Chi hội tham khảo ý các bô lão về Matiz 2002 giá khoảng 80 chai

viet_ksxd80

Xe tải
tình hình là cháu mới được nhà nước công nhận biết điều khiển xe

lại tình hình là dạo này nhu cầu đi lại xa hơi nhiều và còn chở thêm gấu,vợ,mèo,...
hôm vừa rồi có lên chơtot.vn làm 1 bài là rau cần 1 cái xe mamaz hạt dẻ

có cụ ở tận Tây Phương tây trúc :D:D:D:Dbẩu có cai matiz se đời 2002,cụ ấy bâủ xe gia đình,
cụ ấy còn chỉ cho em là : mới đi khám thai(đăng kiểm),mới thay 4 móng,lazang, ,...
cụ ấy còn chỉ cho em "keo chỉ xe còn nguyên mà em chả biết nó là mẹ gì,em chỉ biết gật

đọc kinh nghiệm các cụ truyền đạt nhưng mà em IQ hơi kém chịu ko hình dung ra nó là cái gì>:D<>:D<>:D<
vì nhiều từ chuyên môn phết
nên posst lên đây hỏi các cụ
-sửa matiz có đắt ko,và đắt nhất là sửa cái gì,
-bệnh hay sayr ra với matiz khi lưu thông
-cụ nào soi sáng em là "keo chỉ" nó là cái gì,
-thậy cụ chủ xe bảo bí quá thay máy khác rẻ có tầm chục chaix-(x-(x-(x-(
-
.....tobe continues

Phương Nga

Xe lăn
Tình hình là em sẽ nghe ngóng tình hình cụ thể về giá xe rồi báo cáo cụ biết rõ để nắm tình hình rồi quyết định nhá =))

Namxlda

Xe tăng
Cái quan trọng nhất là Cụ có bao nhiêu chai :D . mà cụ hỏi thể này thì Cụ đừng nên mua xe 80 tr . Vì Cụ mua về thì lại suốt ngày nuôi thợ thôi .

bacabong

Xe tải
Cái quan trọng nhất là Cụ có bao nhiêu chai :D . mà cụ hỏi thể này thì Cụ đừng nên mua xe 80 tr . Vì Cụ mua về thì lại suốt ngày nuôi thợ thôi .
thế cũng ứ phải, e cũng ko biết gì, cũng mua xe 60 củ, về sửa chút vẫn chạy phè phè cụ ạ. máu thì nhờ người xem xong rồi chiến đi cụ. bán sắt vụn cũng dc 50 củ, rủi ro kinh tế thế vẫn chấp nhận dc.

viet_ksxd80

Xe tải
hoan nghênh các phát biểu của các cụ trong hội,mong nhận thêm lời vàng ngọc của vài cụ nữa để chốt hạ xem có đánh hay ko nào

ABCZ13

Xe tải
E nói thật là 2002 thì cụ next cho nhanh, thêm tí kiếm con tầm 2005 trở lên cho nó lâu dính bầu, 6 tháng khám thai một lần mệt lắm. Còn chuyện sửa chữa thì chẳng biết thế nào, vớ phải sida thì hẹo còn xe ngon tí thì e thấy giá chẳng rẻ, tiền nào của đấy thôi. Mua Matiz hay Spark đời cũ cụ cứ xác định cho e trên 95% là cave cho nó nhanh, quan trọng là xe còn được bao % tốt, đi được, có thể sửa chữa được mà ko sa lầy :)

chinhdt

Xe tải
Cái hay sửa nhất là những cái đến kì nó hỏng. Nếu cụ có tieenfd thì mua đời càng cao càng tốt

viet_ksxd80

Xe tải
cũng khó nhể các cụ nhể,tiền ít nó khổ rứa

tuankongchro

Xe tải
Cụ sang chợ mua con 2004 ở Hà Giang đi, nó còn ngon lắm, giá cũng như này. E check rồi.

viet_ksxd80

Xe tải
thank các cụ,có cụ nào nhận bổ túc tay lái ko ạ,em hơi bị bỡ ngỡ,sợ nhất mấy anh hùng nup thôi,lo quá

clever

Xe tải
Matiz sửa chữa rẻ mà em mua 1 con cave hoàn lương từ tết đến giờ mà thay mỗi dầu và lốp

Long Mehyco

Xe tải
Em cũng mới nhập em cave hoàn lương qua thêm 2 đời chủ nữa rồi. Đăng kí thấy ghi tên nữ từ tháng 8 năm 2013. Điều hòa đang hết ga. Nhưng em xem máy thấy keo chỉ mới rồi nên yên tâm là máy họ đã làm lại thì mình khỏi phải làm nữa. Máy thấy êm lắm, lốp còn đẹp nguyên, côn số nhẹ nhàng, đóng lên 120km/h vô tư. Thấy ông anh làm gara nói là máy matiz khi nào hỏng mang tao làm lại, thay hết cho 6,5tr. Làm vỏ thằng bạn thân làm vỏ bảo, cứ đi chán đi khi nào nát rồi mang tao làm lại cả vá víu ngon lành cho chỉ 9tr quay đầu. Vậy là em yên tâm mấy mục chính. Nhưng còn nội thất thì chắc phải làm kha khá, cộng lại không biết hết nhiều tiền không.

Điều hòa hết ga
Gương trên trần thiếu cả 2 chiếc
Tay thủy lực đẩy cửa cốp sau yếu ( chắc tèo 1 trong 2 cái)
Không có giá hàng sau ghế phía sau
Cốp sau không có khóa cơ, chỉ mở bằng cách giật trong xe
Cửa thì chưa lắp khóa điện, khóa cánh sau tháo mất ổ rồi, chỉ khóa bằng chốt phía trong thôi
Ghế lái bị trầy (Cái này không bọc lại cũng không sao)
Âm thanh nguyên bản 2 cái loa 2 bên cửa trước thôi.
Nắp bình xăng thiếu, đang dùng loại nút gỗ bọc nylon :))

* Xe đời 2004 SE. Đăng kiểm đến hết tháng 11 năm 2015

viet_ksxd80

Xe tải
Em cũng mới nhập em cave hoàn lương qua thêm 2 đời chủ nữa rồi. Đăng kí thấy ghi tên nữ từ tháng 8 năm 2013. Điều hòa đang hết ga. Nhưng em xem máy thấy keo chỉ mới rồi nên yên tâm là máy họ đã làm lại thì mình khỏi phải làm nữa. Máy thấy êm lắm, lốp còn đẹp nguyên, côn số nhẹ nhàng, đóng lên 120km/h vô tư. Thấy ông anh làm gara nói là máy matiz khi nào hỏng mang tao làm lại, thay hết cho 6,5tr. Làm vỏ thằng bạn thân làm vỏ bảo, cứ đi chán đi khi nào nát rồi mang tao làm lại cả vá víu ngon lành cho chỉ 9tr quay đầu. Vậy là em yên tâm mấy mục chính. Nhưng còn nội thất thì chắc phải làm kha khá, cộng lại không biết hết nhiều tiền không.

Điều hòa hết ga
Gương trên trần thiếu cả 2 chiếc
Tay thủy lực đẩy cửa cốp sau yếu ( chắc tèo 1 trong 2 cái)
Không có giá hàng sau ghế phía sau
Cốp sau không có khóa cơ, chỉ mở bằng cách giật trong xe
Cửa thì chưa lắp khóa điện, khóa cánh sau tháo mất ổ rồi, chỉ khóa bằng chốt phía trong thôi
Ghế lái bị trầy (Cái này không bọc lại cũng không sao)
Âm thanh nguyên bản 2 cái loa 2 bên cửa trước thôi.
Nắp bình xăng thiếu, đang dùng loại nút gỗ bọc nylon :))

* Xe đời 2004 SE. Đăng kiểm đến hết tháng 11 năm 2015
cái vụ khóa cửa thì đơn giản thôi làm kiểu mr.bean ấy,làm cái chốt như chốt cửa nhà mình là ngon,khóa cốp cũng zậy
hôm nào bác rảnh cho em chiêm ngưỡng cái của bác để em có thêm nghị lực

Long Mehyco

Xe tải
cái vụ khóa cửa thì đơn giản thôi làm kiểu mr.bean ấy,làm cái chốt như chốt cửa nhà mình là ngon,khóa cốp cũng zậy
hôm nào bác rảnh cho em chiêm ngưỡng cái của bác để em có thêm nghị lực
Thích là nhích đi cụ ơi, nhưng mà nên mua đời SE hoặc S đời rồi cũng được. Xe cũng có mấy chục thôi mà, cân nhắc nhiều làm gì. Mình ít tiền thì mình sửa dần, miễn là còn đi được. Tiền nào của đấy, xe 8 chục tr thì chắc chắn xem sẽ chán. Chứ xe mà ngon lành cành đào kể cả đời 2000 họ cũng không bán giá đó đâu.

Long Mehyco

Xe tải
Em đã ném vào Gara, kế hoạch là 2 tuần nữa sẽ lấy. Hôm nay em quyết định làm cho đủ chuẩn đăng kiểm. Kính vỡ thay hết, máy bổ ra đo hơi, nếu ổn thì thay secmang, không ổn thì làm lại hơi, thay zoong. Điều hòa vẫn đang hở, chưa hàn hết. Quả này chắc căng đây. Hồi hộp không biết mai nhận báo giá bao nhiêu đây. Lạy thánh đừng quá 20 củ :).
Nhích đi bác ơi, về làm lại theo ý mình cho yên tâm. Chứ ai đó đi kiểm tra giúp thì cũng chỉ nhìn ngoài, kg biết nội tạng bị sao.

raptor266

Xe hơi
Em đã ném vào Gara, kế hoạch là 2 tuần nữa sẽ lấy. Hôm nay em quyết định làm cho đủ chuẩn đăng kiểm. Kính vỡ thay hết, máy bổ ra đo hơi, nếu ổn thì thay secmang, không ổn thì làm lại hơi, thay zoong. Điều hòa vẫn đang hở, chưa hàn hết. Quả này chắc căng đây. Hồi hộp không biết mai nhận báo giá bao nhiêu đây. Lạy thánh đừng quá 20 củ :).
Nhích đi bác ơi, về làm lại theo ý mình cho yên tâm. Chứ ai đó đi kiểm tra giúp thì cũng chỉ nhìn ngoài, kg biết nội tạng bị sao.
Em này lúc bác lấy hết bao nhiêu củ ạ?

phamminhhai1982

Xe đạp
Mạnh dạn múc đi cụ. Cách đây 2 năm e cũng như cụ. Mua xe lần đầu ko,ko có kinh nghiệm. Vậy mà múc con mati đời 2005 100 chai. Lúc đó em nó ko điều hòa,nứt kính lái,rotuyn lái chảy dầu, giảm sóc chảy dầu, càng thủy lực cốp mất tác dụng, òa ga, hỏng lên xuống kính điện...... và rất nhiều chi tiết nhỏ khác. Sau 2 năm gắn bó giờ tất cả những điểm yếu của e nó em đã khắc phục hết và may mắn nữa là chưa phải nằm đường bao giờ . Tổng thiệt hại toàn bộ khoảng 20 chai từ lúc mua tới giờ. Vậy mà vơi 2 năm em nó đã phục vụ mình biết bao nhiêu chặng đường. Cái này e đi cũng tương đối nhiều: 3 chuyến Quảng Bình , 4 chuyến Lào cai ( e làm vận tải cont mà) 1 Lạng Sơn,1 Móng Cái, Ninh Bình , Bắc Ninh ,Bắc Giang,Thái Bình , Nam Định, Cát Bà ... đưa đón con nhỏ đi lại 2 năm...That quá tuyệt vời cho cái xe 120 tr phải ko các bác?

Long Mehyco

Xe tải
Em này lúc bác lấy hết bao nhiêu củ ạ?
80 củ ạ, và lúc xem thì biết là hỏng điều hòa, kính nứt nhưng em vẫn múc. Em không nghĩ điều hòa lại hỏng cả 3 món lốc, dàn nóng, dàn lạnh như thế này. Dự là 1 món thôi thì thêm 4 tr là nhiều, kính thì để chạy đến khi đăng kiểm thay 1.5 tr, coi như 85 củ, bảo dưỡng linh tinh lên 90 củ. Em cho khám tổng thể rồi. tình hình này chắc sẽ lên 100 củ thì yên tâm. Vượt kế hoạch 10 củ. Hic

Long Mehyco

Xe tải
Mạnh dạn múc đi cụ. Cách đây 2 năm e cũng như cụ. Mua xe lần đầu ko,ko có kinh nghiệm. Vậy mà múc con mati đời 2005 100 chai. Lúc đó em nó ko điều hòa,nứt kính lái,rotuyn lái chảy dầu, giảm sóc chảy dầu, càng thủy lực cốp mất tác dụng, òa ga, hỏng lên xuống kính điện...... và rất nhiều chi tiết nhỏ khác. Sau 2 năm gắn bó giờ tất cả những điểm yếu của e nó em đã khắc phục hết và may mắn nữa là chưa phải nằm đường bao giờ . Tổng thiệt hại toàn bộ khoảng 20 chai từ lúc mua tới giờ. Vậy mà vơi 2 năm em nó đã phục vụ mình biết bao nhiêu chặng đường. Cái này e đi cũng tương đối nhiều: 3 chuyến Quảng Bình , 4 chuyến Lào cai ( e làm vận tải cont mà) 1 Lạng Sơn,1 Móng Cái, Ninh Bình , Bắc Ninh ,Bắc Giang,Thái Bình , Nam Định, Cát Bà ... đưa đón con nhỏ đi lại 2 năm...That quá tuyệt vời cho cái xe 120 tr phải ko các bác?
Em mời cụ ly vodka, em cũng y như cụ. Dự kiến mới là 20 tr nữa