Thay phanh tang trống bằng phanh đĩa

sonngo

Xe đạp
bạn lai so sánh xe trong nước lắp ráp với xe nhập xe trong nước tôn có 3ly xe nhâp tôn 5ly bạn đã thấy nó ồn ở đâu chưa và còn nhiều tính năng mà xe trong nước lắp ráp với xe nhập so sánh thì môt trời một vực xe cùng một đời nhìn mà nản giá lại trên trời

kysingheo

Xe buýt
Các cụ lên youtube vào trang xehay để coi người ta test phanh city và fiesta ở 100km/h. Kết quả là hai xe ngang nhau đều 28m. Em xem xong cũng yên tâm

Dưa_chuột

Xe đạp
Cứ để nguyên bản thôi cụ ạ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Để nguyên bản mà đi cụ ơi, có đk bán mua cái 4 disc chạy cho phê.

NhatLoan

Xe đạp
Kg các cụ,

Chả là vào internet đọc thì thấy có vẻ phanh đĩa có nhiều ưu thế vượt trội hơn so với phanh tang trống, vợ 2 của em city 2014 lại trước đĩa sau trống, vậy kính các cụ cho em hỏi liệu mình có thay phanh tang trống bằng phanh đĩa được ko? giá cả thế nào ạ? có ảnh hưởng đến kết cấu hay tính toán của honda về độ an toàn xe ko ạ.

Em cảm ơn các cụ.

P/s: Các cụ cho em hỏi thêm có cụ nào bán cái đồ để kiểm tra áp suất lốp xe honda city mà giá mềm mềm thì ới em với ạ.
Em thấy phanh của city quá ổn rồi ạ. Cụ thay vào có khi lại mệt

SPL

Xe container
bạn lai so sánh xe trong nước lắp ráp với xe nhập xe trong nước tôn có 3ly xe nhâp tôn 5ly bạn đã thấy nó ồn ở đâu chưa và còn nhiều tính năng mà xe trong nước lắp ráp với xe nhập so sánh thì môt trời một vực xe cùng một đời nhìn mà nản giá lại trên trời
Cụ cho em cái link thông tin nói xe nhập tôn 5 ly còn xe lắp ráp tôn 3 ly với, sau đó cụ kiếm xe nhập em với cụ đi đo xem có chuẩn vậy không nhé, cụ cứ chém ẩu. Xe trong nước với nhập tôn dầy như nhau, có điều xe lắp ráp bị cắt xén nhiều thứ nên nó ồn chứ không phải ồn ở cái tôn mỏng cụ ợ. Phanh đĩa với tang trống xài như nhau, không quan trọng lắm ở bánh sau vì khi phanh thì gần như toàn bộ lực phanh dồn lên bánh trước, thành ra má phanh trước mòn nhanh, cụ cứ thay 2-3 lần má trước mới phải thay má sau là vì thế. Lắp đĩa ở bánh sau thì nhìn đẹp hơn, an toàn hơn chút xíu gọi là, cái chính là đắt hơn nên bị cắt xén đi thôi. Cụ muốn đẹp thì mua bình sơn xịt màu đỏ 30k về kích tháo từng bánh rồi xịt đỏ tăng bua với cụm phanh, vừa đẹp lại chống gỉ, với cái này thì phanh tăng bua sau sơn đỏ nổi hơn cùm phanh trước nhiều, nhất là larang có nan hở nhiều :D

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Bác cứ chạy một thời gian, sau đó mượn vios của Toy thần thánh chạy thử xem,đảm bảo bác sẽ cảm thấy sung sướng vì đã chọn Sờ ty :))
Kinh nghiệm của e qua quá trình chạy cả 2 em ạ :D
cụ này chia sẻ rất chuẩn, cứ phải chạy thử sẽ có nhận xét tốt nhất

NamBold

Xe máy
Nếu không vì thẩm mỹ thì Tang Trống em thấy cũng ổn mà.

tantuvoxu

Xe đạp
Kg các cụ,

Chả là vào internet đọc thì thấy có vẻ phanh đĩa có nhiều ưu thế vượt trội hơn so với phanh tang trống, vợ 2 của em city 2014 lại trước đĩa sau trống, vậy kính các cụ cho em hỏi liệu mình có thay phanh tang trống bằng phanh đĩa được ko? giá cả thế nào ạ? có ảnh hưởng đến kết cấu hay tính toán của honda về độ an toàn xe ko ạ.

Em cảm ơn các cụ.

P/s: Các cụ cho em hỏi thêm có cụ nào bán cái đồ để kiểm tra áp suất lốp xe honda city mà giá mềm mềm thì ới em với ạ.
các cụ nghĩ ntn chứ tất nhiên đĩa tốt hơn đùm nhiều,chả qua là giảm chi phí thôi chứ nếu gắn cho bánh trước ở dòng xe cầu trước thì tốn kém hơn hẳn gắn đĩa. e đang tìm thợ gắn đĩa sau cho i10 và thay cả cái thanh giằn ấy bằng cặp giò gà(càng A)