[Funland] Sốt xuất huyết đang là dịch lớn tại Hà Nội.

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Hi vọng là đáy đâu đây rồi. Cố gắng lên cụ
Vâng, qua em đã chuẩn bị tinh thần nhập viện nhưng ko nhập được, ở nhà thì sinh hoạt thoải mái hơn, phải cái hơi lo nhưng cũng thấy đỡ lo dần dần rồi ạ. Đang cố gắng ăn uống để hồi lại. Hôm qua ăn còn kém kém mà trưa nay cũng cố làm được nửa đĩa thịt bò xào rồi, ko sợ mùi thức ăn quá nữa. Hi vọng tiến triển tốt ạ.

MuathuHN252

Xe lăn
Vâng, qua em đã chuẩn bị tinh thần nhập viện nhưng ko nhập được, ở nhà thì sinh hoạt thoải mái hơn, phải cái hơi lo nhưng cũng thấy đỡ lo dần dần rồi ạ. Đang cố gắng ăn uống để hồi lại. Hôm qua ăn còn kém kém mà trưa nay cũng cố làm được nửa đĩa thịt bò xào rồi, ko sợ mùi thức ăn quá nữa. Hi vọng tiến triển tốt ạ.
Qua cuối tháng lại mát trời cụ ko tranh thủ làm tý ...lá mơ

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Qua cuối tháng lại mát trời cụ ko tranh thủ làm tý ...lá mơ
Có, sau nghe nghe cụ DTV chia sẻ kinh nghiệm, em đã nói và bà xã chạy lùng xục đi mua, lúc đấy cũng hơi muộn, mãi mới mua được 1 ít mợ ạ, cũng cố gắng ăn (hôm qua vẫn còn sợ mùi nên phải bịt mũi ăn + chỉ dám chấm nước mắm..). Sáng e cũng bảo vợ có khi đó cũng giúp mức độ hạ tiểu cầu hôm nay so với hôm qua khá là ít đó ạ.

MuathuHN252

Xe lăn
Có, sau nghe nghe cụ DTV chia sẻ kinh nghiệm, em đã nói và bà xã chạy lùng xục đi mua, lúc đấy cũng hơi muộn, mãi mới mua được 1 ít mợ ạ, cũng cố gắng ăn (hôm qua vẫn còn sợ mùi nên phải bịt mũi ăn + chỉ dám chấm nước mắm..). Sáng e cũng bảo vợ có khi đó cũng giúp mức độ hạ tiểu cầu hôm nay so với hôm qua khá là ít đó ạ.
Ôi thịt c ho mà chấm nước nắm thì mất cái độ ngon đi cụ ah. Cơ bản thì cụ cứ ăn dc là dc ạ. Cả đạm, cả tinh bột và rau quả. Ko nhất thiết phải là món gì, lúc cơ thể yếu nhất, thì nên ăn những món cho mình thấy cảm giác ngon nhất để ăn dc nhiều nhất, cũng giúp mình khỏe hơn ạ. Hoa quả mệt ko muốn nhai thì ép xay nước ra uống nước. Cơm thấy ko muốn ăn thì có thể gắng ăn cháo cũng dc ạ.
Chúc cụ mau khỏe.

MuathuHN252

Xe lăn
Nay mùng 1 đầu tháng, e chuyển trưa thịt bò, tối đang định làm đĩa dê ủ trấu :D . tiếc là chỉ ăn không cũng hơi nhạt, kk. Cố gắng kiêng vậy
Thiếu tý men nên nhạt ah. Khoản men thì chắc nên kiêng ạ.

Future 141.48

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là mình mua thuốc loại nào về để tự phun thì hiệu quả ah? Và cách bao lâu thì lại phun lại .?

Tứ thập

Xe tải
Muỗi khoang nhiều minh khủng các cụ ạ. Ngồi sân trường mấy phút mà bị đốt mấy nốt, ngứa kinh!

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Nay em xét nghiệm, tiểu cầu tăng lên 63 rồi các cụ/mợ ạ, mừng quá. Người cảm giác đỡ mệt hơn, ăn uống bắt đầu có vị hơn rồi

cunglatruong

Tháo bánh
Giờ lại đang có dịch đau mắt đỏ cả nước, đúng là vấn đề vệ sinh của mình còn kém nên các loại dịch bệnh kiểu này lây lan nhiều
liên quan gì đến vệ sinh dịch tể. do quá đông sống chen chúc . Tôi vào GG nhìn HN từ trên cao kinh dị luôn. SG thì quận bình tân. Nói chung muốn trở thành ng HN thì phải đánh đổi. ko có tiền thì lấy xyz ra đổi.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em đang rên hừ hừ từ đêm qua đây. Uống thuốc hạ sốt cũng k hạ nên đầu em chỉ nghỉ tới 3 chữ Sốt Xuất Huyết. Em đang cật lực uống Oresol và theo dõi thêm.

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Em đang rên hừ hừ từ đêm qua đây. Uống thuốc hạ sốt cũng k hạ nên đầu em chỉ nghỉ tới 3 chữ Sốt Xuất Huyết. Em đang cật lực uống Oresol và theo dõi thêm.
Qua 24 tiếng là cụ có thể xét nghiệm máu để biết chính xác bị SXH hay không rồi đó ạ

Dxttb

Xe tải
Mịa chiều nay e vào chỗ bán cây cảnh ở Hoàng Mai, đi vào tí thấy toàn chậu cây chưa nước ngửa lên, ngó vào toàn lăng quăng, a đã đề phòng, cố đi vào ngó tầm chưa tới 1p mà lúc quay ra thấy ngứa, tầm 5p sau đếm tay chân tầm 7,8 vết đối... huhu