[Thảo luận] biển cấm rẽ trái ở dưới chân cầu Chương Dương

dungbacauto

Xe tăng
Cụ cứ rẽ phải sang Phú Viên rồi quay đầu đi tiếp. Chứ đừng rẽ trái luôn ạ

Ô tô điên

Xe tăng
Cụ bị bắt lỗi cấm rẽ trái theo giờ hướng từ đê Xuân Quan sang gầm cầu CD chứ k phải lỗi từ gầm càu rẽ phải lên cầu (cấm taxi, xe hđ theo giờ). Chiều ngược lại cũng cấm từ cầu CD rẽ trái về đê Xuân Quan! (theo giờ)
E cũng nói vậy, xxx cứ gọi vào chỗ kín để làm việc, xxx giờ đt ra cho xem nghị định thông tư các kiểu, nộp phạt, bảo là biển nó cấm ở đây ( lúc đó em cũng ù ù, mải nghĩ nên không nghe rõ ), em đưa cho xxx 1tr, xxx bảo ko nhận, lỗi này phải 3-4tr ( lâu em cũng ko cập nhập luật nên cũng chịu chết về mức phạt), sau năn nỉ mãi xxx mới nhận cho.

Ô tô điên

Xe tăng
Cái biển cấm các loại xe rẽ trái theo giờ cắm tít tận cửa khẩu vào đền Ghềnh đó cụ,nhiều cụ không để ý cứ lên cầu là bị dính,các xe đi Ngọc Thụy đáng nhẽ cũng dính biển cấm này nhưng thường được tha không thèm phạt.
chắc là cắm chỗ góc khuất, hoặc là cắm chỗ không được thuận lợi vì mải tránh xe vào giờ cao điểm nên e cũng không để ý được cái biển đó nữa.

thanhgt86

Đi bộ
Cụ bị bắt lỗi cấm rẽ trái theo giờ hướng từ đê Xuân Quan sang gầm cầu CD chứ k phải lỗi từ gầm càu rẽ phải lên cầu (cấm taxi, xe hđ theo giờ). Chiều ngược lại cũng cấm từ cầu CD rẽ trái về đê Xuân Quan! (theo giờ)
Từ cầu CD về đê đi Bát Tràng là cấm theo giờ hay cấm luôn thế bác ơi, có bác bảo theo giờ có bác bảo cấm hẳn.

omerta77

Xe điện
Có mấy thớt về chỗ này rồi. Cấm theo giờ. Từ hướng Aeon đi về HN mà rẽ trái vòng lên cầu thì chiều nào e cũng thấy bắt cả đống trên đầu cầu. Bực nhất là nó bắt xe dừng đỗ ngay trên ngã ba đầu dốc lên cầu làm ảnh hưởng đến giao thông. Trong khi những xe cũng vi phạm lỗi rẽ trái nhưng đi về đê Ngọc Thuỵ thì thoát.
Thỉnh thoảng thấy bắt cả xe trên cầu rẽ phải lên đê nữa

Sorry_you

Xe tải
Từ cầu CD về đê đi Bát Tràng là cấm theo giờ hay cấm luôn thế bác ơi, có bác bảo theo giờ có bác bảo cấm hẳn.
Cấm theo giờ cụ nhé. Ngày nào em cũng đi xe máy đi làm về đường này mà, dạo này xxx lại chăm vãy oto vào lắm, chiều tối nhập nhoạng đường đông nhiều cụ k nhìn kỹ biển.

thanhgt86

Đi bộ
Cấm theo giờ cụ nhé. Ngày nào em cũng đi xe máy đi làm về đường này mà, dạo này xxx lại chăm vãy oto vào lắm, chiều tối nhập nhoạng đường đông nhiều cụ k nhìn kỹ biển.
cám ơn cụ, để tới đây qua đó em để ý cái này để tránh mất bánh mì :D

Số Hưởng

Xe tải
cám ơn cụ, để tới đây qua đó em để ý cái này để tránh mất bánh mì :D
Cụ mà rẽ đê đi Xuân Quan trong giờ cấm thì cụ cứ đi thẳng chui vào cửa khẩu đền Ghềnh rồi cụ đi đường nhỏ ven đê hoặc đi rẽ trái theo phố Phú viên đi qua chùa Bồ Đề rồi sẽ đi ra chỗ cây xăng Bồ Đề.

thanhgt86

Đi bộ
Cụ mà rẽ đê đi Xuân Quan trong giờ cấm thì cụ cứ đi thẳng chui vào cửa khẩu đền Ghềnh rồi cụ đi đường nhỏ ven đê hoặc đi rẽ trái theo phố Phú viên đi qua chùa Bồ Đề rồi sẽ đi ra chỗ cây xăng Bồ Đề.
Cám ơn cụ, nhưng cụ ơi nếu đi như cụ chỉ thì mình sẽ phải qua cái vị trí biển cấm rẽ trái để vào đường đê rùi như vậy có dễ bị X mật phục ở đây tóm ko ạ hay có bị phạt nguội gì ko ạ

Sorry_you

Xe tải
Cám ơn cụ, nhưng cụ ơi nếu đi như cụ chỉ thì mình sẽ phải qua cái vị trí biển cấm rẽ trái để vào đường đê rùi như vậy có dễ bị X mật phục ở đây tóm ko ạ hay có bị phạt nguội gì ko ạ
Đi theo đúng biển chỉ dẫn như đường màu đỏ e vẽ cụ ơi, khỏi lăn tăn gì cả chiều đi và về mọi khung giờ, đường rộng thênh thang.

Tú Vũ 85

Xe hơi
công nhận chỗ đầu cầu này nhiều cụ bị dính thật

Số Hưởng

Xe tải
Cụ cứ chui vào cửa khẩu, ở ngoài bắt 1 đống nhưng không hề để ý đến xe chui vào cửa khẩu,em gửi xe ở gần cây xăng Bồ Đề,toàn đi thế khi thấy các anh áo vàng làm việc tích cực ở đoạn đê này.

j23

Xe container
Cụ cứ chui vào cửa khẩu, ở ngoài bắt 1 đống nhưng không hề để ý đến xe chui vào cửa khẩu,em gửi xe ở gần cây xăng Bồ Đề,toàn đi thế khi thấy các anh áo vàng làm việc tích cực ở đoạn đê này.
Duy nhất 1 lần em thấy xxx phi xe máy đuổi theo vào Phú Viên, chắc lái xe phải cố tình trêu gì nó mới đuổi theo như thế :D

ltc2006

Xe máy
em đề nghị tích hợp thông báo vị trí có xxx trên app bản đồ theo realtime, lỗi hay bị bắt tại vị trí đó.
Dữ liệu này sẽ do người dùng update.
Như vậy làm giảm nguy cơ mất tiền do ko hiểu biết.

Dogmatix

Xe tăng
Câu hỏi của cụ chủ thớt thì đúng là chỗ này cấm rẽ trái, cụ phải rẽ phải đi trên đê rồi tìm cách mà quay đầu lại, hoặc vòng xuống đường Bồ Đề mà rẽ ra Nguyễn Văn Cừ. Ngoài ra thì chỗ này đã bỏ Camera, mấy chú áo vàng lại ko để ý hướng đấy, vì thế đi láo thì rẽ bừa chắc cũng ko sao, nhưng em nghĩ các cụ ko nên đi láo, cứ đàng hoàng đúng luật mà đi.

Nút này theo chiều từ đê phía Bát Tràng rẽ lên cầu Chương Dương là một ổ bánh mì nhồi thịt béo mẫm mà xe biển 14, 15 thường xuyên chi tiền. Tiện mà, cứ phi thẳng cao tốc, lên đê là rẽ ra cầu Chương Dương thôi, chỉ tội là ko biết nó cấm theo giờ nên bị thịt. Tất nhiên mấy anh em biển 30 hàng ngày vẫn bị vin lại đều, cả 2 chiều rẽ lên cầu và rẽ xuống đê đi về Bát Tràng, nhiều vô kể :D

xeruabo2

Xe điện
Thi thoảng em vẫn đi theo đường đê hướng Long Biên- Xuân Quan và ngược lại may chưa bị bắt.Chỗ này đi chuẩn là giờ cao điểm bắt buộc phải rẽ lên Nguyễn Văn Cừ sau đó quay đầu.Nếu như đi theo đường đê chui qua gầm cầu sẽ có nguy cơ rơi bánh mì:))

zoro1970

Xe điện
Nút này hôm qua e qua cầu đi ăn khu ẩm thực Long Biên thấy biển báo loằng ngoằng lắm...csgt tranh thủ vợt đc khối cụ