây cũng đi mua đất cả, vãi

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Cứ nghĩ ít cũng phải tháng 6, đến tháng 10 mới sốt
Nhưng xem ra năm covid , đội tay to muốn vơ nhiều hơn , và cũng quyết liệt hơn đấy
Quảng yên khó lắm , bởi đất quảng yên không còn đủ để đội tay to vào múa được nữa !

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Các cò chắc tự tạo ra mua đi bán lại ảo của nhau để tạo nên cơn sốt. Trong lúc đó ng nào có đất thật của mình tranh thủ bán đúng lúc tăng giá là thượng sách
Còn chỉ có kẻ tham và kẻ ngu mới đi lao đầu vào mua lúc đó, thằng tham và thằng ngu là thằng mua sau cùng

Jiren198

Xe điện
Quảng yên vuj
vừa rồi lùa đc lắm đại bàng nhất, cno chia nhau hết đất.... cũng ko sốt ảo lắm đâu cụ.... nhưng thg vin mà ẩm ương cái dự án 10tỷ usd thì cũng đi ma cao cơ số

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Các cò chắc tự tạo ra mua đi bán lại ảo của nhau để tạo nên cơn sốt. Trong lúc đó ng nào có đất thật của mình tranh thủ bán đúng lúc tăng giá là thượng sách
Còn chỉ có kẻ tham và kẻ ngu mới đi lao đầu vào mua lúc đó, thằng tham và thằng ngu là thằng mua sau cùng
Không cụ ạ !
em public luôn , đầu tháng 11 dân sai gòn cho mấy tay nhìn rất bình thường đi hỏi đất một loạt
giũa tháng 11 giao dịch lác đác có , đầu tháng 12 sức mua vào tăng dần , có nhiều đội mua xong không cần làm lại sổ , vì thế em mới đoán là họ sẽ bung ra ngay , cứ nghĩ khoảng tháng 6 cơ - em bám sát bên TNMT và cũng mua vào theo !
nào ngờ sổ vừa cầm tay chưa ráo mực thì sốt
cơn sốt do cò đúng vậy , nhưng có chỉ đạo đàng hoàng nhé cụ , có cả giao dịch thật và giao dịch ảo ! được đội có dân địa phương đắc lực đun thật nhanh , và tung tin chớp nhoáng - Người mua vì tham nên lao vào
qua 7 ngày kể cả cụ có nhanh đến mấy , chưa kịp trở tay - sốt đã đi qua !
em thì cứ đi đến chỗ đất , bắc cái ghế làm ly cà phê , để cái biển chính chủ , số điện thoại , thích bán thì cứ thế ra luôn ! còn mà cứ cắm biển để đó, rồi về nhà thì cò vạc nó nhổ vứt đi luôn
vì thế đến ngày thứ 6 em ra hết sạch ! nhiều người còn tiếc rẻ mãi vì không gặp em trước đó , và phải mua lại của đội cò giá cao hơn nhiều
còn đội buôn - em không nhìn thấy ai cả , mà chỉ duy nhất có 1 đội đi qua có vài tiếng , xem chiến trường rồi mất tăm
Hài nhất là sau khi sốt đã đi qua , người ta vẫn mong giá đất lên ....có nhiều người vẫn hét lên 6, 7 tỷ !!!
nhưng đến giờ thì nguội rồi , những người rao 6, 7 củ đều đã mua vào cao , và giờ thì ôm luôn chờ ...lần sau !

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
E sợ mấy bác lái lắm, mình phải là ng của mấy bác cơ, chứ là gà thì tèo
Như mợ thì em nghĩ nên đầu tư chuẩn , cứ đất đẹp , ODT đàng hoàng thủ tục pháp lý ok , mua xong vứt lại không cần nghĩ đến nó thì chẳng thua bao giờ ! chỉ lãi nhiều hay ít thôi !

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Như mợ thì em nghĩ nên đầu tư chuẩn , cứ đất đẹp , ODT đàng hoàng thủ tục pháp lý ok , mua xong vứt lại không cần nghĩ đến nó thì chẳng thua bao giờ ! chỉ lãi nhiều hay ít thôi !
Vâng, giờ e chả dám đánh bắt lung tung. Cơ bản e bận nên k ngâm cứu dc, đu theo đội lái thì dễ tèo, giờ quanh quẩn gần nhà thôi cụ ak. E đang tìm miếng SG già vào ở cho đỡ bệnh

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, giờ e chả dám đánh bắt lung tung. Cơ bản e bận nên k ngâm cứu dc, đu theo đội lái thì dễ tèo, giờ quanh quẩn gần nhà thôi cụ ak. E đang tìm miếng SG già vào ở cho đỡ bệnh
Thủ đức vẫn còn nhiều đất đẹp mỗi giá thì cao quá so với Hà Nội ! mợ xác định để ở thì chả vấn đề gì

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Thủ đức vẫn còn nhiều đất đẹp mỗi giá thì cao quá so với Hà Nội ! mợ xác định để ở thì chả vấn đề gì
Cụ có biết tư vấn e nên ở đâu? E muốn mua trong khu đo thị có bảo vệ cho an toàn, tiền cỡ 8ty thôi và trả tiến độ càng tốt. E độ 5 năm nữa có lượn mới lượn ạ

Hanh Ha

Xe tăng
Vẫn chưa thấy sóng đánh đến HN.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
có mà mợ để mai em xem qua rồi em chỉ cho mợ mấy chỗ ! mợ tự liên lạc

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ ạ !
em public luôn , đầu tháng 11 dân sai gòn cho mấy tay nhìn rất bình thường đi hỏi đất một loạt
giũa tháng 11 giao dịch lác đác có , đầu tháng 12 sức mua vào tăng dần , có nhiều đội mua xong không cần làm lại sổ , vì thế em mới đoán là họ sẽ bung ra ngay , cứ nghĩ khoảng tháng 6 cơ - em bám sát bên TNMT và cũng mua vào theo !
nào ngờ sổ vừa cầm tay chưa ráo mực thì sốt
cơn sốt do cò đúng vậy , nhưng có chỉ đạo đàng hoàng nhé cụ , có cả giao dịch thật và giao dịch ảo ! được đội có dân địa phương đắc lực đun thật nhanh , và tung tin chớp nhoáng - Người mua vì tham nên lao vào
qua 7 ngày kể cả cụ có nhanh đến mấy , chưa kịp trở tay - sốt đã đi qua !
em thì cứ đi đến chỗ đất , bắc cái ghế làm ly cà phê , để cái biển chính chủ , số điện thoại , thích bán thì cứ thế ra luôn ! còn mà cứ cắm biển để đó, rồi về nhà thì cò vạc nó nhổ vứt đi luôn
vì thế đến ngày thứ 6 em ra hết sạch ! nhiều người còn tiếc rẻ mãi vì không gặp em trước đó , và phải mua lại của đội cò giá cao hơn nhiều
còn đội buôn - em không nhìn thấy ai cả , mà chỉ duy nhất có 1 đội đi qua có vài tiếng , xem chiến trường rồi mất tăm
Hài nhất là sau khi sốt đã đi qua , người ta vẫn mong giá đất lên ....có nhiều người vẫn hét lên 6, 7 tỷ !!!
nhưng đến giờ thì nguội rồi , những người rao 6, 7 củ đều đã mua vào cao , và giờ thì ôm luôn chờ ...lần sau !
Em vứt của cụ đi đấy !
Cụ làm thế thì đội cò vạc nó ăn gì nữa !
Giá em nghe cụ xuống thêm ít nữa
Em cứ đưa cho đội cò thôi , mất chút tiền phần trăm mà lại xong sau cụ 1 ngày ... he he !