[Funland] Thằng nghiện

Chepomdua

Xe buýt
Cám ơn Cụ, Cụ thâm thúy lắm ạ. sau Bầu Bí hãy chém đến vấn đề kia Cụ nhỉ:D
Vâng,cho nó xong xuôi đi rồi cụ phọt nhá!Mà đợt này cụ đi Quảng Ngãi thì nhớ làm ít đường phèn nhé,mùa hè nóng nực nghe nói cái món đấy chống táo bón cũng tốt:D

chuaco4banh

Xe buýt
E vừa xong bên Quèn lại lội sang đây hóng 2 mợ Geranium với Lít vịt. Mà cụ Đời kể chuyện quay xiền đi, món đấy cũng hấp dẫn phết. Để e mời "rượi".

thichlanhich

Xe buýt
cho em cái link truyện của cụ cán bộ quèn ah

Phung_camera

Xe hơi
Cuộc đời cụ là bài học hay quá. Cụ thật nghị lực khi vượt qua tất cả

minhduc85

Xe tải
Thớt của cụ hot quá cháu note lại đọc dần

Pham Pham

Xe tải
Các cụ có vẻ cảm phục những kẻ đua xe thời trước quá nhỉ. Đối với dân lành như em bọn đua xe chẳng khác gì những kẻ giết người là mấy. Bao người dân thường chết oan vì bọn này rồi mà các cụ còn cổ xúy được thì cũng tài. Phải em em điều mấy con xe tải chặn đầu chặn đuôi lại cái đường quanh HG, có mà đua bằng mắt.

Chepomdua

Xe buýt
Các cụ có vẻ cảm phục những kẻ đua xe thời trước quá nhỉ. Đối với dân lành như em bọn đua xe chẳng khác gì những kẻ giết người là mấy. Bao người dân thường chết oan vì bọn này rồi mà các cụ còn cổ xúy được thì cũng tài. Phải em em điều mấy con xe tải chặn đầu chặn đuôi lại cái đường quanh HG, có mà đua bằng mắt.
Chả có gì là cảm phục hay cổ xuý gì cụ à!Có chăng là ngưỡng mộ về nghị lực cai nghiện của cụ chủ,sự phấn đấu vượt qua sự kì thị để trở thành công dân tốt như ngày hôm nay.Còn cái thời ấy khi mà luật pháp chưa nghiêm,kinh tế đì đẹt,nhận thức của đa số người dân còn thấp và không đầy đủ về tác hại và mặt trái của cơ chế thị trường...thì những hiện tượng như vậy là khá phổ biến.Cụ không ưng cái bụng cũng đúng vì chẳng có gì hay ho cả(cụ là dân lành mà),cụ qui kết là kẻ giết người thì quá hồ đồ và nông cạn.Em cũng 7x và là dân tỉnh,không nghiện,không biết đua xe...nhưng em ủng hộ topic này vì em coi đó là bài học xương máu để giáo dục thế hệ sau.

cucsat123

Xe tăng
Truyện của cụ hay quá, e cũng cuối 7x nên cũng biết khá rõ những chuyện nghiện ngập đua xe tại thời điểm đấy, e k biết hút thuốc nên k dính vào nghiện, mặc dù suốt ngày đc mời hút, ngõ chợ, thanh nhàn, văn chương thì lượn lờ suốt ở đấy, toàn chở bạn đi mua thuốc.

Cụ nhìn ảnh tổ lái ngày xưa xem có ai là người quen của cụ k nhé :))
mấy xe này thì chạy gì cụ :)

chẳng có tên

Xe tăng
Truyện của cụ hay quá, e cũng cuối 7x nên cũng biết khá rõ những chuyện nghiện ngập đua xe tại thời điểm đấy, e k biết hút thuốc nên k dính vào nghiện, mặc dù suốt ngày đc mời hút, ngõ chợ, thanh nhàn, văn chương thì lượn lờ suốt ở đấy, toàn chở bạn đi mua thuốc.

Cái ảnh của cụ làm em nhớ lại thời cấp 3 của em. Trường em cũng có khoảng chục ông con nhà giàu toàn rung tủ ông bà già 3-4000 usd vào Nam mua mấy cái xe như trong ảnh của cụ. Hồi ấy mới chỉ có honda Nsr 125 2 pha - 3 hậu, yamaha mặt quỷ 150, nova. Còn về nghiện trắng thì nhà em ngày nào chẳng tụ khoảng chục ông ngồi chơi hàng. Có cái lạ là em ko có duyên với ma túy các cụ ạ! Cho chúng nó mang hàng về nhà chơi suốt nhưng em lại ko dính dù là lần thử

123MUALUON

Xe máy
cái này dân gian truyền tụng... biết dùng là tiên dược, k biết dùng sẽ thành ma dược.... mà thế hệ em zombie nhiều lắm....

Tre mốc

Xe buýt
uống cụ à, lấy xíu xíu thôi, em tầm 1 tuần là uống rồi, sau 20 ngày thì em không rõ. nhưng mục đích chính là để phòng phụ nữ sau sinh bị chứng suy kiệt, ngày càng gầy yếu, nguyên nhân em không biết, và cũng không phải ai cũng mắc. Cụ xem tình hình nếu mợ nhà tình trạng tâm sinh lý ổn định thì chắv cũng không cần thiết, để đó về già chữa đau răng. Bài thuốc này là của người dân tộc, họ sinh vài ngày đã đi làm rồi chứ chả kiêng như ở xuôi đâu.
Cứ thế ăn sống à cụ? Nhảy ổ hơn 20 hôm, giờ ăn có dc ko?

bikhoai

Xe buýt

Nhìn con 2 pha 3 hậu giờ vẫn thèm nhưng e thấy nó yếu yếu vào cua hay bị bềnh.

ss22061976

Xe đạp
Chuẩn bị đi ngủ, chợt có tí cảm xúc liên quan đến một thời kỷ niệm của nhiều cụ...
Âm thanh đoàn đua...
Ngày đó, những đêm đua. Nếu rời xa khu vực náo nhiệt đông đúc từ Điện lực qua Đài phun nước cho đến vườn hoa Hàng Trống. Thoát ra khỏi đống âm thanh hỗn tạp của hàng ngàn người cổ vũ...thì khu vực trước Bưu điện cho đến UB tương đối tĩnh lặng về âm thanh.
Phía trên ngã tư Tràng Tiền Hàng Khay - Đinh Tiên Hoàng trước cũng đông, nhưng sau Số 7, Giao thông và Hoàn Kiếm lập chốt nên dân cũng ít...
Khi đoàn đua còn dưới Thái Phiên, đang chạy lên Phố Huế- Hàng Bài...thì ở khu vực Bưu điện- UB rất tĩnh. Mặt hồ giăng sương, không khí mát lạnh, các tòa nhà to đùng im lìm, hàng cây 2 bên đường tối sẫm...
Đấy là nói về thời điểm đêm tương đương còm này.
Bỗng có tiếng ì ầm nặng nề rất lạ, như từ dưới đất chuyển đến. Cảm giác như mặt đất rung mà tạo ra tiếng đó chứ thực sự không hề có loại âm thanh đó bây giờ cho các cụ nghe nữa đâu.
Âm thanh đó lớn dần, vẫn không ra một kiểu âm thanh đặc trưng của 1 loại phương tiện hay 1 loại chuyển động gì. Dân tình đầu phía Đài phun nước bắt đầu nhốn nháo...
Rồi trên ngã tư Tràng Tiền có tiếng hét: Đua đến!...
Nhưng không thấy gì cả, chỉ có vầng sáng từ phía Hàng Bài lớn dần...
Rồi ánh sáng hắt ngược lên các tán cây trên đầu, chứ người đứng ở khoảng vườn hoa Lý Thái Tổ bây giờ thì ánh sáng đèn xe không tới vì cái đường Tràng Tiền- Hàng Khay là nổi lên cao nhất cắt ngang, đến Đinh Tiên Hoàng thì đường hạ thấp xuống...
Khi đoàn đua vượt ngã tư Hai Bà Trưng, lúc đó mới nghe ra là âm thanh của hàng trăm cái ống bô xe máy, chứ trước đó chỉ ầm ì nặng, gọi đua là "Bão" cũng chuẩn phết.
Chỉ 1 giây sau khi vừa nhìn thấy một khối đen đen mờ khói với ánh đèn sáng chói, thì cả khối đó đã ngang qua mặt...
Lúc này thì mới khó tả cái gì đang dội vào tai, tiếng tài hét, tiếng gái ôm eo lanh lảnh, tiếng ga vặn hết cỡ của cả 2 thì và 4 thì, tiếng lốp xiết xuống mặt đường, tiếng xé gió của hàng trăm xe đang ở khoảng tốc độ cao nhất, cộng với tiếng hò hét của cả nghìn người đứng tràn xuống lòng đường vòng cua bắt vỉa Cảm tử...
Cái âm thanh này làm chộn rộn hết cả, không từ một loại người nào kể cả người đứng trên vỉa hè...tất cả đều thấy áp lực, tim đập nhanh, kích thích cao độ. Ai mà lúc trước thấy lạnh thì khi đó lại thấy nóng bừng người.
Âm thanh khó thể quên, rất đặc biệt, và chắc cũng khó có thể lặp lại cho những người chưa từng được nghe trực tiếp. Nó phát ra từ một khối cơ khí cuồng nộ chứ không phải đơn lẻ, hoặc không như của một đường phố đông xe nhưng di chuyển bình thường.
Giờ em đi ngủ, đêm tĩnh lặng quá...:D:D:D
Văn cụ ngọt như mía lùi.
Ps: hình như thanh niên hay hô là: đoàn về, chứ không phải "đua đến" phải không cụ?

Ngỗng Ngu

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu ở Hưng Yên,hồi bé ở Trần Quốc Toản,may sao lớp 9 cháu chuyển đi đường khác. Giờ thanh niên tầm tuổi cháu ở đường cu nghẹo gần hết rồi ạ. Nghĩ lại cũng may ạ.
Giờ thì cháu cũng biết 1 ông anh hay trà đá cùng,haizzz,nhà gia giáo thế mà chắc sắp đi vì Đá đẩm nó xiên sang Lao kháng thuốc,thấy bảo phổi hỏng 8-90% rồi. Giờ chắc tính theo tuần thôi ạ.
Lại còn 1 ông cũng 87 như cháu,vừa đi mấy niên về giờ cặp cùng 1 con bé cũng 87. 2 đứa nghẹo như nhau,nhưng chắc đường cùng rồi nên bán thuốc luôn,thấy SH chạy ầm ầm,đã nghẹo lại còn có bầu với nhau. Nhìn mà hãi quá ạ.
Khu đấy nhà cụ ăn thua gì! Ra cái đoạn từ Gốc Xanh xuống Dốc Đá ngay cạnh mới khiếp. SN87 chắc cụ biết Chú Ninh Lý chứ?