[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

BMZ_Z4

Xe điện
Em nộp từ hôm 16/10 . Từ hôm đó đến nay vào tra cứu thì nó toàn thế này

Em bấm vào biểu tượng ngoài cùng bên phải chỗ “ thao tác “ thì nó ra kết quả như này :

Tìm tiếp thì nó ra như này :

Bấm vào kiểm tra thì nó cứ quay tít cả ngày chả ra cái gì , có cụ nào giống em không ?
Cụ truy cập vào đây

đăng nhập rồi vào mục thông tin cá nhân có dòng mã hồ sơ của cụ.
Sau đó cụ nghiên cứu tiếp dòng đó nhé.

haivanphe

Xe container
Ngày 17/10 mạng báo trạng thái đã tiếp nhận, hôm nay 26/10 thì bưu điện vừa gọi điện báo sẽ chuyển bằng trong ngày.

Thai bp

Xe tăng
Cam on chủ thớt, đang càn. Nhưng lại k fai cơ sở có trong ds kham sk.

sieunhancutchan

Xe tăng
em vừa check bị từ chối do ảnh ko phù hợp, lại phải up lại ảnh và chờ, ko nói rõ ảnh sai những gì :(
Bác đã nộp được tiền chưa, em vừa vào thì thấy yêu cầu thanh toán 135k nên em vừa thanh toán xong rồi.
Hôm trước em nộp hồ sơ lúc up ảnh lên thì trang web nó tự nhận diện rồi thông báo là ảnh cao quá gì gì đó, xong nó lại hiện thông báo là trang web đã tự chỉnh sửa ảnh lại cho phù hợp với tiêu chuẩn :o Em mới ngạc nhiên nghĩ ủa dịch vụ công nhà nước mình giờ cũng dùng AI tự quét ảnh rồi tự sửa ảnh luôn cho người dùng cơ à, hiện đại phết nhể :o Ảnh của bác hôm up lên có hiện cái thông báo là đã tự chỉnh sửa lại phù hợp theo tiêu chuẩn chưa hay nó ko hiện thông báo đó.

thich 4 banh

Xe tải
Cụ truy cập vào đây

đăng nhập rồi vào mục thông tin cá nhân có dòng mã hồ sơ của cụ.
Sau đó cụ nghiên cứu tiếp dòng đó nhé.
Em làm như vậy rồi thì thấy nó nói “ không có phí cần thanh toán “
Em nghĩ là trục trặc ở khâu thanh toán , vì em không có tài khoản nên nhờ đứa cháu thanh toán bằng tài khoản của nó , sau khi nó chuyển khoản thì hiện lên đã nộp thành công và cho số mã hồ sơ , nhưng khi in biên lai tì nó cứ quay tít mãi không hiện ra cái gì , tài khoản của nó thấy trừ 135.000 rôi
Em lại thử làm lại từ đầu thì đến mục thanh toán nó lại hiện lên “ hồ sơ đang xử lý “
Kiểu này chắc mất 135.000 rồi lại phải ra làm trực tiếp thôi

sieunhancutchan

Xe tăng
1,2 hôm bác vào kiểm tra lại hồ sơ là hiện lên mục thanh toán. Em làm htrc cũng vậy
Em vừa vào thanh toán xong, chắc giờ chờ nhận bằng thôi bác nhỉ. Không biết có cần phải bổ sung chỉnh sửa hồ sơ thêm gì không, thanh toán xong trạng thái giờ lại thành Chờ tiếp nhận.

Chỉnh sửa cuối:

sieunhancutchan

Xe tăng
Em nộp từ hôm 16/10 . Từ hôm đó đến nay vào tra cứu thì nó toàn thế này

Em bấm vào biểu tượng ngoài cùng bên phải chỗ “ thao tác “ thì nó ra kết quả như này :

Tìm tiếp thì nó ra như này :

Bấm vào kiểm tra thì nó cứ quay tít cả ngày chả ra cái gì , có cụ nào giống em không ?
Theo như ảnh thì em nghĩ nó đang bắt bác bổ sung giấy tờ chứ ko phải liên quan đến thông tin thanh toán. Em nghĩ bác phải bổ sung giấy tờ mà nó yêu cầu.

KeMon

Xe tải
Bác đã nộp được tiền chưa, em vừa vào thì thấy yêu cầu thanh toán 135k nên em vừa thanh toán xong rồi.
Hôm trước em nộp hồ sơ lúc up ảnh lên thì trang web nó tự nhận diện rồi thông báo là ảnh cao quá gì gì đó, xong nó lại hiện thông báo là trang web đã tự chỉnh sửa ảnh lại cho phù hợp với tiêu chuẩn :o Em mới ngạc nhiên nghĩ ủa dịch vụ công nhà nước mình giờ cũng dùng AI tự quét ảnh rồi tự sửa ảnh luôn cho người dùng cơ à, hiện đại phết nhể :o Ảnh của bác hôm up lên có hiện cái thông báo là đã tự chỉnh sửa lại phù hợp theo tiêu chuẩn chưa hay nó ko hiện thông báo đó.
thế của bác ok rồi đó, hôm đó em up ảnh cũng bị thông báo, xong lại thành công nên em mới ấn nộp, Giờ thấy bị từ chối. em vừa up lại ảnh mới rồi, hi vọng ok :)

sieunhancutchan

Xe tăng
thế của bác ok rồi đó, hôm đó em up ảnh cũng bị thông báo, xong lại thành công nên em mới ấn nộp, Giờ thấy bị từ chối. em vừa up lại ảnh mới rồi, hi vọng ok :)
HÌnh như nếu ảnh bị từ chối thì mình phải gửi ảnh về email cục đường bộ để nhờ người xử lý hồ sơ họ chỉnh sửa ảnh thì phải, em thấy có bác ở page trước bảo vậy thì phải. ĐÚng ra họ ghi rõ là ảnh sai những gì để mình chỉnh sửa rồi nộp lại luôn thì đỡ rắc rối hơn

thich 4 banh

Xe tải
Theo như ảnh thì em nghĩ nó đang bắt bác bổ sung giấy tờ chứ ko phải liên quan đến thông tin thanh toán. Em nghĩ bác phải bổ sung giấy tờ mà nó yêu cầu.
Nhưng không thấy nói bổ xung giấy tờ gì chỉ thấy “ không có phí cần thanh toán “ và “ kiểm tra thông tin thanh toán “ cụ ạ
Chán cái 4.0 lắm . Chắc em chấp nhận mất 135.000 rồi ra làm trực tiếp thôi

sieunhancutchan

Xe tăng
Nhưng không thấy nói bổ xung giấy tờ gì chỉ thấy “ không có phí cần thanh toán “ và “ kiểm tra thông tin thanh toán “ cụ ạ
Chán cái 4.0 lắm . Chắc em chấp nhận mất 135.000 rồi ra làm trực tiếp thôi
Nếu bác ấn chỗ thanh toán để xem biên lai mà nó quay tít ko hiện ra gì thì khả năng em nghĩ là khoản thanh toán nó chưa được đồng bộ về dịch vụ công, có thể là phải đợi 1 vài hôm nữa nó đồng bộ biên lai về, bác download được biên lại thì mới có thể xử lý tiếp được.
Đợt trước em làm hộ chiếu online cũng vậy, thanh toán xong phải vài ngày sau mới download cái biên lai về được. Cái này chắc do bên ngân hàng chậm trễ chưa đẩy biên lai lên hệ thống.

Chỉnh sửa cuối:

BMZ_Z4

Xe điện
Em làm như vậy rồi thì thấy nó nói “ không có phí cần thanh toán “
Em nghĩ là trục trặc ở khâu thanh toán , vì em không có tài khoản nên nhờ đứa cháu thanh toán bằng tài khoản của nó , sau khi nó chuyển khoản thì hiện lên đã nộp thành công và cho số mã hồ sơ , nhưng khi in biên lai tì nó cứ quay tít mãi không hiện ra cái gì , tài khoản của nó thấy trừ 135.000 rôi
Em lại thử làm lại từ đầu thì đến mục thanh toán nó lại hiện lên “ hồ sơ đang xử lý “
Kiểu này chắc mất 135.000 rồi lại phải ra làm trực tiếp thôi
Của em xong hêt thanh toán tiền, ảnh đã được chấp nhận thì nó cũng hiên "hồ sơ đang xử lý", giờ đang chờ nhận bằng.

thich 4 banh

Xe tải
Nếu bác ấn chỗ thanh toán để xem biên lai mà nó quay tít ko hiện ra gì thì khả năng em nghĩ là khoản thanh toán nó chưa được đồng bộ về dịch vụ công, có thể là phải đợi 1 vài hôm nữa nó đồng bộ biên lai về, bác download được biên lại thì mới có thể xử lý tiếp được.
Đợt trước em làm hộ chiếu online cũng vậy, thanh toán xong phải vài ngày sau mới download cái biên lai về được. Cái này chắc do bên ngân hàng chậm trễ chưa đẩy biên lai lên hệ thống.
Em làm từ hôm 16/10 , đến hôm nay là tròn 10 ngày rồi mà vẫn vậy cụ ạ

no108

Đi bộ
Em vừa vào thanh toán xong, chắc giờ chờ nhận bằng thôi bác nhỉ. Không biết có cần phải bổ sung chỉnh sửa hồ sơ thêm gì không, thanh toán xong trạng thái giờ lại thành Chờ tiếp nhận.
Bác lại chờ 1,2 hôm hồ sơ, tiền nộp ok nó lại hiện Đã tiếp nhận là ok đó bác. Chờ bằng gửi về thôi.