Khoe xe Sunny của em, có một sự hài lòng không hề nhẹ :)

lovebasso

Xe đạp
Tình cờ lang thang vào Nissan Bình Dương thấy anh chàng Sunny SE, em bèn leo lên ngồi thử, ai ngờ "bồ kết" luôn. Vậy là đang nhắm Kia Soul em nhảy sang Sunny luôn. Sau một thời gian "ngâm cứu", cá nhân em thấy trong phân khúc B, cưới nàng này là hợp lý, âu cũng là mối lương duyên.
Sau hơn 1000 km trải nghiệm, em thực sự hài lòng, máy êm ái, cách âm tốt, cảm giác lái ổn, rất dễ điều khiển. Xe rất rộng rãi cho cả nhà, ba vợ em cao hơn 1,8m, ngồi sau vẫn rất thoải mái... Hết quá trình chạy rà, em mới có dịp đạp ga trên cao tốc Long Thành, ở 120km, xe vẫn chạy đầm, "có một sự hài lòng không hề nhẹ" đối với nàng Sunny...

Chỉnh sửa cuối:

Kada

Xe tải
Xe này mùi nhựa lắm, xe cậu bạn 2014 đến giờ vẫn không hết mùi.

lovebasso

Xe đạp
Xe đẹp quá, cụ cho em cảm nhận về nội thất với ạ, có xấu quá k?
Theo em, nội thất Sunny không có gì phải phàn nàn, các chi tiết có thể không bóng bẩy nhưng tròn trịa với nhiều tính năng đủ dùng, tuy nhiên nếu có thêm cảm biến trước sau nữa thì quá tốt.

anhtho

Xe ngựa
Xe này mùi nhựa lắm, xe cậu bạn 2014 đến giờ vẫn không hết mùi.
Chắc bạn cụ rải sàn hoặc độ gì đó. Em thấy Sunny là ít mùi nhất trong mấy con xe em biết. Con Mitsui của cơ quan thì mùi nặng, 3 năm mới tạm hết. Ford của một bà bạn thì cũng tương tự, thậm chí còn nặng hơn.
Con Sunny em chạy sau 1 tuần là ko cảm thấy mùi đáng kể, mấy người bạn lên ngồi cũng cùng cảm giác.

vietduong

Xe buýt
chạy 3 năm rồi, chỉ bão dưỡng định kỳ và thay dầu thôi, tuy xấu nhưng em là con nhà lành :))

lovebasso

Xe đạp
Tính em "ăn chắc mặc bền" nên khi mua xe Sunny phải tìm hiểu kỹ sản phẩm. Ông cậu vợ em là dân kỹ thuật xe hơi bên Đức có nhắn tin về khuyên "Cháu nên mua Nissan vì rất bền, ít hỏng vặt, an tâm dùng lâu dài". Sau đó, em còn tìm hiểu thêm giá bán sản phẩm này ở thị trường Mỹ, đối chiếu với những xe cùng phân khúc rồi mới quyết định xuống tiền. Thị trường Mỹ khắc nghiệt, còn dân Mỹ vốn rất thực dụng!

Jason MRB

Xe hơi
E có gọi cho cụ rồi ạ, hôm nào đẹp trời cụ cho e mời cụ cafe giao lưu nhé, e rất chi là tò mò về những vị khách trung thành của Nissan ạ, cụ cho e phỏng vấn cụ tại sao cụ lại yêu thích Nissan như vậy được k ạ :">
Âu cũng là cái số thôi cụ ạ :P

crazyman.eps

Xe tải
Tính em "ăn chắc mặc bền" nên khi mua xe Sunny phải tìm hiểu kỹ sản phẩm. Ông cậu vợ em là dân kỹ thuật xe hơi bên Đức có nhắn tin về khuyên "Cháu nên mua Nissan vì rất bền, ít hỏng vặt, an tâm dùng lâu dài". Sau đó, em còn tìm hiểu thêm giá bán sản phẩm này ở thị trường Mỹ, đối chiếu với những xe cùng phân khúc rồi mới quyết định xuống tiền. Thị trường Mỹ khắc nghiệt, còn dân Mỹ vốn rất thực dụng!
Chuẩn cụ ạ. Trước khi lấy Sunny em có ngó nghiêng mấy em Hàn, Vios, Mazda 2. Em có kể chuyện vs thằng bạn em nó đang sống ở Úc thì nó khuyên nên lấy Nissan vì máy móc và khung gầm rất bền và chắc chắn, phục vụ rất tốt cho gia đình.

minhnd27

Xe máy
Em lấy Sunny đời đầu tiên khi ra mắt được mấy tháng thời điểm đó cũng ít lựa chọn các hãng khác, đến nay cũng đi được 3 năm cảm nhận Nissan được cái ít hỏng vặt, phải nói rằng người ngồi thoải mái cực kỳ những chặng đường xa nhưng hơi ồn. Giờ ra X Trail em đổi gió chuyển gầm cao. Tại cũng ban đầu đi Nissan nên cũng cảm tình quyết định lấy ẻm nó.

Taxulo

Xe buýt
Chạy từ đợt đầu ra 2013 mà cụ, bây giờ đang lò mò X-Trail. Thích trung thành với mấy ẻm Nissan hơn :P
Bác giống em thế. Em còn biết 1 cụ trên này chuyên cưới vợ Nissan, đã cưới 3 em rồi mà toàn xe nhập nguyên chiếc mới máu chứ :)

wagoner

Xe buýt
Ông anh mua con này bản cao nhất mới dc 6 tháng leo lên fiesta S của em về bán xe luôn. Xe đi như đồ chơi, cửa nẻo rệu rã, vỏ mỏng quẹt, máy yếu xìu