[Funland] Thẻ etag hay epass

BMW R60

Xe tăng
Em cũng định dán epass, nhưng phần chuyển khoản lại có vẻ dở nhỉ, lại thêm 1 cái app viettel pay trên đt, sao ko trừ luon trên thẻ, hết momo, zalo pay rồi viettel pay. Ko biết etag có tiện hơn ko, mà e lại đang ưu tiên cái này vì nhà e gần Trung Kính hơn là ra Trần Duy Hưng
VETC đi cụ! Ra trung kính làm nhanh. Em mới làm tuần trước. Mình nạp tiền vào từ ap ngân hành tiện hơn. Nếu cùng BIDV thì ko mất phí. 30/4 này em mới đi cao tốc thử phát đầu dùng thu phí ko dừng

HTDA

Xe buýt
Em dán ePass thấy nạp tiền cũng đơn giản mà, em dùng app BIDV vào mục "Thanh toán" chọn "Giao thông" chọn "Cty CP giao thông số VN" gõ mã khách hàng là biển số xe, gõ số tiền cần nạp, thế là xong, ko thấy mất đồng phí nào.
Ôi may quá em cũng dùng app Bidv, e sẽ nghiên cứu thử ạ. Em cảm ơn.

HTDA

Xe buýt
VETC đi cụ! Ra trung kính làm nhanh. Em mới làm tuần trước. Mình nạp tiền vào từ ap ngân hành tiện hơn. Nếu cùng BIDV thì ko mất phí. 30/4 này em mới đi cao tốc thử phát đầu dùng thu phí ko dừng
Dạ nhà em gần Trung Kính, em cũng dùng app Bidv và 30/4 này em cũng định xuất hành qua các trạm thu phí. Hy vọng em và cụ sẽ test thành công.

Clear

Xe buýt
Hôm em dán thẻ ePass thì thấy nhân viên có máy test tín hiệu trông như cái đồng hồ đeo tay kiểu Smartwatch nhưng kích thước to hơn. Họ đưa thử tem sau kính rồi áp máy test ngoài kính, thấy có tín hiệu kêu là đc. Xe em dán phim ceramic nên được luôn.
Về nạp tiền thì em thấy trong app cho nhiều lựa chọn nạp mà, đâu phải chỉ mỗi qua ViettelPay đâu, em toàn nạp trực tiếp từ app ngân hàng theo biển số xe và ko mất phí.
Cụ dán ở đâu có máy test đấy ạ?

lang thang48

Xe buýt
Ké nhờ chủ thớt.
Các cụ cho cháu hỏi có phải đến cuối năm các cao tốc BOT đều thu phí tự động phải không.?
Ai không dán bị phát phải không?
Cái điên thoại cùi nhà cháu cào lắm.app quá chả cái nào ra cái nào cả. Pc covid.. Sskdt...bảo hiểm.. Vnid. Vv.
Đầy nhóc làm chaamij hết cả máy

Dzon

Xe điện
Cụ dán ở đâu có máy test đấy ạ?
Em ở tỉnh cụ ơi, ko phải ở HN. Em gọi trước cho nhân viên dán thẻ, nếu có máy thì đến dán, ko thì thôi, để lúc khác. Chắc ở tỉnh số lượng xe ô tô ít hơn nên nhân viên được trang bị đầy đủ hơn HN.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Liên kết với app viettel money >>> mục này phải mở tk ở NH Mb mới đc cụ nhể?
Em dùng App Viettelpay nộp học phí của cu con là chính, tiện link sang epass ngon lành, không mất phí gì cả

phongnq

Xe tải
Nhiều cụ phàn nàn chứ em dán epass, ko mất phí và cũng chưa lỗi lần nào :)
Thực tế e dùng nạp tiền không vấn đề gì nhưng đúng là rất hay có vấn đề ở trạm thu phí của VETC. 100% số lần đi chặng Pháp Vân - Liêm Tuyền không tự động mở được gác chắn, 80% số lần qua 5B cũng phải đợi người vào bấm nút bằng tay.
Khác biệt so với cách đây 1 năm là ngày trước mỗi lần đến trạm còn có nhân viên trạm thu phí ra trình bày: a ơi bị lỗi a trả tiền mặt nhé; a ơi phải dán VETC mới đỡ lỗi; a ơi dán epass không đi được đâu;... Hiện nay nó k nói gì nữa, lẳng lặng vào cabin bấm nút --> màn hình cạnh gác chắn hiện chữ "VÉ MIỄN PHÍ" --> sau 30' thấy nhắn tin trừ tiền. E thấy càng phải dùng epass nhiều vào cho thằng cạnh tranh không lành mạnh biết mặt >:)

MinhKhoi2007

Xe tăng
Dán đèn xe chạy nóng bám càng chặt, chẳng bong đâu mà các cụ sợ, lại gọn hơn là thêm một vạch trên kính. Máy đo thì bao giờ chẳng ăn ngay vì dí sát gần nhưng qua trạm máy quét ở xa thì nhiều khi không nhạy nếu phim có kim loại.

tuanzs

Xe container
Em dán VETC mấy năm nay, ngày nào chả qua trạm 2 lượt, tỷ lệ lỗi 0%
Kết nối epass có vẻ lỗi nhiều hơn chắc do chọc gậy thôi (là em đoán bừa thế) :D

Clear

Xe buýt
Dán đèn xe chạy nóng bám càng chặt, chẳng bong đâu mà các cụ sợ, lại gọn hơn là thêm một vạch trên kính. Máy đo thì bao giờ chẳng ăn ngay vì dí sát gần nhưng qua trạm máy quét ở xa thì nhiều khi không nhạy nếu phim có kim loại.
Em thì cho là không như vậy. Nếu dán đèn ưu điểm đến vậy, cần gì dán kính. Dán kính cũng thật kinh khủng, có cái kính lái mà dán đủ thứ vô bổ trên đó, thật phản khoa học.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Em thì cho là không như vậy. Nếu dán đèn ưu điểm đến vậy, cần gì dán kính. Dán kính cũng thật kinh khủng, có cái kính lái mà dán đủ thứ vô bổ trên đó, thật phản khoa học.
Khẳng định với cụ là dán đèn quét nhạy hơn kính lái có phim cách nhiệt, thói quen dân mình cái gì cất được là cứ để trong xe cho an toàn. Dùng bao năm hỏng thì dán mới cũng chỉ mất thêm 120k thôi mà.

Krabi

Xe máy
Cụ cứ dán Etag của VETC, đi cả nước chả lỗi lầm gì. Thẻ Epass của Viettel chưa triển khai đồng bộ với hệ thống ETC sẵn có của VETC, nên hay bị lỗi lắm
Tôi dùng epass đây cụ. Đi qua các trạm ngon nghẻ mà. 2 bên đồng nhất với nhau lâu rồi mà cụ. Tôi dán thẻ trên kính qua mấy trạm Pháp Vân Cầu Giẽ, Hà Nội Hải Phòng hay đi Bạch Đằng đều mượt

Krabi

Xe máy
Hôm em dán thẻ ePass thì thấy nhân viên có máy test tín hiệu trông như cái đồng hồ đeo tay kiểu Smartwatch nhưng kích thước to hơn. Họ đưa thử tem sau kính rồi áp máy test ngoài kính, thấy có tín hiệu kêu là đc. Xe em dán phim ceramic nên được luôn.
Về nạp tiền thì em thấy trong app cho nhiều lựa chọn nạp mà, đâu phải chỉ mỗi qua ViettelPay đâu, em toàn nạp trực tiếp từ app ngân hàng theo biển số xe và ko mất phí.
Chuẩn cụ, em thấy cái epass này dùng ổn mà nhỉ, nạp tiền thì em chuyển khoản ngân hàng phút mốt, đâu phải chỉ mỗi cái Viettelpay như các cụ nói đâu

Krabi

Xe máy
Em cũng định dán epass, nhưng phần chuyển khoản lại có vẻ dở nhỉ, lại thêm 1 cái app viettel pay trên đt, sao ko trừ luon trên thẻ, hết momo, zalo pay rồi viettel pay. Ko biết etag có tiện hơn ko, mà e lại đang ưu tiên cái này vì nhà e gần Trung Kính hơn là ra Trần Duy Hưng
Cụ dán epass đi ổn mà, hôm nọ em mới mua thêm con xe, chạy qua chỗ trụ sở ở Trần Duy Hưng các bạn đo kiểm cẩn thận. Em đi chưa lỗi lần nào. Mà chuyển khoản thì tiện, bác CK như cho người thân thôi ấy mất đúng 30 giây :))

Clear

Xe buýt
Em dán thẻ epass, thẻ to như cái phướn, màu sáng nhìn rất khó chịu. Nhìn cái kính lái mà mới có 3 loại thẻ trên đó, phát hãi hùng về công nghệ và quản lý nhà nước.

Chỉnh sửa cuối: