Tay nắm cửa sau cho Spark Van ở đâu?

nambombom

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, muốn độ thêm tay nắm cửa cho Spark Van thì làm ở đâu? Rổ rá thế lào?
Vì các bác đã độ Spark Van rồi kiểu gì cũng gặp tình trạng ngồi ghế sau mà không biết làm sao để đóng cửa. Mỗi lần đóng cửa lại phải kéo kính xuống rồi mới sập lại được.
Các bác, các cụ tư vấn giùm nhé! Thanks for all!

2fiat

Đi bộ
Bác vào hãng mua:
- phần nhựa ốp cửa sau, mua loại kính điện vì khi lắp vào kính tay không dùng được, phải làm kính điện sau.
- tay chốt mở cửa, vì tay chốt cũ nhỏ hơn không lắp vừa
- phần nhựa đen hình tam giác nhỏ để che chỗ thanh sắt chắn ngang kính (bác xem spark)
Chi phí khoảng hơn 1 triệu

khi lắp đến Quang Vinh ở đường Bưởi vì xe mình đã làm vật thí nghiệm nên họ biết làm, đến chỗ khác họ làm hỏng đó.

Chúc bác độ như ý:101:

nambombom

Xe buýt
Bác vào hãng mua:
- phần nhựa ốp cửa sau, mua loại kính điện vì khi lắp vào kính tay không dùng được, phải làm kính điện sau.
- phần nhựa đen hình tam giác nhỏ để che chỗ thanh sắt chắn ngang kính (bác xem spark)

khi lắp đến Quang Vinh ở đường Bưởi vì xe mình đã làm vật thí nghiệm nên họ biết làm, đến chỗ khác họ làm hỏng đó.

Cảm ơn bác nhiều nhiều!

Okane

Xe container
Bác chủ thớt show cái đăng kiểm cho a e ngắm tí, nó ghi là xe tải hay xe tải van, chạy giờ bình thường có được k, hay bị cấm ?

GiaBao

Xe hơi
Bác vào hãng mua:
:101:
Cám ơn bác, em cũng mới lấy matiz van và đang trong giai đoạn "làm đẹp" cho em nó.
Dưng mà em chưa hiểu phần nhựa đen này là cái gì, bác cho 500 ảnh thì tốt quá.
Thêm nữa, theo như bác nói thì mình phải chế kính điện cho cửa sau ạ?

hoang204

Xe buýt
có cách khác với chi phí 60k và 1h công là bác có đôi tay nắm cửa gọn và đẹp.
Bác mua thêm 1 đôi tay vịn trần và chế thẳng vào xương cửa. đôi tay này theo tiêu chí: Ngon - bổ - rẻ:41:

nambombom

Xe buýt
có cách khác với chi phí 60k và 1h công là bác có đôi tay nắm cửa gọn và đẹp.
Bác mua thêm 1 đôi tay vịn trần và chế thẳng vào xương cửa. đôi tay này theo tiêu chí: Ngon - bổ - rẻ:41:
QUẢ ĐÚNG LÀ NGƯỞI VIỆT NAM cụ nhỉ! :)):)):)):)):)):)):))

bum

Xe buýt
Cám ơn bác, em cũng mới lấy matiz van và đang trong giai đoạn "làm đẹp" cho em nó.
Dưng mà em chưa hiểu phần nhựa đen này là cái gì, bác cho 500 ảnh thì tốt quá.
Thêm nữa, theo như bác nói thì mình phải chế kính điện cho cửa sau ạ?
Bác cưới em nó giá bao nhiêu vậy?

trunghieutnn

Xe đạp
Thế còn ghế sau thiif phải mua ở đâu, có phải có ghế xịn của xe bàn không các bác nhỉ?

Hiepkt

Xe buýt
Mua cái xe rẻ hơn đc mấy k mẽo mà chế đủ kiểu: nào ghế, nào tay nắm, chưa kể thấp tha thấp thỏm bị hỏi đăng kiểm, em chịu :77::77::77::77::77::77::77::77::77:

hoang204

Xe buýt
Thế còn ghế sau thiif phải mua ở đâu, có phải có ghế xịn của xe bàn không các bác nhỉ?
hãng ko bán ghế xịn đâu bác, giá 6tr cho ghế sau nhưng hỏi mua thì ko có.
mua ghế của Salon ô tô rồi về bọc lại theo ý mình.
Nếu chờ được, bác đợi bác ColorMatiz nhập lô ghế sau mới nhá, giá chắc khoảng 4tr.

hoang204

Xe buýt
Bác vào hãng mua:

Bác cho em hỏi CH Quang Vinh có chủ là bác Vinh ở CLB motorHN mới mở LLumax ở 114 Mai Hắc Đế (cạnh Vincom) ko? em vừa ra đó dọn nội thất, hơi đắt (400k) nhưng khá hài lòng vì mấy ông thợ ở đấy làm kỹ lắm, sạch tinh tươm.
Tổng chi phí là 1 củ cho cả hai cánh xe à, nếu vậy thì cũng hợp lý đấy, có khi em cố thêm 1 tí vậy:)

hoang204

Xe buýt
Mua cái xe rẻ hơn đc mấy k mẽo mà chế đủ kiểu: nào ghế, nào tay nắm, chưa kể thấp tha thấp thỏm bị hỏi đăng kiểm, em chịu :77::77::77::77::77::77::77::77::77:
thế bác biết saving được bao nhiêu ko? em tính sơ sơ cũng được 4500$ đấy:6:
tiền này đủ sức đóng tiền phạt và mua thêm 1 con PS chạy lướt nữa.:)):69::69::69:

Hiepkt

Xe buýt
thế bác biết saving được bao nhiêu ko? em tính sơ sơ cũng được 4500$ đấy:6:
tiền này đủ sức đóng tiền phạt và mua thêm 1 con PS chạy lướt nữa.:)):69::69::69:
E chưa có điều kiện mua xe, nhưng quan điểm của e là mua cái xe để nó phục vụ mình, e nghĩ mấy khìn $ dư ra chả bõ để trả cho cái chỗ em bôi đỏ đâu ạ. chưa kể mấy năm nữa chán thì bác bán xe cho ai, liệu có bác nào muốn mua lại cái sự thấp thỏm ấy ko :77::77::77: (trừ khi lúc bán bác chấp nhận lột hết đồ ra, trả lại nguyên trạng VAN)

Chỉnh sửa cuối:

GiaBao

Xe hơi
Nói chung là không nên bàn việc mua hay không mua xe này xe nọ các bác ạ. Vì cái đó tùy vào sở thích, tính cách và điều kiện kinh tế của từng người. Em thì em quan niệm là đã CHƠI thì phải CHỊU (các cụ nhà ta có câu "nghề chơi cũng lắm công phu" hay anh em ta gọi là CHỊU CHƠI) mà.
Đến giờ em vẫn rất hài lòng với con Matiz Van của em vì mấy lý do:
1. Xe nhập nguyên chiếc -> chất lượng hơn hẳn trong nước (đóng cái cửa xe đã thấy khác rồi).
2. Số tự động -> đi nhàn vô cùng, đặc biệt là trong phố. Đây là công nghệ hiện đại của thế giới, sau này chắc chắn sẽ dần ngừng sản xuất hộp số sàn cho ô tô du lịch.
3. Phân khối nhỏ -> tiết kiệm xăng (chỉ tốn hơn con SH của vợ cả em một tí).
4. Xe nhỏ -> đi đâu cũng được, kể cả ngõ ngách. Cái này em rất thấm thía từ hồi chạy con corrola của ông già em. Đầu dài, đuôi dài, chiều ngang rộng hơn (rộng hơn một tí thôi cũng khó chịu phết khi đi vào đường chật) nên đi đâu cũng phải tính toán trước xem xe có vào được không, có đỗ được không. Lắm lúc xe vào được thì cũng không dám đỗ vì chỉ sợ xe máy, xe đạp, ô tô khác đi qua nó lại quệt cho một phát thì khổ.
5. Giá trị thấp -> phù hợp với điều kiện kinh tế nhà em, sửa chữa, bảo dưỡng, thay đồ cũng khỏi phải nghĩ nhiều. Đỗ xe thoải mái ở mọi nơi mọi chỗ khỏi lo bi xước sát, vặt tai hoặc nếu bị thì vài trăm ngàn vào xưởng là ok.
6. Tăng độ an toàn khi lái xe: Vì là xe bán tải hoán cải nên em nó làm cho em lái xe điềm đạm hẳn đi, thấy đèn đỏ em dừng từ xa, đi đường cao tốc không dám chạy nhanh quá tốc độ vì sợ các anh dừng xe lại thì khổ. Nếu cứ đi đúng luật thì chẳng lo bị ai kiểm tra đăng ký với đăng kiểm cả.
7. Sau một thời gian sử dụng, nếu muốn bán cũng rất dễ vì giá trị xe thấp. Em tính sơ sơ tổng thiệt hại tất tần tật của con xe này (mua mới), kể cả chi phí độ điếc là 220 triệu. Sau khoảng ba năm sử dụng là em có thể đổi xe khác, bán xe này giá 120 triệu chẳng lẽ không ai mua (rẻ thế cơ mà, nếu bác nào không dám để ghế sau thì tháo ra rồi mua về làm xe chở hàng cho vợ cả). Lỗ 100 triệu là chấp nhận được các bác ạ. Còn hơn chiếc BMW của ông chú vợ em, mới chơi 2 năm mà lỗ mất 25 ngàn đô.
Đấy, em tính ra nó là như thế(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

V.T.A

Xe điện
Em cũng đang nghe ngóng em này :102::^),các cụ phọt ảnh nội ngoại thất sau độ lên đi (b)(b)
Hội Spark van có off ở đâu hú em với(b)(b)

muadem

Xe cút kít
Nói chung là không nên bàn việc mua hay không mua xe này xe nọ các bác ạ. Vì cái đó tùy vào sở thích, tính cách và điều kiện kinh tế của từng người. Em thì em quan niệm là đã CHƠI thì phải CHỊU (các cụ nhà ta có câu "nghề chơi cũng lắm công phu" hay anh em ta gọi là CHỊU CHƠI) mà.
Đến giờ em vẫn rất hài lòng với con Matiz Van của em vì mấy lý do:
1. Xe nhập nguyên chiếc -> chất lượng hơn hẳn trong nước (đóng cái cửa xe đã thấy khác rồi).
2. Số tự động -> đi nhàn vô cùng, đặc biệt là trong phố. Đây là công nghệ hiện đại của thế giới, sau này chắc chắn sẽ dần ngừng sản xuất hộp số sàn cho ô tô du lịch.
3. Phân khối nhỏ -> tiết kiệm xăng (chỉ tốn hơn con SH của vợ cả em một tí).
4. Xe nhỏ -> đi đâu cũng được, kể cả ngõ ngách. Cái này em rất thấm thía từ hồi chạy con corrola của ông già em. Đầu dài, đuôi dài, chiều ngang rộng hơn (rộng hơn một tí thôi cũng khó chịu phết khi đi vào đường chật) nên đi đâu cũng phải tính toán trước xem xe có vào được không, có đỗ được không. Lắm lúc xe vào được thì cũng không dám đỗ vì chỉ sợ xe máy, xe đạp, ô tô khác đi qua nó lại quệt cho một phát thì khổ.
5. Giá trị thấp -> phù hợp với điều kiện kinh tế nhà em, sửa chữa, bảo dưỡng, thay đồ cũng khỏi phải nghĩ nhiều. Đỗ xe thoải mái ở mọi nơi mọi chỗ khỏi lo bi xước sát, vặt tai hoặc nếu bị thì vài trăm ngàn vào xưởng là ok.
6. Tăng độ an toàn khi lái xe: Vì là xe bán tải hoán cải nên em nó làm cho em lái xe điềm đạm hẳn đi, thấy đèn đỏ em dừng từ xa, đi đường cao tốc không dám chạy nhanh quá tốc độ vì sợ các anh dừng xe lại thì khổ. Nếu cứ đi đúng luật thì chẳng lo bị ai kiểm tra đăng ký với đăng kiểm cả.
7. Sau một thời gian sử dụng, nếu muốn bán cũng rất dễ vì giá trị xe thấp. Em tính sơ sơ tổng thiệt hại tất tần tật của con xe này (mua mới), kể cả chi phí độ điếc là 220 triệu. Sau khoảng ba năm sử dụng là em có thể đổi xe khác, bán xe này giá 120 triệu chẳng lẽ không ai mua (rẻ thế cơ mà, nếu bác nào không dám để ghế sau thì tháo ra rồi mua về làm xe chở hàng cho vợ cả). Lỗ 100 triệu là chấp nhận được các bác ạ. Còn hơn chiếc BMW của ông chú vợ em, mới chơi 2 năm mà lỗ mất 25 ngàn đô.
Đấy, em tính ra nó là như thế(b)(b)
Em cũng đang nghe ngóng em này :102::^),các cụ phọt ảnh nội ngoại thất sau độ lên đi (b)(b)
Hội Spark van có off ở đâu hú em với(b)(b)
Cụ GiaBao có cái đầu thông minh như đầu em vậy:21::21:, vote cụ(b)(b)
Cụ V.T.A cứ chuẩn bị tinh thần đi nhé, em kêu gọi lập hội rồi, bên thớt kia của em đới:69::69:

hoang204

Xe buýt
lập hội Van 4 chỗ đi các bác ơi để ae còn có chỗ chia xẻ kinh nghiệm sửa xe và đối phó với xxx.

em xin đăng ký đầu tiên.:41:(b)

sparkvan

Xe điện
tớ khoắng lại cái topic này nha