[Thảo luận] Thêm một cách làm tiền của xxx

domino_js

Xe tăng
Bẩm :
Trưa qua em đi từ Phạm Hùng rẽ sang Trần Duy Hưng. Đi đến giữa cái bùng binh thì đèn đỏ, khi đèn vừa bật xanh thì thằng công an mặt non choẹt(chốt đối diện bigC) lội bộ ra giữa đường, đi đến giữa làn trong thì nó đứng lại. Em là xe đi đầu nên né dịch sang làn ngoài và kẹp vào cái vạch trắng phân làn xe máy, nó tóm luôn em lại...đang vội lắm cũng đành tấp vào lề.
Em vào thắc mắc thì nó đòi kiểm tra giấy tờ và bẩu là cái tội kẹp vạch. Em cãi lại : "chú đứng chắn giữa đường thì anh đi vào chỗ nào nữa" nó cãi là thấy em đi thế mới lao ra bắt (sư bố nó, còn đang ở bùng binh lấy đâu ra vạch mà kẹp) Nhưng đen cho nhà nó là em có cái bùa hộ mệnh. Em chả thèm đôi co, gọi luôn cho ông bác để đi cho nhanh, đang bựn.
Trước khi em lên xe, thì thấy hết lượt đèn đỏ sau. Thằng oắt con cũng làm trò tương tự, nhưng bác lái cái xe Jolie đấy cứ thế đi thẳng về phía nó, xe lại gần thì nó bước lên bờ phân cách ở giữa đường, không bắt được.
==>>> Chung kết em muốn hỏi là :
+ Đã cụ nào bị cái kiểu nó đừng vào làn đường của mình để mình buộc phải đè vạch chưa????
+ Đã cụ nào cãi và thắng chưa????
Nhì chung là để đỡ mất thời gian với cái bọn vớ vẩn này thì tốt nhất nó đứng đâu kệ thầy nó, cứ đường mình mình đi cho nó lành ạ.

tricoi

Xe buýt
Em có gặp trường hợp này vài lần nhưng toàn dí thẳng vào như bác Jolie kia thôi. Bọn này thì tránh làm gì, chết đâu mà lo :D

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Nó đi sang đường trong trường hợp không bắt xe nào thì mình cứ tiến,khỏi tránh vì nó phải đi vào chỗ quy định cho nngười đi bộ. Hehe

domino_js

Xe tăng
Hix, thế tại em gà chứ không phải chúng nó Súc vật ạ??

domino_js

Xe tăng
Nó đi sang đường trong trường hợp không bắt xe nào thì mình cứ tiến,khỏi tránh vì nó phải đi vào chỗ quy định cho nngười đi bộ. Hehe
Giá được đi đúng làn, dù có đâm nó mình không sao như "ở bển" nhỉ.....Được thế có móp xe em cũng cố liều.

Duong_Anh

Xe buýt
giờ xxx nghĩ ra lắm trò làm tièn lắm nhỉ, cứ thẳng mà đi, chả việc gì phải né

domino_js

Xe tăng
Kiểu này phải làm cái camera rồi cụ ạ :)
Thế phải kiến nghị thêm vào luật "có bằng chứng bắt được sai phạm của xxx, mang đi trình báo thì được thưởng (khoảng 500k/vụ)". mai em nghỉ việc cầm camera đi hóng hớt ngay, em thề!

Harley Davidson

Xe tải
con mệ nhà nó, bọn này cắn càn rồi.

cargoman

Xe điện
Thì phải cố cho đủ còn về nộp cho các bác ở nhà chứ, bọn này cứ táng thẳng xe vào nó luôn (giả vờ thôi hehe), kiểu gì nó chả nhảy ra tránh

Civic TN

Xe lăn
Vụ này mới đấy, e cũng phải học, cứ dí thẳng thôi

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Mấy con dog giờ còn trò thấy thân mình chèn pháo để kiếm xèng cơ à?

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em cũng toàn dí thẳng, chưa tránh bao giờ, có hôm nóng trong người em còn chởi cho mà không làm gì được cơ :D.

step321

Xe tăng
Bẩm :
Trưa qua em đi từ Phạm Hùng rẽ sang Trần Duy Hưng. Đi đến giữa cái bùng binh thì đèn đỏ, khi đèn vừa bật xanh thì thằng công an mặt non choẹt(chốt đối diện bigC) lội bộ ra giữa đường, đi đến giữa làn trong thì nó đứng lại. Em là xe đi đầu nên né dịch sang làn ngoài và kẹp vào cái vạch trắng phân làn xe máy, nó tóm luôn em lại...đang vội lắm cũng đành tấp vào lề.
Em vào thắc mắc thì nó đòi kiểm tra giấy tờ và bẩu là cái tội kẹp vạch. Em cãi lại : "chú đứng chắn giữa đường thì anh đi vào chỗ nào nữa" nó cãi là thấy em đi thế mới lao ra bắt (sư bố nó, còn đang ở bùng binh lấy đâu ra vạch mà kẹp) Nhưng đen cho nhà nó là em có cái bùa hộ mệnh. Em chả thèm đôi co, gọi luôn cho ông bác để đi cho nhanh, đang bựn.
Trước khi em lên xe, thì thấy hết lượt đèn đỏ sau. Thằng oắt con cũng làm trò tương tự, nhưng bác lái cái xe Jolie đấy cứ thế đi thẳng về phía nó, xe lại gần thì nó bước lên bờ phân cách ở giữa đường, không bắt được.
==>>> Chung kết em muốn hỏi là :
+ Đã cụ nào bị cái kiểu nó đừng vào làn đường của mình để mình buộc phải đè vạch chưa????
+ Đã cụ nào cãi và thắng chưa????
Nhì chung là để đỡ mất thời gian với cái bọn vớ vẩn này thì tốt nhất nó đứng đâu kệ thầy nó, cứ đường mình mình đi cho nó lành ạ.
TSB nhà nó, sao giờ lại có kiểu làm tiền bần tiện thế nhỉ b-(

airport

Xe tải
đúng là không tưởng tượng ra xxx lại dùng cả hành vi này để ép người lái buộc phải vi phạm để kiếm tiền, không thể hiểu được lại có CSGT VN như thế :(

step321

Xe tăng
# bảo "Cháy xe chỉ ảnh hưởng lợi ích của một số người, còn lại đa số không vấn đề gì ... ba la ba lô, ..."

Huy Hoang

Xe hơi
Cụ này là họ hàng nhà bác "Chậm"?

Matizcoi

Xe cút kít
vãi chưởng ... em xuống xiền kiếm cái X-drive đơi ....