Thể lệ cuộc thi ảnh lần 1 của CLB Nhiếp Ảnh Otofun

Trạng thái
Thớt đang đóng

xentoc

Xe buýt
@noza và các bác: em chỉ tiết lộ một chút thôi không thì mất hay

Thi tại chỗ đấy các bác nhé

Phát động cuộc thi ảnh OF for Fun gồm 3 hệ thống giải: Nghệ thuật – Fun, Đời thường – Fun, Chân dung –Fun (tiêu chí chính là vui, trao giải nhất, nhì, ba cho – photoOF, kèm theo là phần thưởng cho đối tượng của ảnh được giải);

Các bác thi ảnh nộp tác phẩm, mỗi thể loại tối đa 4 ảnh, người nhận ảnh chẳng liên quan gì đến OF.

Ảnh dự thi là file .jpg gốc chụp từ máy của các bác, BTC sẽ kiểm tra bằng Dig-info xem có làm ăm gian dối không, mỗi ảnh phải kèm theo lời chú thích ảnh của tác giả (yêu cầu là fun).
Đối chiếu kết quả: Bác nào nộp ảnh cũng được đánh số theo thứ tự của BTC kèm theo là chú thích ảnh của chính bác đó đặt. Bác được phát một tờ cho vào phong bì mang tên bác và xếp trên bàn.
Các ảnh sẽ đoạt giải nằm trong số ảnh được chiếu trên màn hình. Các bác giám khảo cũng được phô ảnh trên này và nhận quà tặng luôn khỏi bàn cãi.

Trao giải thi ảnh:
Slide ảnh sẽ chạy lần lượt, kèm lời bình và … dừng lại ở giải gì đó. MC công bố, còn bác nào nhận đó là ảnh của mình thì chạy lên cái bàn mà mở phong bì nhé. BTC sẽ đối chiếu với số và lời bình. Nếu bác trúng rồi thì đi đón đối tượng chụp của bác lên nhận giải.

Quyết định của giám khảo là tối cao, không khiếu nại
Tất cả ảnh các bác gửi đều đẹp, ăn nhau là nội dung cơ các bác ợ

Bắn tại chỗ em sợ ảnh lộn xộn lém vì hôm ấy ai cũng vướng víu đàn gấu nhà, thời gian đâu mà bắn.

Mèo sạch thỉu nói:
Bắn tại chỗ em sợ ảnh lộn xộn lém vì hôm ấy ai cũng vướng víu đàn gấu nhà, thời gian đâu mà bắn.
Em giống ý bác, hôm đó chắc là chất lượng ảnh sẽ kém bởi vì còn vướng sư tử đại ca + sư tử con. Như hôm qua em chụp mặt trời lặn ở Đồ Sơn, mất gần 1 tiếng để chờ đợi và chụp, theo em chụp mà hối thúc về thời gian thì ko sướng.

pvc

Xe buýt
bác noza cho hỏi chút
- anh dự thi bắt đầu từ hôm nào,kết thúc hôm nào
- ảnh chụp xong up vào đâu hay gửi cho ai
- ảnh cũ co được tham gia ko, hay anh mới tính từ thời điểm bắt đầu dự thi
- súng em canon 2.6 đời ơ kìa có được tham gia không,nếu size anh 600x800 để các bác chấm điểm thì okie chứ nhỡ em được giải mà lại yêu cầu phóng to nõ sẽ bị rạn,vỡ ảnh thì có bị rút lại giải thưởng không.... ví dụ thế

pvc nói:
bác noza cho hỏi chút
- anh dự thi bắt đầu từ hôm nào,kết thúc hôm nào
- ảnh chụp xong up vào đâu hay gửi cho ai
- ảnh cũ co được tham gia ko, hay anh mới tính từ thời điểm bắt đầu dự thi
- súng em canon 2.6 đời ơ kìa có được tham gia không,nếu size anh 600x800 để các bác chấm điểm thì okie chứ nhỡ em được giải mà lại yêu cầu phóng to nõ sẽ bị rạn,vỡ ảnh thì có bị rút lại giải thưởng không.... ví dụ thế

Chưa chính thức bác ạ, các bác ở trong này đang đẽo cày :D. Cái của em mới là dự định thôi, thực hiện hay ko tùy thuộc vào các bác khác có thống nhất hay không.

xentoc

Xe buýt
noza nói:
Em giống ý bác, hôm đó chắc là chất lượng ảnh sẽ kém bởi vì còn vướng sư tử đại ca + sư tử con. Như hôm qua em chụp mặt trời lặn ở Đồ Sơn, mất gần 1 tiếng để chờ đợi và chụp, theo em chụp mà hối thúc về thời gian thì ko sướng.
@noza và mèo:
bác đang định hướng thi ảnh thực sự, việc này hay rồi, vấn đề là tiêu chí rõ ràng. Em góp ý với bác là không nên gửi 1ảnh/mỗi tác giả vì như thế khó chấm hơn nhiều, tác giả cũng không thể hiện được hết tình củ của mình.
Thi ảnh tại chỗ vì sao: các hoạt động ở đây rất fun, nếu không ghi lại thì có phải là phí quá không ạ?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đồng ý vơí bác xentoc (mở rộng cho thành nhà nhà chụp ảnh ng ng chụp ảnh chả FUN hơn ru) sau này ta mớí đi sâu vào chất trưóc mắt vì CLB vãn còn non kém ta cứ chơi kiểu phong trào đi ạ . Chứ bây h đội NI CA cứ cầm máy đi thì các bác súng còi chột chả dám thi thố gì. TIÊU CHÍ LÀ FUN mà bác NOZA với Mèo ới.
( kiểu này em học của bọn đầu nậu heroin đấy cho free khi chưa nghiện khi nghiện ta mơí bóp )

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Đúng rồi , ủng hộ ý kiến chơi giải mở rộng , em xung phong mang máy PS đi chụp đây , keke ;)

Tít Thò Lò

Xe máy
Ới các bác,

Thấy hay, cho em post luôn nhé. Em chả hiểu chụp ảnh nghệ thuật là gì, chỉ thấy đẹp là bấm máy thôi. Tấm ảnh này em chụp trên đường mới từ Nha Trang lên Đà Lat, giáo xứ Hà Dừa, xây dựng năm 1917, còn nguyên sơ vẻ đẹp mộc mạc của nó. Máy Sony DSC V1, chế độ 3.2M
[image]http://img201.imageshack.us/img201/395/dsc05129dz0.jpg[/image]

Tít Thò Lò

Xe máy

Tít Thò Lò

Xe máy

To các bác @xenton , kingpins, khọm

Thật ra thì không phải là em không thích chơi như các bác, chơi kiểu đó vui lắm. Có điều chụp mà vướng vợ con, ngoài ra lại còn nhiều trò chơi khác hay hơn, vui hơn nên em sẽ ít cầm máy. Tất nhiên hôm đó các bác trong hội cầm máy đi làm phóng sự là đương nhiên rồi. Bây giờ thế này đi vậy, em làm 1 cái topic vẫn để các bác ấy up ảnh vào dự thi, còn vụ chơi tại chỗ kia thì cũng vẫn làm được như bình thường vì nó chẳng liên quan gì tới nhau cả các bác nghĩ thế nào ạ?

Vụ chụp tại chỗ kia phải làm quả Tokina rồi, ko đợi được nữa :D

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Các bác ơi mình đẽo cày giữa đường nhiều quá , thôi thì ta cứ chụp trước roài làm quả triển lãm ảnh hôm SN OF vậy. Theo em nghĩ là nên đặt chủ đề j liên quan đến oto hoặc diễn đàn mình, ảnh dự thi có thể sử dụng PS miễn là đẹp ảnh dự thi là ảnh mới ( tránh tình trạng lục tủ ) , bác Noza fix thời gian và chủ thể để anh em sáng tác nào

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ầy da nói thật vơí bác NOZA bác mà chụp ảnh đẹpp cho gấu nhà bác lại còn đuocj giải nữa thì em nói thật là sự nghiệp sáng tác nhà bác sẽ lên như diều gặp gió ấy chớ. Thôi em cũng đi chụp ảnh đây . TOPIC là ôtô nhỉ

Kingpin nói:
ầy da nói thật vơí bác NOZA bác mà chụp ảnh đẹpp cho gấu nhà bác lại còn đuocj giải nữa thì em nói thật là sự nghiệp sáng tác nhà bác sẽ lên như diều gặp gió ấy chớ. Thôi em cũng đi chụp ảnh đây . TOPIC là ôtô nhỉ
Tổ chức giải để cho nó fun, và cũng là nhân dịp chúc mừng sinh nhật otofun chứ em cũng không ham hố giật giải lắm ạ :D (giật được thì cũng sướng :)) ). Bác tham gia cho anh em vui ạ.

hanhlexus nói:
Ơ thế ảnh sưu tầm không được hả các ban giám khảo ơi :)) :))
Thế thì em lên photo.net làm dăm cai top photo, vào FredMiranda chiến thêm vài Photo of the Month thì các bác khóc bằng tiếng Mán với em à :)) :)) :))

Trạng thái
Thớt đang đóng