[Funland] Sức mạnh quốc gia ở đâu

Khoai Cún

Xe tăng
Đẻ thì dễ, nuôi mới khó chứ, kinh tế mà vững vàng em cũng 3-4 nhóc ngay, nhưng giờ 2 đứa còn sấp mặt đây 😭

monetaboot

Xe máy
Đẻ với đái, dẹp
Nhập người vô là đủ

dheIa

Xe điện
Mất nửa cái mạng luôn ấy chứ.
Đẻ xong phát, đang gái tơ thành con mẹ xề. Đầu bù tóc rối, bụng cả rổ mỡ, mắt thâm như gấu trúc. Báu gì mà đẻ lắm.
Nhìn các cụ bà xưa đẻ nhiều, 40 mà trông y các chị 60 bây giờ.
Nên thôi đẻ ít ít thôi, các mợ ập. Sinh lắm khổ phụ nữ.
haha.. em vừa đc share, nhớ ngay đến thớt "đẻ"'này mà ko ngậm đc mòm :))

"Con" nào cũng thế, dính con cái vào là thành nô lệ hết ^^

Red Butler

Xe buýt
Đẻ dễ, nuôi mới khó, thất nghiệp tràn lan và ngày càng trầm trọng, nền sx đang chết dần.... Bọn trẻ sau này ra trường biết làm gì đây?

Xe nội lước

Xe container
Bọn nó vẫn xác định vịt để nuôi chim ưng thì mong vịt đẻ nhiều để chim ưng đỡ vất vả kiếm ăn
Còn đẻ ra mà không lo cho con trẻ tương lai tốt đẹp thì nhịn đẻ
tải xuống (2).jpeg
Câu Vịt nuôi chim Ưng này dường như bị lờ đi nhiều cụ nhỉ.

tuannghiagtvt

Xe buýt
Vui thôi nhưng có 8 hộ mà cụ chủ nói 2/3 có 3 con khó tính quá. =)):)):))

Xe nội lước

Xe container
Hồi xưa em cứ nghĩ tếu thế này cc ạ .
Vc em đều đc gđ nuôi cho học hết đh, nếu đi làm thì với năng lực bt, sống bình an, đúng chính sách và pl , làm 8 tiếng trong cq thì thu nhập đó sẽ là :
Nếu không có cái nhà mẹ đẻ em để cho em mà ở thì 2vc em sẽ ở đâu. Gầm cầu giờ cũng không phải muốn mà vào ở đc. Rồi làm đơn xin mua nhà thu nhập thấp, nếu gắp thăm may mắn loại trăm người thì theo lãi suất ng hàng ngày đó rồi chẳng bao lâu chúng em cũng có đc căn cc hơn 70mv, chỉ tầm 500 năm là trả xong thôi mà. Nhưng muốn đc vậy thì cũng cần có tí chí , cụ thể là 2vc mỗi đứa phải kiếm đc 1 cái vỏ chai nhựa ..sáng tìm vòi công cộng làm 1 chai là xong bữa sáng, trưa tranh thủ tu vòi cơ quan là no bụng bữa trưa và tối chúng em sẽ đập phá hẳn 2 gói mì tôm ..mỗi đứa 1 gói ..hơi hoang nhưng tn nó phải thế. Cưới xin, ma chay trong nội ngoại 2 bên, bạn bè thân hữu thì không lo..có mứt tiền mua đt nên không ai gọi đc.
Bọn em sẽ tắm ở cq, tranh thủ giặt ké quần áo, khi về đứa nào sẽ đong 1 chai nc vòi cq đứa ấy phòng khi tối nó khát.. xăng dầu tăng hay giảm chẳng quan trọng gì.. lương theo hệ số em đố vợ em nó mua nổi ..em cũng như nó nên xăng có 10 tr/l em cũng vững như thành.
Cứ 2 tháng bọn em sẽ mua 1 tờ sổ xố..1 năm 12 tờ ..trong 500 năm kiểu gì chẳng trúng..đã trúng là đẻ luôn..nhưng chợt nghĩ . Ơ vợ đc nghỉ 6 tháng thai sản, nghĩa là nó đi làm đến ngày đẻ thì khi con 6 tháng thì để đâu..nhà trẻ công cũng phải 2 tuổi mới nhận, tư nhân thì tiền đâu..lại chơi trò vì ông bà đẻ ra tôi thì ông bà phải gánh thêm 5 năm trông cháu là ít.. (người nhà chúng mày thì chúng mày đi mà bế nhau ) ..bao giờ các cháu đi lớp thì bố mẹ sẽ lại kiếm cho cái vỏ chai .
Mầm non tương lai của ...chỉ cần uống nc là đc.lớn vẫn bê đc ba lô là cái chắc.

baba77

Xe tăng
Truyền bá cổ xúy LGBT lên ngôi thì có bắt đẻ cũng éo đẻ được, toàn các con tinh trùng khuyết tật được tung hô thì kiểu gì chả tiệt diệt giống nòi. Không làm như Nga cấm LGBT ngay và luôn thì chả đến chục năm chỉ dăm năm là thấy ngay dân số giảm. Em nói chuyện với mấy đứa 2k nó bảo xác định ko con cái gì cả.

materazzi

Xe máy
Có nhà cụ nào chỉ đẻ 1 như nhà em không, f1 nhà e mới lớp 2 thôi nhưng e dự định k đẻ nữa, 1 phần vì ngại, phần vì gấu e sức khoẻ hơi kém

poiuy

Xe cút kít
Truyền bá cổ xúy LGBT lên ngôi thì có bắt đẻ cũng éo đẻ được, toàn các con tinh trùng khuyết tật được tung hô thì kiểu gì chả tiệt diệt giống nòi. Không làm như Nga cấm LGBT ngay và luôn thì chả đến chục năm chỉ dăm năm là thấy ngay dân số giảm. Em nói chuyện với mấy đứa 2k nó bảo xác định ko con cái gì cả.
LGBT không phải là nguyên nhân mà nguyên nhân là phụ nữ mất mát quá nhiều khi đẻ nên họ không muốn đẻ.

Thành Thị 1

Xe điện
Cách này ko làm tăng dân số cụ ơi. Khuyến khích đẻ là khuyến khích tăng số con trên mỗi phụ nữ mới tăng sức mạnh quốc gia được. Đề xuất của cụ các lãnh tụ ko duyệt đâu.
Lãnh tụ duyệt, nhưng vợ lãnh tụ thì ko!!!

fundraiser

Xe container
LGBT không phải là nguyên nhân mà nguyên nhân là phụ nữ mất mát quá nhiều khi đẻ nên họ không muốn đẻ.
Mợ đang nói theo suy nghĩ của mợ, nhưng dữ liệu lẫn lịch sử ko cho thấy điều đó. Thời trước, hay bây giờ ở các nước hồi giáo hay chính trong dân do thái thì quyền của phụ nữ thấp hơn mặt bằng chung các nước phương tây dân chủ tôn trọng nữ quyền hơn nhiều.

poiuy

Xe cút kít
Mợ đang nói theo suy nghĩ của mợ, nhưng dữ liệu lẫn lịch sử ko cho thấy điều đó. Thời trước, hay bây giờ ở các nước hồi giáo hay chính trong dân do thái thì quyền của phụ nữ thấp hơn mặt bằng chung các nước phương tây dân chủ tôn trọng nữ quyền hơn nhiều.
Thế nên phương Tây hoặc những nước gần giống với họ không muốn đẻ vì phụ nữ được tôn trọng, tức là có nhiều quyền mà mỗi khi đẻ quyền lại mất đi nên họ không đẻ nữa. Các nước kia phụ nữ chả có quyền gì chỉ có mỗi quyền đẻ nên đẻ nhiều thôi.

fundraiser

Xe container
Thế nên phương Tây hoặc những nước gần giống với họ không muốn đẻ vì phụ nữ được tôn trọng, tức là có nhiều quyền mà mỗi khi đẻ quyền lại mất đi nên họ không đẻ nữa. Các nước kia phụ nữ chả có quyền gì chỉ có mỗi quyền đẻ nên đẻ nhiều thôi.
Vậy là muốn phụ nữ đẻ nhiều cứ thu bớt quyền là xong nhỉ. Càng nhiều nữ quyền càng lười đẻ nhỉ.

ubisapro

Xe trâu
Em 3 đứa, làm được đồng nào bọn nhọc nó ăn sạch. Hôm qua về khu cũ, thằng hàng xóm trên răng dưới dép đẻ liền tù tì 4 đứa con trai, e bái phục :))

dheIa

Xe điện
Có nhà cụ nào chỉ đẻ 1 như nhà em không, f1 nhà e mới lớp 2 thôi nhưng e dự định k đẻ nữa, 1 phần vì ngại, phần vì gấu e sức khoẻ hơi kém
Em 1 đây. Cụ ko lo một mình đâu :D

Nhưng nếu có đk về kinh tế cũng như sức khoẻ thì nên 2 cụ ạ. Bạn đầu mới lớp 2 thì vẫn còn nhiều thời gian chuẩn bị cho bạn tiếp theo mà ^^
À, nhưng nếu là con gái thì em mới khuyên 2-3-4..., chứ trai rồi thì thôi. Nhà cửa ở mình đắt bỏ cha lên đc, con trai mà ko lo đc nhà cửa mỗi đứa mỗi cái thì sau lại khổ chúng nó :D

fundraiser

Xe container
Cụ nói ra đấy nhá, gạch đá tự chịu :))
Mợ này hay nhỉ? Cứ gạ người khác vào bẫy của mình rồi bỏ rơi vậy ah. Vậy là ko được đẹp cho lắm. Nhưng mà đúng tư duy phụ nữ roài. Cãi cho trắng thành đen được thì thôi.

lta500

Xe buýt
Học phí và các loại phí khác (trường công) đến hết THCS giờ rất thấp. Nhưng để cạnh tranh được trong môi trường tương lai, cụ phải cho con học thêm văn hóa, thể thao/văn nghệ, ngoại ngữ...: những cái này là không bắt buộc nhưng lại gần như bắt buộc.
Đấy là ở phố, chi phí cho giáo dục công so với thu nhập thì thấp thôi. Nhưng ở quê lại khác cụ ạ. 1tr/1 tháng ở quê, mà nhà có 3 con đi học thì bố mẹ cũng mệt phết đó chứ.