[Funland] Tết nói chuyện ly hôn

LaziCat

Xe container
Mợ là chủ thớt, Mợ quote còm em thì em cũng nên trả lời cho phải phép.
Thứ nhất, hoàn cảnh của mỗi người thì không bao giờ giống nhau. Mọi kinh nghiệm, trải đời đều không áp dụng được. Chỉ bản thân người trong cuộc mới thấu. Bọn em, mỗi người một ý, cũng chỉ giới hạn trong tầm mắt bọn em; với những gì đã gặp, đã trải qua hoặc qua sách báo.
Thứ hai, cái giới hạn mà Mợ đề cập, nói đến tận cùng là một thứ mơ hồ. Ngày hôm nay, Mợ đặt tên cho nó là bạo lực, ngoại tình... nhưng có thể ngày mai tên nó là kém cỏi, là yếu sinh lý ... hoặc là gì đó.
Không ai có quyền phán xét người khác, nhất là trong truyện gia đình, vợ chồng.
Chỉ có một thứ là chung, đó là con cái. Nếu nhìn vào chúng nó mà thấy rằng bỏ là tốt hơn thì bỏ.
Ai rồi cũng sẽ đi đến cuối con đường của mình, cũng chỉ dám cầu may mắn và bình an. Những quyết định kiểu này sẽ không bao giờ là đúng hay sai.
Rất mong Mợ nhận được đủ may mắn trong phần còn lại của con đường.
Còm này được nè ;;)! Mọi lời góp ý xung quanh chỉ mang tính chất tham chiếu vì chỉ bản thân mình mới biết mình đang ở tình trạng như nào, muốn gì, cần gì nhất! Thiên hạ càng nóng thì cái đầu mình càng cần lạnh vì chuyện của người bao giờ cũng dễ nói hơn chuyện của ta. Sai hay đúng nó chỉ là khái niệm mà thôi :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thứ nhất, hoàn cảnh của mỗi người thì không bao giờ giống nhau. Mọi kinh nghiệm, trải đời đều không áp dụng được. Chỉ bản thân người trong cuộc mới thấu. Bọn em, mỗi người một ý, cũng chỉ giới hạn trong tầm mắt bọn em; với những gì đã gặp, đã trải qua hoặc qua sách báo.
Thứ hai, cái giới hạn mà Mợ đề cập, nói đến tận cùng là một thứ mơ hồ. Ngày hôm nay, Mợ đặt tên cho nó là bạo lực, ngoại tình... nhưng có thể ngày mai tên nó là kém cỏi, là yếu sinh lý ... hoặc là gì đó.
Chỉ có một thứ là chung, đó là con cái. Nếu nhìn vào chúng nó mà thấy rằng bỏ là tốt hơn thì bỏ.
Ai rồi cũng sẽ đi đến cuối con đường của mình, cũng chỉ dám cầu may mắn và bình an. Những quyết định kiểu này sẽ không bao giờ là đúng hay sai.
hehe, mấy mợ đã công nhận không ai là hoàn hảo nhưng có vẻ đàn ông thì phải hoàn hảo mới được còn khi hỏi có tự tin là mình không có lỗi trong danh sách cụ thể không thì né (có vẻ xem đấy không là lỗi mà là đặc quyền của pn :)) )

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Lại sai, đây không phải đổ tội mà để thấy được đàn ông muốn gì (dù chủ quan nhưng em chắc chắn mình là đàn ông :)) ) và nếu thấy hợp lý thì chỉ có lợi cho tương lai chứ không hề có hại và thêm nữa nếu không hợp lý nó cũng không làm xấu đi những gì đã từng xảy ra. Biết đâu lại giúp cứu vãn? :))
Nhỡ đánh ván nào cũng bị thua thì sao mợ??? Chắc do người chơi dở quá, vậy thì phải làm sao nhỉ??? Tìm người giỏi hơn chỉ cách chơi, hay chơi thêm để lấy kinh nghiệm, hay nghỉ chơi vừa đỡ tốn sức và tốn đạn mợ nhỉ????? :P :P :P =)) =)) =))
Em đùa tí thôi, chơi như thế nào thì chỉ có tự mình hỏi lòng mình để quyết thôi ợ, mợ nhỉ :D
Không có đúng/sai, chỉ có phù hợp và không phù hợp. Với người này là ổn, với người kia là ko. Nên mình mới là người hiểu rõ mình nhất. Trong bất cứ hoàn cảnh nào, đặt mình là trung tâm (ko phài kiểu trung tâm của vũ trụ) để lắng nghe xem mình cần và muốn gì. Mọi lời khuyên chỉ là tạm thời ạ!

barca6996

Xe container
Vâng em chưa có kinh nghiệm vụ này. Lần đầu ly hôn. Cũng đang bối rối ko biết nên như nào. Con cái thì nhất định ở với em rồi, em sát sao đc học hành chăm sóc.
Vãi với mợ, lại còn có cái gọi là kinh nghiệm ly hôn, rồi lại lần đầu ly hôn nữa. Chắc thế này phải hỏi diễn viên Liz Taylor ở mỹ, 8 lần kết hôn 😁

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không có đúng/sai, chỉ có phù hợp và không phù hợp. Với người này là ổn, với người kia là ko. Nên mình mới là người hiểu rõ mình nhất. Trong bất cứ hoàn cảnh nào, đặt mình là trung tâm (ko phài kiểu trung tâm của vũ trụ) để lắng nghe xem mình cần và muốn gì. Mọi lời khuyên chỉ là tạm thời ạ!
Ơ, lại giống như đồng tình ấy nhỉ? Thay đổi xoành xoạch như LaziCat vậy? :))

LaziCat

Xe container

LaziCat

Xe container
Vãi với mợ, lại còn có cái gọi là kinh nghiệm ly hôn, rồi lại lần đầu ly hôn nữa. Chắc thế này phải hỏi diễn viên Liz Taylor ở mỹ, 8 lần kết hôn 😁
Cụ có kinh nghiệm thì share đi, vãi đã có lo ;;)

barca6996

Xe container
Đàn ông hay pn gì đều có tính xấu nhưng chủ thớt này là mợ nên em chỉ nói thật tính xấu của pn còn của đàn ông nói ở dịp khác chứ không phải không công bằng nhé!

Pn cứ thấy ấm ức vì mình phải tha thứ hay chịu đựng hay buông bỏ nhưng đã mấy ai nghĩ chậm lại để xem mình có lỗi gì trong việc đã xảy ra không? Đàn ông dù tham lam vẫn là người mà là người thì có tc nên nếu vk mình tốt mọi bề thì đã chả lăng nhăng mà nếu có lăng nhăng cũng nhanh chán mà quay về. Pn đa số cứ auto chuyện lớn là của đàn ông nhưng lại không chịu nhận chuyện nhỏ là trách nhiệm của mình (bình đẳng nửa vời) do đó dẫn đến việc cằn nhằn cử nhử so bì này nọ, pn có cách xả trét là đổ lên đầu ck nhưng nếu ck làm vậy thì thành đàn bà nên phải dùng cách khác để xả trét cho giống đàn ông đó là tìm người đàn bà khác không giống vk mình :))
Như sư là sư tìm sư khác nhỉ 🤣

LaziCat

Xe container
Đã của chứ đã có gì? Sai 1 chữ coi chừng thành dầu ăn lênh láng đấy :))
Lại bẻ lái ra khơi! Nghề của cụ là lái thuyền à hay lái tàu viễn dương thế :))
Kết hôn còn chưa có kinh nghiệm lấy đâu ra kinh nghiệm ly hôn 😂
Vậy tốt nhất đừng có vào mấy thớt như này nha cụ, lão trên kia đang gạ người xài dầu ăn đấy, cụ bảo trọng ;;)

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Vậy tốt nhất đừng có vào mấy thớt như này nha cụ, lão trên kia đang gạ người xài dầu ăn đấy, cụ bảo trọng ;;)
Đúng sai nó mong manh lắm, mới đúng xong ai đó sửa còm mình thành sai sai ngay :))

barca6996

Xe container

E vào hóng xem kết thúc ra sao để còn biết cách bắt đầu 😃

LaziCat

Xe container