[Funland] Thành phố Bảo Lộc !

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thời tiết trong đây khá tuyệt các cụ ạ !
Sáng và tối se lạnh như mùa thu , buổi trưa nắng nhưng ko nóng như ngoài Bắc !
Rất tiếc là cò đang thổi giá đất ở đây lên cao quá .
Kiếm tiền thì có vẻ khó !
E đi xem các phòng khám ngoài giờ trong đây thấy vắng , không như ngoài Bắc !
Dân bán vé số thì đông như xe ôm Hà Nội !

Ảnh đẹp quá.
Xưa em cũng làm quen qua thư từ với một cô bé người Bảo Lộc học Đại học Đà Lạt. Sau cô ấy đi du học Mỹ.
Thư cổ gửi em vẫn cất ở nhà bố mẹ .:)

Chỉnh sửa cuối:

jarvis119

Xe hơi
Bảo Lộc bây giờ kinh tế tương đối đa dạng trồng dâu nuôi tằm, cà phê chè... Nền cuộc sống k bon chen mà có muốn bon chen cũng không biết bon chen thể nào.
Em nghĩ Bảo Lộc rất thích hợp cho phát triển du lịch nghỉ dưỡng, khí hậu hai hào ngày bốn mùa, rau ngon sạch, đặc biệt trái cây ở Bảo Lộc rất ngon nhất là bơ mít sầu riêng ( các bác nên thử qua để so sánh với các vùng khác thế nào).Đặc biệt đang trồng lại thông làm cho khí hậu rất sạch.
PS. Giờ các bác mới lên tìm hiểu thì hơi trễ dân Sài Gòn cách đây 10 năm đã có làn sóng lên trên này mua và xây nhà để nghỉ dưỡng rồi...

Tu ky

Xe tăng
Em chả dám ham, một ngày trải qua mấy hình thái thời tiết, cơ thể sao thích nghi kịp.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com

Dr Thanh Bùi

Xe container
Ảnh đẹp quá.
Xưa em cũng làm quen qua thư từ với một cô bé người Bảo Lộc học Đại học Đà Lạt. Sau cô ấy đi du học Mỹ.
Thư cổ gửi em vẫn cất ở nhà bố mẹ .:)
Cụ đã đc gặp e ấy chưa ạ , thời thư từ e cũng có thật nhiều kỉ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em chả dám ham, một ngày trải qua mấy hình thái thời tiết, cơ thể sao thích nghi kịp.
Thời tiết thay đổi cũng ko nhiều đâu cụ ! Cả ngày khá dễ chịu , sáng và tối như sáng mùa thu ngoài bắc . Trưa nắng nhiều nhưng ko quá nóng

ngoc_phuong

Xe lăn
Có tin cao tốc đi Đà Lạt đc phê duyệt nên đang sốt cụ ạ ! E chờ thôi
Vài năm trước, tháng đôi lần e vẫn phí xe máy lên uống trà.
Nơi đây thanh bình.
Kinh tế không có gì khởi sắc đâu. Kể cả cao tốc phi qua. Câu chuyện cao tốc chúng e đã nói cách đây khoảng 6 năm rồi. Đến giờ vẫn chưa có gì. Sau buộc phải nâng cấp quốc lộ 20.
Nếu về gì, hoặc có thu nhập. Thích bầu không khí mát mẻ trong lành, không quá xa Sài Gòn như Đà lạt thì đây là nơi lý tưởng để dưỡng già

ngoc_phuong

Xe lăn
Em thì xoang mãn mà cụ biết nếu ở MB mỗi lần mùa đông khổ như nào em cũng đang chờ cơ hội nhưng em tính ở Vũng tàu .
Vũng Tàu thì ko nên. Cụ chọn Bà rịa hay hơn. Đến giờ e thấy Vũng tàu chặt chội. BR hiện giờ đầu tư BDS vẫn rất ok

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
26 năm trước mỗ hay qua đó, nó chỉ là thị trấn nhỏ, hai bên đường toàn tiệm bán trà.

Mỹ _Tân

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là Nhà nước muốn tăng thu nên nới lỏng chính sách tín dụng nhất là khu vực phía nam hai ba năm nay bị bọn cò thao túng giá đất tăng gấp nhiều lần giá trị thực . Ít thời gian nữa NH xiết tín dụng lúc ấy chắc chắn giá sẽ giảm thôi .

Trước đây trong đó cuộc sống dễ thở hơn người chứ bây giờ ngoài Bắc mình kinh tế phát triển nhanh hơn nhiều Thu nhập cao công với nhu cầu lao động khá lớn nên Người Nam đang quay ngược ra tìm cơ hội kiếm tiền phía Bắc . Hơn nữa trong đó có quá nhiều bất ổn về an ninh trật tự nên sẽ ít người mặn mà vào trong hơn xưa
Khi nào tết tàu vẫn còn cảnh tàu ra đông hơn tàu vào thì ko thể nói làn sóng di cư ngược .... Sài Gòn rất nhiều khu bây giờ vào toàn giọng bắc .... Xuống Biên Hòa có nhiều phường mới bây giờ chỉ là người bắc hay trung ...

Mỹ _Tân

[Tịch thu bằng lái]
Giá cả sinh hoạt ở BL chẳng hề rẻ ... ăn sáng luôn đắt ngang Sg từ hơn 20 năm nay . Đi ăn mà ngạc nhiên . Tết vừa rồi vào cafe Đôi Dép uống ly trà gừng với giá 56,000vnd .... :))

20052019

Xe tải
Bảo Lộc tỉnh Lâm Đồng có kỷ niệm với em nhưng em chưa 1 lần được đặt chân lên đó :(

nhuataiche

Xe container
Giá cả sinh hoạt ở BL chẳng hề rẻ ... ăn sáng luôn đắt ngang Sg từ hơn 20 năm nay . Đi ăn mà ngạc nhiên . Tết vừa rồi vào cafe Đôi Dép uống ly trà gừng với giá 56,000vnd .... :))
Giá đó là tết hay giá ngày thường vậy bác ? sao thấy trên mạng bảo giá cả trên đó rẻ lắm mà ? vì BL ít du khách, giá cả ko rẻ thì chắc chẳng có ma nào ghé.