[Funland] Tâm trạng ngày cuối cùng ở nhà. Chuẩn bị bộn bề công việc trở lại ngày thường sau dịp nghỉ Tết

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngày mai lại trở về với công việc hàng ngày, tuy có chút dư âm vương vấn của Tết nhưng rồi guồng quay vẫn vậy. Trân quý nhưng giây phút bên Gia đình, người thân, bạn bè.
Chúc Mợ và các Cụ bắt đầu 1 Năm mới Bình an, Thịnh vượng
E chúc cụ và đại gia đình vạn sự như ý ạ

Northern Wind

Xe máy
Còn bố mẹ là còn được nhiều thứ, còn cả không khí tết, còn cả mong chờ được về. Chúc mợ và gia đình năm mới sức khỏe, may mắn.

Mợ noob

Xe điện
Còn bố mẹ là còn được nhiều thứ, còn cả không khí tết, còn cả mong chờ được về. Chúc mợ và gia đình năm mới sức khỏe, may mắn.
Em cám ơn cụ ạ
E cũng có suy nghĩ như cụ. Còn bố còn mẹ là còn chỗ để đi về ạ. Em ít về lắm ạ. Mỗi lần nói về là các cụ gọi đt liên tục ngóng con cái. Tối ngủ vẫn muốn ôm mẹ ngủ. Lúc đi lại rưng rưng nước mắt. Nhìn bme mỗi ngày 1 già và yếu đi ạ... bme là nguồn động viên tinh thần lớn nhất của em để e có thể làm việc...
Chúc cụ và gia đình năm mới an khang thịnh vượng ạ

TUCSON9389

Xe điện
Em cám ơn cụ ạ
E cũng có suy nghĩ như cụ. Còn bố còn mẹ là còn chỗ để đi về ạ. Em ít về lắm ạ. Mỗi lần nói về là các cụ gọi đt liên tục ngóng con cái. Tối ngủ vẫn muốn ôm mẹ ngủ. Lúc đi lại rưng rưng nước mắt. Nhìn bme mỗi ngày 1 già và yếu đi ạ... bme là nguồn động viên tinh thần lớn nhất của em để e có thể làm việc...
Chúc cụ và gia đình năm mới an khang thịnh vượng ạ
đúng thế. ko biết bố mẹ khuất núi thì sẽ ra sao nữa. anh em tính cách không hợp, nhìn nhau còn khó chịu hơn là người dưng ấy

Macgregor

Xe điện
em thì vẫn đang Nôn Nao lắm, chẳng mấy 360 ngày nữa thôi lại tết 2025 rồi

Suri15

Xe tăng
Mợ vừa tình cảm lại khéo tay. Cảm giác ở "quê" nơi mình sinh ra và lớn lên thật khó diễn tả, em đi đi về về suốt nhưng mỗi lần quay lại HN thì đều không muốn chút nào. Đặc biệt sau mỗi kỳ nghỉ dài như nghỉ Tết, khi mà đại gia đình quây quần bên nhau và giờ lại phải quay lại với công việc, với bộn bề cuộc sống thì vừa nuối tiếc vì thời gian trôi nhanh quá, vừa mong muốn thời gian trôi thật nhạn để lại đến một kỳ nghỉ mới.
Nắm mới chúc các cụ, các mợ an nhiên, hạnh phúc và bình an!

PDlong

Xe tăng
Thật tuyệt vời quá ấn tượng

Mợ noob

Xe điện
Mợ vừa tình cảm lại khéo tay. Cảm giác ở "quê" nơi mình sinh ra và lớn lên thật khó diễn tả, em đi đi về về suốt nhưng mỗi lần quay lại HN thì đều không muốn chút nào. Đặc biệt sau mỗi kỳ nghỉ dài như nghỉ Tết, khi mà đại gia đình quây quần bên nhau và giờ lại phải quay lại với công việc, với bộn bề cuộc sống thì vừa nuối tiếc vì thời gian trôi nhanh quá, vừa mong muốn thời gian trôi thật nhạn để lại đến một kỳ nghỉ mới.
Nắm mới chúc các cụ, các mợ an nhiên, hạnh phúc và bình an!
E cám ơn ạ. Chúc cụ mợ và đại gia đình năm mới thật nhiều sức khỏe( vì em nghĩ có sức khỏe thì có tất cả), luôn gặp thật nhiều may mắn( các cụ thường có câu" may hơn khôn"). Nói chung e cũng mong nhiều điều tốt đẹp đến với tất cả các cụ mợ nha

Mợ noob

Xe điện
em thì vẫn đang Nôn Nao lắm, chẳng mấy 360 ngày nữa thôi lại tết 2025 rồi
Em chỉ thấy thời gian trôi thật nhanh, vẫn còn dư âm mấy ngày Tết nên là ngày đầu xuân năm mới ng lớn như bản thân em làm việc thì hơi oải, trẻ nhỏ đang mấy ngày tết lịch ăn ngủ thất thường. Nay gọi mãi mới dậy. Chắc vài hôm mới trở lại bình thường đc ạ. Hì. Chúc mừng năm mới cụ mợ ạ

thichlexus

Xe điện
Nhìn mấy luống xà lách nhà mợ ngon quá, lâu lắm rồi không dám ăn xà lách mua ngoài chợ vì sợ phun thuốc hoặc có ký sinh trùng

Mợ noob

Xe điện
Nhìn mấy luống xà lách nhà mợ ngon quá, lâu lắm rồi không dám ăn xà lách mua ngoài chợ vì sợ phun thuốc hoặc có ký sinh trùng
Xà lách mẹ e trồng. Bà mát tay lắm trồng rau nuôi lợn gà đều mơn mởn ạ
Ở HN thì e hay mua rau ở Win chứ e cũng k dám mua ở chợ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Mợ noob

Xe điện
đúng thế. ko biết bố mẹ khuất núi thì sẽ ra sao nữa. anh em tính cách không hợp, nhìn nhau còn khó chịu hơn là người dưng ấy
[/QUOT
Còn bố mẹ là còn nơi để về ạ. Anh em mỗi ng 1 phận làm sao còn đc như khi ở cùng 1 nhà. Gđ nào cũng vậy ạ

Mợ noob

Xe điện
Còn bme là còn chỗ để về ạ, anh em mỗi ng mỗi phận chứ làm sao còn được khi ở chung nhà nữa. Ai cũng phải lo cho cuộc sống riêng và gđ đình riêng của họ ạ. Cụ có tư tưởng giống e

Mợ noob

Xe điện

Mợ noob

Xe điện
Thế là hết Tết, lại quay lại với cơm áo gạo tiền lại rồi. Chúc các cụ mợ đi đâu, về đâu hay làm bất cứ việc gì…tâm luôn được bình an, mọi điều như ý ❤

buicongchuc

Xì hơi lốp
Ngày cuối cùng ở nhà.
Nơi từng gắn bó cả bầu trời tuổi thơ.
Vốn dĩ là người "Tình Cảm".
Năm mới, mong muốn thì nhiều nhưng chỉ xin mấy chữ "Hạnh Phúc", "Sức khỏe"
Hạnh phúc khi được gặp lại anh em họ hàng, bạn bè, người thân, hàng xóm láng giềng
Dù chỉ hỏi dăm ba câu nhưng còn gặp được nhau là biết vẫn còn bình an. Vậy là hạnh phúc rồi.
Tiền nhiều ai cũng thích nhưng có những thứ sẽ không mua lại được. Biết thế nào là đủ...
Năm nay còn gặp, năm sau biết có còn gặp được không.
Ngày mai, lại quay về với bộn bề cuộc sống.
Cầu mong cho những lời chúc của mọi người đều trở thành sự thật để 1 năm nữa lại được gặp lại nhau.

Bản thân em gói ghém đồ đạc lên Thủ đô, mẹ nhét thêm bánh chưng và khoanh giò vào cốp xe, bố nhắc nhở lắng lo đủ thứ (gái rượu của bố mẹ)
Hà Nội sẽ lại trở lại với guồng quay bận rộn, thành phố nhỏ lại đông đúc dòng xe người trở về, phủ đầy tiếng bíp bíp huyên náo, nhịp sống đời thường đâu sẽ lại vào đó.
Ăn bữa cơm mẹ em nấu, rau mẹ em trồng bình yên trong không khí gia đình ấm cúng...

Cá ủ Trấu mẹ gửi lên Hà Nội làm quà. Chắc món ăn này chỉ có người Nam Định mới biết và làm món này ạ.
Thường thì mỗi lần kho thì cho lá chuối lót trên cá và đậy thật kín vung. Cá đc nhừ dai thịt mà ko bị khói ạ

Đi về ông bà nội ngoại em phải dặn có gấu nhà em chớ có tha lôi gì đi kẻo chật tủ chật nhà, cùng lắm làm đôi nải chuối xanh, tí rau thơm, ít củ gừng quê thôi ... Thế mà lúc đi bà vẫn dí cho bằng được 10kg gạo tám xoan. Rằm em lại hẹn về quê câu mấy con cá ao lên làm món "cá nướng úp chậu" đây mợ ui.

Mợ noob

Xe điện
Đi về ông bà nội ngoại em phải dặn có gấu nhà em chớ có tha lôi gì đi kẻo chật tủ chật nhà, cùng lắm làm đôi nải chuối xanh, tí rau thơm, ít củ gừng quê thôi ... Thế mà lúc đi bà vẫn dí cho bằng được 10kg gạo tám xoan. Rằm em lại hẹn về quê câu mấy con cá ao lên làm món "cá nướng úp chậu" đây mợ ui.
Cá úp chậu thịt dai thơm đậm vị. Mỗi lần e về quê hay đc bme làm món này. Hì

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp