[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

dheIa

Xe điện
E nghèo lắm. Nhưng ko hiểu sao e ko ghét a Qua, a Long, chị Liên, chi T. Hương, madam Nga.. rồi cả cái a mắt sáng dáng hiền vừa nhập kho nữa. Nhưng thế éo nào lại ghét hơn choá cái a nổi nhất ở cái đất này. :))
Em zư cụ ^^
Và em hiểu tại sao. Tại anh V có đội múa lân theo sau vừa đông vừa hung hiểm b-)
Tớ nào thì chủ nấy thôi, ko sai đc 😊

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Rất nhiều người mở mồm tiện tay comment câu này
Vậy thì xin hỏi các vị hay đấm qua teo là comment làm gì nếu đã đấm quan teo, muốn thể hiện mình oách cửa trên chăng ?
Xin lỗi lạc đề vì thấy nhiều conment lặp lại câu như này như bầy vẹt
Kụ cứ đấm quang tèo người ta đi. Sao kụ akay vậy cà!

hai.tranhr

Xe container
Bây giờ toàn cầu hóa rồi, hỏi 1 tập đoàn thuộc nước nào kể cũng khó các cụ nhỉ. Bản thân bọn Google hay FB nó cũng chuyển 1 phần doanh số đến mấy quốc đảo Caribe để né thuế cơ mà, nhưng nói đến đội đấy người ta vẫn cho rằng đó là thương hiệu của Mẽo 😊
Đấy là Google hay FB nên không sao.
Chứ thương hiệu Việt Nam mình là bị đa phần chúng nó làm mọi cách dìm cho chết thôi.

alceste

Xe điện
Ý cụ là dân Thủ Thiêm, Văn Giang, dân tụ tập ở vườn hoa Mai Xuân Thưởng, ban tiếp dân chính phủ...đều là người xấu á?
Nghĩa là cứ lấy đất nông nghiệp thoải mái đi à?
Lấy trong quy hoạch cụ ạ chứ kô phải lấy bất kì đâu thoải mái.
Còn dân Thủ Thiêm thì họ kì vọng thế này, có quy hoạch, tự nhiên 1 ngày đường phố, hạ tầng tự dưng mọc lên, đất họ có giá thế, nên họ phải được đền thế, chứ kô phải nếu kô có hạ tầng và dự án thì đất họ đến giờ vẫn là đất ruộng trồng lúa và giá vẫn như giá cách đây 5-7 năm, đất ruộng và giá rẻ.
vấn đề của thủ thiêm là quy hoạch treo và không thực hiện bên đó quá lâu.

danleduc

Xe điện
Cụ quên 1 phần rất quan trọng là chi phí.ấy ấy...ko có trong sổ sách, cũng ko nhỏ đâu.
Dù vậy lợi nhuận là rất khổng lồ và đầu vào có cả bank gánh nữa nên cđt rất lãi.
Thì ai làm sai sẽ phải chịu trách nhiệm trước pháp luật. Cụ ko cần phải lo thay cho họ. :D

NgangNganh

Xe tải
Em ko ủng hỗ bằng mõm đc, mà ủng hộ bằng tiền để mua thì ko có, nên em ngồi ngay ngắn xem hạ hồi phân giải.

Mytv

Xe điện
Em ko ủng hỗ bằng mõm đc, mà ủng hộ bằng tiền để mua thì ko có, nên em ngồi ngay ngắn xem hạ hồi phân giải.
Cụ như thế là ko yêu nước rồi. Ko có tiền thì ủng hộ bằng mõm. Tiền hay mõm cũng là ủng hộ nền sx nc nhà cụ ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ quên 1 phần rất quan trọng là chi phí.ấy ấy...ko có trong sổ sách, cũng ko nhỏ đâu.
Dù vậy lợi nhuận là rất khổng lồ và đầu vào có cả bank gánh nữa nên cđt rất lãi.
Suất ngoại giao em nghĩ đã tốn 20-30% diện tích xây dựng rồi. :))

Napolong

Xe tăng
Cụ chủ đúng là anh hùng..., giờ chả ai đi hỏi như vậy. Ông biết thì đã biết rồi. Ông không biết cũng chả cần quan tâm làm giè. :P

Thật sự không hiểu ông Vượng cướp cái gì của họ/gia đình họ mà lắm ofer thù oán sâu cay thế nhỉ?
Sâu cay lắm thì oan trái nhiều.
Chắc cuộc sống của những người đó ở xã hội ngoài kia cũng chả sung sướng, thoải mái gì. Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ.
Chừng nào phá sản nhỉ;)

Sent from SM-G975F via OTOFUN
Câu hỏi này rất giống với câu hỏi “chừng nào cụ chết nhỉ?”. Sinh có hạn tử bất kỳ cụ nhé, trả lời cụ luôn. Cố gắng sống cho tốt, ăn chín uống sôi, đi đường cẩn thận ngó trước nhìn sau từ tốn cụ nhé.
Cụ chủ đúng là anh hùng..., giờ chả ai đi hỏi như vậy. Ông biết thì đã biết rồi. Ông không biết cũng chả cần quan tâm làm giè. :P
Nói như cụ quá đúng, cãi làm sao được.
Còn đây là những thằng não rỗng tuếch nhưng cái gì cũng ra vẻ biết tuốt mà người ta vẫn gọi là bọn đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiếm đấy cụ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sâu cay lắm thì oan trái nhiều.
Chắc cuộc sống của những người đó ở xã hội ngoài kia cũng chả sung sướng, thoải mái gì. Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ.

Câu hỏi này rất giống với câu hỏi “chừng nào cụ chết nhỉ?”. Sinh có hạn tử bất kỳ cụ nhé, trả lời cụ luôn. Cố gắng sống cho tốt, ăn chín uống sôi, đi đường cẩn thận ngó trước nhìn sau từ tốn cụ nhé.

Nói như cụ quá đúng, cãi làm sao được.
Còn đây là những thằng não rỗng tuếch nhưng cái gì cũng ra vẻ biết tuốt mà người ta vẫn gọi là bọn đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiếm đấy cụ.
Kụ đặc biệt thì tìm nơi đặc biệt người đặc biệt mà rao bán... Nếu đã đưa cày ra đẽo giữa đường cháu thiết nghĩ người ta bình luận là thường mà! Kệ đi kụ ây! Về đi bơi cóa phải thung thướng khum?

Tuoitan

Xe buýt
Theo em anh ấy bị ghét vì k giống các đại gia khác anh hội tụ đủ các yếu tố sau :
- một trong những ng đóng góp tích cực thúc đẩy sự bất công, phân hóa giàu nghèo
- kiểu truyền thông làm màu đậm chất con buôn, lấy thịt đè ng
- tạo công ăn việc làm cho nv nhưng thực ra cũng ép con nhà ng ta ra bã
- lỡ mồm lỡ miệng là đc mời uống nước chè
- giờ mang danh cty SGP nhưng tiền chẳng phải từ plbn, tài nguyên trg nước hay sao

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Tâm lý ghét người giàu và ghen tị, sợ họ giàu là mình mất phần nên phải có cái gì đó để đổ lỗi a.
Xàm loằn. Sao ko ai ghét Qua vũ, Dương Thaco, Tuấn Huyndai, Lam Sungroup, Hương TH...???

Bị ghét vì làm ăn bố láo, chém gió, bịt miệng thiên hạ, cộng thêm đội fan sẵn sàng chửi rủa mạt sát 1 cách vô học nhất những ý kiến trái chiều.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Theo em anh ấy bị ghét vì k giống các đại gia khác anh hội tụ đủ các yếu tố sau :
- một trong những ng đóng góp tích cực thúc đẩy sự bất công, phân hóa giàu nghèo
- kiểu truyền thông làm màu đậm chất con buôn, lấy thịt đè ng
- tạo công ăn việc làm cho nv nhưng thực ra cũng ép con nhà ng ta ra bã
- lỡ mồm lỡ miệng là đc mời uống nước chè
- giờ mang danh cty SGP nhưng tiền chẳng phải từ plbn, tài nguyên trg nước hay sao
Phải mua trả góp hàng vin nữa

Truns176

Xe tải
Ối giời ơi, hnay câc bạn lại qua đây. Hnay các bạn lại đồng lòng chơi bài anh mình chỉ giàu thôi sao nhiều thằng ghét thế, các bạn lại tự sướng kiểu vì anh mình giàu nhất nên bị ghét nhất. Các bạn lại manh động dọa mặt va vào giày. Sợ quá.

Truns176

Xe tải
Xàm loằn. Sao ko ai ghét Qua vũ, Dương Thaco, Tuấn Huyndai, Lam Sungroup, Hương TH...???

Bị ghét vì làm ăn bố láo, chém gió, bịt miệng thiên hạ, cộng thêm đội fan sẵn sàng chửi rủa mạt sát 1 cách vô học nhất những ý kiến trái chiều.
Kệ thôi cụ ơi, hnay chiến thuật của a ý thay đổi rồi, thay vì chửi bới, giảng đạo lý thành khóc thuê ý.

Hự.

Xe điện
Ơ ko hiểu sao bài em viết nhã thế này mà lại có từ đợi kiểm duyệt nhỉ? Thậm chí em còn ko nhắc gì đến tên cty cụ thể. Hay căn cứ theo thành viên nhỉ? Kể ra có chỗ nào đó có thể tra cứu những từ nhạy cảm ko được viết hay cần kiểm duyệt thì cũng tiện cho việc chấp hành quy định của OFers:

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ơ ko hiểu sao bài em viết nhã thế này mà lại có từ đợi kiểm duyệt nhỉ? Thậm chí em còn ko nhắc gì đến tên cty cụ thể. Hay căn cứ theo thành viên nhỉ? Kể ra có chỗ nào đó có thể tra cứu những từ nhạy cảm ko được viết hay cần kiểm duyệt thì cũng tiện cho việc chấp hành quy định của OFers:
Dính Tha_Co cụ nhé.