[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

Mr.Alo

Xe lăn
Chắc map tự làm rồi cụ ah.sao không thuê lại của bọn gg cho chuẩn chỉ nhỉ?sau này ok thì dần dần thay thế?
em nghĩ data đều mua của google thôi , quan trọng là app viết chuẩn và AI nó tối ưu từng ngày theo thói quen và địa điểm

BMW X10

Xe điện
He he... e ủng hộ gsm ko care giá. Ổn định là ưu điểm rồi, xe tiêu chuẩn, ko lôm côm nữa.
Giá grab lúc rẻ, lúc đắt phải bấm bấm soi soi so so sánh sánh với e nó nhọc.
Trừ khi ko gọi đc gsm thì sẽ gọi xe khác.
Mà e gọi cho vk vac đi u rịu thôi, còn e tự lái.
ko care giá thì bác bấm bấm soi soi so so sánh sánh làm gì hả bác?
Cứ Grab rồi Enter thôi??!!

Moriarty

Xe container
em nghĩ data đều mua của google thôi , quan trọng là app viết chuẩn và AI nó tối ưu từng ngày theo thói quen và địa điểm
Grab giờ tham gia team OpenStreet Map rồi, data cũng từ đấy

QD092000

Xe tăng
Giá gsm chắc chắn sẽ ko rẻ bằng grab đc. Cuộc chơi của grab là cuộc chơi đốt tiền, cả nsx và tài đều có thể bị cắt máu nếu tài ko tỉnh táo.
Gsm tham gia cuộc chơi với đa mục đích, trong đó lợi nhuận cao ko phải hàng đầu. Họ sẽ có phân khúc khách riêng với xe điện mới, dịch vụ chuẩn hóa. Gsm chắc chắn muốn tăng thị phần gọi chuyến và pt mạnh đầu xe nên giá cuốc sẽ ko vọt quá cao nhưng cũng ko thể lỗ đốt tiền như grab đc.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
E ủng hộ hàng nội thôi cụ ợ. Ko chỉ gsm mà mọi sp với ưu tiên cao.nhất là của người VN, sx tại VN.
Vâng thì đó là ý trí của cá nhân Cụ thôi ạ!
Em thì theo chủ nghĩa "Quốc gia- Dân tộc" cứ cái gì xuất phát từ "bè lũ phương bắc "là em bài xích😊

Musthavemalts

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái màn hình điện thoại của thằng post hình ảnh này nổi cái trang khát nước VT lên là biết thể loại nào rồi. VN càng phát triển thì thể loại đó càng cay cú đến độ mất ăn mất ngủ.
Nhìn vào nội dung chính thì lái xe đi như ảnh là thật hay đùa, đi láo & có đào tạo bài bản cụ nhỉ?

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn vào nội dung chính thì lái xe đi như ảnh là thật hay đùa, đi láo & có đào tạo bài bản cụ nhỉ?
Cũng nên thông cảm với cụ đó ạ..đáng thương hơn đáng trách những con người "không bao giờ dám nhìn thẳng"!?

Musthavemalts

[Tịch thu bằng lái]
Cũng nên thông cảm với cụ đó ạ..đáng thương hơn đáng trách những con người "không bao giờ dám nhìn thẳng"!?
Họ có mù đâu, não bộ có phẳng đâu mà họ biết cả đấy chẳng qua ăn cây nào rào cây nấy thôi, có lợi ích liên quan đến nhau cả.

BinhminhSG

Xe buýt
Mày làm chủ tao hơi lâu rồi đấy🤣
Đèn phanh không sáng, lái xe (mặc đồng phục màu xanh) ở ngoài xe, vậy khả năng là xuống xe mà vẫn để chế độ D nên xe tự chạy thôi.
Ai có thêm đoạn video trước và sau thì gửi lên sẽ rõ thôi.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Đèn phanh không sáng, lái xe (mặc đồng phục màu xanh) ở ngoài xe, vậy khả năng là xuống xe mà vẫn để chế độ D nên xe tự chạy thôi.
Ai có thêm đoạn video trước và sau thì gửi lên sẽ rõ thôi.
Áo xanh em cũng chưa dám khẳng định là lái xe đó...sao lại cứ bám xe mà kéo nhỉ?? Hay đang diễn một phân đoạn phim hài🤔

BinhminhSG

Xe buýt
Áo xanh em cũng chưa dám khẳng định là lái xe đó...sao lại cứ bám xe mà kéo nhỉ?? Hay đang diễn một phân đoạn phim hài🤔
Cứ cho là vậy đi nhưng lấy gì để cụ khẳng định xe kia phanh đỏ đít mà vẫn chạy?
Nếu phanh thì đèn phanh trên cao cũng sẽ sáng.
Để kiếm mấy cái video xe xăng tự chạy khi lái xe rời ghế lái cũng không hiếm, nhưng nếu đó là xe Vin thì rất nhiều người hỉ hả và gán cho đủ thứ thuyết âm mưu.

Khi định kiến hẹp hòi chế ngự bản thân thì 1 số người chỉ suy nghĩ theo hướng tiêu cực, mất hẳn lý trí để phân tích tình huống.

fallingwater

Xe tăng
Thế này thì doanh số Vinfast lại tăng vọt rồi: