Sử dụng số sàn của LAC CDX

quydendng

Xe đạp
Thưa các bác,hôm vừa rồi em đã dùng chế độ số sàn của LAC CDX (số +/-), theo em thấy là tạm ổn vì tiết kiệm nhiên liệu so với số tự động (theo đồng hồ báo) và điều khiển xe rất khỏe.Tuy nhiên, em đang phân vân là sử dụng cơ cấu này về lâu dài có ảnh hưởng gì đến động cơ hay không....????Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em nha.

Cám ơn các bác nhiều.

phaolon

Xe hơi
Thưa các bác,hôm vừa rồi em đã dùng chế độ số sàn của LAC CDX (số +/-), theo em thấy là tạm ổn vì tiết kiệm nhiên liệu so với số tự động (theo đồng hồ báo) và điều khiển xe rất khỏe.Tuy nhiên, em đang phân vân là sử dụng cơ cấu này về lâu dài có ảnh hưởng gì đến động cơ hay không....????Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em nha.

Cám ơn các bác nhiều.
cứ sử dụng thoải mái hộp số CDX phiên bản mới k lo đâu nhà sản xuất đã tính toán rồi

ducan

Xe tăng
em nghĩ chả ảnh hưởng gì nếu dùng số + / - .....tuy nhiên nhà sản xuất làm ra cái AT cốt để cái tay nó nhàn , nay lại đẩy lên kéo xuống thì mua AT làm giề , mua MT tiết kiệm được cả tiền mua xe lẫn tiền đổ xăng có hơn kô:21:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Giờ em lái xe lúc tắc đường mà lại phải để ý đến cái cần số nữa thì em ngại lắm, đã mua số tự động thì để nó phục vụ mình cụ ạ.

olympus

Xe hơi
e vẫn thường chạy 2 chế độ các cụ ạ, khi nào đường vắng, ngon e cho qua số tay 4 và 5 chạy khá tiết kiệm, còn nhích thì hoặc để số 2 hoặc để tự động. số tay nên dùng cho số 4 trở lên, 123 dùng tay .....mỏi. được cái là ko cần phải trả số, đi cũng tiết kiệm được tí đấy

tuanxd80

Xe tải
Có lẽ các cụ chạy số AT mà vẫn thích hoạt động bằng tay nên mua SE như em còn tiết kiệm hơn nhiều:21::21::21: hoặc sao các cụ ko tìm loại xe số sàn bán tự động có phải vừa ý hơn ko?:P Nhà sản xuất thêm chức năng +/- trên số tự động là dành cho người lái thích đi chế độ thể thao để cho máy bốc, khỏe chứ đâu phải để cho các cụ đi tiết kiệm xăng:))! Thích nhàn tay thì dùng AT mà thích tay chân hoạt động liên tục thì cứ MT mà múc. Mua AT rồi thì cứ để mình hưởng cái nhàn thân cho sướng tội gì mà phải vất vả cái tay làm gì cho mệt hả các cụ?:77:

Bobobabe

Xe hơi
Mua xe số AT rồi, đi MT làm gì nữa cụ chủ thớt ơi...:69:

Hoakhi

Xe hơi
Có lẽ các cụ chạy số AT mà vẫn thích hoạt động bằng tay nên mua SE như em còn tiết kiệm hơn nhiều:21::21::21: hoặc sao các cụ ko tìm loại xe số sàn bán tự động có phải vừa ý hơn ko?:P Nhà sản xuất thêm chức năng +/- trên số tự động là dành cho người lái thích đi chế độ thể thao để cho máy bốc, khỏe chứ đâu phải để cho các cụ đi tiết kiệm xăng:))! Thích nhàn tay thì dùng AT mà thích tay chân hoạt động liên tục thì cứ MT mà múc. Mua AT rồi thì cứ để mình hưởng cái nhàn thân cho sướng tội gì mà phải vất vả cái tay làm gì cho mệt hả các cụ?:77:
E cũng đang tìm SE số sàn. Cụ cho E biết SE có mấy túi khí, ghế da hay nỉ. E thấy các showroom cứ loạn option lên, chẳng biết tiêu chuẩn của nó như thế nào, khi mua các đại lý tính USD theo vietcombank hay theo chợ đen hả cụ?

Laceti2010

Xe tăng

Cám ơn các bác nhiều.
theo em thì nhà sản xuất muốn chế tạo ra một con xe để người lái cảm thấy thoải mái đỡ mệt nhất, mà 100km bác tiết kiệm giỏi thì được 20k thì để làm gì mà lại mệt người ra ạ. Cứ để số tự động và đi thoải mái chân ga, điều hòa bật thoải mái đi. Mình là ông chủ của nó chứ có phải nó là ông chủ của mình đâu.:)):)):)):)):)):)):))

quydendng

Xe đạp
Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến.Em chỉ muốn bít là chạy như dzay co ảnh hưởng j đến hộp số hay động cơ kô thôi,vì ngày trước em chạy con Lanos nên bây giờ vẫn thấy thích cảm giác chạy số sàn,các bác ạ.
Thanks các bác lần nữa nhá.

P/S: Em nghĩ Anh em nào ở Đà Nẵng thì cũng nên lập hội để có dịp gặp nhau trao đổi thêm kinh nghiệm.Kô bít có ai ủng hộ em kô nhẩy????

tuananhtun

Xe buýt
Em thì vẫn khoái số sàn cho nó bốc, xì po. Em chạy MT thỉnh thoảng còn đạp tới gần 4000v/p đấy ạ, chắc còn tốn xăng hơn AT nhiều. Nếu chọn mua xe AT thì phải chọn loại có số +/-. Thân em là thân lừa ưa nặng mà các cụ :6:

dontung

Xe tải
các cụ cho em hỏi bản MT thì giá bao nhiêu ahj?

BTKiên3103

Xe buýt
Em cũng thỉnh thoảng làm tý số tay thấy cũng hay và khoẻ...nhưng nhiều lúc quên thay đổi số thì nó cũng tự tăng hoặc giảm số cho phù hợp với tốc độ
Được cái khi đi nhanh mà phanh bằng số thì an toàn lắm nhưng chắc hại động cơ nên em chỉ giám thử vài lần phanh bằng số thôi
Chúc các bác lái xe an toàn

dvdcau41

Đi bộ
Em hơi ngu tý. Chả là em chưa đi AT bao giờ, em chuyển số sàn là chuyển về D hả các bác. Khi đó em thấy trên đồng hồ hiển thị số 1 nhưng muốn tăng lên thì làm thế nào? +/- có thấy bấm được vào đâu? Chỉ số AVg 19.8 tức là xe đi 19.8km/lít hả các bác. Em chỉ không biết một tý thôi.

ducan

Xe tăng
Em hơi ngu tý. Chả là em chưa đi AT bao giờ, em chuyển số sàn là chuyển về D hả các bác. Khi đó em thấy trên đồng hồ hiển thị số 1 nhưng muốn tăng lên thì làm thế nào? +/- có thấy bấm được vào đâu? Chỉ số AVg 19.8 tức là xe đi 19.8km/lít hả các bác. Em chỉ không biết một tý thôi.

chuyển số sàn tức là bác kéo cần số từ D sang trái , lên xuống số thể thao bằng cách đẩy lên hoặc kéo xuống . CHỉ số AVG là mức trung bình tổng hợp của xe , có 2 loại AVG thông báo ,
- AVG km/lit --> báo mức tiêu thụ trung bình của xe (ví dụ AVG = 19.8 tức 19.8 km xơi xong 1 lít xăng)
- AVG km/h --> báo tốc độ trung bình của xe (ví dụ AVG= 25 tức bác chạy trung bình với tốc độ 25 km/h) (b)

tuanxd80

Xe tải
E cũng đang tìm SE số sàn. Cụ cho E biết SE có mấy túi khí, ghế da hay nỉ. E thấy các showroom cứ loạn option lên, chẳng biết tiêu chuẩn của nó như thế nào, khi mua các đại lý tính USD theo vietcombank hay theo chợ đen hả cụ?
SE có 2 túi khí, ghế nỉ, gương kính điện điều khiển trung tâm, phanh ABS, hỗ trợ lực phanh điện tử EBD, đèn gầm, khóa cửa tự động, chống trộm, hỗ trợ lái tiết kiệm nhiên liệu ECO, số sàn! Xe em chỉ có vậy thôi!

tuanxd80

Xe tải
SE có 2 túi khí, ghế nỉ, gương kính điện điều khiển trung tâm, phanh ABS, hỗ trợ lực phanh điện tử EBD, đèn gầm, khóa cửa tự động, chống trộm, hỗ trợ lái tiết kiệm nhiên liệu ECO, số sàn! Giá USD tính theo giá chợ đen!

series3

Xe tăng
Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến.Em chỉ muốn bít là chạy như dzay co ảnh hưởng j đến hộp số hay động cơ kô thôi,vì ngày trước em chạy con Lanos nên bây giờ vẫn thấy thích cảm giác chạy số sàn,các bác ạ.
Thanks các bác lần nữa nhá.

P/S: Em nghĩ Anh em nào ở Đà Nẵng thì cũng nên lập hội để có dịp gặp nhau trao đổi thêm kinh nghiệm.Kô bít có ai ủng hộ em kô nhẩy????
Cụ ở ĐN nên thảo nào khoái số sàn, cụ cứ chuyển nhà vô SG hay HN là hết muốn chạy MT ngay :21:

dvdcau41

Đi bộ
Cám ơn bác(y) nhiều

Chỉnh sửa cuối:

yfuky

Xe máy
SE có 2 túi khí, ghế nỉ, gương kính điện điều khiển trung tâm, phanh ABS, hỗ trợ lực phanh điện tử EBD, đèn gầm, khóa cửa tự động, chống trộm, hỗ trợ lái tiết kiệm nhiên liệu ECO, số sàn! Xe em chỉ có vậy thôi!
SE không có đèn gầm CỤ ah !!!