[Thảo luận] Thắc mắc cơ số điều lái xe văn hóa

Unlessif

Xe đạp
Xin chào cccm! Em là mrs. Lái xe cũng đc vài tháng rồi. Em có vài điều mong các bác chia sẻ:
1. Em thi bằng học sa hình ngon lành mà lùi ngang dọc nó cứ chềnh ềnh ra đường. Mấy nay luyện trên youtube có vẻ hoei ổn ổn. Nhưng ko dám đi siêu thị, bệnh viện... vì sợ các bác mắng ngu @@
2. Đi cao tốc vào ban đêm, em cũng chịu khó đọc là đi thì chiếu có nếu mật độ xe gần nhau, xa mạt độ xe thưa thì chiếu pha. Em thấy có bác bật mỗi cái đèn định vị rồi lù lù đằng sau, giật mình. Rồi các bác vượt hoặc chuyển làn, em ko hiểu khoảng cách nhỏ xíu xe trc và xe sau nà các bác vù 1 cái. Có lần em phanh thót tim.
3. Nháy đèn: Theo em nháy đèn là xin vượt hoặc là trong trường hợp xe trc đi chạy giữa 2 đường kẻ của 2 làn xe, nháy cho cụ đi đúng làn để em còn đi.
4. Đổ nước rửa kính: em cũng học trên mạng là tự đổ nhưng cho em hỏi là nhìn đâu để biết nó bị hết ạ.
5. Em đi có xước đuôi đoạn dài 60cm , rộng 10cm thì đại loại là sơn lại thì hết nhiều ko ạ. Em ko biết là sơn hay là cái j mà làm nó hết chỗ xước. Chi phí bn ạ, xe em camry a.
....
Đấy, phụ nữ như em thì nắm đc bây nhiêu thôi mong các bác thông cảm ạ.

Arsenal8888

Xe máy
Vài tháng còn ít,mợ cứ đi nhiều rồi khắc quen.Thêm nhiều bài học là thêm kinh nghiệm,ai cũng vậy cả.Sơn thì mợ vào hãng làm sơn cho ngon,bên ngoài nhiều sơn lởm lắm.

SangSangVu

Xe buýt
Về cái khoản đỗ xe em chỉ khuyên mợ là mặt dày, ai nói gì kệ. Đỗ sai thì lại leo lên đỗ lại. Nước rửa kính khi nào mợ phun thấy yếu thì đổ thêm hoặc cứ định kỳ đổ đầy thì ngưng :)).

thuyphongthanh

Xe lăn
1. Cứ đi.Ai mắng thì học lấy cái điều đúng của họ.
2.Đi cao tốc cứ làn trong hoặc làn giữa đúng tốc độ mà đi. Ai vượt kệ họ..
3.Nháy đèn ít thôi. Muốn vượt signal chuyển làn mà vượt.
4.Nước rửa kính khi bảo dưỡng họ sẽ tự đổ cho mợ.Thỉnh thoảng tự kiểm tra cho vui thôi.
5.Xước là bình thường.Đến hãng họ xem cụ thể và báo giá cho. Tiền thì chắc hơn củ .