[Thảo luận] Thiếu tỉnh táo thì chuyên gia cũng thành tay mơ

Tây Độc

Xe điện
Chuyện là thế này các bác ạ. Chỗ đậu xe công ty em cũng khá chật. Nên hay có trường hợp là nhiều xe đỗ ở đằng trước phải về mo, nhả phanh tay, để khi cần thì đội trông xe có thể đẩy tiến lên hay lùi lại cho xe trong ra.

Hôm kia lúc em đi làm về, nhá nhem độ 6.30 thì thấy có một chú đậu chặn đầu xe mình. Mà trời thì oi oi, xe bên cạnh thì đã về rồi, nên có một khoảng trống. Mấy bác trông xe thì chạy đâu hết. Nên em lười phải tự đẩy xe, bụng bảo dạ là mình lùi lại tí xíu, đánh hết lái là lách được ra sau đuôi thằng đang đỗ chặn.

Lên xe, nổ máy, vừa định đi thì ngẩng mặt lên lại thấy bố trông xe đã xuất hiện từ khi nào, đang lúi húi đẩy lùi cái xe kia cho mình ra. Thế là gật đầu, chào và cảm ơn. Bỗng dưng uỳnh một cái, xe em chồm lên, em bụng bảo dạ bỏ mẹ, xe bị làm sao rồi. Đến lúc nhìn xuống thì hóa ra là em đã vào số lùi, đang định lùi để tiến ra thì bố kia đẩy xe chặn luôn vào chỗ đấy, mình mải gật đầu chào với cảm ơn, quên bố nó mất là đang để R, nhả chân phanh nên xe lùi lại, phang một phát vào tường. Giật hết cả mình. :)) :)) :))

Xong rồi em cứ thế đi về nhà, đến lúc đậu xe xong, xuống xem thì thấy chẳng bị làm sao cả. Chỉ có mỗi cái chỗ nho ra nhiều nhất bị xước bẩn tí thôi. Công nhận Escape ngon thật. :69::69::69:

Bài học rút ra: kể cả là người siêu chuyên nghiệp như em, người mà nếu đi dự VLV kiểu gì cũng ẵm hết các giải, :)) nếu thiếu cẩn thận, lơ là dù chỉ là một tích tắc cũng sẽ phải trả giá.

Đùa tí chút cho vui, chứ em post lên chia sẻ tí "kinh nghiệm và tình huống lái xe" với các bác thôi.

ketpo

Xe điện
May bác để số lùi chứ mà để số 1 thì có khi lại đi ông bảo vệ :))

ngocbhhd

Xe điện
Thế là may chán đấy chứ lại ông trông xe đang lúi húi đằng sau thì...............:77::77::77:

Ai chả có lúc bất cẩn phải không cụ :'(:'(:'(:'(:'(

Meo Thamlam

Xe lăn
Cẩn thận mọi lúc - mọi nơi vì an toàn của mình, gia đình mình và cộng đồng mà (Em hô khẩu hiệu 1 phát:21:)

edogawa_conan

Xe máy
Bác này phải khao anh em 1 bữa vì gặp may roài:))

Tây Độc

Xe điện
Xe em không có cản sau bác ạ. Lúc đáy em cũng không đạp ga, chỉ nhấc chân phanh thôi, nên em phanh lại ngay.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng có lúc nhầm, nhưng quan trọng là vẫn bình tĩnh

vauhoi

Xe container
Em đổi sang ếch đây, xe em mà thế thì tèo rồi :21:

DHT06

Xe tăng
Chúc mừng ông bảo vệ đứng không bị "nhầm chỗ" :21::21::21: Dù sao đi nữa cũng chúc mừng bác chủ thớt gặp may nữa :21::21::21:

backhung

Xe tải
Chuyện là thế này các bác ạ. Chỗ đậu xe công ty em cũng khá chật. Nên hay có trường hợp là nhiều xe đỗ ở đằng trước phải về mo, nhả phanh tay, để khi cần thì đội trông xe có thể đẩy tiến lên hay lùi lại cho xe trong ra.

Hôm kia lúc em đi làm về, nhá nhem độ 6.30 thì thấy có một chú đậu chặn đầu xe mình. Mà trời thì oi oi, xe bên cạnh thì đã về rồi, nên có một khoảng trống. Mấy bác trông xe thì chạy đâu hết. Nên em lười phải tự đẩy xe, bụng bảo dạ là mình lùi lại tí xíu, đánh hết lái là lách được ra sau đuôi thằng đang đỗ chặn.

Lên xe, nổ máy, vừa định đi thì ngẩng mặt lên lại thấy bố trông xe đã xuất hiện từ khi nào, đang lúi húi đẩy lùi cái xe kia cho mình ra. Thế là gật đầu, chào và cảm ơn. Bỗng dưng uỳnh một cái, xe em chồm lên, em bụng bảo dạ bỏ mẹ, xe bị làm sao rồi. Đến lúc nhìn xuống thì hóa ra là em đã vào số lùi, đang định lùi để tiến ra thì bố kia đẩy xe chặn luôn vào chỗ đấy, mình mải gật đầu chào với cảm ơn, quên bố nó mất là đang để R, nhả chân phanh nên xe lùi lại, phang một phát vào tường. Giật hết cả mình. :)) :)) :))

Xong rồi em cứ thế đi về nhà, đến lúc đậu xe xong, xuống xem thì thấy chẳng bị làm sao cả. Chỉ có mỗi cái chỗ nho ra nhiều nhất bị xước bẩn tí thôi. Công nhận Escape ngon thật. :69::69::69:

Bài học rút ra: kể cả là người siêu chuyên nghiệp như em, người mà nếu đi dự VLV kiểu gì cũng ẵm hết các giải, :)) nếu thiếu cẩn thận, lơ là dù chỉ là một tích tắc cũng sẽ phải trả giá.

Đùa tí chút cho vui, chứ em post lên chia sẻ tí "kinh nghiệm và tình huống lái xe" với các bác thôi.
Cái này gọi là mất tập trung (hay là Phân tán tư tưởng) chứ còn siêu chuyên nghiệp thì ko thế đâu, dứt khoát không đâu :))

xe hoa

Xe buýt
Xem em MT, ứ sợ trường hợp này. Siêu chuyên nghiệp có thể bị chứ em thì không vì em chạy MT mà:21::21::21:

duongdat

Xe tải
Cái này gọi là mất tập trung (hay là Phân tán tư tưởng) chứ còn siêu chuyên nghiệp thì ko thế đâu, dứt khoát không đâu :))
Nói thế chứ bác. Lái xe nó cũng như những công việc khác thôi. Hoàn toàn phụ thuộc vào tâm lí và sự tập trung. Chuyện rủi ro sơ sểnh là đương nhiên thôi, thành ra em nghĩ va quệt tí chả làm sao cả.

mr_hieu1

Xe điện
ôi cứ cận thận là hơn bác ạ

titot0509

Xe hơi
Thế mà bác tự hào xe ngon:)):)), bán Escape mua Getz như em đi:P, riêng xe đã tắt máy mà để số ở D hay R thì đừng hòng mà nổ đ]ợc máy mới nó, thế mới khôn chứ:21:

HVB

Xe tăng
Hồi mới đi xe, mỗi lần đề máy em chưa có thói quen nhấn côn. Thế rồi 1 lần trời nóng, chạy ra xe nổ máy cho mát xe trước khi chạy, lúi húi mở cánh cửa và đề. Xe chồm lên, lùi ngược lại, phang ngay cánh cửa vào người. May mà tắt chìa kịp nên ko bị đau, xe cũng chẳng sao. Hóa ra quên mất là do đậu xe ko kéo phanh tay (mới rửa xe xong, ngại bó má phanh) mà chỗ đậu hơi dốc nên về R.

Giờ thì thành thói quen, cứ đề máy thì kể cả sure đang ở N vẫn cứ nhấn côn.

Tây Độc

Xe điện
Thế mà bác tự hào xe ngon:)):)), bán Escape mua Getz như em đi:P, riêng xe đã tắt máy mà để số ở D hay R thì đừng hòng mà nổ đ]ợc máy mới nó, thế mới khôn chứ:21:
Bác chẳng đọc kỹ gì cả, em nổ máy rồi, vào số rồi, đang định di chuyển thì bác bảo vệ ra đẩy xe đấy chứ.