Thi luật mới cho bằng B2 khó quá !!! Các bác giúp em với.

thaonguyen

Xe buýt
ko phai dau ca bac a bon tt sat hach no cu nhan ho so de lay tien sau do tren so cho chi tieu bao nhieu thi dươc bay nhieu thoi

tientv

Xe tải
Ngày trước em thi luật kiểu cũ. Giờ không biết hình thức thi mới ntn? Vợ cả thì sắp thi rồi. Bác nào có cho em xin file mẹo thi để em về dạy lại vợ cả ạ: tientv@gmail.com

Cám ơn các bác

P/s: vào cái mail bác gì tạo bên trên toàn thấy bản tin chứng khoán. :'(

bavaria

Xe buýt
chính xác phải là :Căn cứ điều 20 Luật GTĐB 2002 quy định “Quyền ưu tiên của một số xe” như sau:

1. Xe ưu tiên bao gồm các xe sau, xếp theo thứ tự:

a. Xe chữa cháy đi làm nhiệm vụ

b. Xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp

c. Xe cứu thương đang thực hiện nhiệm vụ cấp cứu

d. Xe hộ đê, xe đang làm nhiệm vụ khắc phục sự cố thiên tai hoặc tình trạng khẩn cấp theo quy định của pháp luật

e. Đoàn xe có cảnh sát dẫn đường

f. Đoàn xe tang

2. Quyền ưu tiên của các xe ưu tiên:

- Được đi trước các xe khác khi qua đường giao nhau từ bất kỳ hướng nào.

- Không bị hạn chế tốc độ và được phép đi vào đường ngược chiều hoặc bất cứ các đường nào khác có thể đi được, kể cả khi đã có tín hiệu đèn đỏ (chỉ trừ đoàn xe tang), nhưng phải tuân theo sự chỉ dẫn của người điều khiển giao thông.

3. Khi có tín hiệu của xe ưu tiên, mọi người tham gia giao thông phải nhanh chóng giảm tốc độ, tránh hoặc dừng lại sát lề đường bên phải để nhường đường. Nghiêm cấm các hành vi cản trở xe ưu tiên.

Ngoài ra, tại điều 9, điều 12 Nghị định 15/2005/NĐ-CP của Chính phủ quy định đánh dấu số lần vi phạm trên giấy phép lái xe và bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với lái xe ô tô, phạt từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với người điều khiển xe môtô, xe máy vi phạm "không nhường đường hoặc gây cản trở xe ưu tiên".

Nếu thắc mắc các bác có thể vào trang web của chính bộ GTVT://www.giaothongvantai.com.vn

minhchi

Xe tải
Lê nin đã có một câu nói thật nổi tiếng và đi vào lòng người: HỌC_HỌC NỮA_HỌC MÃI.
Có mỗi việc thi Luật, trước đó phải học, mà không biết học và thi qua thì bác đừng ...
cố thi làm gì kẻo .. quá ... ố đấy.
Em không có ý kiến này nọ gì đâu, nhưng môn này mình phải học ra học, để lỡ sau này,
bác đi đúng luật bị XXX phạt còn có lý mà .. CÃI chứ.
Chúc bác sức khỏe và thi thật tốt. Sớm có bằng B2 để khao AE nha.

Bin Vip

Xe tải
e cũng vừa thi bằng B2 xong đơn giản thôi bác ạ!bác mua đĩa luật về ngồi học 2 tiếng là ok ko có gì là khó đâu ạ!chúc vợ bác thi tôt

bes

Xe lăn
Cảm ơn các bác, vợ em có bằng được ngót 6 tháng rồi ạ, lái cũng lụa phết :21::21::21: