Sự thật về Dự án thật , không nháp của Cụ Gaz69

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em có xem ngay từ đầu. Không riêng bài nay mà rất nhiều bài liên quan đến bác "gaz69" với tinh thần ngưỡng mộ!
Xe đó, Nếu là xe có đầy đủ giấy tờ thì quả thật là em thấy hơi phí, vỏ mục nát nhưng vẫn còn đủ đồ và còn phom, không thể là không dựng lại được cái vỏ với tiền công 15tr. Còn nếu chỉ sử dụng chassi, cầu, máy thì về cơ bản đều yếu vì chassi cũng bị mục nhiều do thời gian, gầm máy ...vẫn phải làm lại hết!
Vì em cũng đã từng cắt, từng hàn ...em cũng hiểu một phần. Nào chế hộp số cho Mer G, Nào cắt Defender 110 thành 90...
Phá tan 1 chú Pajero V33 với ý đồ lấy cái phần giống bác đang lấy của Gaz69, thùng trên thanh lý cho Mậu tề lỗ.
Rồi đo, rồi cắt, rồi hàn...Và rồi 2 tháng sau phải nịnh Hùng gà mang xe tải đến chở hết đi cho. Mà phải biếu cả tiền công chở Hùng gà mới nhận cơ đấy!
Hứng thú, mất ăn mất ngủ...rồi cuối cùng cũng thất vọng bác ạ!
Hy vọng và chúc bác tạo được sự khác biệt!
Nếu bác thật sự đánh giá cao cái vỏ cũ + giấy tờ em mời bác giá 50 tr.
Em cũng dự tính dựng lại cái vỏ + đưa nó lên sat si Uaz, máy-số 3L , cầu Portal Uaz .Tất cả đồ đạc em đã có, chỉ chờ có thời gian là tiến hành.Tuy nhiên đấy là dự án rất dài hơi, cho nên cái đống sát si với máy cũ này em mới chế thành cái xe để thi VOC.

Việc chế tạo xe nên có kế hoạch rõ ràng và mục đích chính xác , nếu bác xây dựng trên cơ sở '' khác biệt với xe khác'', đơn giản là bác làm cái body khác lạ đi.Thực sự em nghĩ bác đi sai đường nên mới phá 1 con V33 đi , chế hộp số Mer , Cắt ngắn 110 . Tất cả những việc đó là việc tương đối vô ích bởi V33 nếu độ nên làm cách khác ( ví dụ như thay cầu cứng vào trước), hộp số Mer G thì đơn giản rồi , denfender 110 biến thành 90- em chẳng thấy mục đích gì ở đó cả.
Khi đi sai , không có thành quả , chán nản, hết tiền............các bác sẽ bỏ offroad .

hoanhochubodoi

Xe hơi
Em khâm phục các bác thật. Nhìn đống sắt vụn này em đã thấy nản.

Em có xem ngay từ đầu. Không riêng bài nay mà rất nhiều bài liên quan đến bác "gaz69" với tinh thần ngưỡng mộ!
Xe đó, Nếu là xe có đầy đủ giấy tờ thì quả thật là em thấy hơi phí, vỏ mục nát nhưng vẫn còn đủ đồ và còn phom, không thể là không dựng lại được cái vỏ với tiền công 15tr. Còn nếu chỉ sử dụng chassi, cầu, máy thì về cơ bản đều yếu vì chassi cũng bị mục nhiều do thời gian, gầm máy ...vẫn phải làm lại hết!
Vì em cũng đã từng cắt, từng hàn ...em cũng hiểu một phần. Nào chế hộp số cho Mer G, Nào cắt Defender 110 thành 90...
Phá tan 1 chú Pajero V33 với ý đồ lấy cái phần giống bác đang lấy của Gaz69, thùng trên thanh lý cho Mậu tề lỗ.
Rồi đo, rồi cắt, rồi hàn...Và rồi 2 tháng sau phải nịnh Hùng gà mang xe tải đến chở hết đi cho. Mà phải biếu cả tiền công chở Hùng gà mới nhận cơ đấy!
Hứng thú, mất ăn mất ngủ...rồi cuối cùng cũng thất vọng bác ạ!
Hy vọng và chúc bác tạo được sự khác biệt!
Đứt gánh giữa đường là do bác ko có mục đích rõ ràng, và ko có người lên dự toán cho bác là bác phải tốn bao nhiêu xèng. Bác quyết định vội vàng khi chưa có đủ thông tin, thợ giỏi thì đứt là đúng rồi.

Bọn em làm thì bao giờ cũng vẽ sơ sơ xem cái xe lúc cắt xong nó thế nào. Dự toán hết bao nhiêu lúc hoàn thành, mà chỉ giai đoạn 1 thôi. Xe em vẫn còn mấy giai đoạn nữa, nếu làm kiểu 14 tháng như ông Gaz96 thì chắc em cũng nản, nhưng em thì chỉ 3 tháng là xong phần 1, bây giờ thi đã xong rồi lại nâng cấp tiếp.

Em cũng đã ngâm cứu nhiều các xe đi trước, vì vậy vừa học được thêm mỗi người 1 ít, vừa cải tiến thêm cho nó hợp với ý mình. Với lại chơi với nhiều người đã làm rồi, mỗi người cho 1 ý kiến thì bác sẽ định hình được. Phải tốn tiền beer, cafe chứ bác ko tự kỷ được đâu ...

Chúc bác vẫn còn đam mê với xe Offroad và dự án tới sẽ thành công.

Haiz!
em kg quen độ xe kiểu Spam lên đến 80 trang mà chưa xong như nhà noza
Xe của em 11 trang là hết trò:

Những phần trang điểm , chỉnh sửa cho ngon lành em không quan tâm.
Ông nào chạy ông ý tự làm.
Nếu Hải KAR cứ lằng nhằng em tuyển ông lái khác làm ứng viên vô địch VOC 2012
Em thì ko quen độ xe năm rưỡi ko chưa chạy được :))
Với lại phải để lại comment của dân tình người ta bình luận chứ, để lại thì chắc chắn là đến 80 trang đấy he he

saigonvw

Xe tăng
Anh em nhà Noz với Gay chém nhau mãi mà chưa thấy xe của ai chạy được cả nhể ? Hay là 2 Chú đua : 800trang & 80 tháng ai cán đích trước thì thắng đi :)) :)) :))

inochi

Xe điện
Sao lại để em nó Nude thế kia hả cụ Gaz69, cho em nó tí áo chứ không là phạm quy Bộ phạt giờ

NISSAN GTRL

Xe hơi
con gaz69 độ và làm lại lên dc dó cụ ợ

SUKHOI47

Xe hơi
bác lắp cho em nó cái DVD với cảm biến lùi cho thiên hạ choáng. không cần vỏ, lắp bộ loa công suất cao phát cho cả VOC cùng nghe, sự hoành tráng không giới hạn trong cái vỏ nào cả.

milkcafe1402

Xe hơi
Tóm lại là dự án này đã xong chưa các cụ ạ

tiger

Xe tăng
Xe của Cụ thiết kế theo phong cách Ngọc Quyên nhìn oách quá, đợi đến VOC xem em nó uốn éo thía lào

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
cụ này cứ tin người, vụ cái xe chỉ là đòn gió thôi lúc thi kiểu gì nhà Gay chả mượn xe của cụ Cua, em biết mà
Em sợ năm nay em đào đường, bác Cua đi thi thì sao em mượn được xe bác Cua!

Speedvn

Xe tải
Em dự là chẳng còn chiếc nào chạy được nữa đâu $-)$-)$-)
He!he! Vài ba ông thợ hàn + vài chục kg sắt Đa Hội lại dám cãi lại hàng nghìn kỹ sư người Nhật, người Anh...
Tội là thế đấy ạ!

Speedvn

Xe tải
"...Em cũng dự tính dựng lại cái vỏ + đưa nó lên sat si Uaz, máy-số 3L , cầu Portal Uaz..."
Bức tranh đẹp thật bác ạ!