[Funland] Thanh Hoá đón 1,5 triệu lượt khách du lịch dịp lễ 30? Thấy gì qua số liệu

NDTBM

Xe điện
Du lịch nghỉ lễ kiểu hành xác (nghẹt/ngộp thở) & nhếch nhác kiểu này thì....#:-s
P/S: Không chỉ ngành du lịch vất vả..... mà ngành y tế (& Kụ Dr Thanh Bùi ...) cũng lao lực vì quá tải chăng?(!);)

mostka

[Tịch thu bằng lái]
chà đọc còm của bác tưởng bác cũng thuộc hàng elite
nhòm xuống chữ ký thì thấy sao tầm thường quá mà giọng trịnh thượng vầy
kiểu 8 vạn người đi sầm sơn toàn dân lao động ít tiền nhưng đú đi biển vậy =))
Cụ ấy nói có gì sai đâu, trừ dân gốc TH về quê ko tính, người có tiền ko ai đi ss cả, nước biển thì bẩn đục ngầu, người ngợm chen chúc, dịch vụ lởm khởm, chả ai có tiền lại p đi hành xác như vậy.
Dĩ nhiên ai thích khổ bóng mát thì cứ việc thôi, ai cấm được. :))

thientudolong

Xe container
Cụ ấy nói có gì sai đâu, trừ dân gốc TH về quê ko tính, người có tiền ko ai đi ss cả, nước biển thì bẩn đục ngầu, người ngợm chen chúc, dịch vụ lởm khởm, chả ai có tiền lại p đi hành xác như vậy.
Chắc sun group nó ngu hơn mấy cụ ofer đi xây mớ bđs vs sunworld bán cho dân lao động =))

L.C.D

Xe container
Tôi hoàn toàn ghi nhận việc hôm nay mà mợ.
Cái gì hôm qua nó đã từng như thế, thì hôm nay bác nói tránh nói giảm làm gì?
Chỉ để ghi nhận?
Sự việc đã qua có thể rất nhiều năm mà cụ vẫn hồi tưởng lại bằng những ngôn từ như thế là vô cùng nặng nề - từ cảm nhận của em.
Có lẽ e ko quen với ngôn từ kiểu như của cụ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Du lịch nghỉ lễ kiểu hành xác (nghẹt/ngộp thở) & nhếch nhác kiểu này thì....#:-s
P/S: Không chỉ ngành du lịch vất vả..... mà ngành y tế (& Kụ Dr Thanh Bùi ...) cũng lao lực vì quá tải chăng?(!);)

Chỗ này có phải bãi tắm đâu cụ, nó lại cửa sông nữa thì tránh sao khỏi. Còn dọn dẹp suốt lấy đâu kinh phí. Hôm rồi hình như có ca đuối nước khu vực này thì phải ạ.
Em làm lĩnh vực sản phụ khoa nên những ngày nghỉ thì nhàn... Sau đó thì vất vả hơn vì chửa ngoài nhưng vài tuần nữa cơ. Trước hay có thủng cùng đồ mà giờ mọi người kỹ năng tốt hơn xưa rồi nên hiếm gặp lắm.

L.C.D

Xe container
Nhiều người giàu nhỉ, 7-10tr/ bữa mà nói như 700k-1tr/bữa, cao hơn cả giá Thái, Nhật, TQ cùng phân khúc du lịch bình dân nhỉ.:D
Bill đó phải tính trên số lượng người ăn mới ra đắt rẻ cụ ơi. Đoàn đi 20ng ăn 7-10 củ thì cũng chỉ là 350-500k/ng/bữa - nếu là ăn seafood thì đâu có đắt.
Em đi du lịch Đà Nẵng Nha Trang là tối ăn nhà hàng cỡ 500-700k/người. Còn buổi trưa nắng gọi cơm tấm shopee food về ăn có 50k/ng no nê và vẫn ngon, 10ng 500k. Đó, tổng tiền ăn chơi bổ đầu chia nhau vẫn rẻ vãi chưởng luôn.

dasaev

Xe buýt
Các cụ cứ nói Thanh Hóa toàn khách du lịch bình dân nhưng sao em thấy số liệu chi tiêu bình quân cao hơn 1 số điểm du lịch khác nhỉ? Thanh Hóa: 2,537tr đồng/lượt khách; Quảng Ninh: 2,210; Khánh Hòa: 1,346...

HH1993

Tháo bánh
chà đọc còm của bác tưởng bác cũng thuộc hàng elite
nhòm xuống chữ ký thì thấy sao tầm thường quá mà giọng trịnh thượng vầy
kiểu 8 vạn người đi sầm sơn toàn dân lao động ít tiền nhưng đú đi biển vậy =))
View attachment 8500103
người ko bao giờ tắm biển miền bắc mà chỉ tắm biển miền nam, âu mẽo đang phải đi hỏi giá con accord 2k9 chắc là vì đam mê với xe Nhật đây mà :))
Bác chắc chưa biết ngoài cái lũy tre có gì nhỉ?
Tôi tầm thường vậy đó bác ạ. Bác chắc hơn nhiều. Vậy nên ăn,nói,suy nghĩ cho nó.....khỏi tầm thường đi.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

Tháo bánh
Thôi bác! Mây nơi nào gặp gió nơi đó.
Đọc cái comment biết rồi mà.

thientudolong

Xe container
Bác chắc chưa biết ngoài cái lũy tre có gì nhỉ?
Tôi tầm thường vậy đó bác ạ. Bác chắc hơn nhiều. Vậy nên ăn,nói,suy nghĩ cho nó.....khỏi tầm thường đi.
vâng, em chưa biết bác sửa điện nước, lần sau e sẽ lưu số có gì cần thì gọi nha, chúc bác cuối tuần vui vẻ =))

AMATAX

Xe điện
Em thì quê HN cũng sinh sống ở HN nên cảm nhận khách quan là bãi biển Nha Trang và Sầm sơn là 2 nơi đẹp nhất VN. Còn dịch vụ chặt chém thì SS còn gọi nhiều nơi khác bằng cụ.

nowhereland

Xe điện

Em đọc con số đón 1,5 triệu lượt du khách thu về 3.805 tỏi dịp lễ 30/04, 1/5 của Thanh Hoá mà cảm giác có điều gì đó không logic trong con số công bố. Phân tích thử xem nhé:
-Tổng nguồn cung phòng của Thanh Hoá: có hơn 1.200 cơ sở lưu trú du lịch với khoảng 45.000 phòng, trong đó có 64,5% tập trung tại biển Sầm Sơn, Hải Tiến, Thành phố Thanh Hoá.
(Số liệu cung cấp thời điểm tháng 7/2023 trong đợt kiểm tra của Cục Du lịch trong đợt kiểm tra tại Thanh Hoá https://bvhttdl.gov.vn/cuc-du-lich-quoc-gia-viet-nam-kiem-tra-danh-gia-chat-luong-he-thong-co-so-luu-tru-du-lich-tai-thanh-hoa-2023072815300535.htm)
- Cứ cho là full toàn bộ 100% phòng, thậm chí toàn bộ các cơ sở lưu trú từ miền núi Quan Hoá, Quan Sơn đến miền xuôi, mỗi phòng trung bình full hết 2 lượt người, 1 lượt du lịch tối thiểu chỉ 1 đêm trong 5 ngày nghỉ thì: 45.000 x 2 x 5 = 450.000 lượt người

Vậy khách vãng lai, chỉ qua Thanh Hoá chơi rồi về lên đến 1,05 triệu lượt!!! Vô lý vì trời nóng như đợt lễ thì chả nhẽ số chỉ đến ăn xong rồi về lắm thế. Hay là cơ sở lưu trú ở đấy đón khách theo giờ? Hoặc là tính cả khách du lijch đi qua Thanh Hoá hay là người nhà về thăm quê?
Số liệu cập nhật cách 1 năm, mà báo cáo kiểu gì các cơ sở chẳng khai giảm bớt công suất, chưa kể một số không khai báo.
Số lượng người/phòng cụ tính x2 là quá dở, đa số đi gia đình, phải x4 trung bình/phòng mới tạm ổn.
Ngoài ra còn khách gần, khách ghé qua trong ngày không lưu trú nữa. Tính ra chắc không lệch mấy.

danleduc

Xe điện
vâng, em chưa biết bác sửa điện nước, lần sau e sẽ lưu số có gì cần thì gọi nha, chúc bác cuối tuần vui vẻ =))
Cụ ý sửa điện + nước, nhưng toàn thuê hết, chỉ tay năm ngón thôi, trước cụ ý làm Tổng Thống nước nào đó ở Châu Phi đấy cụ ạ. Em nghe Tây đồn thía.
=)) =)) =))

thientudolong

Xe container
Cụ ý sửa điện + nước, nhưng toàn thuê hết, chỉ tay năm ngón thôi, trước cụ ý làm Tổng Thống nước nào đó ở Châu Phi đấy cụ ạ. Em nghe Tây đồn thía.
=)) =)) =))
cho cả số để gọi thế kia thì cũng kiêm nhiệm nhiều phết
ít nhất là vừa giám đốc vừa làm marketing, tổng đài =))

HH1993

Tháo bánh
Xin lỗi bác trước. Như bác chắc tôi xin phép từ chối phục vụ luôn cho bác đỡ mất công lưu số và phiền tôi.

vkthang

Xe container
Căn bản ở miền Bắc quá ít nơi để đi du lịch biển dịp hè này. Hạ Long thì đắt mà cũng chả còn biển để tắm. Muốn tắm thì phải ra đảo Quan Lan, Cô tô. Chi phí đi lại ăn ở tàu thuyền nhiều ng cũng ngại nếu đi gia đình. Còn xuống Cát Bà thì đợi cái phà ra đấy khóc bằng tiếng mán. Quất Lâm thì thôi khỏi nói rồi. Thế nên còn mỗi ông Sầm Sơn hoặc phải lượn vào trong vùng xa hơn nữa như Thiên Cầm, Cửa Lò. Nói chung du lịch biển ở miền Bắc làm ăn vẫn chán lắm
Ai bảo cụ Hạ Long không có chỗ tắm biển thế? Nhiều là khác, hải sản giá cũng như Hà Nội sao lại đắt?

Binhtinhlaixe0785

Xe đạp
Xưa em chuyên làm báo cáo nên rm biết chắc chắn là số liệu báo cáo chứbko phải báo chồn.
Có nắm đc con khỉ gì đâu. Vẽ cho vui lấy thành tích. Đội ngồi nghe còn mù tịt hơn. Thích vặn vẹo em tung quả hòa mù là tịt. Đc cái chủ yếu phát biểu để thể hiện mình thôi, nên em cho thoải con gà mái, thậm chí em để cửa cho mà phát biểu thể hiện.
Cụ cho ví dụ để em học tập, nâng cao kỹ năng làm báo cáo với!

HH1993

Tháo bánh
cho cả số để gọi thế kia thì cũng kiêm nhiệm nhiều phết
ít nhất là vừa giám đốc vừa làm marketing, tổng đài =))
Tôi lao động chân chính chứ k phiền hay xin ai cả. Ít nhất tôi tự hào về điều đó. Và những khách hàng tầm như bác thì tôi còn xét xem có phục vụ hay không bác nhé!