[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

Xe_vip

Xe tải
còn e thì bị từ chối ảnh 3 lần rồi, nốt lần này ko dc e đi làm trực tiếp cho xong. Cứ kêu ảnh chụp cao quá, xong lại thấp quá, mà lúc up lên hệ thống ko tự nhận diện dc, 24h sau mới báo cần sửa lại,nản ghê á
Cụ bị từ chối ảnh ở bước nào? Em tải ảnh lên 1 phát ăn ngay không thấy báo gì

Xe_vip

Xe tải
Hồ sơ của cụ hôm nay em vừa tra cứu theo mã HS thấy ghi là đã chuyển cho bưu chính rồi, vậy là cụ sắp nhận được đó.

View attachment 7960624

Em nộp HS hôm 11/07/2023 mà tới hôm nay sau 2 ngày rồi trạng thái hồ sơ của em vẫn ghi là: "chờ tiếp nhận", bấm vào mã hồ sơ để xem thông tin chi tiết thì chả thấy gì cả. Khó hiểu thật :(
Cụ đký ở đâu? Em đký ở Cục đường bộ. Thấy nói đợt này làm gplx qua dichvucong quá tải, nên chắc phải chờ

trasuanong

Xe tải
Cụ bị từ chối ảnh ở bước nào? Em tải ảnh lên 1 phát ăn ngay không thấy báo gì
Cụ tải ảnh gì nó cũng ok, nhưng được hay ko phải chờ tầm 24h sau hệ thống nó mới báo nhé. Của e lúc thì báo ảnh cao quá, ảnh thấp quá, rồi chụp gần quá... Ko được nữa chắc sang tuần e đi làm trực tiếp.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em vừa làm online dv công mức độ 4 xong, mọi cái nhanh tuồn tuột, nhập số gplx vào bấm kiểm tra phát nó ra thông tin luôn, nhập số giấy khám sk xong nó cũng ra thông tin đầy đủ. Mỗi cái là thanh toán em loay hoay mất 30', thanh toán từ Vietcombank nó cứ báo không kết nối được, cuối cùng em phải thanh toán các ngân hàng qua vnpt pay lại ok, ko biết các cụ có bị thế ko. Giờ ghi trạng thái chờ tiếp nhận.
Em dùng Vietinbank không biết thế nào đây

Xe_vip

Xe tải
Cụ tải ảnh gì nó cũng ok, nhưng được hay ko phải chờ tầm 24h sau hệ thống nó mới báo nhé. Của e lúc thì báo ảnh cao quá, ảnh thấp quá, rồi chụp gần quá... Ko được nữa chắc sang tuần e đi làm trực tiếp.
Chịu khó sửa ảnh cụ ạ, chứ đi làm trực tiếp xếp hàng cũng oải.
Em tìm được cái này, cụ tham khảo xem

z300

Xe điện
Em vừa làm online dv công mức độ 4 xong, mọi cái nhanh tuồn tuột, nhập số gplx vào bấm kiểm tra phát nó ra thông tin luôn, nhập số giấy khám sk xong nó cũng ra thông tin đầy đủ. Mỗi cái là thanh toán em loay hoay mất 30', thanh toán từ Vietcombank nó cứ báo không kết nối được, cuối cùng em phải thanh toán các ngân hàng qua vnpt pay lại ok, ko biết các cụ có bị thế ko. Giờ ghi trạng thái chờ tiếp nhận.
em đang nộp tiền đây. Từ BIDC nó cứ báo định dạng sai hoặc không kết nối được.
các cụ cứu em với

etran

Xe buýt
em đang nộp tiền đây. Từ BIDC nó cứ báo định dạng sai hoặc không kết nối được.
các cụ cứu em với
Em cũng bị y hệt quả thanh toán lỗi giống cụ và cụ Xe_vip, đầu tiên em chọn link sang tk VCB, đăng nhập Ok nhưng cứ ở bước cuối cùng để bấm thanh toán thì bấm xong trang web nó trắng xóa ko tải gì luôn, rồi thì dùng đủ mấy cái thẻ NH, visa các kiểu ko được, cuối cùng em chọn cái cổng thay toán Payoo thì trả được, vẫn trả bằng VCB nhưng mất thêm 6k tiền phí cho payoo.

Hồ sơ của em sau 2 ngày mới có phản hồi, nó yêu cầu sửa ảnh theo kiểu rất cảm tính: "ảnh chụp quá gần, đề nghị zoom out ảnh" - zoom out bao nhiêu cho nó vừa?

cho nên ko biết sửa xong đã được chưa, lại ngồi đợi tiếp 1-2 ngày chờ tiếp nhận lại HS...

Nếu trang dịch vụ công này có dùng phần mềm check ảnh tự động thì ngay khi tải ảnh lên nó phải check luôn mới đúng chứ?

hoặc đơn giản chỉ cần public cái hướng dẫn chụp ảnh, kích cỡ khuôn mặt ntn.. như kiểu bên châu Âu họ quy định chụp ảnh sinh trắc học ấy.

z300

Xe điện
Em cũng bị y hệt quả thanh toán lỗi giống cụ và cụ Xe_vip, đầu tiên em chọn link sang tk VCB, đăng nhập Ok nhưng cứ ở bước cuối cùng để bấm thanh toán thì bấm xong trang web nó trắng xóa ko tải gì luôn, rồi thì dùng đủ mấy cái thẻ NH, visa các kiểu ko được, cuối cùng em chọn cái cổng thay toán Payoo thì trả được, vẫn trả bằng VCB nhưng mất thêm 6k tiền phí cho payoo.

Hồ sơ của em sau 2 ngày mới có phản hồi, nó yêu cầu sửa ảnh theo kiểu rất cảm tính: "ảnh chụp quá gần, đề nghị zoom out ảnh" - zoom out bao nhiêu cho nó vừa?

cho nên ko biết sửa xong đã được chưa, lại ngồi đợi tiếp 1-2 ngày chờ tiếp nhận lại HS...

Nếu trang dịch vụ công này có dùng phần mềm check ảnh tự động thì ngay khi tải ảnh lên nó phải check luôn mới đúng chứ?

View attachment 7962310

hoặc đơn giản chỉ cần public cái hướng dẫn chụp ảnh, kích cỡ khuôn mặt ntn.. như kiểu bên châu Âu họ quy định chụp ảnh sinh trắc học ấy.

View attachment 7962334
Em phải tải vnpt pay về kết nối bank thì được rồi. Có thể chúng nó ăn móc ngoặc với bọn vnpt pay để bắt mình channel tiền thanh toán qua công đó. Bây giờ em đi nhắt kết nối và xoá tk. MC bọn hành dân. Hệ thống banking ngon như thế thù không cho nối

Xe_vip

Xe tải
Em phải tải vnpt pay về kết nối bank thì được rồi. Có thể chúng nó ăn móc ngoặc với bọn vnpt pay để bắt mình channel tiền thanh toán qua công đó. Bây giờ em đi nhắt kết nối và xoá tk. MC bọn hành dân. Hệ thống banking ngon như thế thù không cho nối
Sao phải tải vnpt pay làm gì, bấm vào cái cuối thanh toán nh khác qua vnptpay rồi nó kết nối đến ngân hàng, chọn ngân hàng của mình là ok. Em đoán như cụ trên nói, nó móc ngoặc với vnpt pay để kiếm thêm.

Xe_vip

Xe tải
Nếu GPLX A1 của cụ đang là dạng vật liệu giấy, cụ muốn đổi sang dạng PET thì không cần giấy khám SK (Nếu đã là dạng vât liệu PET rồi mà cần cấp lại thì e ko thấy đề cập, nên e tự suy ra là vẫn cần giấy khám sk).

Cụ cho em tham khảo hình ảnh được không ạ?
Nếu em nhớ không nhầm, trạng thái "Đang soạn thảo" nghĩa là hồ sơ chưa được đẩy lên hệ thống, mà mới chỉ là "bản nháp".
Khả năng cụ phải chờ lâu hơn là vì dính ngày nghỉ cuối tuần T7 & CN ạ.
Trạng thái "Đang xử lý" nghĩa là cơ quan đã tiếp nhận & đang xử lý rồi ạ. Hi vọng cụ sớm nhận kq ngày 12 - 13.

Xe_vip : Cụ ơi, ảnh thì cụ cứ lấy nền/phông xanh nhé.( nhờ bên chụp ảnh gửi file qua điện thoại, zalo, email để lưu đều dc ạ).
Cụ in 1 cái để dán vào giấy khám sk, còn lại cụ gửi file mềm ở web dichvucong (web này bắt buộc ảnh nền xanh đó ạ)./
Vg, đúng rồi cụ. Cụ ném vào ps ghép lại rồi xuất ra pdf
Hôm nay em kiểm tra thì tình trạng xử lý đã chuyển từ Chờ tiếp nhận -> đã tiếp nhận. Như vậy còn phải chờ chuyển tiếp sang tình trạng: "đang xử lý" phải không các cụ, và đã tiếp nhận thì vẫn có thể phải hoàn thiện hồ sơ nếu sai ảnh?

z300

Xe điện

View attachment 7962310

View attachment 7962334
nó bắt em gửi lại ảnh. Đây là ảnh chuẩn làm visa Chau âu vừa xong. Vậy phải vào trang chủ làm lại từ đầu hay thế nào hả cụ?

z300

Xe điện
Sao phải tải vnpt pay làm gì, bấm vào cái cuối thanh toán nh khác qua vnptpay rồi nó kết nối đến ngân hàng, chọn ngân hàng của mình là ok. Em đoán như cụ trên nói, nó móc ngoặc với vnpt pay để kiếm thêm.
tại em chưa làm bao giờ, en thấy thanh toán online qua NH luôn là xong, bày trò qua cổng vnpt pay

Dailo

Xe tăng
Cụ chơi hẳn super license mà vẫn lo ạ :)
Em ra chỗ khám sức khỏe có dv luôn, full combo cả chụp ảnh (họ chụp nên hơi xấu), họ tự khai trên web cho mình. Em mất 15p xong về chờ ngày nhận gplx :D
Cụ IB cho em xin địa chỉ phòng khám làm combo khai báo và khám sức khỏe nhé.

Em cảm ơn Cụ.

trasuanong

Xe tải
Hôm nay em kiểm tra thì tình trạng xử lý đã chuyển từ Chờ tiếp nhận -> đã tiếp nhận. Như vậy còn phải chờ chuyển tiếp sang tình trạng: "đang xử lý" phải không các cụ, và đã tiếp nhận thì vẫn có thể phải hoàn thiện hồ sơ nếu sai ảnh?
Đã tiếp nhận là ok rồi đó cụ, chứ ko là sẽ hiện "cần bổ sung".

z300

Xe điện
Đã tiếp nhận là ok rồi đó cụ, chứ ko là sẽ hiện "cần bổ sung".
Nó vừa bắt em gửi lại ảnh, em đã gửi nhưng ko biết có ok không vì yêu cầu rất chung chung.
Anh em đã set pixel và dimensions chuẩn theo hướng dẫn rồi

etran

Xe buýt
nó bắt em gửi lại ảnh. Đây là ảnh chuẩn làm visa Chau âu vừa xong. Vậy phải vào trang chủ làm lại từ đầu hay thế nào hả cụ?
Em làm theo kích cỡ Biometric passport photo của châu Âu mà nó lại bảo chụp mặt gần quá, bắt sửa ảnh, zoom out đấy cụ.
Cái kiểu lập trình phần mềm dịch vụ công của mấy bố nào cung cấp cái này em cũng ạ luôn 😆

z300

Xe điện
Em làm theo kích cỡ Biometric passport photo của châu Âu mà nó lại bảo chụp mặt gần quá, bắt sửa ảnh, zoom out đấy cụ.
Cái kiểu lập trình phần mềm dịch vụ công của mấy bố nào cung cấp cái này em cũng ạ luôn 😆
Nó lại bảo ảnh lỗi. Em thua luôn. Cụ có cách gì chỉnh ảnh theo yêu cầu của bọn KN này không?

����
Bước xử lýNgười xử lýNội dung xử lýFile đính kèmThời gian xử lý
Chờ tiếp nhận
Yêu cầu bổ sungCán bộ tiếp nhận Sở GTVT Hà Nộiảnh chụp quá gần phần mềm không nhận dạng được13:19:11 14/07/2023
Chờ tiếp nhận
Yêu cầu bổ sungCán bộ tiếp nhận Sở GTVT Hà Nộiảnh chụp quá cao phần mềm không nhận dạng được, phông nền màu xanh16:22:19 14/07/2023

Nó viết thế kia nghĩa là phông nền KHÔNG ĐƯỢC là Màu Xanh hả cụ?

vietpq75hanes

Xe container
Cái này hay đấy.

ubisapro

Xe trâu
Đợt rồi ông anh em đi đổi trực tiếp tại Cao Bá Quát thấy làm nhanh; vào mấy phút là nộp xong :D