[VHGT] Tắc đường Minh Khai chiều qua: Hàng nghìn con dê

chinhatm

Xe container
Chiều hôm qua, khoảng 5.30 bắt đầu tắc đường đoạn từ Gốc Đề đến Cầu Mai Động. Nguyên nhân ban đầu thì không rõ, nhưng điều đáng nói là hàng nghìn xe 2 bánh thản nhiên chiếm hết phần đường của xe ngược chiều (Vẫn còn may vì không có chiếc 4 bánh nào lấn sang phần đường ngược chiều). Kết quả là hàng nghìn xe máy/ô tô đối đầu nhau, không bên nào chịu nhường bên nào, gần như đứng im tại chỗ hơn nửa tiếng đồng hồ, cho đến khi thấy bóng dáng công an.
Có một chút hình ảnh minh họa:

Ghi chú: Hình chữ nhật: 4 bánh; Hình mũi tên: 2 bánh

Chỉnh sửa cuối:

Dundungqn79

Xe hơi
cảnh quen thuộc ở VN mình, haizzzzzzzzzzz

mezzo forte

Xe buýt
chán cụ nhỉ, ngay ngã tư cầu Mai Động mỗi khi đèn đỏ 2b còn đỗ tràn qua gần hết của làn ngược chiều nữa, bó tay luôn. mà xxx ở đây không có động thái gì chỉ chăm chăm bắt xe oto thôi

speed266

Xe điện
Chiều hôm qua, khoảng 5.30 bắt đầu tắc đường đoạn từ Gốc Đề đến Cầu Mai Động. Nguyên nhân ban đầu thì không rõ, nhưng điều đáng nói là hàng nghìn xe 2 bánh thản nhiên chiếm hết phần đường của xe ngược chiều (Vẫn còn may vì không có chiếc 4 bánh nào lấn sang phần đường ngược chiều). Kết quả là hàng nghìn xe máy/ô tô đối đầu nhau, không bên nào chịu nhường bên nào, gần như đứng im tại chỗ hơn nửa tiếng đồng hồ, cho đến khi thấy bóng dáng công an.
Có một chút hình ảnh minh họa:

Ghi chú: Hình chữ nhật: 4 bánh; Hình mũi tên: 2 bánh
Nhìn hình vẽ của cụ e lại liên tưởng đến các anh hùng Lương Sơn Bạc giáp lá cà chiến đấu...một mất một còn...:))

wagoner

Xe buýt
Em cũng không hiểu những người đi sang phần đường còn lại nghĩ gì, đầu óc họ chắc chắn có vấn đề. Em hay đi qua cầu Mọc vào buổi sáng cũng có tình trạng như vậy, cái cầu bé tí nhưng người ta cứ chiếm cả 2 làn, 2 bên nhìn nhau, bên đúng làn thì hằm hè còn bên sai làn thì trâng tráo, trơ trẽn. Điên quá mà chỉ biết cắn môi chứ chẳng làm gì được

giacmoxe4

Xe điện
Nhìn cái hình vẽ của Cụ thấy sinh động quá,đúng là cách tham gia giao thông của dân mình độc đáo thật.

Rickyman

Xe điện

Lại phải có cụ "Điếu cày" thứ 2 mới xử nổi vụ này...Hazzz

Kobe KFC

Xe hơi
Nhìn hình vẽ của cụ e lại liên tưởng đến các anh hùng Lương Sơn Bạc giáp lá cà chiến đấu...một mất một còn...:))
:(( chết thật, em lại liên tưởng đến chiến thắng Bạch Đằng mới khổ. Hiện tượng thường ngày ở Thủ Đô thân yêu của chúng ta đấy

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
cảnh thường thấy 2 con dê qua cầu, chả biết đến bao giờ cho khá lên được, ý thức như cc con ruồi
cũng chả tư duy được là nó đi lên như thế thì ông ngược chiều đi vào đâu
tiện thớt của cụ e kể chuyện này, hôm trước e đi về nha, cũng kiểu như trường hợp cụ mô tả trên kia, nhưng đường nhà e nhỏ hơn, chỉ 2 cái oto vừa tránh nhau thôi. vướng xe máy để 2 bên mép đường nên 2 cái ko tránh cùng lúc đc, một cái phải lùi lại. ông forte đi cùng chiều vs e định lùi rồi thì tự nhiên một cậu choai choai đi 2 bánh, phi lên đứng ngay sau mít, làm 2 cái 4b ko cái nào lùi đc, đường tắc tầm gần 30s đứng yên hết cả e mới nhắc khéo ông 2b kia lùi lại cho oto người ra lùi ra mà tránh, đứng thế bjo cho đi được. thế là cậu choai choai quay lại lườm e, bảo ông là giao thông à, biết lái oto ko mà lên giọng. e chả nói gì, rút mũ bảo hiểm (mũ hịn, cứng lắm ạ) táng cho 2 phát, bảo đm m mù à mà ko thấy, m đứng đấy xe ng ta lùi vào đâu, cu cậu quay ngược xe phóng theo chiều ngược lại, e thì cũng hơi cậy gần nhà nên mới dám thế, nhưng cũng chả biết e làm thê đúng hay sai, thôi thì mượn thớt cụ bình phẩm cho nó có chuyện buôn :( thanh niên vs nhau nhưng nhiều thằng nghĩ ngắn quá :(

volume

Xe tăng
Cụ yên tâm, đường này anh Vượng chuẩn bị đầu tư là đường trên cao rùi, xong time city là khởi công thì phải **==

chinhatm

Xe container
Đúng là buồn thật, ngay giữa Thủ đô ngàn năm văn hiến!

AcidS

Xe điện
Time City xong thì tắc đến khi hoàn thành đường trên cao hả cụ?

hanoistreet

Xe tải
Chuyện này xảy ra mọi nơi ở hà nội chứ không riêng gì Minh khai. Ngã tư Hai bà trưng Lê Duẩn còn có bốt công an ngay cạnh nhưng không bao giờ xử lý.

h_mdc

Xe điện
Lỗi dừng đỗ sai làn đường từ xưa tới nay xxx không quan tâm nên thành ý thức chung cho dân cả nước, bây giờ sửa được hơi bị khó. Vấn đề này ngành cảnh sát phải phát động phong trào, tuyên truyền trong vài ba tháng sau đó ra quân rầm rộ trên cả nước, bắt triệt để luôn ngay khi bắt đầu và luôn duy trì thì may ra cứu vãn được tình thế. Mỗi lần tắc đường ở các nước họ chỉ đứng bên làn của mình, dài bao nhiêu cũng không lấn sang bên kia để xe cứu thương cứu hỏa hay xe 116 có lối mà vào.

vietran

Xe ba gác
Time City xong thì tắc đến khi hoàn thành đường trên cao hả cụ?
Đường trên cao nào hả cụ, nó cứ nói thế để bán nhà thôi, bán xong nó té ngồi đấy mà đợi.
Nội đô quá tải thế mà bọn nó vẫn cấp giấy phép xd những khô đô thị khủng trong lòng đô thị, mà bà con mình vãn lao vào mua.
Em cũng chưa hình dung ra đại công trừoeng tham sờ ty và một đại đô thị ngay cạnh đó nữa (to hơn time) thì dân tình đi kiểu gì nếu không có đường tàu điện ngầm tàn suất lớn đi qua đó, mà cái này chỉ là trong tưởng tượng vì nó phải kết nối toàn thành phố.

giangthuy3108

Xe buýt
Đường trên cao nào hả cụ, nó cứ nói thế để bán nhà thôi, bán xong nó té ngồi đấy mà đợi.
Nội đô quá tải thế mà bọn nó vẫn cấp giấy phép xd những khô đô thị khủng trong lòng đô thị, mà bà con mình vãn lao vào mua.
Em cũng chưa hình dung ra đại công trừoeng tham sờ ty và một đại đô thị ngay cạnh đó nữa (to hơn time) thì dân tình đi kiểu gì nếu không có đường tàu điện ngầm tàn suất lớn đi qua đó, mà cái này chỉ là trong tưởng tượng vì nó phải kết nối toàn thành phố.
Cụ nói quá chuẩn, nhà em ở ngay gần đấy, em cũng băn khoăn nếu dân ở lấp đầy cả khu doi ần si ti đấy thì tương đương với dân số của một phường chui trong S đó, cộng với khu mua sắm lợn rống như vầy thì chắc Khi đó Ngã Tư Sở sẽ hiện nguyên hình Ngã Tư Khổ trước đây thôi .....

Chỉnh sửa cuối:

bothomoc

Xe hơi
cảnh thường thấy 2 con dê qua cầu, chả biết đến bao giờ cho khá lên được, ý thức như cc con ruồi
cũng chả tư duy được là nó đi lên như thế thì ông ngược chiều đi vào đâu
tiện thớt của cụ e kể chuyện này, hôm trước e đi về nha, cũng kiểu như trường hợp cụ mô tả trên kia, nhưng đường nhà e nhỏ hơn, chỉ 2 cái oto vừa tránh nhau thôi. vướng xe máy để 2 bên mép đường nên 2 cái ko tránh cùng lúc đc, một cái phải lùi lại. ông forte đi cùng chiều vs e định lùi rồi thì tự nhiên một cậu choai choai đi 2 bánh, phi lên đứng ngay sau mít, làm 2 cái 4b ko cái nào lùi đc, đường tắc tầm gần 30s đứng yên hết cả e mới nhắc khéo ông 2b kia lùi lại cho oto người ra lùi ra mà tránh, đứng thế bjo cho đi được. thế là cậu choai choai quay lại lườm e, bảo ông là giao thông à, biết lái oto ko mà lên giọng. e chả nói gì, rút mũ bảo hiểm (mũ hịn, cứng lắm ạ) táng cho 2 phát, bảo đm m mù à mà ko thấy, m đứng đấy xe ng ta lùi vào đâu, cu cậu quay ngược xe phóng theo chiều ngược lại, e thì cũng hơi cậy gần nhà nên mới dám thế, nhưng cũng chả biết e làm thê đúng hay sai, thôi thì mượn thớt cụ bình phẩm cho nó có chuyện buôn :( thanh niên vs nhau nhưng nhiều thằng nghĩ ngắn quá :(
E ủng hộ cụ

blackpaint

Xe container
Cái này phải nhờ em tải cứ ủn ủn ủn đứa nào sai đường chui hết vào gầm thì mới thoáng... chán thật. Sáng em đi xe máy đỗ chỗ Tôn Thất Tùng rẽ trái ra Chùa Bộc, mình đứng trong vạch, sau 2 em ô tô, nhưng cứ thấy ùn ùn xe máy đỗ chờ đèn đỏ 1 lúc là bít chặt chiều kia luôn, nhìn như đường 1 chiều. Nản

vietran

Xe ba gác
Chỗ tắc cứng k thấy bóng csgt đâu, dù chỉ cần 1, 2 người cầm còi là ổn ngay, trong khi nhiều chỗ đường vắng hoe thì túm năm tụm bẩy để bắt phạt.
Hình như lâu thành quen các anh ý nghĩ nhiệm vụ chính, công việc đi làm là đi bắt phạt haybsao ý.