[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

hungvh

Xe đạp
Kết quả của em hôm nay, giờ chắc ngồi chờ ship gọi
Screenshot (80).png

minhhoang05

Xe hơi
cháu xin chia sẻ 1 tip này liên quan tới ảnh chân dung có thể sẽ giúp ích các cụ
Cập nhật cách xử lý của em THÀNH CÔNG 100%

Sáng xin cơ quan đến muộn xíu, 8h30 có mặt ở 16 CBQ, cầm cốc cafe, lấy số, xếp hàng khoảng 30 phút, vào nộp hồ sơ và chụp ảnh tại đó tầm 2-3 phút, qua quầy Bưu điện ở đó luôn, điền thông tin địa chỉ nhận bằng tại nhà 3 phút là xong.

Tổng thời gian không đến 60 phút, thời gian "hệ thống" xử lý khá nhanh, tầm vài phút, chủ yếu là thời gian ngồi đọc báo nhâm nhi cafe ngắm trời đất trong màn sương sớm, xem review trận Man xanh Man đỏ... cán bộ lịch sự, nhẹ nhàng, vui vẻ.

Chạy cơm nó vẫn lành các cụ ah :D

thuyfe99

Xe đạp

Sáng xin cơ quan đến muộn xíu, 8h30 có mặt ở 16 CBQ, cầm cốc cafe, lấy số, xếp hàng khoảng 30 phút, vào nộp hồ sơ và chụp ảnh tại đó tầm 2-3 phút, qua quầy Bưu điện ở đó luôn, điền thông tin địa chỉ nhận bằng tại nhà 3 phút là xong.

Tổng thời gian không đến 60 phút, thời gian "hệ thống" xử lý khá nhanh, tầm vài phút, chủ yếu là thời gian ngồi đọc báo nhâm nhi cafe ngắm trời đất trong màn sương sớm, xem review trận Man xanh Man đỏ... cán bộ lịch sự, nhẹ nhàng, vui vẻ.

mặc dù làm online còn nhiều vướng mắc và hệ thống online chưa hoàn thiện, nhưng em khuyến khích việc làm online cụ ạ. em đã quyết toán thuế, đổi hộ chiếu, và giờ là đổi GPLX đều bằng online, ngồi 1 chỗ, không cần chạy đi chạy lại, có người mang tới tận nhà và em khuyến khích nhân rộng hình thức này ạ :D

PS: à em thông tin thêm là khi đổi GPLX online em đã bị từ chối 2 lần nhé ạ, lần 3 em mới được tiếp nhận :P

Chỉnh sửa cuối:

minhhoang05

Xe hơi
mặc dù làm online còn nhiều vướng mắc và hệ thống online chưa hoàn thiện, nhưng em khuyến khích việc làm online cụ ạ. em đã quyết toán thuế, đổi hộ chiếu, và giờ là đổi GPLX đều bằng online, ngồi 1 chỗ, không cần chạy đi chạy lại, có người mang tới tận nhà và em khuyến khích nhân rộng hình thức này ạ :D

PS: à em thông tin thêm là khi đổi GPLX online em đã bị từ chối 2 lần nhé ạ, lần 3 em mới được tiếp nhận :P
Em đồng ý nhưng em cần sự hiệu quả, cái nào tiện và nhanh làm được em làm luôn, thời gian em còn làm việc khác. Các cụ có thời gian đợi online thì nên đợi. Em ngại việc chụp lại ảnh, thấp thỏm không chắc có ok không nên tiện đường em qua CBQ luôn mà chắc ăn.

Các cụ có thời gian, chưa gấp thì cũng nên thử online.

thuyfe99

Xe đạp
Em đồng ý nhưng em cần sự hiệu quả, cái nào tiện và nhanh làm được em làm luôn, thời gian em còn làm việc khác. Các cụ có thời gian đợi online thì nên đợi. Em ngại việc chụp lại ảnh, thấp thỏm không chắc có ok không nên tiện đường em qua CBQ luôn mà chắc ăn.

Các cụ có thời gian, chưa gấp thì cũng nên thử online.
Em cũng đồng ý với cụ, cái nào tiện thì mình làm. Miễn sao tự làm chứ đừng cò vạc thì online hay offline em đều ủng hộ ạ :x

xitruman

Xe buýt

Bằng của em thì do sở gtvt Bắc Ninh cấp, thì qua CBQ có đổi được kg cụ?

xitruman

Xe buýt

Em đã nộp lệ phí online xong thì giờ ngồi chờ thôi à cụ?

thuyfe99

Xe đạp
Em đã nộp lệ phí online xong thì giờ ngồi chờ thôi à cụ?
Nếu đã tới bước thanh toán và cụ đã thanh toán phí xong đầy đủ nghĩa là hồ sơ của cụ đã được phê duyệt và nhiệm vụ của cụ đã xong, không cần làm gì thêm nữa, giờ chỉ còn chờ sở/cục xử lý cấp bằng mới và gửi cho cụ thông qua chuyển phát nữa thôi ạ.

cụ chú ý 1-2 ngày lại vào hệ thống kiểm tra trạng thái, để chủ động việc nhận chuyển phát, vậy thôi cụ.

NiceMoon1

Xe tải
Bằng của em thì do sở gtvt Bắc Ninh cấp, thì qua CBQ có đổi được kg cụ?
Theo như thầy dạy lái nói là được cụ ạ, đổi bằng ở đâu cũng được.

Nhưng online thì chưa thử, thầy dạy em hơi low tech nên không quan tâm online có được hay không :D

Tomtep1

Xe tải

cụ cho em hỏi, khi kê khai trong cái "đơn đề nghị cấp đổi" tại mục " Đã học lái xe tại.." thì mình kê khai như thế nào, nếu chỉ còn mỗi bằng thẻ pet, hồ sơ ko còn thì biết ghi như thế nào cụ nhỉ ? tks cụ
PS: mà tivi em thấy nói CBQ đợt này đang đông, STT đã hết cho tuần này là đúng ko cụ nhể :-? , hay cụ qua đó,đá tý cò nên xong trong 30', cụ chia sẻ hết, a e còn tham khảo nhé:>

Lãng Du

Xe tải
em nộp hồ sơ 15h chiều thứ 6 (1/3) và giờ (tối 4/3) thấy vẫn đang ở trạng thái "chờ xác nhận".
Vậy là vẫn phải đợi đến khi có thông báo được phép nộp lệ phí thì mới chuyển khoản nộp lệ phí hả các bác?

Ảnh chụp Màn hình 2024-03-04 lúc 19.30.17.png

Ha.RTF

Xe máy
em nộp hồ sơ 15h chiều thứ 6 (1/3) và giờ (tối 4/3) thấy vẫn đang ở trạng thái "chờ xác nhận".
Vậy là vẫn phải đợi đến khi có thông báo được phép nộp lệ phí thì mới chuyển khoản nộp lệ phí hả các bác?

Ảnh chụp Màn hình 2024-03-04 lúc 19.30.17.png
Tính ngày làm việc mà cụ, khoảng 2-3 ngày nếu hồ sơ được chấp nhận thì sẽ có thông báo đóng tiền ạ

minhhoang05

Xe hơi
cụ cho em hỏi, khi kê khai trong cái "đơn đề nghị cấp đổi" tại mục " Đã học lái xe tại.." thì mình kê khai như thế nào, nếu chỉ còn mỗi bằng thẻ pet, hồ sơ ko còn thì biết ghi như thế nào cụ nhỉ ? tks cụ
PS: mà tivi em thấy nói CBQ đợt này đang đông, STT đã hết cho tuần này là đúng ko cụ nhể :-? , hay cụ qua đó,đá tý cò nên xong trong 30', cụ chia sẻ hết, a e còn tham khảo nhé:>
Em ghi Hà Nội, nhiều người ngồi ghi cùng em cũng ghi thế.

Cụ hỏi thì em chia sẻ kỹ hành trình của em vậy.

Bằng của em đến cuối tháng 5/2024 mới hết nhưng làm sớm cho lành, sau Tết em đã tính đi làm sớm NHƯNG thấy TV nói đông, báo đài onilne cũng nói đông nên ngại cảnh xếp hàng => chọn làm online vì em cũng kinh nghiệm khai báo online khi làm mấy vụ như hộ chiếu, visa rồi vì em đi nước ngoài nhiều hay điền form online nhiều hoạt động trong và ngoài nước.

Cẩn thận hơn, em đọc kỹ và làm theo từng bước trên Tinhte: https://tinhte.vn/thread/huong-dan-doi-bang-lai-xe-online-ship-tan-nha.3714258/

Khám sức khỏe cẩn thận tại Bệnh viện Bộ Công an dưới Hà Đông, ngon lành hết.

Về nhà đăng nhập, điền thông tin mọi thứ ok, nhập thông tin online nhanh vì dữ liệu khám sức khỏe, thông tin cá nhân tự động có trên hệ thống, rất sướng.

Tài liệu như căn cước công dân, bằng lái xe chụp upload ngon lành, ảnh ọt up lên hệ thống có căn chỉnh lại 1 tẹo rồi ok, done. Nghĩ thế là ổn roài.

Thế rồi 1/3 nhận email thông báo là từ chối vì ảnh. Đăng nhập vào hệ thống thì nhận:

Nói thật là em KHÔNG biết Ảnh không đạt vì yêu cầu gì bởi hệ thống vẫn cho upload và căn chỉnh xong xuôi, gửi hồ sơ thành công. Nếu nó báo lỗi không cho hoàn thiện hồ sơ thì còn biết mà sửa.

Nói chung sau đó lăn tăn là nên đi chụp lại, gửi lại hay đến tận nơi. Nhưng nghĩ đi chụp lại, lại lỗi thì tèo, công đi chụp ảnh, điền thông tin lần nữa mất công hơn là làm offline.

Sáng nay có việc đến cơ quan sớm (cơ quan em cũng gần CBQ), thấy trời sương mù, đường tắc nên nghĩ chắc nhiều cụ ngại không đi :D => em quyết định xin Boss cho nghỉ mấy tiếng => phi qua CBQ. Đến nơi tầm 8h30.

Các cụ chú ý, gần 16 CBQ khá nhiều nhà/shop thấy mình lò dò là gọi vào làm dịch vụ đổi bằng :D Em phi vào 1 cửa hàng photocopy để photo CCCD và BLX (làm online thì không cần photo) thì chủ hàng cùng gạ em làm dịch vụ.

Hỏi giá thì họ báo trọn gói 800K nên em NEXT luôn và ngay, cầm tờ photo sang 16 CBQ.

Tầm em sang thì cũng không đông lắm, các cụ xếp hàng, có ghế nhựa ngồi, có mái che đàng hoàng, bảo vệ và 1 anh cán bộ hướng dẫn nhiệt tình, cơ bản cũng chả có gì, lấy cái form in sẵn để điền thông tin rồi ngồi đợi.

Đến lượt thì lên bấm số thứ tự => lại đợi đến lượt => vào cửa số 1 => điền số điện thoại => chụp ảnh => xong.

Nếu các cụ thích gửi về tận nhà thì qua cửa số 4, gặp chị "Bưu điện" như ảnh bảo vệ nói, nộp 30K, điền thông tin địa chỉ nhà các cụ là hết job.

Chỉ vậy thôi, khá nhanh.

Em thấy cán bộ nói mỗi buổi sáng hoặc chiều chỉ xử lý tầm 100 hồ sơ. Nếu hết thì các cụ đợi buổi khác. Nếu hẹn số đặt lịch thì tùy các cụ trước đó đặt ít hay nhiều. Em thì nghĩ các cụ cố đi sớm cho yên tâm.

P/S: Hôm nay lúc em đợi đến lượt thì có 1-2 cụ cũng kêu làm online không được. Có cụ vác cả lap ra đó điền thông tin và được anh cán bộ hướng dẫn luôn (có wifi free). Còn kết quả ok hay không đợi vài ngày sau mới biết.

Túm lại với em sáng nay làm nhanh, gọn. NÓI KHÔNG với cò vạc nhé, chém mặn phết.

One more thing: Đề phòng đợi lâu và lạnh, các cụ làm cốc cafe nóng take away mang theo. Tối qua em xem trận Man xanh dập Man đỏ cũng muộn nên không có cafe thì lờ đờ lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

duykhanh87

Đi bộ
Cho em hỏi , bằng lái oto B2 mà có tích hợp cả bằng xe máy vào thì đổi online bình thường hay có khác gì không các cụ nhỉ ?

TraiKhongSo

Xe tăng
Nộp online 2 lần mà del thấy nhúc nhíc j mà cách thức attach file giấy KSK chẳng thấy đâu
Cháu phi ra ngay liên cơ cỡ 15p xong béng( chỉ lâu công chờ thoai, kk )