Thảo luận Tài chính 700 triệu, vợ chồng sắp cưới có nên mua Honda City?

QV.BTM

Xe tải
Chả là em sắp có tin vui, cụ thể là qua mùng 2.9 vài ngày là em và vợ em về chung một nhà theo sự đồng thuận của hai bên nội ngoại cùng chính quyền địa phương. Cỗ bàn thì chưa đến lúc đặt, ảnh cưới, thiệp mời thì bọn em nhắm được chỗ làm rồi. Có cái em đang khá lấn cấn liên quan đến khoản phương tiện đi lại sắp tới mong các cụ trên này cho em xin chia sẻ để gỡ cái khúc này ạ. Rượu thì em đầy bình, chén thì em đã dọn sẵn, tiện đây em xin kính các cụ một ly gọi là lời cảm ơn với chung vui cùng tụi em luôn.

Em với vợ cũng muộn mới lấy nhau nên tài chính có phần khá khá chút, nhà em có rồi, tiền mặt hai đứa dành dụm được gần 1 tỉ trước khi cưới. Lâu nay tiền đấy vẫn gửi ngân hàng chưa ai động vào nhưng đợt này phải luân phiên đi lại hai bên nội ngoại thành ra bất tiện nhiều cái, về lâu về dài cũng chả đi xe khách với thuê xe mãi được huống hồ sắp tới em còn có con nhỏ nên nhắm mua ô tô đợt này để hưởng hỗ trợ 50% phí trước bạ của chính phủ luôn. Bọn em tính bỏ ra dưới 700 tr cho việc xe cộ, số còn lại để lo cưới xin với nuôi con nhỏ. Ban đầu tính sẽ mua xe cũ của người quen nhưng nhẩm thấy mình là f0 khoản này lại chưa biết mô tê gì với lần đầu mua 4 bánh nên e chốt mua xe mới nguyên zin bóc seal cho nó sướng cái thằng người 😊.

Ban đầu tuy danh sách có dài nhưng bán kết chốt được 2 em là: Honda City – Hyundai Accent. Yêu cầu của vợ em khá đơn giản chỉ cần đẹp là được, em thì khá giống vợ em nên thấy ngoại thất thể thao của chiếc Honda City là bọn em nán lại lâu hơn cả. Cách sắp xếp nội thất của chiếc Honda City cũng hợp lý và tiện dụng, dễ thao tác nên càng ưng. Tay sờ, mắt thấy là thế nhưng mấy cái khoản cảm giác lái, độ bền, chi phí sửa chữa, ăn uống thì em mù tịt, trăm sự nhờ các bác chia sẻ kỹ khoản này và mục đích mua Honda City về để đi làm, đi chơi, thỉnh thoảng cuối tuần camping loanh quanh Hà Nội với mấy tỉnh lân cận thì có vấn đề gì không ạ?

nnga040488

Xe tải
Honda City cực đẹp lại thể thao. Cụ tậu em nó về rồi trang trí thêm tý hoa lá cành rồi làm xe hoa cũng hay đó cụ, khả năng cũng tiết kiệm được 1 mớ =))

aphich

Xe buýt
Em đi Honda City từ đợt đầu đến giờ, nó lành đến mức em phát sợ luôn ấy. Tuy nhiều tuổi nhưng vẫn còn nhiều điểm em khá ưng, muốn đổi lên mà cứ thấy tiếc tiếc nhưng cụ nào trả giá cao cỡ gấp đôi thì em vẫn bán nhé :D

aphich

Xe buýt
Cụ có điều kiện thì lên luôn bản RS, hơn được nhiều cái lắm cụ, đi lại cũng thích hơn, vượt xe khác hay đổ đèo cũng tự tin hơn

catmun

Xe buýt
Honda Citi năm nay làm xe khá tốt nên rất được lòng người dùng lẫn chuyên gia lắm đó cụ. Ở cả chương trình Car Awards 2021 hay xe của năm do otofun tổ chức thì Honda City đều đoạt giải xe được yêu thích nhất ở hạng mục xe hạng B gầm thấp. cụ cân nhắc kỹ em này nhé

chaien85

Xe tải
Về độ bền bỉ thì từ trước đến nay các mẫu xe của Nhật đã luôn có tiếng có miếng rồi. Xe Honda chi phí là tiêu thụ nhiên liệu khá tiết kiệm, 5-7 năm đầu cụ chỉ cần đổ xăng thay dầu là chạy thôi. Sau lúc đấy nếu cụ cẩn thận thì bảo dưỡng nhỏ không thì thôi cũng được

Dungnt_93

Xe tải
Để mà chấm điểm về độ đẹp thì em cho City 10 điểm, tính ra em ấy đẹp nhất trong phân khúc xe hạng B gầm thấp

Duong_Ngan

Xe tải
Em cũng thích city mà chưa đủ tiền nên vào hóng dần lấy kinh nghiệm. Cụ thớt mua City đi rồi trang trí làm xe hoa xong làm chuyến trăng mặt xuyên việt rồi về review lại cho các cụ các mợ trên này là không thể sai đi đâu được

Einstein.

Xe tăng
Khoản ăn uống của City thì em khẳng định là cực tiết kiệm. Cái đợt Tết lúc mà xăng chưa tăng ấy cụ, em về quê (cách HN 300 km) sau khi đi và về em thấy xe tốn khoản 1.000 đồng cho 1km. Mà đấy là em không dùng ECON chứ nếu dùng chế độ lái đó khả năng mức tiêu thụ nhiên liệu còn giảm nữa

NguyenChum1219

Xe tăng
VC mới cưới, tài sản tầm hơn tỷ, con cái chắc tầm 2-3 năm nữa mới cần xe rộng, sau khi cưới cần nhiều thứ phải chi tiêu, đặc biệt là chi tiêu từ lúc bầu bí đến khi còn tầm 3 tuổi. Vậy nên em thấy cụ chủ chỉ nên dành tối đa tầm 4-500 cho xe cộ, không xe cũ trừ khi mua của người quen xe tầm 2 năm sau đk. Nếu chủ yếu đi làm ở HN thì nên mua fadil vì nó trang bị ngon, an toàn, xe nhỏ gọn, đủ rộng cho gđ với VC+1 con, săn vót chơ đỡ đc vài chục củ. Em đang đi M3 thấy hơi dài nhiều khi ko để đc xe song song nghĩ cũng bực.

QV.BTM

Xe tải
VC mới cưới, tài sản tầm hơn tỷ, con cái chắc tầm 2-3 năm nữa mới cần xe rộng, sau khi cưới cần nhiều thứ phải chi tiêu, đặc biệt là chi tiêu từ lúc bầu bí đến khi còn tầm 3 tuổi. Vậy nên em thấy cụ chủ chỉ nên dành tối đa tầm 4-500 cho xe cộ, không xe cũ trừ khi mua của người quen xe tầm 2 năm sau đk. Nếu chủ yếu đi làm ở HN thì nên mua fadil vì nó trang bị ngon, an toàn, xe nhỏ gọn, đủ rộng cho gđ với VC+1 con, săn vót chơ đỡ đc vài chục củ. Em đang đi M3 thấy hơi dài nhiều khi ko để đc xe song song nghĩ cũng bực.
Các cụ 2 bên mót có cháu bế lắm rồi cụ à. Không tha cho bọn em đến 2-3 năm nữa đâu. Khéo mấy bữa nữa vừa lên trao vàng vừa giục đẻ luôn ấy chứ cụ, nói chung mệt mỏi phết! Cụ xem với kinh phí như trên kia thì em City ổn không cụ. Em tính đầu tư 1 lần rồi dùng chục hơn chục năm luôn :D

QV.BTM

Xe tải
Honda City cực đẹp lại thể thao. Cụ tậu em nó về rồi trang trí thêm tý hoa lá cành rồi làm xe hoa cũng hay đó cụ, khả năng cũng tiết kiệm được 1 mớ =))
Cụ như đi guốc trong bụng em :v em cũng tính đến phương án mua xe về để làm xe hoa rồi, dù gì ngồi xe mình cũng sướng hơn là đi thuê cụ à

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
700tr thì Cerato, M3 phân khúc C mà đi cụ ạ. Đang giảm thuế giá lăn bánh HN cũng chỉ tầm đó thôi. 2 vk ck mới cưới mà nhà cửa có rồi , có 1 tỷ gửi bank thì mua xe mới mà đi Cụ. 2-3 năm đầu chỉ đổ xăng mà đi thôi, bảo dưỡng thay dầu nhỏ 1-2tr k tính.

QV.BTM

Xe tải
700tr thì Cerato, M3 phân khúc C mà đi cụ ạ. Đang giảm thuế giá lăn bánh HN cũng chỉ tầm đó thôi. 2 vk ck mới cưới mà nhà cửa có rồi , có 1 tỷ gửi bank thì mua xe mới mà đi Cụ. 2-3 năm đầu chỉ đổ xăng mà đi thôi, bảo dưỡng thay dầu nhỏ 1-2tr k tính.
2 em này có nhược điểm gì không cụ, tại em thấy ít người đi

NguyenChum1219

Xe tăng
Các cụ 2 bên mót có cháu bế lắm rồi cụ à. Không tha cho bọn em đến 2-3 năm nữa đâu. Khéo mấy bữa nữa vừa lên trao vàng vừa giục đẻ luôn ấy chứ cụ, nói chung mệt mỏi phết! Cụ xem với kinh phí như trên kia thì em City ổn không cụ. Em tính đầu tư 1 lần rồi dùng chục hơn chục năm luôn :D
Ý em con là tầm 2-3 năm nữa mới lớn và có thêm bé nữa lúc đó mới cần xe rộng, chứ cưới xong thì việc lớn nhất là có em bé luôn và ngay rồi. City thì ngon nhất rồi và giá cũng cao nhất khúc B, cụ tính mua xe dùng lâu dài làm gì, cùng lắm là 3-5 năm thôi, biết đâu sau khi cưới lại phất lên nhanh thì đổi luôn suv 7 chỗ. Em khuyên là theo hướng vừa đáp ứng nhu cầu bốn bánh vừa để tài chính làm việc khác thiết yếu hơn.

NguyenChum1219

Xe tăng
Nếu cụ quyết tài chính tầm 700 lăn bánh thì cụ nên lấy M3 bản thấp nhất là ngon nhất, em quan trọng nhất là tiêu chí an toàn nên mới lấy M3 all new đc 2 năm (bản lux), M3 cũng tiết kiềm xăng nữa, âm thanh thì cực ngon.

QV.BTM

Xe tải
Ý em con là tầm 2-3 năm nữa mới lớn và có thêm bé nữa lúc đó mới cần xe rộng, chứ cưới xong thì việc lớn nhất là có em bé luôn và ngay rồi. City thì ngon nhất rồi và giá cũng cao nhất khúc B, cụ tính mua xe dùng lâu dài làm gì, cùng lắm là 3-5 năm thôi, biết đâu sau khi cưới lại phất lên nhanh thì đổi luôn suv 7 chỗ. Em khuyên là theo hướng vừa đáp ứng nhu cầu bốn bánh vừa để tài chính làm việc khác thiết yếu hơn.
Còn giai đoạn bầu bí với trẻ con n hay ốm linh tinh, em tính dịch giã như thế này có xe nhà di chuyển là tốt nhất. Covid bảo như bệnh đặc hữu chứ cũng nhiều nguy hiểm lắm cụ à. Thai phụ mà đến lúc sinh bị nhiễm covid bệnh viện công n cho hẳn ra 1 bv khác chuyên điều trị thai vụ bị nhiễm covid, mà ở đấy thì chả được phép đăng ký sử dụng dịch vụ gì, khổ như thời chiến ấy :( ,... nói chung em cũng lăn tăn nhiều cái. Tầm tiền đấy em có nênchuyển sang con tiệm cận C không cụ, mong cụ chia sẻ thêm

fishazt

Xe buýt
Nếu cụ quyết tài chính tầm 700 lăn bánh thì cụ nên lấy M3 bản thấp nhất là ngon nhất, em quan trọng nhất là tiêu chí an toàn nên mới lấy M3 all new đc 2 năm (bản lux), M3 cũng tiết kiềm xăng nữa, âm thanh thì cực ngon.
cụ mua em nó được mấy năm rồi hả cụ, em cũng định lên M3 nhưng giang hồ bảo em nó vỏ mỏng với không bền nên đang lăn tăn với cũng đang ướm xuống luôn con ngon nhât hạng B cho nó cẩn thận

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Cerato đứng đầu phân khúc C mà giá ngang B, tháng nào cũng nằm TOP 10 xe bán chạy nhất. Cụ thích rộng rãi thì mua Cerato, còn đẹp sang chảnh thì M3. Nhược điểm xe dưới 1 tỷ thì xe nào cũng ồn cả cụ.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Honda City thì ổn trong tầm giá, hoặc Cụ mua con K3 thì tuyệt hơn.
Chúc mừng Cụ trẻ nhé, vậy là tương đối thành đạt rồi. Như ngày trước cháu lấy vợ thì 2 VK CK đúng là 2 bàn tay trắng.