[Funland] Tất tần tật về học tiếng Anh online.

Giodong2

Xe buýt
Em thì lại có quan điểm khác, học ngoại ngữ mà vất vả, hy sinh nhiều quá, "học như trâu điên" thì thôi, quẳng nó sang 1 bên mà sống cho nó sướng cái thằng người. Cái kiểu này là kiểu học của những năm 80 thế kỷ trước cụ ạ, giờ thì với các công cụ IT hiện đại, nó khác lắm rồi, có người soạn sẵn cho các bước để mình đi từ từ, mỗi ngày một ít, 1 vấn đề hơi dài (không khó lắm) như cách dùng các thì, thể, ... trong tiếng Anh, hay cao hơn chút là cách viết các dạng essays, các dùng từ cho hợp với ngữ cảnh (semantics, morphology), ... thì có các thầy họ bóc tách ra thành rất nhiều bước nhỏ, cứ mỗi bước lại ôn luyện, cho làm vài câu nho nhỏ xen kẽ trong đoạn (có khi chỉ vài phút slide, cho học viên làm vài ba câu knowledge check), cứ như thế, ngày qua ngày, nó ngấm vào và trở thành kỹ năng của học viên lúc nào không biết, kiểu học E - Learning hiện đại bây giờ nó vậy, máy tính nó thay thầy cô nên nó cực kỳ kiên nhẫn và sẵn sàng 24/7, còn kiểu học cày bừa như trước sẽ sớm biến vào dĩ vãng thôi.
Có lẽ lâu rồi cụ chưa cập nhật tình hình dạy và học bây giờ ở các nước khác, nhất là kiểu E - Learning và Blended Learning của một số nước phát triển. Em không nói ở Việt Nam, vì nhận thức của đa số giáo viên và không ít các vị chức sắc bên ngành giáo dục nó cách quá xa so với trình độ hiện tại ở các nước khác. Hạn chế phần lớn là do giáo viên yếu ngoại ngữ, lười học và áp dụng cái mới. Mùa Covid vừa rồi, em có trao đổi với 1 vị đương chức khá là to ở Bộ Dục, chuyên lo về IT cho bộ này, vị ấy tấm tắc khen mấy cái Zoom với Team là em hiểu mức độ cập nhật công nghệ của các vị ấy tới đâu rồi, còn có ông tiến sỹ lên báo khuyên các thầy cô giảng dạy qua Zalo với Facebook nữa. Em quỳ.
Em làm về E - Learning cũng mấy năm nay, còn phải học hỏi nhiều lắm, nhưng làm được vài cái khóa học và lấy giá rẻ, phổ cập môn tiếng Anh cho các bạn học sinh, sinh viên, nhân viên văn phòng muốn học, chỉ tốn 1 ly trà sữa là học 30 ngày, 30 bài học là ok rồi.
Cụ mợ nói hay nhưng em đọc đến hết vẫn chưa thấy chỉ cho cái ứng dụng hay cái khoá học nào.

Demchinhhang.net

Xe container
Một kinh nghiêm hồi SV em đi học là các cụ thích cái gì (sở thích, thể thao, kinh tế, công nghệ...) sẽ đọc, xem và nghe về cái đó nhiều thì nó hỗ trợ trình độ tiếng anh phải 30% là ít. Hàng ngày phải đọc tin tức quốc tế, nghe tin tức quốc tế hay trong nước bằng TA, nó hay cái là cai tin đó mình biết rồi (Thằng gì đá bóng TBN chuyển sang Pháp chả hạn, ưm không quan tâm:)) ) và lúc xem tin mình nghe mình sẽ biết nó là gì. Ngày qua ngày mình giỏi lúc nào không biết. Em thật.

Mzc

Xe điện
Em đồng ý với cụ, sau khi học một thời gian kiểu E - Learning, giờ bảo em quay lại học theo kiểu ngày xưa chắc em lạy cả nón. Cái gì là điểm yếu của cách học truyền thống, như thầy cô phát âm sai, thầy cô lười chấm bài, sửa bài, thầy cô giảng lớt phớt, với cách học E - Learning mà soạn kỹ thì mấy hạn chế này không còn nữa, cảm giác khi học nó khác hẳn. Với lại không sợ lây Covid, không phải chui vào đám đông, em thấy thoải mái hơn nhiều.
Tham gia vào nhóm speaking trên đó nữa, nói chuyện trực tiếp và có thầy cô sửa phát âm là ổn luôn.
Cụ học thế nào rồi? Đã tìm được chỗ học ok chưa ạ?

Nhu_Bien_77

Xe hơi
Website
lienan.com.vn
Như tựa ạ, em đang muốn học lại tiếng Anh từ đầu, mà cũng bận bịu công việc với lại thời gian không cố định được, muốn tìm khóa tiếng Anh online nào mà linh động về thời gian, rảnh lúc nào học lúc đó là tốt nhất để em xây lại cái vốn thủng lỗ chỗ của em, sắp tới làm việc có dính tý tiếng Anh trong đó nên phải cày lại từ căn bản, bao nhiêu chữ học hồi phổ thông với đại học, kể cả cao học nữa, em trả lại thầy cô hết rồi ạ.
Nếu có chỗ nào cho học lại từ căn bản, em cũng cho F1 nhà em học chung với bố luôn cho vui.

Cái tật của em khi học tiếng Anh là lười, cụ tỷ là:

- Cứ bỏ bẵng khoảng 1 tuần là em quên béng, tới lúc nhớ ra lại ngại, chả muốn học.

- Lúc có hứng là bạ cái gì em học cái ấy, hôm thì lấy sách ngữ pháp ra làm vài ba câu, hôm lại vớ cuốn sách lớp 7 của đứa cháu ngồi đọc từ vựng, lấy vở của nó ra học nữa, hihi.

- Phát âm tiếng Anh thì tệ, toàn bỏ mất âm cuối, cứ cái gì xì xào rì rào em ngại đọc lắm, mà hồi bé bắt đọc trước lớp là em ngậm hột thị luôn.

- ..... còn nhiều thứ nói ra ngại lắm, em mong cccm chỉ giáo cho.

Bố con em có gien dốt ngoại ngữ, mà giờ phải dùng, bí quá cơ.

Em rót sẵn rượu nhạt, kính cccm ạ.
Quan trongj cụ cần nghe nói hay các cả các kỹ năng, viết nữa

ngao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đăng ký 1 khóa tiếng anh online bên Pasal này đi, test ol xem trình độ như nào mà đăng ký lớp học http://test.pasal.edu.vn/ , trước em từng cày cuốc bên này rồi, về tiếng anh giao tiếp thì cũng có số có má trong giới đấy chứ, phương pháp độc quyền, họ toàn hợp tác với chuyên gia nước ngoài. Gần đây e đk cho cháu nhà e luyện IELTS qua zoom bên này, cũng thấy ổn

shiluo

Xe container
Cám ơn mợ quan tâm, mợ vô trang web giangvan chấm hopto chấm org xem video hướng dẫn ngay trang đầu tiên để đăng ký account miễn phí (video số 1) và nhập enrolment key để học thử miễn phí 60 bài đầu (video số 3) ạ.
Mợ học thử khóa Oxford New Headway Elementary Course 1, enrolment key mợ nhập vào là "Trial@10days" (bỏ dấu ngoặc kép) là được ạ.
Có vấn đề gì mợ cứ hỏi em trên này, em lên OF chơi thường xuyên.
Mà cccm trên OF, cũng như con cháu, người quen của cccm trên này, em chỉ lấy học phí bằng 1/2 học phí bình thường cho mọi khóa học bên em, do em chơi trên này lâu rồi, học hỏi từ cccm nhiều lắm.
Về học giao tiếp thì mợ có thể luyện thử nghe - nói và từ vựng trong cái khóa căn bản xem sao, còn về tiếng Anh thương mại thì sau khi test đầu vào ổn rồi, bên em có khóa chuyên về soạn thảo hợp đồng ngoại, từ Incoterms, UCP, hợp đồng mua bán hàng hóa ngoại thương, hợp đồng gia công hàng hóa quốc tế, hợp đồng liên doanh quốc tế, hợp đồng BOT các kiểu cho đến hợp đồng M&A quốc tế luôn, còn dăm ba cái lập chứng từ như Invoice, P/L, BL, ... thì đơn giản ạ, bọn em làm thành mấy chuyên đề nhỏ, dạy vài chục ngày là nắm căn bản, làm được mợ nha.
Chúc mợ buôn may bán đắt, sức khỏe dồi dào ạ.
Trang của cụ nhập mật khẩu kiểu gì cũng không nhận (báo thiếu ký tự hoặc chữ mặc dù đã viết đủ rồi), chắc lỗi rồi

Sales Vinhomes

Xe máy
Em thì lại có quan điểm khác, học ngoại ngữ mà vất vả, hy sinh nhiều quá, "học như trâu điên" thì thôi, quẳng nó sang 1 bên mà sống cho nó sướng cái thằng người. Cái kiểu này là kiểu học của những năm 80 thế kỷ trước cụ ạ, giờ thì với các công cụ IT hiện đại, nó khác lắm rồi, có người soạn sẵn cho các bước để mình đi từ từ, mỗi ngày một ít, 1 vấn đề hơi dài (không khó lắm) như cách dùng các thì, thể, ... trong tiếng Anh, hay cao hơn chút là cách viết các dạng essays, các dùng từ cho hợp với ngữ cảnh (semantics, morphology), ... thì có các thầy họ bóc tách ra thành rất nhiều bước nhỏ, cứ mỗi bước lại ôn luyện, cho làm vài câu nho nhỏ xen kẽ trong đoạn (có khi chỉ vài phút slide, cho học viên làm vài ba câu knowledge check), cứ như thế, ngày qua ngày, nó ngấm vào và trở thành kỹ năng của học viên lúc nào không biết, kiểu học E - Learning hiện đại bây giờ nó vậy, máy tính nó thay thầy cô nên nó cực kỳ kiên nhẫn và sẵn sàng 24/7, còn kiểu học cày bừa như trước sẽ sớm biến vào dĩ vãng thôi.
Có lẽ lâu rồi cụ chưa cập nhật tình hình dạy và học bây giờ ở các nước khác, nhất là kiểu E - Learning và Blended Learning của một số nước phát triển. Em không nói ở Việt Nam, vì nhận thức của đa số giáo viên và không ít các vị chức sắc bên ngành giáo dục nó cách quá xa so với trình độ hiện tại ở các nước khác. Hạn chế phần lớn là do giáo viên yếu ngoại ngữ, lười học và áp dụng cái mới. Mùa Covid vừa rồi, em có trao đổi với 1 vị đương chức khá là to ở Bộ Dục, chuyên lo về IT cho bộ này, vị ấy tấm tắc khen mấy cái Zoom với Team là em hiểu mức độ cập nhật công nghệ của các vị ấy tới đâu rồi, còn có ông tiến sỹ lên báo khuyên các thầy cô giảng dạy qua Zalo với Facebook nữa. Em quỳ.
Em làm về E - Learning cũng mấy năm nay, còn phải học hỏi nhiều lắm, nhưng làm được vài cái khóa học và lấy giá rẻ, phổ cập môn tiếng Anh cho các bạn học sinh, sinh viên, nhân viên văn phòng muốn học, chỉ tốn 1 ly trà sữa là học 30 ngày, 30 bài học là ok rồi.
Em xin link học với ạ.

Haith_XL

Xe tải
Em đào lên cho cụ nào quan tâm tiếng Anh cho người đi làm ạ.

Các cụ tham khảo chương trình IEP bên em cho người đi làm. Học với giáo viên sư phạm người Mỹ, chương trình hướng tới giao tiếp và thuyết trình trong môi trường làm việc quốc tế.

Mời các cụ xem thông tin ở đây ạ. https://drive.google.com/file/d/1SVyJJ4TJCtSBdtIWmyBrURX1DMHviq-l/view?usp=sharing

Chương trình học IEP.png