[Thảo luận] Tết nhất Các cụ đi phủ Tây hồ cẩn thận sa hố nhé

Nicolas1980

Xe tải
Sáng nay đưa ông bà già đi lễ phủ TH, lúc quay ra em không để ý, lấy lái lên vỉa hè 1 tí để tránh dòng người ngược chiều đi lấn đường thì nghe đánh uỳnh 1 cái, buốt hết cả ruột, bánh trước bên phụ sa xuống cái hố bọn MTĐT nó đào để trồng cây, kẹt luôn ở đó, tưởng phải gọi cứu hộ rồi, sau 1 hồi loay hoay moi cát kê gạch, may quá vẫn nhét được cái kích vào gầm thế là thoát. Chiều đi ra vỉa hè thì thấp mà có rất nhiều hố trồng cây, các cụ cẩn thận nhé. Lúc vào thì tắc thả ông bà già đi bộ vào trước, em vừa vào được đến bãi gửi xe, thì 2 cụ đã lễ xong rồi, em cũng chẳng vào nữa mà quay ra luôn, chắc tại đến phủ mà không vào lễ nên dính quả này đây mà...

Chỉnh sửa cuối:

chilli

Xe tải
Như vậy là cụ trèo vỉa hè rồi nhé. Thanks cụ cảnh báo.

tap lai

Xe buýt
Em cũng đưa các cụ đi phủ TH , nhưng em chả vào , dừng xe ở ngoài bảo gấu và các cụ chịu khó tập thể thao ( môn đi bộ ) vào Lễ ! E thấy đường thì hẹp mà nhiều xe vào quá nên ở ngoài cho lành . Nhờ các cụ Lễ hộ vậy .

08150

Xe hơi
Em đang ở phủ. Giờ này đi vắng mà

giacmoxe4

Xe điện
Vỉa hè có phải chỗ để đi lên đâu Cụ chủ?Dù sao đầu năm mới cũng chúc Cụ đã thoát nạn không phải gọi cứu hộ nhưng lần sau Cụ rút kinh nghiệm nhé,đừng đi lên vỉa hè dù trong bất kỳ tình huống nào.

xanh

Xe điện
hum trước em cũng bi tụt một chân xuống lỗ , bạn gái em rút mãi mới lên.:))

badieuuoc

Xe hơi
hum trước em cũng bi tụt một chân xuống lỗ , bạn gái em rút mãi mới lên.:))
Chân gì của Cụ tụt xuống lỗ mà Bạn gái rút mãi mới lêm được ạ? Đề nghị Cụ nói rõ chứ thế này thì chẳng hiểu sao chân lại tụt xuống lỗ mà đã tụt xuống lỗ....:))

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Sáng nay đưa ông bà già đi lễ phủ TH, lúc quay ra em không để ý, lấy lái lên vỉa hè 1 tí để tránh dòng người ngược chiều đi lấn đường thì nghe đánh uỳnh 1 cái, buốt hết cả ruột, bánh trước bên phụ sa xuống cái hố bọn MTĐT nó đào để trồng cây, kẹt luôn ở đó, tưởng phải gọi cứu hộ rồi, sau 1 hồi loay hoay moi cát kê gạch, may quá vẫn nhét được cái kích vào gầm thế là thoát. Chiều đi ra vỉa hè thì thấp mà có rất nhiều hố trồng cây, các cụ cẩn thận nhé. Lúc vào thì tắc thả ông bà già đi bộ vào trước, em vừa vào được đến bãi gửi xe, thì 2 cụ đã lễ xong rồi, em cũng chẳng vào nữa mà quay ra luôn, chắc tại đến phủ mà không vào lễ nên dính quả này đây mà...
Cảm ơn cụ, đi lên vỉa hè là vì khách quan
Thưa các cụ: Năm mới cháu xin chúc các cụ trên O F một năm mới an toàn hạnh phúc và kiếm đc nhiều xiền
Nhân có cái thớt này xin các cụ giải nghĩa giúp cháu mấy chỗ đo đỏ ấy ạ cháu ứ hỉu
Kính mong các cụ cho 2 chữ ĐẠI XÁ.

xe365vn

Xe container
Tối 27 tết, Nguyễn Chí Thanh - Trần Duy Hưng đường đông như két, em xếp hàng làn trái sát phân cách cứng giữa đường. Bỗng dưng, ngạc nhiên chưa.
Lúc đầu 1 con cún lông mầu mận dạng chân lên vườn hoa phân cách giữa đường tè như này.

[video=youtube;-tnqseKmlx0]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=-tnqseKmlx0[/video]

Tiếp theo, 1 con cún trắng nữa cũng bắt chước đồng bọn trèo lên tè ngay trước mũi xe em. Em đã bấm còi nhắc nhở nhưng nó vẫn cố trèo lên để tè, thế mới đểu chứ. Ban đầu em định dí lên tí để nó tè vào cái cột điện trên vườn hoa kia, nhưng nghĩ ngày tết va chạm lại cãi vã mất thời giờ, thôi tha cho nó tè vậy.

[video=youtube;taUGrcRhXbo]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=taUGrcRhXbo[/video]

bên này các cụ đang cảnh báo, hóa ra là cụ :D

Nicolas1980

Xe tải
bên này các cụ đang cảnh báo, hóa ra là cụ :D
ko phải cháu, cháu mới chơi với oto fun chưa được lâu, xe cũng chưa có logo OF ( và cũng ko muốn dán ) nhưng lúc nào cũng học tập các " cụ " OF về văn hóa của người lái xe. tình huống của cháu là đường hẹp, ngược chiều lấn đường, buộc cháu phải ghếch chân lên hè không thì tắc đường cụ ạ. lúc cháu bị mở cửa xuống cháu cũng thấy nhiều kiểu. người thì lắc đầu, người thì còi inh ỏi, có đứa 2b còn buông 1 câu cháu nghe rất rõ " mắt mũi kiểu đ' gì hố to thế mà ko nhìn thấy. cháu kệ cụ chúng nó. mở cốp lấy đồ tự kứu mình, có 1 bác lái già già đi ỉn đưa cả gia đình đi lễ, 1 bác đi civic nữa đỗ xe lên vỉa xong quay sang giúp cháu nhiệt tình.lúc xe cháu thoát được bác ỉn động viên 1 câu, " lái xe thế là chuyện thường". khiến cháu vô cùng cảm kích.

Thiepk32

Xe tăng
Thưa các cụ: Năm mới cháu xin chúc các cụ trên O F một năm mới an toàn hạnh phúc và kiếm đc nhiều xiền
Nhân có cái thớt này xin các cụ giải nghĩa giúp cháu mấy chỗ đo đỏ ấy ạ cháu ứ hỉu
Kính mong các cụ cho 2 chữ ĐẠI XÁ.
đường vào phủ mọi hướng đều hẹp mà người đi lễ lại đông nên cụ chủ nhà ta oánh lái lên vỉa hè tránh mọi người đi lễ.....

thule6

Xe điện
đường vào phủ mọi hướng đều hẹp mà người đi lễ lại đông nên cụ chủ nhà ta oánh lái lên vỉa hè tránh mọi người đi lễ.....
Nhà cháu tham gia OF này cũng kha khá cũng không hoành tráng, không là ai. Thật tình vào OF cháu đc rất nhiều, cảm ơn OF nhiều lắm !!!
Thưa các cụ cháu cũng đã từng đi và sống khá nhiều nơi nhưng thật buồn là khi tham gia GT ở nhà mình cháu thấy mọi người phần lớn là không hiểu và không chịu nhường, không bắt mình phải tuân thủ luật GT ... Nhà cháu không dám đao to búa lớn là nói ai đó coi thường luật GT nhưng cái tự do ở nhà mình và văn hóa leo vỉa hè đã trở thành việc tất lẽ dĩ ngẫu thành ra mọi người coi chuyện đó là quá bình thường, dẫn đến khi tắc đường đương nhiên là lấn làn chiếm chỗ không cần biết chiều ngược lại có đi được hay không -> ích kỷ -> ùn tắc ....
Nhà cháu không dám lạm bàn nhiều, không dám quy kết ai ... chỉ là xin góp 1 tiếng nói kêu gọi mọi người hãy cố gắng tuân thủ luật GT, cố gắng đi đúng làn, hãy vì mọi người và đừng gây ùn tắc cho hướng ngược lại để cùng thoát nhanh, cũng như đừng leo lên vỉa hè nếu vẫn có thể đi chậm được hoặc chờ được.
Mỗi người chậm 1 chút, thẳng hàng , ngay lối thì sẽ qua nhanh thôi !!!
Mong các cụ ủng hộ và tuyên truyền cho mọi người cùng tham gia tích cực cho phong trào "Một người lấn làn, cả ngàn người khổ" một cách thiết thực ạ! Tình hình GT nhà mình đã quá báo động rồi ạ ... mong các cụ hiểu cho !!!

xe than

Xe tăng
Cụ chủ ơi,bọn m t đ t là chúng em đó,chẳng nhẽ chúng em trồng cây trên vỉa hè là sai?

Mr.Ryu

Xe buýt
Em thì chả ghếch bao giờ, trừ phi đường được xây quá hẹp mà 2 xe chạy ngược nhau thì em mới ghếch. Đoạn từ Công Viên Nước Hồ Tây đi sang phủ có 1 đoạn đường rất hẹp. Hôm em đi Phủ, 1 đoàn lũ lượt 4 xe (có cả em) phải gếch chân lên vỉa mới tránh dc xe đi ngược lại. Mong các cụ thông cảm :D

thick4b

Xe tải
Có phải cụ lái con Toy Altis ko ại. Sáng hôm đó em cũng đi Phủ, đang loay hoay định lùi để cho xe lên vỉa hè thì xe bác đằng sau bi sa bánh trước bên phụ xuống hố. Em lại đành phải lái vào bãi để gửi.

biahoihanoi

Xe lăn
Em cũng ít đi Phủ nhưng có đi thì ĐI BỘ! Nhà em ở ngõ 35 Đặng Thai Mai mà, với lại, gần chùa gọi Bụt=anh.