Sử dụng số S

tunx2005

Xe đạp
Chào các bác,

Các bác có thể chỉ giùm công dụng và cách sử dụng số S và lẫy chuyển số vô lăng được không?

Theo em hiểu thì như này không biết đúng không:
- Số S sẽ giới hạn số tối đa mà xe chạy. Ví dụ, chuyển S và lẫy để 1 thì xe chỉ chạy số 1 cho dù ga mạnh thế nào cũng vậy, lẫy để 2 thì xe chạy từ số 1-3, lẫy để 3 thì xe chạy từ số 1-5 (Xe em chỉ thấy lẫy có 3 mức M1, M2, M3 nên em cũng đoán các mức như thế không biết có đúng không?)
- Khi xe ở số D thì vẫn dùng lẫy chuyển số để chủ động chuyển tức thời, nhưng sau đó xe lại tự động điều chỉnh lại theo tốc độ (vì có lúc em giật lẫy lên 4 nó lại tự về 3 khi xe chạy chưa nhanh lắm).

Mong các bác chỉ giáo.

Trước cũng có 1 vài thread về vấn đề này, nhưng cũng chưa rõ lắm.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Số S = Speed hoặc Sport.Nó cũng như số D khi cụ gẩy sang S mà không động đến 2 cái nút + - trên vô lăng,nhưng bản chất S nó có đặc thù chuyển số ở vòng tua máy cao hơn D cho nên sẽ sinh công lớn hơn => xe vọt khỏe hơn đồng nghĩa với bia nốc nhiều hơn.
Khi cụ gảy số + - , màn hình sẽ hiện mức số hiện tại 1-5(bán tự động) ,coi như chức năng ở số sàn.Lúc này số sẽ không chuyển tự động nữa.
Tốt nhất là cụ ra khu đường vắng thử nghiệm khoảng 30' là rành rọt ngay thôi <):)

autodreaming

Xe hơi
Số S = Speed hoặc Sport.Nó cũng như số D khi cụ gẩy sang S mà không động đến 2 cái nút + - trên vô lăng,nhưng bản chất S nó có đặc thù chuyển số ở vòng tua máy cao hơn D cho nên sẽ sinh công lớn hơn => xe vọt khỏe hơn đồng nghĩa với bia nốc nhiều hơn.
Khi cụ gảy số + - , màn hình sẽ hiện mức số hiện tại 1-5(bán tự động) ,coi như chức năng ở số sàn.Lúc này số sẽ không chuyển tự động nữa.
Tốt nhất là cụ ra khu đường vắng thử nghiệm khoảng 30' là rành rọt ngay thôi <):)
Với Civic 2.0 có chế độ sport (S) em thấy là khi đặt ở cần số ở S, chỉ chuyển số tăng/giảm khi bấm lẫy chuyển số. Tuy nhiên nó sẽ tự động giảm số khi tốc độ xuống thấp hơn mức yêu cầu của số đó. Ở chế độ S bác sẽ cảm nhận sức mạnh của động cơ khá rõ ràng như khi bác đi bằng số tay

phongvvv

Xe tải
Đơn giản mà cụ.
- Đi trong phố, số D là đủ vừa nhàn vừa tiết kiệm xăng
- Số S là chế độ tùy chỉnh, đúng là số S sẽ hạn chế giới hạn chuyển số. Dùng trong trường hợp cụ vượt xe đường trường, sẽ tăng tốc tốt hơn. Và để ghìm máy khi đi đèo dốc tránh phải phanh nhiều. Tất nhiên cảm giác lái thể thao hơn, đỡ nhàm chán nhưng cũng tốn xăng hơn tí ;)

Em cũng không quen đi số này lắm ;)) Thường thì leo dốc leo đồi nói vòng quanh thì e mới xài :> Cảm giác đi nó khỏe hơn bám đường tốc hơn :>