Tài mơ hỏi - Xe sụp hố ga!

Viking

Xe điện
Chào các cụ!
Hôm nay chương trình tài mơ hỏi nhà cháu bắt đầu bằng 1 tai nạn, chả à sáng sớm nhà nháu oánh xe đưa thằng cu đến trường, ra đến cổng làng ( Nhà ở trong làng Yên Phụ ạ, đấy là nơi có cái gầm chạn ấm áp của nhà cháu) thì mải tránh cái xe ngược chiều với cái lỗ cống giữa đường thì nghe đánh ruỳnh một phát, bánh trước bên tài nhà cháu tụt mợ nó xuống cái lỗ cống rệ đường ( cái lỗ này được/bị mấy tấm cót ép che lên như cái bẫy), nhà cháu than thầm " Bỏ count mẹ roài" nhưng lại nghĩ "chết thì cũng chết rồi", thế là nhà cháu gài cầu low, cài số lùi ì ì ì phát thì chui được ra khỏi hố, tắt máy kéo phanh tay, nhà cháu chui khỏi xe thấy xe cũng chả làm sao, không thấy có gì chảy ra, nhìn xuống cầu trước cũng chả thấy cái gì cong khác thường, thôi nhà cháu nhả cầu đưa con đến trường kẻo muộn. Trưa nay đi ăn lại ra ngắm xe cũng chả thấy có cái gì chảy ra.
Câu hỏi là:
1 - Tình hình mà xe tụt hố thế có gọi là nặng không ạ.
2 - Bừa bừa một tí thì để xe thế chạy đến tuần sau mới đưa vào gara thì có nên không ạ ( Nhà cháu định tuần sau cho xe đi làm lại một lượt, cũng sắp hết bảo hiểm rồi )
3 - Cóa cần phải săm soi thêm phần nào ( nóc xe chẳng hạn :):):) ) để dễ bề cho các cụ phán bệnh từ xa không ạ?

Nhà cháu là cảm ơn các cụ lắm.

PS: Nhà cháu xin mở ngoặc là cái làng YP đó đang làm đường ven hồ, gần 2 niên rồi mà vẫn anh tanh bành ra, hố ga chỉ có hố, không có nắp.

Chỉnh sửa cuối:

ngocta

Xe tải
Nếu vành xe bác có nan hoa thì bác phải đi cân vành ngay tức khắc, còn không thì cứ thế chạy rồi lúc nào đến hạn bảo dưỡng hoặc tiện thì chịu khó đi kiểm tra ợ :21:

Land

Xe tăng
bác đỗ xe kênh như cún *** lên vỉa hè , chọn chỗ cao vào hay cầu rửa xe cũng được . Dòm gầm cho kỹ .

dungthuan

Xe đạp
Hay quá chúc mừng thằng bạn sụp hố ga

Hay quá.
Đề nghị mày mang xe ra Tăng Bạt Hổ để anh em tao xem xét có cần sửa chữa gì không???

Hiepkt

Xe buýt
Tránh xe ngược chiều mà tụt bánh trước bên tài xuống hố ga bên rệ đường là làm sao bác? :^):^):^):^)

remmy

Xe tải
lút sâu ko bác???? xe gì mà cài cầu một phát lên nhẹ nhàng thế lăncudơ là chuyện bình thường chứ còn vitara là chuyện lớn đấy cụ à:^):^):^):^):^):^)
em sụp con Dmax rồi cũng fải cao tay mới lên được bác à

ubl

Xe hơi
chia buồn cùng đồng chí nhé .. cái tội mua xe không chịu rửa nên nó thế đấy.

Viking

Xe điện
Tránh xe ngược chiều mà tụt bánh trước bên tài xuống hố ga bên rệ đường là làm sao bác? :^):^):^):^)
Kụ hỏi đúng lắm ạ, tại vì đừong cái làng ấy nó mới cạp thêm phần ven hồ độ ăm mét nữa, ngya bên cạnh đường mới, đổ bê tông rồi nhưng hai đầu vẫn lổn nhổn, bà con vẫn thói đi đường cũ ( độ hai mét) nên đến đó thì hai con dê qua cầu, em cậy xe em kao (y)(y) em mới nhường cho cái con sê đan kia, em đi sang phần mới cạp bên trái ( thế mới ngu)

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
lút sâu ko bác???? xe gì mà cài cầu một phát lên nhẹ nhàng thế lăncudơ là chuyện bình thường chứ còn vitara là chuyện lớn đấy cụ à:^):^):^):^):^):^)
em sụp con Dmax rồi cũng fải cao tay mới lên được bác à
Dạ vịt ốm cụ ạ, nhà cháu cũng không biết cao hay thấp nhưng phía dưới thì hun hút :21::21::21:, chiều rộng thì để tối nhà cháu đo xem có phải thục cả bánh xuống không, nhưng chắc là thế vì nghe KỊCH một cái to lắm, còn lên thì nhà cháu cầu LOW nhà cháu dìn một cái to to là lên thôi.

nghienOTO

Xe tăng
Bác nên đi kiểm tra lại hệ thống lái và độ chụm, khi xuống cống và rãnh đột ngột hay gây ra cong hoặc biến dạng nhẹ 1 số thanh nối của hệ thống lái.Không nên chủ quan dễ đi tiếp cả đôi lốp luôn đấy. :69: