Chi hội Thắc mắc về mazda 6 all new

siublack

Xe tải
bản 2.0 lốp nhỏ đỡ ồn hẳn so với 2.5
Bác nói quả chí lý củ khoai. Dạo mua xe e mượn bạn chạy thử cả 2 bản này, kết luận là 2.0 yếu hơn nhưng lại cách âm tốt hơn kha khá 2.5. Có lẽ do quả lốp nhỏ hơn nhưng béo hơn

xman_hn

Xe tải
Bác nói quả chí lý củ khoai. Dạo mua xe e mượn bạn chạy thử cả 2 bản này, kết luận là 2.0 yếu hơn nhưng lại cách âm tốt hơn kha khá 2.5. Có lẽ do quả lốp nhỏ hơn nhưng béo hơn
Yếu hơn k đáng kể. Bản chất bọn mazda 6 là k thể tăng tốc nhanh được

hungthh

Xe đạp
Chào các cụ,

Em mới lấy em M6 2.0, hôm đó muộn nên cũng không hỏi được nhiều ở showrom. Em có mấy câu hỏi sau cần giải ngố ạ :D
  • M6 2.0 có hệ thống khởi hành ngang dốc HAC không ạ? Em đọc trên website thì không thấy nói gì đến nó?
  • Hệ thống chống trộm hoạt động ra sao ạ? Có cách nào kiểm tra ko ạ?
  • Em kết nối iphone qua bluetooth được, nhưng khi phát nhạc trên iphone thì không nghe thấy gì? (Chuyển sang FM thì vẫn có tiếng)
Cám ơn các cụ

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Chào các cụ,

Em mới lấy em M6 2.0, hôm đó muộn nên cũng không hỏi được nhiều ở showrom. Em có mấy câu hỏi sau cần giải ngố ạ :D
  • M6 2.0 có hệ thống khởi hành ngang dốc HAC không ạ? Em đọc trên website thì không thấy nói gì đến nó?
  • Hệ thống chống trộm hoạt động ra sao ạ? Có cách nào kiểm tra ko ạ?
  • Em kết nối iphone qua bluetooth được, nhưng khi phát nhạc trên iphone thì không nghe thấy gì? (Chuyển sang FM thì vẫn có tiếng)
Cám ơn các cụ
1. E nghĩ bản nào cũng có vì con m3 1.5 của e còn có nữa là bản cao hơn. E đã thấy nó kích hoạt khi dừng xe ở dốc Hoàng Cầu nhưng là dừng có istop (e ko chắc à dừng ko istop nó có kích hoạt ko- lúc nào qua đấy sẽ thử lại sau). Nó chỉ hoạt động ở dốc khá cao (cũng ko biết nó định nghĩ thế nào là cao :P), khi đó nhả phanh chân thấy nó vẫn phanh cứng ngắc cho tới khi đạp ga. Theo tài liệu thì nói phanh trong 2s nhưng e thử thấy hơn 2s vẫn thấy cứng đơ :)).
Cái này có cho vui thôi chứ chẳng cần thiết đâu, xe đã tự động lại còn có cả cần phanh tay bên cạnh thì thêm HAC cũng bằng thừa
2. Đọc Hdsd thôi
3. Muốn nghe nhạc từ đt phát ra loa o to, sau khi kết nối bluetut, tren menu enterteinment sẽ có mục bluetooth iphone xxx gì đó, bấm vào đó thì phát media gì trên đt cũng ra am thanh trên oto

Chỉnh sửa cuối:

Icd

Xe đạp
Em đang phân vân giữa md3 AN 2.0 và md6 2.0. Về cơ bản thì thích cx5 vì trước đi sorento gầm cao thích. nhưng như thế thì cố quá.
Các cụ cho e hỏi giờ 2 cái trên còn xe nhập nhuyên chiếc không ạ.
Và các cụ sâu cho e xin cái giá chuẩn nhất và ưu đãi hiện tại của 2 cái trên ạ. Tks các cụ

mazda6oct2014

Xe buýt
1. E nghĩ bản nào cũng có vì con m3 1.5 của e còn có nữa là bản cao hơn. E đã thấy nó kích hoạt khi dừng xe ở dốc Hoàng Cầu nhưng là dừng có istop (e ko chắc à dừng ko istop nó có kích hoạt ko- lúc nào qua đấy sẽ thử lại sau). Nó chỉ hoạt động ở dốc khá cao (cũng ko biết nó định nghĩ thế nào là cao :P), khi đó nhả phanh chân thấy nó vẫn phanh cứng ngắc cho tới khi đạp ga. Theo tài liệu thì nói phanh trong 2s nhưng e thử thấy hơn 2s vẫn thấy cứng đơ :)).
Cái này có cho vui thôi chứ chẳng cần thiết đâu, xe đã tự động lại còn có cả cần phanh tay bên cạnh thì thêm HAC cũng bằng thừa
2. Đọc Hdsd thôi
3. Muốn nghe nhạc từ đt phát ra loa o to, sau khi kết nối bluetut, tren menu enterteinment sẽ có mục bluetooth iphone xxx gì đó, bấm vào đó thì phát media gì trên đt cũng ra am thanh trên oto
2) đọc hdsd đoạn nào nhể, em ko thấy, nhờ cụ chỉ giáo ạ

KhaHon

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Yếu hơn k đáng kể. Bản chất bọn mazda 6 là k thể tăng tốc nhanh được
Cháu không rõ đời mới thế lào, nhưng đời đầu cháu chạy lên nhanh lắm, 4s là đủ lên 80 r, thêm xíu nữa là 100. Còn nếu đang chạy tầm 40, đạp lút ga. Thì v cháu nó dìm cái đầu xuống để về số r vọt, 100 cây chuối trong có 4s thôi ạ. Mà cái lúc đó mới biết 2 pô nó hơn 1 pô ở đâu.\m/

vuhaquan

Đi bộ
hi các bác,
em cũng định lắp gương tự động gập nhưng hãng bảo sẽ ko bảo hành cho thiết bị điện trong 3 năm nên em hơi lo.
mong các bác cho ý kiến

nghiand

Xe tải
hi các bác,
em cũng định lắp gương tự động gập nhưng hãng bảo sẽ ko bảo hành cho thiết bị điện trong 3 năm nên em hơi lo.
mong các bác cho ý kiến
Cụ vào hãng mazda ở GP nó bán và lắp gập gương, lên kính tự động cho CỤ luôn. Không mất bảo hành. Hàng của hãng cung cấp nhé

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
hi các bác,
mong các bác cho ý kiến
Độ gương gập điện rất an toàn không hề ảnh hưởng gì nên cụ đừng lo. Cụ động gì đến điện thì hãng đều nói thế cả thôi. Bên cháu đã lắp cho rất nhiều xe rồi.

Le Song

Đi bộ
Chào các bậc tiền bối! Em là Song MAZDA VINH
Hiện tại thì Mazda 2 All New Nhập khẩu nguyên chiếc đã về đến Việt Nam và được phân phối trực tiếp tại Showroom MAZDA VINH.
Ai có nhu cầu tham khảo và lái thử xe bản MAZDA 2 ALL NEW thì ới em để biết thêm chi tiết nhé : 0986.247.365 hoặc levansong@vinamazda.vn. Rất vinh dự được phục vụ mọi người! :D

mqlove

Xe hơi
Các cụ chỉ giáo cho em với. Chả là em mới cưới e mazda 6 all new nhưng sao sau khi khóa cửa gương chiếu hậu của em í không gập lại ạ? Các cụ cho em hỏi xe có tính năng đấy không? Nếu có thì phải làm sao?
Cụ lưu ý hỏi kĩ sale vì nếu độ mấy cái đấy bên hãng ko cho bảo hành đấy ah

siublack

Xe tải
tức là bác ra khỏi xe phát là xe tự khoá cửa + tự gập gương lên, ko cần bấm nút gì cả

davidlee

Xe đạp
Cho em hỏi MAZDA 6 2.0 và cả 2.5 có cảm biến áp xuất lốp không ạ? Và có sấy gương chiếu hậu không ạ?

davidlee

Xe đạp
Và theo các bác thì MAZDA 6 2.0 nên đổ xăng A 95 hay A 92 ạ?