Tháng cô hồn đi mua Ford Ranger 2015 ở Hà Nội FORD

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Số em đúng là nhọ, người ta tránh tháng 7 âm đi mua xe thì e kết quá lại mua đúng tháng này. Chấp nhận mua phải lắp đồ trong hãng giá cao hơn mà cuối cùng cả tuần nay chẳng có xe để đi. Bên Hà Nội Ford giao xe đúng cam kết và em đã đi đóng thuế và đăng kiểm vào ngày 25. Nhưng ko biết vì lí do gì mà khi đi đăng kiểm xe e lại bị hiện đèn check engine và không thể đề nổ lên được nữa. Bên Ford Hà Nội đã cho thợ đến kiểm tra luôn và sau 2 tiếng đồng hồ check máy, thay thử 1 số cảm biến vẫn ko tìm ra nguyên nhân, tối hôm đấy đành kéo xe về xưởng sửa chữa và hẹn em sáng hôm sau sẽ tìm ra nguyên nhân.

Ngày 26 thì đội kỹ thuật Ford Hà Nội cả ngày check xe và em cũng phải tự gọi điện 3-4 lần rồi chỉ nhận đc thông tin qua qua là kiểm tra điện rồi lọc dầu tuy nhiên xe vẫn không đề nổ được và các bạn kỹ thuật và một anh đại diện bảo hành hẹn lại hôm sau là 27 sẽ kiểm tra bình nhiên liệu, bơm nhiên liệu, lọc nhiên liệu…. Ngày 27 em lại qua tiếp, thì bình nhiên liệu, lọc nhiên liệu và bơm cũng được tháo ra, tuy nhiên vẫn không thấy hiện tượng gì lạ cả, và đến lúc này xe em vẫn chưa đề nổ được, và vẫn chưa rõ nguyên nhân.

Hôm nay là 28, sau 3 ngày tìm, kiểm tra, và dò bệnh, bên Ford Hà Nội vẫn chưa đưa ra được lí do hay phương án sửa chữa cho xe em, mặc dù chắc chắn xe em vẫn trong diện bảo hành vì còn chưa kịp đăng kiểm xong. Bên Ford Hà Nội có đề nghị em cho họ 7 ngày để kiểm tra và khắc phục do bên Ford đang có hội thi gì đấy nên việc xử lý có thể hơi chậm trễ, tuy nhiên em thấy việc này không nên để ảnh hưởng đến quyền lợi của khách hàng và hơn nữa đây là em nghe hứa lần thứ 2 rồi. Em yêu cầu có văn bản trả lời rõ cho em về việc này, và đến nay em vẫn chưa nhận được bất cứ câu trả lời hay văn bản gì cả.

Về việc xe có lỗi hay trục trặc thì nằm ngoài ý muốn của cả 2 bên, nhưng em không ưng cách xử lý vấn đề của Ford Hà Nội lắm, việc kiểm tra và xử lý rất chậm, đáng ra là xe mới xuất xưởng có lỗi gì thì bên phía nhà máy lẫn đại lý đều cố gắng fix lỗi nhanh cho khách hàng, làm e đang hơi mất niềm tin và thiện cảm về Hà nội Ford cũng như Ford Việt Nam. Em cũng khuyên các bác nên tránh tháng 7 này đừng mua xe như e và đợi em fix lỗi xong thì mới nên mua, tránh trường hợp có thể dòng xe mới vì lí do gì đấy chưa nghiên cứu kỹ để phù hợp với cách làm việc ở Việt Nam lại gặp lỗi như em thì mất thời gian và bực mình lắm.
Em sẽ tiếp tục update tình hình xe của em khi có thông tin từ Ford Hà Nội.

29U-0286

Xe hơi
Cụ cứ chiều bọn củ cải đấy làm j e đi đặt 2 xe liền mà vẫn làm trò kênh giá vs mua đồ e bực mình éo mua nữa thì lại gọi ời ời a ơi mua ủng hộ e :))

giabaomk

Xe tải
bắt nó đổi xe mới cho. Làm ji có chuyện mình phải mua cái xe lỗi.

hatcatden

Xe buýt
Bỏ xừ, mai em đang định chạy thử quả ranger, xe lỗi thế này có khi em chuyển qua mua NP300 thôi ~X( xin chia buồn cùng cụ chủ thớt !

giangthuy3108

Xe buýt
ui, các cụ ở trên ngồi xê ra cho em lót chiếc dép ngồi hóng với. Sao xe mới chưa kịp đăng kiểm lỗi thế này nhỉ? trường hợp này cụ có thể trả xe hoàn tiền không cụ? hoặc đổi xe khác ?

Audi A9

Xe tải
Trả lại xe đi anh NHẺM ơi
Nhất quyết không lấy em xe này nữa nhé
A cho thông tin số khung, số máy, số VIN lên để anh em tránh
Vài lời chân tình
Chúc a mọi điều tốt đẹp!

bóng

Xe tải
Công nhận cụ đen thật.

a.b.c

Xe hơi
Số cụ đen quá. Phải em xe mới mà bị check thế này trong lòng khó chịu muốn hãng đổi ngay cái xe khác.

qhhp

Xe điện
Xem lại hợp đồng. Yêu cầu đổi ngay.

Salon KienCuong

Xe đạp
cụ ơi xe như vậy bên hãng phải có trách nhiệm đổi xe mới. k ai đi lấy cái xe đó cả

Cerato79

Xe tải
Em cũng sẽ yêu cầu đổi xe. Vấn đề là hợp đồng ký thế nào thôi.
Chúc cụ may mắn.

cuongbop

Xe hơi
quá nhọ

mobilee84

Xe tải
Cụ xem kỹ lại các điều khoản trong hợp đồng xem ,háo hức có xe mới mà ntn thì cũng gẫy
Chia buồn với cụ ,ford nhiều phốt quá

Vhtien

Xe buýt
Số em đúng là nhọ, người ta tránh tháng 7 âm đi mua xe thì e kết quá lại mua đúng tháng này. Chấp nhận mua phải lắp đồ trong hãng giá cao hơn mà cuối cùng cả tuần nay chẳng có xe để đi. Bên Hà Nội Ford giao xe đúng cam kết và em đã đi đóng thuế và đăng kiểm vào ngày 25. Nhưng ko biết vì lí do gì mà khi đi đăng kiểm xe e lại bị hiện đèn check engine và không thể đề nổ lên được nữa. Bên Ford Hà Nội đã cho thợ đến kiểm tra luôn và sau 2 tiếng đồng hồ check máy, thay thử 1 số cảm biến vẫn ko tìm ra nguyên nhân, tối hôm đấy đành kéo xe về xưởng sửa chữa và hẹn em sáng hôm sau sẽ tìm ra nguyên nhân.

Ngày 26 thì đội kỹ thuật Ford Hà Nội cả ngày check xe và em cũng phải tự gọi điện 3-4 lần rồi chỉ nhận đc thông tin qua qua là kiểm tra điện rồi lọc dầu tuy nhiên xe vẫn không đề nổ được và các bạn kỹ thuật và một anh đại diện bảo hành hẹn lại hôm sau là 27 sẽ kiểm tra bình nhiên liệu, bơm nhiên liệu, lọc nhiên liệu…. Ngày 27 em lại qua tiếp, thì bình nhiên liệu, lọc nhiên liệu và bơm cũng được tháo ra, tuy nhiên vẫn không thấy hiện tượng gì lạ cả, và đến lúc này xe em vẫn chưa đề nổ được, và vẫn chưa rõ nguyên nhân.

Hôm nay là 28, sau 3 ngày tìm, kiểm tra, và dò bệnh, bên Ford Hà Nội vẫn chưa đưa ra được lí do hay phương án sửa chữa cho xe em, mặc dù chắc chắn xe em vẫn trong diện bảo hành vì còn chưa kịp đăng kiểm xong. Bên Ford Hà Nội có đề nghị em cho họ 7 ngày để kiểm tra và khắc phục do bên Ford đang có hội thi gì đấy nên việc xử lý có thể hơi chậm trễ, tuy nhiên em thấy việc này không nên để ảnh hưởng đến quyền lợi của khách hàng và hơn nữa đây là em nghe hứa lần thứ 2 rồi. Em yêu cầu có văn bản trả lời rõ cho em về việc này, và đến nay em vẫn chưa nhận được bất cứ câu trả lời hay văn bản gì cả.

Về việc xe có lỗi hay trục trặc thì nằm ngoài ý muốn của cả 2 bên, nhưng em không ưng cách xử lý vấn đề của Ford Hà Nội lắm, việc kiểm tra và xử lý rất chậm, đáng ra là xe mới xuất xưởng có lỗi gì thì bên phía nhà máy lẫn đại lý đều cố gắng fix lỗi nhanh cho khách hàng, làm e đang hơi mất niềm tin và thiện cảm về Hà nội Ford cũng như Ford Việt Nam. Em cũng khuyên các bác nên tránh tháng 7 này đừng mua xe như e và đợi em fix lỗi xong thì mới nên mua, tránh trường hợp có thể dòng xe mới vì lí do gì đấy chưa nghiên cứu kỹ để phù hợp với cách làm việc ở Việt Nam lại gặp lỗi như em thì mất thời gian và bực mình lắm.
Em sẽ tiếp tục update tình hình xe của em khi có thông tin từ Ford Hà Nội.
Xe cụ mới tinh nó còn làm cho cụ đấy. Cụ đi hết Roda xem đến bảo hành Ford Hà Nội sẽ bảo nhiều cái là nhạy cảm này nọ rồi mất hút con mẹ hàng lươn. Chả phải cụ mua vào tháng 7 đâu. Chẳng qua Ford chỉ biết bán xe không biết chăm khách hàng mà thôi. Dạo này toàn vụ xe mới của Ford có vấn đề hết xe đâm đụng bán cho khách giờ lại đến xe này. Bó tay. Chia buồn với cụ chủ khi lỡ chân bước vào Ford Hà Nội:(

anhson 78

Xe tải
Hôm trước em làm một bài cho Ford giải phóng. Hic. Đến hôm nay nói anh ơi 31 xuống nhận xe giúp em. Nói chung là rất chán đời !!!

cuongjolie

Xe máy
Xe mới sau khi qua một loạt các bài test để giao cho khách mà thế thì mất uy tín quá nhỉ. Kiểu này có khi trong Hợp đồng phải thêm mục đổi xe mới trong vòng 2 tuần nếu xuất hiện lỗi từ nhà sản xuất quá. Như đi mua điện thoại.

TunTa

Xe tải
lúc nhận xe rồi và sử dụng, tất cả sẽ là lỗi của cụ dùng ko đúng cách :D
vậy nên cụ đổi luôn đi cho lành, đỡ mang bận tâm vào người sau này

hungstarwar

Xe tải
Xe ra biển rồi, đổi có khó khăn ko các cụ?
Xe cụ đã vào tay Đăng kiểm viên chưa?

tranhaxd

Xe hơi
Tháng cô hồn chắc cụ chủ mua xe chưa cúng xôi gà đây mà

Trạng thái
Thớt đang đóng