Tham khảo thông tin bảo hiểm từ đâu thì đáng tin cậy?

supersonic_car

Xe đạp
Chào các cụ, em có vấn đề cần các cụ tư vấn giúp với ợ!
Theo các cụ, ta nên tham khảo thông tin về bảo hiểm ô tô từ đâu thì đáng tin cậy ạ? Tình hình hiện nay, em thấy chỉ moi đuợc từ 3 nguồn chính là: website của bảo hiểm, mấy anh sale và các diễn đàn. Mà website của mấy anh BH thì các cụ đều hiểu hết rồi đấy ,nghèo và rất là nàn! chả có cái chi, chắc mấy anh bh lập ra cho vui, chả thấy đựoc tích sự rì. Còn hỏi mấy anh sales bảo hiểm thì hên xui may rủi, gặp anh nào lành tính thì anh nói thật cho, còn anh nào ác tính thì thôi, mua BH rồi đến lúc gặp chuyện thì mới biết khổ. Còn các diễn đàn thì hầm bà lằng đủ các loại sale nằm vùng, chả tin được.
Em nghĩ đây cũng là vấn đề các cụ đi 4B nhà ta cũng đang đau đầu. Mời các cụ cao nhân có cao kíên gì thì chỉ giáo cho em nó được nhờ với ợ !

ong vàng 2000

Xe hơi
Mua bảo hiểm không ai mong muốn được đền bù cả. Bác cứ nhờ ai thân quen làm trong lĩnh vực xe cộ thì họ có mối ruột bên bảo hiểm để thủ tục nhanh gọn , ko mất thời gian chờ giám định nếu va quẹt, vỡ đèn, tai nạn dưới 5, 7 triệu. Ko dính đến con người là cũng dễ dàng nếu thân quen.