[Funland] Tết và chuyện con nợ chây ì

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em đặt 1 còm để trông lời hứa nó ra sao :))

quanghuy2203

Đi bộ
Em cho 1 ông Giám đốc vay có vài triệu mà còn không trả này, ông ý cũng là ofer trên này, tưởng đang hoàng lắm cơ

Đông86

Xe điện
Nguyên tắc của em là trong kinh doanh cho nợ chỉ trong giới hạn và thòi hạn. Còn cho vay tiền chỉ vói họ hàng

Đông86

Xe điện
Đội sales công ty mình có cách đòi nợ tương đối khó chịu...
Đến công ty khách hàng hỏi tiền, ko trả thì ngồi lại đó làm việc đến hết giờ về. Trưa gọi cơm vào tận phòng khách ăn, ăn xong ngả ghế ra ngủ, chiều dậy làm tiếp.
Liền tù tì cho độ dăm hôm là phần lớn khách có tiền đều trả. Trừ những ông thực sự không còn khả năng chi trả thì tạm thời nghỉ, 1 dạo sau lại đến :))
Hay quá

Hữu Ước

Xe tải
Năm nay e tổng kết lại em bị dính mấy món:
1. Cho thằng em mượn xe cắm 3 tháng chưa lấy ra trả
2. Thằng e ở quê cạnh nhà vay 10tr gần 1 năm tuyên bố k trả
3. Thằng e xã hội gửi xe ô tô vay 140tr rồi lại mượn xe đi có việc h đòi xe k dc, tiền cũng k dc
4. Bạn của thằng em vay 20tr đã báo vỡ nợ
5. Bạn của anh vợ lừa 115tr đã tố cá ra ca nhưng ở quê nó quan hệ tốt hơn nên lên ca toàn dàn xếp nạt mình để bênh nó.
6. Bạn của thằng em rút mất thẻ tín dụng 60tr trốn 7 tháng seach google k lên
Nghĩ cái số m thương người và ngu nên toàn mất tiền

Năm nay e tổng kết lại em bị dính mấy món:
1. Cho thằng em mượn xe cắm 3 tháng chưa lấy ra trả
2. Thằng e ở quê cạnh nhà vay 10tr gần 1 năm tuyên bố k trả
3. Thằng e xã hội gửi xe ô tô vay 140tr rồi lại mượn xe đi có việc h đòi xe k dc, tiền cũng k dc
4. Bạn của thằng em vay 20tr đã báo vỡ nợ
5. Bạn của anh vợ lừa 115tr đã tố cá ra ca nhưng ở quê nó quan hệ tốt hơn nên lên ca toàn dàn xếp nạt mình để bênh nó.
6. Bạn của thằng em rút mất thẻ tín dụng 60tr trốn 7 tháng seach google k lên
Nghĩ cái số m thương người và ngu nên toàn mất tiền
Cụ đúng là gà tây cho bọn nó thịt ^:)^

toyota219

Xe điện
Em cho ai mượn cũng ngó nghiên tài sản, thu nhập, người bảo lãnh…Tiền mềnh nên có trách nhiệm🤣🤣🤣🤣
Ví như các lần trước trả chậm, hay vỡn còn nợ cũ thì hok bao j cho mượn/ số tiền cho mượn ít hơn đợt trước. Nhìu người nghĩ cũng lạ, mềnh nghiệp vụ thua ngân hàng, xử lý kém hơn toàn cho vay tín chấp mà cứ đòi xuề xoà, lãi thì kiểu trả= nghang ( gởi hay vay???)…
Thế nên nhìu khi thấy tội mà phải mặc kệ. Lúc sướng thì chả thấy, lúc khó thì😭😭😭😭

huyhung123

Xì hơi lốp
Chỉ có bản lẻ cụ mới bắt tiền trước đc, còn đã bán hàng sll, cung cấp sản phẩm, dịch vụ vào các cty thì tỷ lệ deal đc tiền trc thấp lắm. :D Nhanh cũng phải cuối tháng chốt công nợ, thanh toán vào đầu tháng sau.
Em lấy đủ 100% mới giao hàng. Hỏi nợ e bảo e ko quyết được!

htone.vn

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhắc tới nợ đau đầu. Em nhiều khi cái cây atm. Chứ anh cho em vay mai em trả. Rồi mất hút con mẹ hàng lươn. Có thằng giờ đi nhật thằng đi ba lan. Chán đời

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn

CarlVinson

Xe tải
Kể ra cũng khó
Em hiện tại cũng đang là con nợ và cũng là chủ nợ. KH lấy lý do dịch bệnh nên ko thanh toán đúng hạn, dẫn đến em cũng bị nợ các nhà cung cấp. Sản xuất thì vốn cho nguyên vật liệu, hàng tồn kho, hàng xuống đại lý.... lãi thì được chút xíu, dòng tiền chậm xoay vòng là mọi thứ cứ bị đứng trở lại, ảnh hưởng ghê gớm
Em cũng đang giống cụ đây .
Tết nhất đến nơi rồi
Mệt mỏi lắm

mr_bean

Xe tải
Mấy thằng bạn vay nợ em 3~20tr, nhắn tin đòi nó éo trả, trong khi bọn nó đầy tiền đi du lịch ăn nhậu...
Khoảng 15 năm trước e cho a đồng nghiệp vay 10 củ để làm nhà, khoảng 5 năm sau chưa trả, trong khi bác ấy sau khi làm nhà thì mua xe, mua đồ...tiêu pha thoải mái như bt. Cứ tiền là e nhanh quên nên nghĩ hay bác ấy trả rồi mà mình ko nhớ. Đến khi bác ấy còn khoảng 1 tháng là về hưu, e nghĩ mãi và lấy hết can đảm quyết định hỏi xem đã trả e tiền chưa, e còn chuẩn bị cả lời xin lỗi trong trường hợp bác ấy đã trả. Ơn giời là bác ấy bảo chưa, a đang có tiền nhưng định mua thêm cái xe cho đứa con vừa lấy chồng nên chưa trả e đc. Mấy hôm trước khi về hưu bác ấy mang tiền trả mà e thấy như nhặt đc tiền như từ trên trời rơi xuống, mang về mua ngay cái TV xem cho sướng :)):)):))

TungThoc

Xe điện
Đây có người vay lặt vặt mỗi lần 10tr trở lại, mấy lần đầu rất uy tín, hẹn mấy hôm trả là trả đúng hẹn, cho đến lần cuối cách đây 2 năm... Giờ vẫn hớ hớ nói cười truyện trò bia rượu trà chén, nhưng nợ thì cố tình quên. Tiền mình làm bằng mồ hôi chứ có đi trộm cướp về đâu? Cách đây hơn tháng mất mặt em cũng phải đòi vì em vừa bị trộm nó lấy mất số tiền lớn nên em bị khó khăn đột xuất, chưa có trả... vẫn hơ hớ vì nó thực sự không khó khăn tí nào...
May nhất là số tiền cho vay cũng không lớn.

kaku223223

Xe tăng
Người nợ mà không trả hoặc không có kế hoạch trả mình, thì một là không coi trọng mình, hai là không có chữ tín.

Với loại người này, trừ họ hàng thân thích, ân nhân thì có tài giỏi mấy cũng không nên tiếp tục quan hệ. Nhiều thì nhẫn nại đòi từ từ, ít thì bỏ qua. Đời thể nào chẳng đôi lần mất tiền

Hữu Ước

Xe tải
Nhìn chữ ký thế kia thì không thể bị thịt được, mắc mồi to câu cá nhớn thôi.
em làm vậy thôii, nhưng toàn tính thương người thấy ae khóc lóc là thương. vj mắng suốt ngaỳ ko bỏ dc bản chất mơ ạ